• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Topic này là nơi để các bạn thắc mắc chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi các vẫn đề liên quan khi sử dụng Điện Thoại NOKIA N82.
Topic này thay thế cho Topic Này vì đã quá dài. Mong các bạn khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.

cuulonggiang

Khắc phục lỗi Camera N82

Hiện nay mình thấy pà con kêu ca rất nhiều về Camera N82:
Ví dụ: - Tôi vừa thay vỏ xong, khi gạt nắp đậy để khởi động Camera thi chẳng thấy gì cả, camera ko hoạt động !
- Hoặc là, dạo này tự nhiên Camera chính của em nó tự khởi động, được 1 tí lại tự tắt.... em Pó tay !
vân vân và vân vân.......
Vậy các bạn thử chữa bệnh như sau:
Trước hết, đừng vội nghi Camera bị hỏng(trừ khi bạn làm rơi quá mạnh), đừng Format lại máy (ko phải virut đâu), đừng đi UP version mới (vì nó chả liên quan đếch gì tới sự cố camera của bạn cả).
Việc bạn cần làm là:
- Kiểm tra toàn bộ hệ thống phần cứng lắp đặt có chặt or khít không (nếu bạn vừa thay vỏ), chú ý các vị trí tiếp xúc có tốt không ??!! ( Mình khuyên các bạn nên dùng vỏ chuẩn, của công ty càng tốt )
- Kiểm tra viên nam châm ở cửa sập camera còn không, khi thay vỏ dễ quên không chuyển sang (vì camera khởi động nhờ có từ tính của Nam châm)
Bước quan trọng cuối cùng:
- Hãy giữ để máy ở chế độ bật bình thường, đóng nắp camera lại.
- Mở nắp Pin ra, rồi tháo Pin ra trong khi máy đang bật.
- Xong chưa, xong rồi à, thế thì ra làm ly cafê, hút điếu thuốc :p
- Uống xong rồi à, hút xong rồi à, thế thì lắp pin vào và chụp hình thỏa thích nhé ! ^^
(chú ý: vài kiểu đầu nên tắt đèn Flash đi nhé, sau thì bật thoải mái )

phuong98a

tớ thấy topic thảo luận kinh nghiệm về N82 cũ đã có 2959 bài rồi vậy nên chăng mod cho thêm 41 bài nữa để tròn 3000 bài gửi rồi hãy lock nó lại cho nó chẵn và đẹp được ko
nói thật tớ dùng N82 đã được hơn 1 năm rồi : Cũng có nhiều khi muốn đổi cái khác nhưng ko hiểu sao cứ định đổi thì lại cảm thấy nuối tiếc cái gì đấy lên ko thể cho em nó ra đi được, đúng là có tình yêu đối với em nó thật đấy.
mặc dù cũng như nhiều bạn đã dùng và trải nghiệm, em nó cũng có những lỗi này lỗi nọ nhưng có ai là hoàn hảo phải ko cũng như vợ mình vậy thấy vợ hàng xóm xinh nhưng mình vẫn yêu vợ mình hơn phải ko các bác
tâm sư tý thôi vì 2 tuần nay mình đổi đt cho bạn mình dùng tạm lên nhớ em nó quá đành viết vài lời mong các mod đừng xóa nhé
Chúc tất cả các bạn trong và ngoài PV sức khỏe và may mắn

N5320

Mình đang có ý định mua N79 OR N82 nhưng đang phân vân, ai đã dùng 2 em này rùi cho ý kiến nên mua em nào hơn.

TraiNgheoHn

Mình thì hôm trước đổi em N82 sang em F480 nhưng mà thấy con đấy ghi chụp hình 5.0 mà ảnh xấu mù,dùng chán chết,pin có vẻ kém thế là mình lại đổi lại em N82,may mà đổi cho thằng em nên ok. Vậy là có máy để test 3G. Nói chung dùng N82 là hợp lý nhất rồi.

anhtuan206

mình cũng mới đổi N82 sang 5800xp đây.chán quá đang tiếc em n82 quá,có bác nào có n82 hoặc n95-8g muốn dùng 5800 thì đổi cho mình nha.hix v5 chẳng có mấy ứng dụng gì hết.

datoimaydau

mấy anh ơi, làm sao để điên thoại ko chạy cài đăt mỗi khi khỏi động hay cắm cáp vậy
hôm bữa hỏi rồi mà em wên mất rồi:p:p
tk nha!!!!!

azkaban3000

Mình thì hôm trước đổi em N82 sang em F480 nhưng mà thấy con đấy ghi chụp hình 5.0 mà ảnh xấu mù,dùng chán chết,pin có vẻ kém thế là mình lại đổi lại em N82,may mà đổi cho thằng em nên ok. Vậy là có máy để test 3G. Nói chung dùng N82 là hợp lý nhất rồi.

Chém đấy, ae đừng tin =))

Btw nếu đổi thì ae đổi hẳn lên Iphone 3GS hoặc HTC, nokia giờ mình thấy chưa còn nào đáng để đổi, may ra E72 thì được :x

kid1502

Xin mấy anh chia sẽ kinh nghiệm làm thế nào để có tiền mua N82 được không ạ. E hỏi thật đó.:p

MinhThang

Manager
Xin mấy anh chia sẽ kinh nghiệm làm thế nào để có tiền mua N82 được không ạ. E hỏi thật đó.:p

Bỏ ăn giam mình trong phòng, hoặc bỏ nhà ra đi, bố mẹ sợ sẽ chiều.:)):)):))
Stop Spam nhé! Lao động kiếm tiền hoặc tiết kiệm để có tiền mua.

N5320

Hic tui đang hỏi về cấu hình và các cái hay của mỗi máy để còn bít mà mua chứ các bạn nói chung thế thì tui bít thế nào.
Camera của 2 máy đều là 5.0 nhưng có j khác nhau ko, bàn phím thì N79 to hơn 82 rõ ràng rùi nên chắc bấm cũng dễ hơn.
Các bạn hãy nêu các điểm mạnh và yếu của mỗi máy để mình còn bít mà mua chứ

manle

Tuy chụp hình là cùng 5MP nhưng N79 là Flash Led còn N82 là Flash Xenon.Theo mình dùng N82 là tuyệt nhất tuy N82 còn vài lỗi nhưng chỉ là lỗi nhỏ như pin xài ko được lâu,nghe nhạc ko được hay và to.N79 chỉ hơn N82 ở chổ xoay được màn hình chờ và có hiệu ứng nhưng với những thủ thuật nhỏ thì N82 vẫn có thể xoay như N79.Đó là nhận xét riêng của mình.Mong bạn sẽ chọn được loại đt mà mình thích.

phuong98a

cho mình hỏi là khi nhận 1 file blutood thì n82 nó nhận như kiểu tin nhắn
vậy cái file đã nhận đó thì nó lưu vào đâu vậy ( file.txt )
thêm cái nữa là : mình kết nối PC với đt mà ko thể vào phần chia sẻ dữ liệu được nó toàn báo thẻ nhớ đang dùng mặc dù mình ấn cái nút menu lâu lâu để xem có cái phần mềm nào chạy ẩn ko thì ko thấy

anhtuan206

cho mình hỏi là khi nhận 1 file blutood thì n82 nó nhận như kiểu tin nhắn
vậy cái file đã nhận đó thì nó lưu vào đâu vậy ( file.txt )
thêm cái nữa là : mình kết nối PC với đt mà ko thể vào phần chia sẻ dữ liệu được nó toàn báo thẻ nhớ đang dùng mặc dù mình ấn cái nút menu lâu lâu để xem có cái phần mềm nào chạy ẩn ko thì ko thấy

các file khi nhận nó ở trong tin nhắn đó bạn.nếu bạn muốn lưu lại phải đó vào máy hoặc thẻ nhớ thì bạn dùng x-plore để lưu nhé.
còn kết nối với pc thì có lẽ phần tin nhắn bạn đang để chế độ lưu tin nhắn ở thẻ,mà bạn có dùng đổi logo mạng ko vậy?máy mình khi dùng để đổi logo mạng mà để tin nhắn lưu ở thẻ nó cũng báo vậy.mình chuyển chế độ lưu tin nhắn sang bộ nhớ máy thì kết nối bt.ko biết của bạn có bị giống của mình ko.bạn cứ làm thử xem.:D

congdat

Member
mình sử dung 2máy trên rồi , nhận thấy 2 cái cung tốt nhưng nếu bạn thích vọc pm thì nên xài n82 và ngược lại n79 hổ trợ nhiều chương trình đẹp hơn
bàn về camera thì n82 nét hơn nhưng không zoom hơn n79 khi để chế độ zoom số và n79 mơ' được đèn flash khi quay phim

N5320

N79 là Flash Led còn N82 là Flash Xenon
Thế F led thua F xenon à
Nói như vậy thì N82 chuyên về Soft còn N79 thì về giao diện đẹp ha
Còn cái nữa mình thấy N79 phím to hơn 82 mà lại khó bấm hơn là sao >>

Status
Không mở trả lời sau này.