• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Nokia E72

Status
Không mở trả lời sau này.

tranquangluc86

FW 53.1 không có tiếng việt đúng không ae? đã ai test chưa? trải nghiệm cho ae xem tí nào....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

em tìm được cái này hay hay, bác nào mún tìm phần mềm cho con E72 thì có sẵn luôn, 1 bạn đã dùng E72 và đây là tổng hợp các phần mềm bạn ấy đã dùng, gom hết vào 1 file .rar và link mediafire, tổng dung lượng khoang 60Mb,có list phần mềm và chú thích luôn, cảm ơn cái bạn ấy nhé. hahah
http://www.share.clubtraitim.com/Ung-dung-tien-ich-E72-chon-bo-65MB-da-test-chay-muot-ok/
;;)

Chỉnh sửa cuối:

stolenlove

hix con E72 này , hôm qua em cắm thử tai nghe của iphone vào bị khởi động lại các bác à, chả hiểu sao, ông khác cắm ko sao em cắm nó đơ xong reset :)) cắm tai nghe khác cũng bị,tai nghe theo máy thì k sao, có bác nào bị vụ này chưa ,e hỏi luôn như thế có bị ảnh hưởng gì ko, cắm chạm chập gì thì nó mới khởi động lại chứ . thanks all :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bạn thử tắt đi bật lại xem,của mình cũng thế thỉnh thoảng nó đơ đơ bật lên ko sáng :))

Chỉnh sửa cuối:

ngtrung

ở công ty mình có sóng wifi nhưng chỉ dùng mấy cái desktop nên không làm gì được, có cách nào dùng e72 bắt wifi cho desktop không vậy mấy bạn?

stolenlove

các bác cho e hỏi là e cái X-plore 1.51 xong em vào cái phần thông tin máy,thấy nó hiện lên số IMEI của máy khác so với số IMEI mà em ấn ở ngoài màn hình là *#06# ,có bác nào bị như em ko ,hay phần mềm nó thế @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 48 minutes:

cụ thể là ấn *#06# là số IMEI này:354848040586475 còn xem cho X-Plore lại là :357674015564694. là sao các bác ?

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
các bác cho e hỏi là e cái X-plore 1.51 xong em vào cái phần thông tin máy,thấy nó hiện lên số IMEI của máy khác so với số IMEI mà em ấn ở ngoài màn hình là *#06# ,có bác nào bị như em ko ,hay phần mềm nó thế @@

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 48 minutes:

cụ thể là ấn *#06# là số IMEI này:354848040586475 còn xem cho X-Plore lại là :357674015564694. là sao các bác ?

bạn dùng phiên bản Cr@ck nên phần xem thông tin máy số IMEI khác với máy .

saudoi83

Ai giúp mình vấn đề này với.
Mới up lên 052.005, mọi chuyện ok hết nhưng lại dính cái lỗi như thế này: mấy phần mềm java như Ola.jar, kqxs.jar, opera.jar không thể connect vào wifi mà chỉ connect vào gprs mặc dù có sóng wifi hoặc kết nối wifi trước rồi sau đó chạy phần mềm java nhưng nó vẫn phải connect vào gprs. Làm đủ mọi cách mà vẫn thế, chạy lại firmware code khác vẫn như thế, chán không chịu được, ko lẽ nhà có wifi mà phải dùng GPRS ????

huyroby

hic cái máy của mình dùng thình thoảng bị đơ màn hình, liệt phím 1 chạm phai reset lại máy mới hết nhưng riêng phím 1 mail-lịch-danh bạ thì dùng được 1 lúc lại bị liệt mỗi lần reset máy chỉ dùng được 1 lúc. có pro nào biết cách khắc phục không giúp mình với...help me :(

stolenlove

Ai giúp mình vấn đề này với.
Mới up lên 052.005, mọi chuyện ok hết nhưng lại dính cái lỗi như thế này: mấy phần mềm java như Ola.jar, kqxs.jar, opera.jar không thể connect vào wifi mà chỉ connect vào gprs mặc dù có sóng wifi hoặc kết nối wifi trước rồi sau đó chạy phần mềm java nhưng nó vẫn phải connect vào gprs. Làm đủ mọi cách mà vẫn thế, chạy lại firmware code khác vẫn như thế, chán không chịu được, ko lẽ nhà có wifi mà phải dùng GPRS ????

bạn vào menu -->ctr.panel-->settings-->connection--->Destinations-->options--->Default connection--> để là always ask nhá ko được thì mình chịu

saudoi83

bạn vào menu -->ctr.panel-->settings-->connection--->Destinations-->options--->Default connection--> để là always ask nhá ko được thì mình chịu

Hì, mình thử làm giống bạn lun rồi đó mà khi mở mấy cái java apps đó lên thì nó cũng tự động kết nối gprs mà ko thèm hỏi mình tiếng nào, mình xóa luôn cái tài khoản gprs cho nó khỏi vào thì nó lại ra cái thông báo kiểm tra gprs hoặc là ko kết nối được, không lẽ cái firmware mới mặc định vào mạng của mấy cái java là gprs, tức ko sao mà tả nổi. Dù sao cũng thanks bạn nhiều.

thmac

MÌnh cũng đang sd e72. Trên tem thì là RM-529 nhưng kt FW trên máy thì là RM-530. Theo tìm hiểuthì mình đựoc biết là đã conver RM để có tiếp việt. MÌnh có thắc mắc là

1. Chuyển như vậy sd có ổn định ko?
2. Muốn chuyển về "zin" thì có được ko?

Thanks

phamnhudoan

Các bác có cách nào khắc phục bụi vô màn hình kô ,mà kô phải bung máy ra kô ? Máy e bụi nó vô ở chỗ nút options với exit ,mới mua mấy tháng thui ,nếu ma để lâu chắc tháy bụi kô wa .hu hu ...

Trvuphuong

Member
Các bác có cách nào khắc phục bụi vô màn hình kô ,mà kô phải bung máy ra kô ? Máy e bụi nó vô ở chỗ nút options với exit ,mới mua mấy tháng thui ,nếu ma để lâu chắc tháy bụi kô wa .hu hu ...

Nếu sợ bụi vô thì dán keo ! Vừa chống vừa bảo vệ máy!

saudoi83

MÌnh cũng đang sd e72. Trên tem thì là RM-529 nhưng kt FW trên máy thì là RM-530. Theo tìm hiểuthì mình đựoc biết là đã conver RM để có tiếp việt. MÌnh có thắc mắc là

1. Chuyển như vậy sd có ổn định ko?
2. Muốn chuyển về "zin" thì có được ko?

Thanks

1. Sử dụng bình thường, ổn định, chẳng sao cả.
2. Về zin ok hết, cũng chẳng sao cả, quan trọng là khi flash lại phải flash bằng firmware bằng hoặc cao hơn.

thmac

1. Sử dụng bình thường, ổn định, chẳng sao cả.
2. Về zin ok hết, cũng chẳng sao cả, quan trọng là khi flash lại phải flash bằng firmware bằng hoặc cao hơn.

Bạn hd dùm mình quay về zin ko
thanks

nguyen_no1

mình mới dùng thấy cũng ổn
còn dán thì...một đời ta bao nhiêu đời em nó, dán cho người mua sau hưởng ah !!^^. cứ để thế mà tận hưởng thôi, trừ bác nào có ý định chung thân với em nó !
ah có bác nào có pm chống trộm cho em nó thì cho mình với nha !

Status
Không mở trả lời sau này.