• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E71

doanquocgia

E71 jack 2.5 thi k co tai nghe nao hay xai dc. Mun xai phai mua jack chuyen 2.5 -> 3.5 de xai tai nghe good thui.

Minh dg co tai nghe hs-83 va jack chuyen cua nokia. Thich thi pm cho mh.

Posted via Mobile Device
Mua tai nghe của thằng 5700, chuyển từ 2,5 qua 3,5, có nút chỉnh qua bài, xài cho E71 cực pro, mình có mua, xài ok lém
ai thử call video chưa? Nhà cháu mới thử ban tối giữa e63 và e71 thấy ngon lắm có điều là e63 ko có ống kính trc nên chỉ nghe đc, còn goji ko dc. Nếu lấy 71 gọi thì 2 máy đều xem và thấy hình nhưng dùng 63 gọi thì chịu

E63 thì mình chọn chế độ dùng camera sau đó.
Mình đã test con N95, hư camera trước, nhưng có thể mở camera phía sau được

vuhoanghwru

Về vấn đề đăng nhập chat đi kèm theo E71

Tớ mới sài E71, hôm qua vừa theo hướng dẫn hack phone, và đã up FW lên 400 rm346. Nói chung dùng các phần mềm khá tốt, vào được sky rồi. Nhưng còn cái Chat khi cài xong máy, tự động ovi nokia cài vào máy mình ấy. Nìck của tớ có chữ "W". Tớ đã thử mọi cách mà không tài nào đánh nổi. Vì up FW lên 400, tớ sử dụng tiếng Việt. Mọi thứ đều hoàn hảo, ở các chỗ khác, chỉ cần đánh w w 2 lần, thì w sẽ là w, nhưng riêng ở chát, phần đăng nhập, tớ làm mọi cách mà w chỉ đánh ra được là ư. Thế nên tớ không thể nào vào nổi yahoo. Đã có ai ở đây gặp tình trạng như tớ chưa? Xin chờ hồi âm và cảm ơn trước :p

tieuhoantu

Thì đổi Ngôn ngữ soạn thảo là TA đi.

Chứ trong trường nhập user cũng k nhấn fim Chr để nhập kí tự đặc biệt dc đâu.

vuhoanghwru

Khi vào đăng nhập, ko có cách nào đổi được sang tiếng anh, chỉ có 3 kiểu là ABC, abc và mũi tên dựng đứng lên :D. ko làm cách nào đánh w được :p
Bạn có thể chỉ rõ hơn được ko?

NguyenTu

Super V.I.P
Khi vào đăng nhập, ko có cách nào đổi được sang tiếng anh, chỉ có 3 kiểu là ABC, abc và mũi tên dựng đứng lên :D. ko làm cách nào đánh w được :p
Bạn có thể chỉ rõ hơn được ko?

Bạn giữ phím mũi tên lên và ấn phím Sym nhé, nó sẽ hiện ra cho phép chọn ngôn ngữ tiếng Việt hay tiếng anh!!

kotexchan

ai thử call video chưa? Nhà cháu mới thử ban tối giữa e63 và e71 thấy ngon lắm có điều là e63 ko có ống kính trc nên chỉ nghe đc, còn goji ko dc. Nếu lấy 71 gọi thì 2 máy đều xem và thấy hình nhưng dùng 63 gọi thì chịu

Ban ui. mình cũng xài E71 nà. nhưng hok gọi VideoCall được?? bạn có thể hướng dẫn mình cách setup mạng 3G được hok? mình xài mạng vina... minh đã đăng ký gói M10 và TV on rùi... GPRS sd bình thường... hok hiểu sao vẫn hok sd 3G được... cần phải cài đặt j trong máy nữa hok? Mình có chọn Setting >>> Phone >> network >> UMTS . Nó chỉ hiện chữ 3G nhưng hok có cột sóng??? cám ơn bạn nhìu...

langtu24411

Tai nghe 5700 moi gia bao nhieu vay
,o ha noi cho nao ban
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

hhkkll

Ban ui. mình cũng xài E71 nà. nhưng hok gọi VideoCall được?? bạn có thể hướng dẫn mình cách setup mạng 3G được hok? mình xài mạng vina... minh đã đăng ký gói M10 và TV on rùi... GPRS sd bình thường... hok hiểu sao vẫn hok sd 3G được... cần phải cài đặt j trong máy nữa hok? Mình có chọn Setting >>> Phone >> network >> UMTS . Nó chỉ hiện chữ 3G nhưng hok có cột sóng??? cám ơn bạn nhìu...

Posted via Mobile Device
Nếu có chữ 3g mà hok có vạch sóng thì tức là chỗ of bạn chưa đc phủ sóg 3g hoặc sóg yếu. Bạn để ý xem lúc đó có logo mạg hok? Nếu hok có là 100% chỗ bạn đứg chưa phủ sóg 3g.

kotexchan

Posted via Mobile Device
Nếu có chữ 3g mà hok có vạch sóng thì tức là chỗ of bạn chưa đc phủ sóg 3g hoặc sóg yếu. Bạn để ý xem lúc đó có logo mạg hok? Nếu hok có là 100% chỗ bạn đứg chưa phủ sóg 3g.

o`... dung' la`khi chuyển wa UMTS thì hok co' logo mạng thiệt... nhưng cậu của mình xài N82, gọi Video Call ngon lành lun... nhà mình gần nhà cậu mình nên mình mới thắc mắc... :-??

hhkkll

o`... dung' la`khi chuyển wa UMTS thì hok co' logo mạng thiệt... nhưng cậu của mình xài N82, gọi Video Call ngon lành lun... nhà mình gần nhà cậu mình nên mình mới thắc mắc... :-??

Posted via Mobile Device
Gần là bao nhiu? Chứ 1,2km bán kính thì củg mất đc đó. Mà ra ngoài cưả hay sân nhà, hay đường có khi có đấy, thử xem.

quanghuy147

phần mềm nào chat bằng GPRS rẻ tiền nhất trên E71?

Các bác cho em hỏi e tính online bằng E71 nguyên ngày, em kg biết phần mềm nào chat bằng E71 rẻ nhất (lưu lượng gửi chuyển thấp nhất. Em chat cũng ít, chủ yếu là thay thế SMS để liên lạc với bạn bè thôi ạ.

E có thêm 1 câu hỏi nữa. Thẻ nhớ e bị hư, e format lại , sau đó cài Vietmap lại thì nó nói kg cài đc? Như vậy là tại sao ạ?
Em cài Lạc việt thì nó báo kg đc, em vô ổ C: xóa thư mục Lạc việt trong đó thì cài tốt, còn Vietmap e tìm hoài trên ổ C mà kg thấy.

hhh_hhh3060

phần mềm NIMBUZZ: phí gprs cực rẻ,rất ổn định,vào rất dễ,để status được,khi chat hiện hình avatar bên cạnh như Shm,send file tốt(mình send ảnh photorite suốt:p),chat voice rất tuyệt mà chỉ 200kb/1 phút chat voice( khoảng 200 vnd). Chắc mấy bản sau sẽ có chức năng hiện avatar của mình:D. Nhược điểm của Nimbuzz: add contacts được nhưng nếu muốn xóa lại phải onl bằng pc:p. Bạn vào hẳn trang chủ của Nimbuzz để download bản mới nhất nhé:p "nimbuzz.com"

P/S mình và thằng em mình đều xài nimbuzz. Thằng em mình cũng e71, đã xài qua gần hết các pm chat khác==> cuối cùng nó vẫn kết nimbuzz nhất bạn ạk:p

Last edited by a moderator:

fuu_fuu

phần mềm NIMBUZZ: phí gprs cực rẻ,rất ổn định,vào rất dễ,để status được,khi chat hiện hình avatar bên cạnh như Shm,send file tốt(mình send ảnh photorite suốt:p),chat voice rất tuyệt mà chỉ 200kb/1 phút chat voice( khoảng 200 vnd). Chắc mấy bản sau sẽ có chức năng hiện avatar của mình:D. Nhược điểm của Nimbuzz: add contacts được nhưng nếu muốn xóa lại phải onl bằng pc:p. Bạn vào hẳn trang chủ của Nimbuzz để download bản mới nhất nhé:p "nimbuzz.com"

P/S mình và thằng em mình đều xài nimbuzz. Thằng em mình cũng e71, đã xài qua gần hết các pm chat khác==> cuối cùng nó vẫn kết nimbuzz nhất bạn ạk:p

mình cũng đang xài nimbuzz, lên yahoo, nhưng mà sao ho tim ra chỗ nào Invisible vậy bạn??

khoadtvn

các bác cho hỏi có phần mềm nào dùng e71 làm đèn pin cho nó sáng như ê63 ko vậy

hhh_hhh3060

ẩn nick: ấn vào cái hình đầu tiên, bên trên "All(x/y)" =>online=> ẩn nick
log in nick khác: phím chọn phải options=>add contacts=> chọn yahoo phía dưới=> forget account=> log in nick khác.
Chúc vui:p

Chỉnh sửa cuối:

fuu_fuu

ẩn nick: ấn vào cái hình đầu tiên, bên trên "All(x/y)" =>online=> ẩn nick
log in nick khác: phím chọn phải options=>add contacts=> chọn yahoo phía dưới=> forget account=> log in nick khác.
Chúc vui:p

trên dòng All(x/y) là dòng Phone book mà bạn????

hhh_hhh3060

:-? cái chỗ để profile của bạn ý. Nếu k rõ thì bên phần mềm việt hóa có nimbuzz đã vh rồi đấy bạn

Chỉnh sửa cuối:

hth2813

các bạn cho mình hỏi cách in văn bản trực tiếp bằng e71 được không

ip114

Hỏi về camera e71

em mới tậu một chú e71 chưa được một tuần, hàng của fpt, ko hiểu sao camera chụp hình luôn luôn bị nhòe, dù là ánh sáng tốt, có bác nào trên đây bị như vậy không, có phải là do camera của e có vấn đề ko........
Em post cho mấy bác xem thử tấm hình chụp ở điều kiện tốt, các bác để ý xem mấy cái chữ như bị bóng đôi vậy, nhìn rất khó chịu