• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

Kenji1992

nhân đây cho mình hỏi luôn là e63 có thể cập nhập firmware bằng wifi dc không,và còn phần cập nhật phần mềm nữa,mình tìm mà không thấy.

E63 hình như không đâu. Mình thấy mấy máy cập nhật được thì khi bấm *#0000# nó sẽ hiện.

mình thấy rất ít máy s60v3 có thể cập nhập fw bằng *#0000# cả , chỉ có cách úp qua nokia updata và JAF thôi

thangnr

giúp mình với. Con E63 của mình khi có số lượng tin nhắn nhìu khoảng hơn 300 là nó ko cho vào chỗ tn mình gửi đi nữa( sent) ai bít cách sửa lỗi này thì bảo mình với. cứ vào là nó báo close some aplication to open. Mà mình có mở ứng dụng nào đâu. Huhu

Trungls

Bạn thử xóa bớt tin nhắn, khởi động lại máy.
Hoặc nâng số lượng tin nhắn lưu trữ lên. Trong mục Messaging Setting > Other > Number of Saved msg.

pekuon

Hix,giờ mới lên phòng trọ,mở máy tính lên edit lại bài thì bị xóa mất rồi....huhu.
Mọi người cho mình hỏi cách sao lưu cài đặt của E63 với, để mỗi khi format lại máy không phải cài đặt lại mất công nữa.

pekuon

mấy bạn cho mình hỏi cách tắt âm chụp ảnh của E63 được hok .
Bạn thử cách này nhé.
1. Down cái CenRep101F8809 này về .
http://www.mediafire.com/?wv1ytjmw2y0
2. Dùng cer của bạn sign nó nhé ,nếu máy đã hack thì thui không cần sign
3. Cài đặt CenRep101F8809 vừa sign .
4. Khởi động lại phone.
5. Tắt cái "warning tone" trong profile đi .
Lưu ý là E63 làm thế này chỉ tắt được tieesng khi ở chế độ silent thôi ( mình không biết tại sao vì hồi trước 5530 mình cài trong chế độ general vẫn được )

thammong

cho mình hỏi thăm là mình muốn nghe nhạc online hoặc xem video trên e 63 đc ko vậy mấy bro? mình vào youtube hoài mà ko load được cái nào cả. vnexpress một đoạn clip thôi cũng ko chạy được, mình có phải cài thêm pm nào ko nhỉ?
thanks

Chienkon88

cho mình hỏi thăm là mình muốn nghe nhạc online hoặc xem video trên e 63 đc ko vậy mấy bro? mình vào youtube hoài mà ko load được cái nào cả. vnexpress một đoạn clip thôi cũng ko chạy được, mình có phải cài thêm pm nào ko nhỉ?
thanks

bạn dùng skyfire xem sao nhé :

http://www.mediafire.com/?aylmmnwymny

nghe nhạc trực tuyến còn có socbay imedia nữa bạn àh :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?69321-Socbay-Imedia-Ứng-dụng-thông-minh-trên-di-động

chúc vui !

Chỉnh sửa cuối:

thammong

thanks

pekuon

Có 3g mà bạn, chỉ không có camera trước thôi, mặc dù vẫn có video call, cái này thì không hiểu????

Trungls

Có gì mà không hiểu. Video Call chỉ cần camera. Còn camera nào thì đâu quan trọng :D.
Không có trước thì ta xài sau.

pekuon

Có gì mà không hiểu. Video Call chỉ cần camera. Còn camera nào thì đâu quan trọng :D.
Không có trước thì ta xài sau.

Ui.thế thì mỗi lần cho người ta nhìn mặt thì phải quay ra sau à, rồi lại quay ra màn hình nhìn mặt người ta, bất tiện chết.
Mà mình cũng chưa có điều kiện để test xem gọi video call thì camera sau có bật không?

Trungls

Ai bảo nó được liệt vào hàng Smartphone giá rẻ. Mua là phải xác định thôi chứ.

pekuon

uh,thì mình cũng xác định trước khi mua rùi mà, nhưng kết nhất là cái pin của nó, mua e 63 vì cục pin mà, soft thì v5 mình nghịch nhiều rồi nên v3 cũng không ham nữa.

hungsonbmt

Hello mọi người!

Mình có câu hỏi thê này, mặc định chế độ stand by mode (chế độ chờ khi không sử dụng đt) của Nokia E63 là hiện giờ + ngày tháng hoặc text do mình set...(và vài chế độ nữa), nhưng mình thấy như thế là không cần thiết vì nó làm tốn pin, mình muốn trong chế độ stand by mode, màn hình đt tắt hẳn luôn (như đt dùng Windows Mobile) thì làm thế nào? có ai biết chỉ mình với???

hungsonbmt

Hello mọi người!

Mình có câu hỏi thê này, mặc định chế độ stand by mode (chế độ chờ khi không sử dụng đt) của Nokia E63 là hiện giờ + ngày tháng hoặc text do mình set...(và vài chế độ nữa), nhưng mình thấy như thế là không cần thiết vì nó làm tốn pin, mình muốn trong chế độ stand by mode, màn hình đt tắt hẳn luôn (như đt dùng Windows Mobile) thì làm thế nào? có ai biết chỉ mình với???

Có ai biết dzu này không? chỉ mình với

Kojiro

Super V.I.P
Có ai biết dzu này không? chỉ mình với

Cái này nếu máy ko có sẵn thì cũng ko có PM nào cả bạn à, mà chức năng này mình thấy ko tốn pin nếu bạn chỉ để hiện ngày tháng.

hungsonbmt

Mình thấy trên một số mày version 5 như là 5800, ở chế độ standby màn hình tắt hoàn toàn, nên mình nghĩ chắc là sẽ có cách làm cho cái E63

TruBic

Well-Known Member
@hungsonbmt: bạn vào cài đặt -> bình thường -> cài đặt riêng -> chủ đề -> tiết kiệm pin rùi bạn tuỳ chỉnh xem sao nhé. Chúc bạn thành công!