• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E71

q630666

Các bác cho em hỏi cách tạo file C2Z.rmp cho E71 với.Ở N95 thì em tạo đc luôn nhưng E71 thì không có Fode z:\sys\bin\EFSrv.dll để cop ra máy tính.Ai chỉ em với :D

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi cách tạo file C2Z.rmp cho E71 với.Ở N95 thì em tạo đc luôn nhưng E71 thì không có Fode z:\sys\bin\EFSrv.dll để cop ra máy tính.Ai chỉ em với :D

bạn hack máy chưa? theo mình biết thì phải hack mới vô được mục này:-??:-??:-??

q630666

bạn hack máy chưa? theo mình biết thì phải hack mới vô được mục này:-??:-??:-??
Em hack rồi mà.Chưa biết hack thì làm sao biết đến cái c2z.Máy N95 cũ cua em thì vẫn có thư mục này.Còn E71 thì lại không thấy để tạo file c2z.Bác biết cách thì chỉ em ?

NguyenTu

Super V.I.P
Em hack rồi mà.Chưa biết hack thì làm sao biết đến cái c2z.Máy N95 cũ cua em thì vẫn có thư mục này.Còn E71 thì lại không thấy để tạo file c2z.Bác biết cách thì chỉ em ?

Mình k có E71 để test, trên E 72 mình cũng k tìm thấy file bạn nói luôn:-/:-/:-/

q630666

Mình k có E71 để test, trên E 72 mình cũng k tìm thấy file bạn nói luôn:-/:-/:-/
Có bạn nào dùng E71 biết về vấn đề này không chỉ mình với.Cho mình hỏi thêm là khi mình dùng cái VietMap trên E71 thì bắt GPS rất nhanh.Chỉ khoảng 5s là bắt đc.Nhưng lại hiện lên là kết nối Gprs.Sang mục nhật kí để kiểm tra thì chỉ thấy báo thời lượng tính giây thôi,còn dung lượng thì báo là 0Kb.Không biết có mất tiền Gprs ko.Bác nào biết chỉ em với :D

doanquocgia

Có bạn nào dùng E71 biết về vấn đề này không chỉ mình với.Cho mình hỏi thêm là khi mình dùng cái VietMap trên E71 thì bắt GPS rất nhanh.Chỉ khoảng 5s là bắt đc.Nhưng lại hiện lên là kết nối Gprs.Sang mục nhật kí để kiểm tra thì chỉ thấy báo thời lượng tính giây thôi,còn dung lượng thì báo là 0Kb.Không biết có mất tiền Gprs ko.Bác nào biết chỉ em với :D

Theo mình được biết, khi định vị GPS, nó cần 1 gói nhỏ GPRS để xác định vị trí nhanh hơn, chính xác hơn
Nên thường cứ định vị GPS là buộc phải lấy 1 gói nhỏ GPRS, rất nhỏ, ko đáng nhiu đâu bạn

Kojiro

Super V.I.P
Theo mình được biết, khi định vị GPS, nó cần 1 gói nhỏ GPRS để xác định vị trí nhanh hơn, chính xác hơn
Nên thường cứ định vị GPS là buộc phải lấy 1 gói nhỏ GPRS, rất nhỏ, ko đáng nhiu đâu bạn

Theo mình biết đó là AGPS :D Bản cao hơn của GPS thường.

doanquocgia

Chính xác như bác Kojiro nói, máy E71 hỗ trợ A GPS nên bắt lẹ và nhanh hơn rất nhiều so với máy chỉ hỗ trợ GPS ko
Mình sử dụng con N95 8G, bắt GPS rất khó, thậm chí bắt không được khi mình up lên firmware v31

deptraicotoi

E71 - lỗi khó hiểu

mình vừa format con E71 và nó yêu cầu nhập code , đã thử nhiều code mà không được , xin các bác tư vấn dùm với.
trước đó máy rất hay bị khởi động lại.
máy mình mua mới và đây là trục trặc đầu tiên :-/

Có Box dành riêng cho E71 rồi nên không lập topic riêng lẻ nhé bạn!

Last edited by a moderator:

NguyenTu

Super V.I.P
mình vừa format con E71 và nó yêu cầu nhập code , đã thử nhiều code mà không được , xin các bác tư vấn dùm với.

Qua đây tham khảo nhé bán
http://pdaviet.net/showthread.php?t=9624&page=11

doanquocgia

Có thể lúc bạn sử dụng máy, đã nhập vào chế độ mã hóa máy nên thử mọi code mà ko được
Cách 1: Bạn có thể chạy lại firmware máy, chắc ăn là vượt qua, nhưng hơi rối
Cách 2: Bạn có thể bấm 112, sau đó bấm nút gọi, nó sẽ thoát khỏi cái code và vào menu bình thường, mình đã bị trường hợp này.

magus

E71 có hack được khg các pác(nếu được thì phải xem hướng dẩn ở đâu)

bacsihoachuoi

ko biết mọi ng` biết chưa, cái này mình mới biết :D khi sử dụng camera, ấn phím 2 sẽ sử dụng chức năng autofocus

het99

minh moi mua con e71 nho cua hang hack giup luon.cac' pac' co phan mem gi hay up len cho a e cung chia se.thank haiphong_pro

neowind

:| e71 làm thế nào uprom k bị mất phần mềm nhỉ
muốn up mà ngại cài lại quá
dù có ít nhưng cài mất công T_T

neowind

em nghe thử hết bằng tai nghe zin rùi, ko hay bằng tai nghe philip...hi bạn em đứa nào cũng muốn mua tai nghe cua em đấy...

mình đã từng tậu cái cục chuyển của nokia express music (của máy nào thì quên rồi, nhưng hàng của hãng nhé 170k) từ 2,5 -> 3,5 mm để cắm tai nghe vô ... cắm vào sau từ bỏ luôn ý định nghe nhạc bằng điện thoại. nó có cái âm xì xì nghe bực k chịu đc, nghe với tai zin theo máy thì cảm thấy ít hơn do k phải loại in-ear.
cuối cùng thì chỉ dùng e71 nghe FM giải trí tí thôi :)

phuongco

Tình hình là e71 có firmware mới đã có bác nào up thành công chưa :D, bác nào up rồi có gì mới cho a e biết để up nha :)