• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

congdat

Member
bàn phím n79 hơi chìm và bằng với nhau nhưng sử dụng quen củng thấy bình thường , bàn phím n82 nổi hẳn lên dể phân biêt rỏ và hơi cảm giác gai gai :)) có thể cà cà vô cằm chơi khi buồn :-?

manle

N79 là Flash Led còn N82 là Flash Xenon
Thế F led thua F xenon à
Nói như vậy thì N82 chuyên về Soft còn N79 thì về giao diện đẹp ha
Còn cái nữa mình thấy N79 phím to hơn 82 mà lại khó bấm hơn là sao >>

Flash Xenon thì chụp vào ban đêm sẽ rất rõ vì flash xenon sáng và chiếu xa hơn flash led.Bàn phím thì tùy người sử dụng có người thích thế này người thích thế kia mỗi người một ý.Soft thì chịu khó tìm tòi trong diễn đàn.Cũng như nhau thôi.N82 thì chụp hinh đẹp GPS bắt mạnh.Tóm lại là thích cái nào mua cái đó,mỗi cái đều có nhược điểm và ưu điểm riêng bạn ak

N5320

tinh hình là đã tậu N82, bạn cho hỏi FW mới nhất là nhìu và cách nâng cấp FW ngay trên máy, tìm mãi mà ko thấy vì trước dùng 5320 thi cứ *#0000# rùi cập nhật và nâng FW là đc mà N82 thi ko thấy

NguyenTu

Super V.I.P
tinh hình là đã tậu N82, bạn cho hỏi FW mới nhất là nhìu và cách nâng cấp FW ngay trên máy, tìm mãi mà ko thấy vì trước dùng 5320 thi cứ *#0000# rùi cập nhật và nâng FW là đc mà N82 thi ko thấy

Bạn kết nối máy với PC suite;

- ấn Update phone software
- PC sẽ tựh tải về cho bạn trình Nokia Software Updater (NSU), sau khi tải xon bạn cài vào PC;
- Khởi động lại PC;
- Kết nối Mobile với PC và ấn vào Shotcut của NSU trên Desktop. NSU sẽ tự check FW mới nhất cho bạn.

Lưu ý: Đọc kỹ những tình huống rủi ro xảy ra khi up FW để máy của bạn khỏi phải trở thành chặn giấy nhé :)):)):)):))

langtu24411

khổ cái,time đầu thì cài nhanh,đến bi h,cài soft mấy chục kb,ma preparing lâu wa
Posted via Mobile Device

ngovandang

mình mua N78 xog tiếc mãi không mua N82 hơn hẳn N78,N82 cm 5.0 lại hơn Ram so với N78 ngoài ra lại có Acellerometer nữa chứ hic hic

TriNine

mình mua N78 xog tiếc mãi không mua N82 hơn hẳn N78,N82 cm 5.0 lại hơn Ram so với N78 ngoài ra lại có Acellerometer nữa chứ hic hic

tiền nào của nấy bác ơi :)), chênh nhau gần 2tr mà
trước khi mua bác cũng nên tham khảo thật kỹ thông tin máy chứ sao bây giờ lại nói tiếc, trước khi mua máy nào mình cũng tham khảo rất kỹ thông tin máy trên trang chủ và tham khảo ý kiến của mọi người rồi mới quyết định mua để rồi khi nghĩ lại sẽ ko phải hối tiếc vì đã ko xem xét kỹ trước khi mua :D

ngovandang

Hic nhưng mà hồi ý em mua N78 5tr hình như N82 là 5tr8 mà cũng ko vênh máymaf bác nên biết hồi mới ra cả 2 em này cùng giá 8tr4 nên rất nhiều người pahir cân nhắc để chọn đó

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

N82 minh xai ok nhung dao nay hay bi tu khoi dong nhat la luc dang len mang ma co tin nhan toi la out lien. Co ai gap truong hop nay ko?

trường hợp nỳ thì rất nhiều máy bị.ngay cả khi fomat lại dùng đc 2 đến 3 ngày lại bị nv.mỗi lần đang lướt web mà có cuộc gọi hay tin nhắn là nó tự restat lại máy.không hiểu vì sao nữa

MinhThang

Manager
trường hợp nỳ thì rất nhiều máy bị.ngay cả khi fomat lại dùng đc 2 đến 3 ngày lại bị nv.mỗi lần đang lướt web mà có cuộc gọi hay tin nhắn là nó tự restat lại máy.không hiểu vì sao nữa

Máy của ban Fw bao nhiêu nếu không phải là fw mới nhất thì bạn nên up lên fw mới sẽ ổn định hơn. Hiện tại fw mới là V31.0.016.

MinhThang

Manager
Hinh nhu fw moi nhat moi bi ah.. Cho mai ko thay fw nao nua. San hoi may pro t moi mua 1200 dinh chep nhac ma ra tiem mua cap usb no dua cap com ve tim mai ma ko thay lo nao vua het. Xin nho gjup do !

Posted via Mobile Device

1200 là máy gì bạn? Nokia phải không? Trời bạn hỏi thật hay đùa thế, 1200 bạn định chép nhạc vào chỗ nào.:))

ljttle_chjcken

1200 là máy gì bạn? Nokia phải không? Trời bạn hỏi thật hay đùa thế, 1200 bạn định chép nhạc vào chỗ nào.:))

cái đấy phải có cap chuyên dụng cơ,nhưng mà chỉ để up firmware đc thôi,đâu có chép nhạc đc đâu.hỏi lạ thật:))

MinhThang

Manager
cái đấy phải có cap chuyên dụng cơ,nhưng mà chỉ để up firmware đc thôi,đâu có chép nhạc đc đâu.hỏi lạ thật:))

Thế mới ngạc nhiên và hỏi, 1200 thì làm sao chép được cái gì, nghe gọi nhắn tin.:D

trungduong2211

Chào ACE, phiền ACE giúp đỡ:
Trước có dùng SE C702, thấy lắp sim vào, kết nối với máy tính, nó hỏi cài đặt gì đó cứ bấm nex cho đến hết là thấy lướt web, dùng định vị được ngay. Mới sắm cho bà xã một chiếc N82 mà thấy không vô web được, cũng không dùng bản đồ được. Mỗi lần kết nối nó đều báo: không có kết nối internet. Vậy có phải dòng máy này phải đăng ký dịch vụ GPRS của nhà cung cấp dịch vụ mới dùng đuowcj internet phải không. Mình có kiểm tra thử chiếc W71 cũng thấy tình trạng tương tự.
Việc thứ 2 nữa là chiếc N82, khi xem video hoặc vào game (có sẵn trong máy) thì thường bị đơ máy, màn hình trắng xóa không tắt được, phải tháo pin và rút thẻ ra thì vào được máy. Đã format 1 lần bằng lệnh *#7370# thì vào lại được thẻ nhưng thỉnh thoảng vẫn bị hiện tượng đó. HÔm qua tháo pin, tháo thẻ ra vẫn không được, chán cất máy đi một lúc sau lấy máy ra thì lại thấy hoạt động bình thường. Vậy muốn chỉnh lỗi này phải làm sao?
Mình gà mờ lắm, vì bà xã muốn có một chiếc điện thoại để thỉnh thoảng giải trí nên sắm tặng bả, không ngờ lại bị lỗi nhiều quá mà chẳng biết chỉnh sửa sao. Mong ace giúp đỡ.

ducvan0212

anh ơi, KKK là gì ạ? Em tìm trên Google mà chả hiểu. Cer với key thì em hiểu là file đăng kí để được cài các phần mềm.
Nếu cài thì em sẽ dùng Vietmap S17 đúng không ạ? Em thấy Vietmap yêu cầu đăng kí mới đựoc sử dụng, nếu không chỉ được dùng thử nghiệm.

Status
Không mở trả lời sau này.