• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

prado7

Cái này thì hơi lạ ah nha, Fomat rồi mà vẫn không khắc phục được thì cũng không biết bị gì nữa, thông thường khi truy cập Opera nó đều hỏi kiểu kết nối mà. Chia buồn cùng bạn nha

Mình tìm hiểu qua rồi và thấy đây là lỗi ở bản Opera mini chứ không phải do máy nên thôi đành dùng cả 2 trình duyệt vậy :) Mà công nhận đợi mãi chẳng thấy có firmware mới cho N78 chắc là Nokia quên mất họ đã từng sản xuất model N78 rồi :D

datvietdatviet

Tùy theo bệnh bạn ơi(chỉ phải thay mic hay hỏng sâu hơn), giá cả chắc từ 200k trở xuống.

mic zin cho N78 80k mới thay xong

Mình tìm hiểu qua rồi và thấy đây là lỗi ở bản Opera mini chứ không phải do máy nên thôi đành dùng cả 2 trình duyệt vậy :) Mà công nhận đợi mãi chẳng thấy có firmware mới cho N78 chắc là Nokia quên mất họ đã từng sản xuất model N78 rồi :D
quên kô sản xuất nữa thì nó mới đắt b à :D như 1110i vậy

adware

chán nhỉ. dạo này không có cài gì đột phá cho N78 của anh em ta. Chẳng bù với mấy cái điện thoại "khả ố" đời sau này như X3, C3 trông thế mà còn có phiên bản 1 phên bản 2 . Sao không có N78-01 nhỉ ???

doctinh357

Không biết sao máy em không thể nào vô trang Facebook được cả. Trình duyệt mặc định + Opera mobile 10.1 thì bó tay luôn. Operamini thì chỉ vô được trang di động thôi. Huhu. Không biết đây là lỗi gì vậy các bạn? Ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Thanks nhiều nha !!!

datvietdatviet

Miễn bàn.:(
Muốn biết rõ có thể hỏi những mem hay mod đã mua hàng chỗ mình như NguyenTu1976, Trungls, anhtungtrang1.... hoặc sang tinhte mà hỏi.
vỏ n78 của mình giờ tồi kinh khủng
từ khi tháo ra thay mic jờ phải dán linon để giữ phím . Ko biết chỗ b làm đc như cũ ko

bluedragon0307

Tình hình là mình làm rơi máy vào nc, giờ máy tịt màn hình và bàn phím, nhờ các bạn chỉ giùm mình chỗ nào sửa uy tín với. Mình ở Hà Nội, tks nhiều

habaolinh

Super V.I.P
Tình hình là mình làm rơi máy vào nc, giờ máy tịt màn hình và bàn phím, nhờ các bạn chỉ giùm mình chỗ nào sửa uy tín với. Mình ở Hà Nội, tks nhiều
Kiểm tra lại đường màn và bo phím, ở HN thì mang qua mình kiểm tra cho.

ngovandang

Màn hình của em bị loang vết đen cung lâu lâu vừa nãy tự dưng đen xì mặc dù thao tác trên bàn phím không sao vẫn nghe gọi được chắc hỏng màn hình.Cho em hỏi hàng zin giá thế nào để em thay ạ,a` bác cho em địa chỉ chỗ bác luôn bác habaolinh nhe.Ngoài ra chân cắm phone em hỏng cắm phone chỉ nghe được 1 bên liệu sửa được nữa không?nếu thay nó thì giá thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoahungmanh

Các ah ơi cho em hỏi!Em dùng n78 fw rất cũ 10.136, mã số điện thoại RM-235.Khi em cắm giắc để up fw mới = NSU thì trên máy tính báo 'Cài đặt phần mềm bổ trợ..' Trên điện thoại hiện cài đặt 'service controllers' nhưng cứ ấn đồng ý cài là nó bị 'lỗi cập nhật'.Ai giúp em với!
Cho em hỏi thêm fw 30. mới nhất của n78 có tiếng việt và hack được ko?

Hoahungmanh

Các ah ơi cho em hỏi!Em dùng n78 fw rất cũ 10.136, mã số điện thoại RM-235.Khi em cắm giắc để up fw mới = NSU thì trên máy tính báo 'Cài đặt phần mềm bổ trợ..' Trên điện thoại hiện cài đặt 'service controllers' nhưng cứ ấn đồng ý cài là nó bị 'lỗi cập nhật'.Ai giúp em với!
Cho em hỏi thêm fw 30. mới nhất của n78 có tiếng việt và hack được ko?

sao k ai giup vay?co cach la hieu ung giao dien cho may ma k can c2z ai biet chua nhi?

adware

sao k ai giup vay?co cach la hieu ung giao dien cho may ma k can c2z ai biet chua nhi?

fw 30.011 dĩ nhiên có tv và đã hack dc. Cái vụ effect bản thân con n78 đã có vì dùng fp2. Nếu thích co effect khác thì chỉ còn cách up fw, hack, cài c2z thôi.
Buồn cho thớt này . Từ ngày N78 hết sx anh em chạy 8 xứ hết rồi

Dạo này Nokia bỏ bê n78 của mình rồi, lâu quá không thấy ra Fimware mới gì cả, mình vẫn rất thích xài n78, nhỏ gọn đầy đủ chức năng mình cần. Mong bản cập nhật hoài mà chẳng thấy tăm hơi, hic, gần 1 năm rồi mà chưa có Fim mới, E63 thì lại có rồi kìa

đừng có buồn bác ạ. E63 nó có up hàng ngàn cái fw cũng k bằng n78 của a e mình

tiện thể cho hỏi bác nào biết chổ bán vỏ zin n78 k . Vỏ cuả e bị gãy chốt rồi. Với thay cái loa ở care có tốt k . Hết bao tiền? E sợ luộc đồ quá nên hỏi trước

Hoahungmanh

fw 30.011 dĩ nhiên có tv và đã hack dc. Cái vụ effect bản thân con n78 đã có vì dùng fp2. Nếu thích co effect khác thì chỉ còn cách up fw, hack, cài c2z thôi.
Buồn cho thớt này . Từ ngày N78 hết sx anh em chạy 8 xứ hết rồi

đừng có buồn bác ạ. E63 nó có up hàng ngàn cái fw cũng k bằng n78 của a e mình

tiện thể cho hỏi bác nào biết chổ bán vỏ zin n78 k . Vỏ cuả e bị gãy chốt rồi. Với thay cái loa ở care có tốt k . Hết bao tiền? E sợ luộc đồ quá nên hỏi trước

up fw mới = NSU thì trên máy tính báo 'Cài đặt phần mềm bổ trợ ..' Trên điện thoại hiện cài đặt 'service controllers' nhưng cứ ấn đồngý cài là nó bị 'lỗi cập nhật'
vu nay thj sao day?

adware

up fw mới = NSU thì trên máy tính báo 'Cài đặt phần mềm bổ trợ ..' Trên điện thoại hiện cài đặt 'service controllers' nhưng cứ ấn đồngý cài là nó bị 'lỗi cập nhật'
vu nay thj sao day?

lạ nhỉ. Mà co fw nào mới đâu?
H tới lượt máy mình hư mic rồi....hjx

Tuanhiepkhach

Sạc theo may n78 la loai nao mấy bác ơi, AC 5E hay là gi?sax trong bao lâu vậy,mua 1 củ giá bao nhiu thê?ai biết chỉ dùm với!

manhtien1992

các pác ơi, lấy giùm cer và key cho em n78 của em với. Imei : 352057026973390
e cảm ơn rất nhìu.hjx.

hieumom

điện thoại em lúc nói chuyện thì em nói người ta không nghe dc,chắc bị hư mic.cho e hỏi ở sg có tiệm nào sửa uy tín không.và ở đâu bán bộ vỏ n78