• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E71

Kojiro

Super V.I.P
em mới tậu một chú e71 chưa được một tuần, hàng của fpt, ko hiểu sao camera chụp hình luôn luôn bị nhòe, dù là ánh sáng tốt, có bác nào trên đây bị như vậy không, có phải là do camera của e có vấn đề ko........
Em post cho mấy bác xem thử tấm hình chụp ở điều kiện tốt, các bác để ý xem mấy cái chữ như bị bóng đôi vậy, nhìn rất khó chịu

Tay bạn có rung khi chụp ảnh ko? Nếu ko tin tưởng tay mình thì bạn để chế độ tự động, để yên cho nó tự chụp xem sao :-?

ip114

Tay bạn có rung khi chụp ảnh ko? Nếu ko tin tưởng tay mình thì bạn để chế độ tự động, để yên cho nó tự chụp xem sao :-?

hoàn toàn ko rung bạn ơi, lúc lấy nét mình cũng cảm giá nó nhòe hình như vậy rồi, auto cũng rứa à

hhkkll

em mới tậu một chú e71 chưa được một tuần, hàng của fpt, ko hiểu sao camera chụp hình luôn luôn bị nhòe, dù là ánh sáng tốt, có bác nào trên đây bị như vậy không, có phải là do camera của e có vấn đề ko........
Em post cho mấy bác xem thử tấm hình chụp ở điều kiện tốt, các bác để ý xem mấy cái chữ như bị bóng đôi vậy, nhìn rất khó chịu

Posted via Mobile Device
Bạn kiểm tra ống kính xem. Nếu hok đc thì mang ra care đi bạn. Còn bh mà.
Mang ra nó hok bảo hành thì mình bạo hành. :d nói vui ấy.

doanquocgia

Màu trắng là đẹp nhất, ko bị tàn nhanh đâu bạn
Chỉ duy nhất có cái miếng cao su bên hông che thẻ nhớ và cáp thì mau dơ
Còn đâu ok hết

NguyenTu

Super V.I.P
Màu trắng là đẹp nhất, ko bị tàn nhanh đâu bạn
Chỉ duy nhất có cái miếng cao su bên hông che thẻ nhớ và cáp thì mau dơ
Còn đâu ok hết

cái đó dùng chất tẩy sumo lau là hết mà

ip114

các bác cho e hỏi tí, sao pin của e71 có vẻ mau hết quá, e xài từ sáng tới chiều, nghe khoảng 3 4 cuộc gọi mà nó đã tụt đi một gạch rồi, mấy bác xài thì pin em nó tầm mấy ngày vậy

tranvanlongneu

các bác ơi giúp em với em vừa mới up rom con O2 mini xong hỏng mất rùi! không biết làm như thế nào cả?đang định mua con E71 hongkhong nhưng không biết có nên không?ai có kinh no giúp em với e cảm ơn

AndyCuong

Supper Moderators
các bác ơi giúp em với em vừa mới up rom con O2 mini xong hỏng mất rùi! không biết làm như thế nào cả?đang định mua con E71 hongkhong nhưng không biết có nên không?ai có kinh no giúp em với e cảm ơn

E71 hongkong thì không thẻ tự mình Up firmware nhé! tốt nhất là mua E71 hàng chính hảng của nokia .

BuuPhucCT

Well-Known Member
các bác cho e hỏi tí, sao pin của e71 có vẻ mau hết quá, e xài từ sáng tới chiều, nghe khoảng 3 4 cuộc gọi mà nó đã tụt đi một gạch rồi, mấy bác xài thì pin em nó tầm mấy ngày vậy

Vậy pin của máy bạn có vấn đề rồi. Máy mình nghe nhạc ầm ầm mà phải hơn 1 ngày mới tụt vạch đầu tiên. Pin của E71 thuộc dạng bền đó, xài nhiều thì cũng 3 ngày, xài ít thì cũng phải 4-5 ngày mới hết pin.:)

kaukinh08

Danh bạ cho e71

em mới mua con e71, chưa dùng hệ điều hành bao giờ nên không rành lắm. nhưng em thấy danh bạ của nó hơi khó dùng và không tiện. có bác nào có phần mềm quản lí danh bạ không???

TruBic

Well-Known Member
em mới mua con e71, chưa dùng hệ điều hành bao giờ nên không rành lắm. nhưng em thấy danh bạ của nó hơi khó dùng và không tiện. có bác nào có phần mềm quản lí danh bạ không???
bạn vào Danh bạ -> lưạ chọn -> cài đặt -> danh bạ, sau đó tuỳ chỉnh theo ý muốn sử dụng nhé. Mình thấy dễ sử dụng danh bạ lắm mà bạn!

titan2912

E71 bị lỗi bàn phím , cần giúp đỡ gấp.

Tình hình là con E71 của e bị điên điên , bấm phím xuống thì nó ko xuống mà nó chạy thẳng vào chương trình
Bấm O thì nó ra 1 lúc 2 chữ I ,P
bấm W thì ra Q E T U
.....
Hồi tối có reset máy + tháo pin ra 1 lúc thì hết , nhưng sáng nay lại bị lại.
Ai biết là bị gì không , giúp e với .
:(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là con E71 của e bị điên điên , bấm phím xuống thì nó ko xuống mà nó chạy thẳng vào chương trình
Bấm O thì nó ra 1 lúc 2 chữ I ,P
bấm W thì ra Q E T U
.....
Hồi tối có reset máy + tháo pin ra 1 lúc thì hết , nhưng sáng nay lại bị lại.
Ai biết là bị gì không , giúp e với .
:(:)(:)((

Chạy lại fw thử nha bạn!

cagivamito

thiệt là có thay main k bro?vậy là quá khỏe, mình thấy có 1 máy cũng bị tình trạng này (máy sách tay) đem ra thợ nó bung main,lấy axit gì đó mà mình k biết chùi (cái này mình nhìn chứ k có chắc he) lên cái main, ngay cái chỗ chữ o đó,sau đó nó làm mòn bớt cái phím bấm (phía bên dưới chỗ cái cục cao su đệm) thì bấm hơi mạnh tay xiu nhưng ok. Hix
Tiện đây cho mình hỏi luôn là E71 úp firmware 300 thì khi nhắn tin (để input là Eng) bấm k dc cái dấu "(" tại chữ O,hay dấu "-" của chữ K (bấm giữ khoảng 3s-chứ mình k nói là vào Ctrl bấm k dc nha)
mình nghĩ chắc nó bị lỗi firmware phải không?
Khi up len 300 máy hay bị lỗi : nta kêu tới bấm ok,treo máy luôn hix. 20 cuộc thì bị 1 cuộc,chẳng hiểu luôn vì trước đây 240 đâu có bị.
Cho mình hỏi luôn: duyệt web (k sài Opera nha) thì mở mới 1 cửa sổ thì bấm nút nào? (vẫn tồn tại 1 trang web đang duyệt nha) mò hoài mà k ra,tức quá!giúp mình với.

suddenboy

máy tớ Firmware 400, vào web mobitv.vn của viettel coi Truyền hình online bằng 3G không hiểu sao rè lắm, có ai bị giống mình, máy nghe nhạc bình thường ko có vấn đề gì về loa. Có ai bị giống minh ko?