• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

datvietdatviet

Mình nghĩ là do lỗi fw thôi b ạh.trước m cũng bị như thế trên n85 nhưng từ khi up fw lên k thấy bị nũa.

k fải đâu b.lúc mua về mình kài pm là thế lun.mình thấy mấy thằng dùng n78 kũng kêu thế.kể kả thằng lapoleon 7610 cũng vậy.nge chúng nó nói là trong file manager có những file ảnh mà chỉ trong xplore va adobe mới thấy nó ảnh hửơng tới pm photo.mình vào xóa hết file ảnh mbm cuả kác pm kàj vào, khi ra click vào kác ic0n die lun.lại remo kàj lại.chuối thật

levietcuong08

N92 ( và N77 ) hỗ trợ truyền hình số DVB-H , còn N93 không có nha bác ....
hì. mình cũng không nhớ rõ nữa vì lâu ùi không có cập nhật bên phần này nữa.
sao mà không thấy Nokia ra fw cho N78 của mình nữa nhỉ hay người ta lãng quên nó ùi.

nhocconsoidong

Bản 30.xxx hình như là bản fw cuối của N78 rồi bạn ak, hic hic bùn quá, bản này vẫn còn một vài lỗi, ví dụ như trình diễn ảnh không phát nhạc, vậy mà Nokia ko phát triển thêm 1 bản fw nữa để vá hết những lỗi còn tồn tại trên bản hiện nay

adware

hì. mình cũng không nhớ rõ nữa vì lâu ùi không có cập nhật bên phần này nữa.
sao mà không thấy Nokia ra fw cho N78 của mình nữa nhỉ hay người ta lãng quên nó ùi.
quên thế nào dc nhỉ ??? nhiều cái máy nó ngưng sx mà còn up fw thôi . chán thật..............

adware

N78 xem được bao nhiêu kênh truyền hình vậy b? Mình tính mua 1 e xem phim cho đã.thanks
N78 chỉ xem truyền hình qua 3G được thôi .
Chỉ có N77 và N92 mới xem được truyền hình số mật đất (DVB-H)
mà muốn coi thì phải mua thẻ ( theo mình biết thì chỉ có thẻ của VTC thôi) . hơi đắt đỏ mà có hai mấy kênh thì phải

NSeripro

k fải đâu b.lúc mua về mình kài pm là thế lun.mình thấy mấy thằng dùng n78 kũng kêu thế.kể kả thằng lapoleon 7610 cũng vậy.nge chúng nó nói là trong file manager có những file ảnh mà chỉ trong xplore va adobe mới thấy nó ảnh hửơng tới pm photo.mình vào xóa hết file ảnh mbm cuả kác pm kàj vào, khi ra click vào kác ic0n die lun.lại remo kàj lại.chuối thật

Ko cần xóa đâu, bạn vào explore, sau đó vào i:/resource/apps, với i: là ổ đĩa bạn cài phần mềm, thấy có file mbm nào bạn chọn hết thuộc tính ẩn cho nó, sau đó restart máy là xong.

datvietdatviet

Ko cần xóa đâu, bạn vào explore, sau đó vào i:/resource/apps, với i: là ổ đĩa bạn cài phần mềm, thấy có file mbm nào bạn chọn hết thuộc tính ẩn cho nó, sau đó restart máy là xong.

làm j có ổ nào là ổ i hả b.cảm ơn b để mình vào c và e thử xem

Kojiro

Super V.I.P
làm j có ổ nào là ổ i hả b.cảm ơn b để mình vào c và e thử xem

"i: là ổ đĩa bạn cài phần mềm", i là đại diện cho tên ổ đĩa ko biết tên chứ ko phải người ta ghi i là ổ đĩa.

datvietdatviet

"i: là ổ đĩa bạn cài phần mềm", i là đại diện cho tên ổ đĩa ko biết tên chứ ko phải người ta ghi i là ổ đĩa.

đúng là dùng sym lắm bệnh qúa đi.hnay mình cài nhiều f0nt qúa.tắt máy khởi động lại mấy trục lần.lần cuối thì reng.nên chữ n0kia thì tắt.lai fải rút thẻ.đã 4mat máy + thẻ.jờ cài vẫn vậy (f0nt nào củng thế) ae nào biết thuốc chữa không giúp mình.

ninhhot

đúng là dùng sym lắm bệnh qúa đi.hnay mình cài nhiều f0nt qúa.tắt máy khởi động lại mấy trục lần.lần cuối thì reng.nên chữ n0kia thì tắt.lai fải rút thẻ.đã 4mat máy + thẻ.jờ cài vẫn vậy (f0nt nào củng thế) ae nào biết thuốc chữa không giúp mình.

Nếu fonl dc tải bằng dt thì dùng winrar hoặc freeunrar mà giải nén chứ giải néng bằng x_plore hay bị như thế đó b.

zidane89

Không phải Symbian lắm bệnh, tất cả do người dùng thôi, đừng đổ lỗi cho hđh. Bạn làm theo đúng quy trình các bài hướng dẫn sẽ không gặp lỗi. Mình thấy các bài hướng dẫn thay đổi Font được mọi người thảo luận khá kỹ, nếu gặp lỗi xảy ra thì máy bạn chỉ là trường cá biệt.

adware

Không phải Symbian lắm bệnh, tất cả do người dùng thôi, đừng đổ lỗi cho hđh. Bạn làm theo đúng quy trình các bài hướng dẫn sẽ không gặp lỗi. Mình thấy các bài hướng dẫn thay đổi Font được mọi người thảo luận khá kỹ, nếu gặp lỗi xảy ra thì máy bạn chỉ là trường cá biệt.
xài Sym đâu thiếu trừng hợp cá biệt đâu bạn . Mình là m6o5t trong những trường hợp cá biệt nà . Ai cũng cài Python thành công còn mình thì k (đã làm theo đúng cach hướng dẫn) . thật tiếc.............
Hôm nào anh em SymViet bàn nhau cài android vào mấy con Nseries chơi đi :-? . k bik dc k nhỉ ?

Thôi thì nó thế nào để thế đó đi . N78 nó hơi èo uột nên phải cân nhắc kho nạp mấy cái liên quan tới hệ thống chứ

Kojiro

Super V.I.P
xài Sym đâu thiếu trừng hợp cá biệt đâu bạn . Mình là môt trong những trường hợp cá biệt nà . Ai cũng cài Python thành công còn mình thì k (đã làm theo đúng cach hướng dẫn) . thật tiếc.............
Hôm nào anh em SymViet bàn nhau cài android vào mấy con Nseries chơi đi :-? . k bik dc k nhỉ ?

Ở nước ngoài máy rẻ nên test sao ko được, ở VN mình, mua 1 con máy nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa, chỉ có ai có đủ điều kiện và kiến thức mới dám chơi android thử thôi :) Mà chắc là ko vì nếu được thì nước ngoài làm rồi :)
Còn về python, bạn gỡ hết python trên máy ra, cài thằng nào vào xem báo gì: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Việt-Nam-Cài-trên-ổ-E-(Chạy-mọi-ứng-dụng-Py)

zidane89

xài Sym đâu thiếu trừng hợp cá biệt đâu bạn . Mình là m6o5t trong những trường hợp cá biệt nà . Ai cũng cài Python thành công còn mình thì k (đã làm theo đúng cach hướng dẫn) . thật tiếc.............

Thôi thì nó thế nào để thế đó đi . N78 nó hơi èo uột nên phải cân nhắc kho nạp mấy cái liên quan tới hệ thống chứ

Những trường hợp cá biệt đó lại hầu như là do lỗi của người dùng. Mình chỉ biết một điều là "người ta làm được thì mình chắc chắn làm được, mình làm được nhưng chưa chắc người khác làm được"=))

adware

Ai có cái Joikuspot bản premium đã cr@ck rùi k . cho mình xin với . mình chỉ có bản light thôi

Hix Hix . mới lạng quạng sao làm gãy mất cái chốt dưới của em N78 rùi . Cái chốt đẩy ra đẩy vô dc đó mấy bác ( gãy một bên giử chốt) . h phải làm sao đây . help me

Last edited by a moderator:

nhocconsoidong

Đt mình cũng gãy lun chốt nắp sau nè, bi giờ 1 là thay vỏ 2 là sống hòa bình với nó, còn mà sợ nó lung lay quá thì dùng cọng dây thun cột ngang he he

datvietdatviet

Đt mình thì gãy cái chốt ngay bên trái sim.chốt sắt ấy .khôg bít nó tác dụng gì khôg mà tháo ra chẳng việc gì nhưng cứ gắn tạm vào cho đủ bộ khi nào mua keo 502 gắn vĩnh viễn luôn :D hèhé

có bạn nào thử dùng gridpatcher ( sắp xếp menu ) chưa? ai làm thành công thì chỉ cho mình với, mình làm hoài không được:(

adware

Đt mình thì gãy cái chốt ngay bên trái sim.chốt sắt ấy .khôg bít nó tác dụng gì khôg mà tháo ra chẳng việc gì nhưng cứ gắn tạm vào cho đủ bộ khi nào mua keo 502 gắn vĩnh viễn luôn :D hèhé

Cái đó là ăng ten điện thoại đó bạn . gãy cái đó là giản độ nhạy sóng của nó . 2 cái chốt trên (giống vậy) là của ăng ten wifi và GPS .

Đt mình cũng gãy lun chốt nắp sau nè, bi giờ 1 là thay vỏ 2 là sống hòa bình với nó, còn mà sợ nó lung lay quá thì dùng cọng dây thun cột ngang he he

Mình tính thay cái vỏ nhưng sợ máy cái vỏ tàu nó k có ăng ten phía sau thì khốn .

Last edited by a moderator: