• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thăm dò] STrawberry Tiện Ích Pushmail tích hợp chat mới nhất cho mobile

strawberry

[Thăm dò] Đã Có Phiên Bản Tiếng Việt Dành Cho Strawberry

Chào a e, hiện tại công ty mình cho ra mắt phần mềm, tiện ích Strawberry với những tính năng Pushmail tích hợp thêm dịch vụ chat Yahoo, MSN....đặc biệt thích hợp với những bạn thường xuyên check mail, tương thích với hầu hết các dòng điện thoại như S40, S60, các máy có Java.

Mình đã test thử trên máy HDH Symbian về Pushmail kết quả cho thấy việc gửi và nhận mail rất nhanh, khi có mail mới sẽ có âm thanh thông báo( bạn cho ứng dụng chạy ẩn). Cước phí chat và thông báo khi có mail được tính dựa theo cước phí GPRS, 3G mà các bạn đăng kí với nhà mạng, mình để chạy ẩn khi có mail mới tự nhận và thông báo trong 2 ngày mà hết có 25kb.

Phiên bản tiếng Việt dành cho Strawberry với bản 1.1.0 đã có.

Để có thể tải phần mềm về sử dụng các bạn có thể sử dụng
một trong những cách sau:

1, Soạn tin : Email gửi 6160 bạn sẽ nhận được link down trực tiếp phần mềm về máy điện thoại.

2, Tải từ Website: Truy cập trực tiếp: http://strawberry.vn/ chọn dòng máy đang sử dụng và tải miễn phí phần mềm về máy tính.

3, Từ điện thoại di động truy cập: http://m.strawberry.vn/ để tải miễn phí phần mềm về máy điện thoại.

Để tìm hiểu thêm thông tin về các điều khoản, chính sách và chi tiết hướng dẫn sử dụng mời bạn truy cập trực tiếp: http://strawberry.vn/

Ứng dụng đơn giản, ổn định nhưng hiệu quả, hứa hẹn sẽ có thể thay thế một số dịch vụ Pushmail của nhà mạng, nhà sản xuất sau này. Rất cảm ơn a e đã đọc tin và chia sẻ.

P/S: Thông tin này hoàn toàn nghiêm túc, rất mong a e trong 4rum hỗ trợ và cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

strawberry

Không thấy anh em cho ý kiến gì......a e down về test thử tùi thông tin lại để mình Fix lỗi nha, thanks all.

pekuon

Cho mình hỏi bây giờ test rồi mai mốt có thu phí không?
Nếu có thì mình dùng Profimail của LCG sẽ ổn định hơn đó.

Caominh171

Mình đã test trên N82 qua Wifi & có 1 số ý kiến sau:

- Giao diện bắt mắt, dễ sử dụng
- Push mail khá tốt, ổn định. Việc thiết lập tài khoản dễ dàng, ko cần tùy chỉnh nâng cao vẫn nhận hầu hết các mail như Gmail, Yahoo,... (mới chỉ test 2 mail này, Hotmail chắc cũng zậy :D)
- Chat MSN, Yahoo cũng ổn nhưng còn ít tùy chỉnh. Hạn chế:Chưa hỗ trợ chat đa mạng khác như Slick, ko cho thiết lập status (chỉ Online & Offline :(), chưa hiển thị avatar như Shmessenger, ko nhìn thấy được status trong DS bạn bè, chức năng ẩn/hiện offline hok hoạt động, chưa phân loại theo nhóm,...

=> Nếu khắc phục được hạn chế trong trình chat thì pm này có thể cạnh tranh được với các hãng khác.

strawberry

Cho mình hỏi bây giờ test rồi mai mốt có thu phí không?
Nếu có thì mình dùng Profimail của LCG sẽ ổn định hơn đó.

Phần mềm đang được miễn phí bạn nhé, mục đích chính là quảng cáo ra để kết nối cộng đồng.
Bạn có thể sử dụng thử Strawberry, mạnh nhất là tiện ích pushmail đó. thử rồi cho mình xin ý kiến nha. thanks bạn rất nhiều.

strawberry

Rất cảm ơn Mod Caominh đã test và đưa ra được những nhận xét hết sức khách quan về phần mềm, phải nói Mod quá nhiệt tình.
những ý kiến góp ý trên em sẽ chuyển sang bộ phận kỹ thuật để họ sớm Fix lỗi cho phần mềm hoàn thiện hơn. cảm ơn anh rất nhiều.
@Mod Caominh: ngoài mục lập topic bên s60v3 này ra thì em có được phép lập topic bên các Box khác không anh?

Caominh171

Rất cảm ơn Mod Caominh đã test và đưa ra được những nhận xét hết sức khách quan về phần mềm, phải nói Mod quá nhiệt tình.
những ý kiến góp ý trên em sẽ chuyển sang bộ phận kỹ thuật để họ sớm Fix lỗi cho phần mềm hoàn thiện hơn. cảm ơn anh rất nhiều.
@Mod Caominh: ngoài mục lập topic bên s60v3 này ra thì em có được phép lập topic bên các Box khác không anh?

Để mình chuyển topic này sang Box phần mềm v3. Sau đó sao chép sang Box v2 & v5 cho mọi người cùng test & ý kiến nhé!

nokia_n70

Chào a e, hiện tại công ty mình cho ra mắt phần mềm, tiện ích Strawberry với những tính năng Pushmail tích hợp thêm dịch vụ chat Yahoo, MSN....

sao mình yêu câu gui qua email. Mình dùng n70. Ko gui link qua email vây ?

strawberry

Cái này phải vào trang chủ để đăng kí tài khoản hả bạn?

Không cần phải đăng kí gì hết bạn ah, bạn truy cập vào trang chủ để down file về cài vào máy thôi: http://strawberry.vn/
sao mình yêu câu gui qua email. Mình dùng n70. Ko gui link qua email vây ?
Bạn để lại mail đi mình sẽ send cho, nếu có Gmail thì tốt, vì gửi qua mail yahoo hay gặp lỗi lắm.

Tduy

N72 dùng được ko bạn, sao mình vào bằng UCWEB ko thấy n72. Nếu đuợc bạn gửi mình link down nhé! Test cái xem,hjhj! Thank

saodoingoi142

Moderator
N72 dùng được ko bạn, sao mình vào bằng UCWEB ko thấy n72. Nếu đuợc bạn gửi mình link down nhé! Test cái xem,hjhj! Thank

Bạn hãy đọc kĩ bài giới thiệu của chủ Topic nhé!!!;;)Dĩ nhiên N72 vẫn dùng đc bạn à!!!Cái này bạn lên PC sẽ dễ dàng thấy cho N72 chứ vào bằng UW có thể nó ko hiển thị đầy đủ,và bạn hãy tự mình khám phá xem sao nhé!!!;;)

BABY2010

Mình thử dk nhưng chưa nhận được mail trả lời, chắc phải chờ rùi

23hoangthe

Minh dang ky roi ma cho link mai chang thay.Gui cho minh nhe:hoangthehoanh@gmail.Com. Sr viet tren dt len ko co dau. To thay cai nay dung rat hay,mail cua yahoo dung rat tot,hien ca mail cu lan moi.Nhung mail gmail thj ko hien mail cu.Cach hien thi noi dung mail cung chua day du.Con ve ben chat minh chi co nhan xet la khi danh noi dung chat thi chu mau den ma nen cung toi,nen thiet ke laj nen trang va ko chuyen sang cua so khac nua.Phan mem rat hay ban a

Chỉnh sửa cuối:

strawberry

Thanks bạn đã quan tâm, mình đã gửi vào đúng địa chỉ mail trên, bạn vui lòng chek mail giúp mình nha.

Bạn vào bằng PC để tải về nha, thanks đã quan tâm.

Mình thử dk nhưng chưa nhận được mail trả lời, chắc phải chờ rùi
Mình dk nhưng chưa nhận được mail link down, chắc phải chờ chờ !!...?Hjhj
Minh dang ky roi ma cho link mai chang thay.Gui cho minh nhe:hoangthehoanh@gmail.Com. Sr viet tren dt len ko co dau

Đã gửi vào mail cho tất cả các bạn rồi nha, kiểm tra mail giúp mình với. Rất xin lỗi vì trong thời điểm vừa rồi số lượng người yêu cầu gửi mail quá đông nên sever bị quá tải. Mong các bạn thông cảm, cảm ơn tất cả các bạn vì đã quan tâm đến phần mềm. :D

bestgames

Member
Bao giờ có dạng sis vậy? Mình lấy link tải về chỉ thấy Jar với Cab thôi à!