• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

n00bvn

Bật flash camera?

Cho mình hỏi bật flash camera lúc chụp ảnh thế nào nhỉ? Hay là Topaz không có flash?

n00bvn

thế nếu muốn chụp ảnh trong bóng tối thì phải làm thế nào hả bạn? có phần mềm nào hỗ trợ việc đó không nhỉ?

AnhPheCT

thế nếu muốn chụp ảnh trong bóng tối thì phải làm thế nào hả bạn? có phần mềm nào hỗ trợ việc đó không nhỉ?

Mở đèn điện lên cho sáng, ko thì chịu bỡi vì con này đâu có đèn flash đâu mà chụp ban đêm.

Shinichi

Bạn nào biết cách biến Topaz thành một modem để truy cập Internet qua sóng 3G không giúp mình với? Thanks!

duchuvn88

Chào các bác. Em dùng con Topaz này mấy tháng rùi. bjo tự dưng nó có vẫn đề chút. Chẳng là thế này khi nào có ai gọi đến hay em gọi đi thì em nghe người bên kia nói vẫn bình thường nhưng mà em nói thì đầu dây bên kia nghe nhỏ thậm chút rất nhỏ luôn. Em không biết là làm sao. Các bác ai biết chỉ giúp em với. Em dung máy mấy tháng rùi nhưng vẫn gà mờ lắm.

Chào các bác. Em dùng con Topaz này mấy tháng rùi. bjo tự dưng nó có vẫn đề chút. Chẳng là thế này khi nào có ai gọi đến hay em gọi đi thì em nghe người bên kia nói vẫn bình thường nhưng mà em nói thì đầu dây bên kia nghe nhỏ thậm chút rất nhỏ luôn. Em không biết là làm sao. Các bác ai biết chỉ giúp em với. Em dung máy mấy tháng rùi nhưng vẫn gà mờ lắm.
Do cái micro thu âm ở đuôi máy đó, có thể do bụi bẩn lâu ngày hay bị kém đi thôi... Bạn kiểm tra và vệ sinh lại nếu có thể...

duchuvn88

Uhm cảm ơn bác nhưng em cũng đã làm sạch vệ sinh nó nhưng mà vận bị vậy. Em nghĩ có HTC phần cứng của nó làm rất tốt ko thể do lỗi phần cứng. Em nghỉ chắc nó bị lỗi bản ROM nào đ. Mà còn nữa chế độ RUNG ở máy em cũng chết luôn rùi. Bjo em đang có ý định up lại bản ROM gốc 6.1 ko biết có hiệu quả không nhỉ. Mong các bác chỉ giúp !!!!

Uhm cảm ơn bác nhưng em cũng đã làm sạch vệ sinh nó nhưng mà vận bị vậy. Em nghĩ có HTC phần cứng của nó làm rất tốt ko thể do lỗi phần cứng. Em nghỉ chắc nó bị lỗi bản ROM nào đ. Mà còn nữa chế độ RUNG ở máy em cũng chết luôn rùi. Bjo em đang có ý định up lại bản ROM gốc 6.1 ko biết có hiệu quả không nhỉ. Mong các bác chỉ giúp !!!!
Bạn cứ úp thử xem sao nhưng mất rung thì có lẽ là phần cứng rồi...

duchuvn88

uhm. mình đã up lại rùi nhưng mà ché độ rung vãn bị mất. Còn nghe nói bjo thấy bình thường.Chẳng lẽ lại tại Phần cứng nên mất RUNG. HUHU

BACk

em hỏi chút, TD2 của e dùng opera bắt đc sóng wifi nhưng opera lấn ie đều ko vào mạng đc, ai biết cách khwacs phục ko

tuanca_nd1990

mình cũng bị tình trạng trước vẫn vào mạng qua wifi đc nhưng giờ thì ko,qua GPRS thì vẫn tốt.các pro giúp với!!!

tuanca_nd1990

e hardreset rồi mà vẫn không được!!!thử với mấy mạng wifi đều ko vào được.
có phải up rom lại ko a?

e hardreset rồi mà vẫn không được!!!thử với mấy mạng wifi đều ko vào được.
có phải up rom lại ko a?
Có thể do lỗi của rom, bạn nên úp rom khác để test lại WiFi. Nếu vẫn không vào được WiFi thì đem máy đi sửa nhé...;;)

solotens_quang

Cần giúp uproom HTC t5353

Xin chào tất cả các thành viên PDAVIET!
Mình đang có con HTC t5353 ko uproom được đã làm theo tất cả bài viết tai pdaviet mà vẫn ko được
Khi hard SPL thì báo lỗi!uproom thi ko chạy chỉ dừng ở 0%
Anh em nào dành về dòng này xin chỉ giúp mình với!
Thank anh em nhiều!

Xin chào tất cả các thành viên PDAVIET!
Mình đang có con HTC t5353 ko uproom được đã làm theo tất cả bài viết tai pdaviet mà vẫn ko được
Khi hard SPL thì báo lỗi!uproom thi ko chạy chỉ dừng ở 0%
Anh em nào dành về dòng này xin chỉ giúp mình với!
Thank anh em nhiều!
Máy của bạn chưa HSPL hả? Khi HSPL nó báo lỗi gì vậy bạn?