• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

Orbit

em vào bằng gprs cũng chỉ mất 15s thôi. cũng enegy bác ạ. nhưng radio 1.14.25.35

Vậy chắc là do cái room hay cái radio của máy em rồi...
Bác nicklanick có thể cho em xin cái link của bản room và radio bạn đang sài không?

Vì có lúc vào web, tự nhiên đang vào nó tự out ra ngoài... mà tốc độ thì cứ load lên đến khoảng 1/3 thanh address là nó đứng im ru....

Bác nào cho em xin bản radio 1.14.25.35 với. và giúp em cho cái link chỉ cách up radio nhé

Nếu cùng lắm, các bác chỉ em chổ nào để up lại room và radio cho hoàn chỉnh giúp máy chạy ngon hơn,,, em xin hậu tạ, vì nếu không chắc 7 x 3 = 21 giờ nữa em bán quoách cái máy vì bực mình :((thì tội em

Thanks all
P/s: Em không có ý spam nha các mod, vì đang lo cho con touch pro quá...

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

Mình hiện tại dùng thẻ 4G thì OK, hôm qua thấy thẻ 8G rẻ giá 330k hàng PNY (made in Taiwan, Japan) mua về gắn vào máy thì không nhận. Thử đem bỏ vào PC và con LG GT500 thì nhận bình thường.
Có cần cài thêm chương trình gì để nhận thẻ 8G không vậy các bác, chứ bỏ thì phí quá...!

Thẻ bro mua chất lượng ko đảm bảo rồi. Dòng máy này sử dụng 8GB bình thường mà.

pdaviet mà 10 phút là sao :)) =)), đây load bbc.com.uk, đếm 2s chứ kô hơn bạn àh :)), đây đang Opera 10 beta, cũng Energy bác ạh =))=))

Chắc máy của bác đó bị lỗi, hoặc bị virus bro ah.

nicklanick

Member
Vậy chắc là do cái room hay cái radio của máy em rồi...
Bác nicklanick có thể cho em xin cái link của bản room và radio bạn đang sài không?

Vì có lúc vào web, tự nhiên đang vào nó tự out ra ngoài... mà tốc độ thì cứ load lên đến khoảng 1/3 thanh address là nó đứng im ru....

Bác nào cho em xin bản radio 1.14.25.35 với. và giúp em cho cái link chỉ cách up radio nhé

Nếu cùng lắm, các bác chỉ em chổ nào để up lại room và radio cho hoàn chỉnh giúp máy chạy ngon hơn,,, em xin hậu tạ, vì nếu không chắc 7 x 3 = 21 giờ nữa em bán quoách cái máy vì bực mình :((thì tội em

Thanks all
P/s: Em không có ý spam nha các mod, vì đang lo cho con touch pro quá...
đây là link radio http://rapidshare.com/files/240769139/Raphael_Radio_1.14.25.35.zip
còn bản rom thì em nghĩ là ko phải đâu.

nicklanick

Member
Mình hiện tại dùng thẻ 4G thì OK, hôm qua thấy thẻ 8G rẻ giá 330k hàng PNY (made in Taiwan, Japan) mua về gắn vào máy thì không nhận. Thử đem bỏ vào PC và con LG GT500 thì nhận bình thường.
Có cần cài thêm chương trình gì để nhận thẻ 8G không vậy các bác, chứ bỏ thì phí quá...!

bác ko nhìn cái ảnh trên htc.com à. thẻ 16g đấy chứ

mizu

mình có cái TPro
RaphaelHardSPL-Unsigned_1_90_3 chạy mà nó báo lỗi ko kết nối dc với TPro, kiu em ktra lại cáp (mặc dù mình vẫn vào dc Tpro)
máy mình đang là tiến Pháp, muốn cài EN...ae giúp với, gà mấy vụ này lắm
thanks !

mizu

hic hic minh đã run file SSPLManual
khi chạy file này thì Tpro tự tắt máy
bấm on ko chạy, phải tháo pin ra thì mới on dc
Vào coi thì vẫn là SPL-1.90.0000
hichic, bc đầu đã rac roi rồi, ai bit giúp với !!!!!!!

da lam dc thanks all

Chỉnh sửa cuối:

mizu

ae cho hỏi mình đã up wua rom Engy và rom ship đều bị lỗi 4 phím A-Q va Z-W
các phím này trái ngược với nhau...xin chỉ cách khắc fuc với, thanks

xin hỏi thêm là mình tìm các soft cài cho HT Pro này ở đâu v
vd dùng nokia co các soft : hẹn giờ gứi sms, từ chối cuộc gọi....
thanks all

onlyloveP990i

ae cho hỏi mình đã up wua rom Engy và rom ship đều bị lỗi 4 phím A-Q va Z-W
các phím này trái ngược với nhau...xin chỉ cách khắc fuc với, thanks

xin hỏi thêm là mình tìm các soft cài cho HT Pro này ở đâu v
vd dùng nokia co các soft : hẹn giờ gứi sms, từ chối cuộc gọi....
thanks all

bạn úp rom Energy có chương trình keyboard select đó,chọn Touch Pro xem hết ko,nếu ko hết có thể bàn phím của bạn bị lỗi kỹ thuật đó!
kho phần mềm ở đây! http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=32 vào đấy mà tìm phần mềm nào bạn muốn.chúc vui nhé!

maradona

sao e không cài được nhạc chuông mp3 cho touch pro

xin các anh cho e hỏi sao e không cài được nhạc chuông mp3 cho touch pro dù em đã vô setting sound chọn nhưng ko có.mình không thể cài nhạc chuông từ thẻ nhớ được à,sao đây là dòng hiện đại mà ko có nhạc chuông mp3 chán quá.

onlyloveP990i

xin các anh cho e hỏi sao e không cài được nhạc chuông mp3 cho touch pro dù em đã vô setting sound chọn nhưng ko có.mình không thể cài nhạc chuông từ thẻ nhớ được à,sao đây là dòng hiện đại mà ko có nhạc chuông mp3 chán quá.

bạn dùng chương trình quản lí file - file explorer đó,click và giữ file mp3 muốn làm nhạc chuông khoảng 3 giây,nó sẽ hiện lên dòng Set As Ringtone.chúc vui nhé!

maradona

không cài được nhạc chuông mp3 touch pro

xin cho em hỏi.Em đang xài bản rom 27/07/09 với radio 1.14.25.05.Sao đây là bản mới mà ko có chỉnh được nhạc chông mp3 cho máy được.Giúp em với thanks

maradona

xin các bác cho em hỏi tại sao con htc touch pro của em không thể cài nhạc chuông mp3 được, cũng không thể cài nhạc chuông trực tiếp từ thẻ nhớ được.Em đang dùng wm6.5

maradona

mình đã dùng chương trình quản lí file - file explorer đó,click và giữ file mp3 muốn làm nhạc chuông khoảng 3 giây,nó sẽ hiện lên dòng Set As Ringtone nhưng nó lại báo lỗi là không hỗ trợ không hiểu tại sao nữa

onlyloveP990i

dùng chương trình convert đoạn nhạc chuông đó cho đúng chuẩn chưa bạn?thường là bitrate 128,44100,..bạn đã thử làm với tất cả các bản nhạc mp3 chưa?

mizu

bạn úp rom Energy có chương trình keyboard select đó,chọn Touch Pro xem hết ko,nếu ko hết có thể bàn phím của bạn bị lỗi kỹ thuật đó!
kho phần mềm ở đây! http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=32 vào đấy mà tìm phần mềm nào bạn muốn.chúc vui nhé!

thank, mình mới coi lại cái bàn phím...nó là tiếng Pháp và 4 nút đó thì ngược so với bàn phím tiếng Anh, cái này ko bit dùng soft nào fix dc ko...hay fai tháo ra xếp nút lại ^^.......mình dùng ROM ship, ae ai có soft key.....ji ji đó cho minh cái link nhe
thanks !

Chỉnh sửa cuối:

maradona

à cám ơn các bạn đã trả lời dùm mình nhe.Cho mình hỏi thêm có phải không cài được nhạc chuông cho tin nhắn bằng mp3 phải không ai có phần mềm cho em xin. Tại trước kia mình dùng con atom bi giờ mới chuyển con touch pro nên có nhiều điều không hiểu xin các bạn chỉ giúp

mizu

hic ae có ai bị như mình ko....
mình vào thẻ nhớ cài soft thì thấy file setup nó hiển thị mở bằng Opera, ko cài dc.
có cách nào off chức năng mở bằng opera ko vay ae ??
xin hỏi thêm là : file setup.exe khác với setup.cap ở chỗ nào vậy ae !!!
thanks
p/s: mình lỡ cài cái resco ex (cài bằng file exe qua pc ) muốn gỡ ra thì làm sao, rom ship có muc uninstall nào ko vay ???

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
hic ae có ai bị như mình ko....
mình vào thẻ nhớ cài soft thì thấy file setup nó hiển thị mở bằng Opera, ko cài dc.
có cách nào off chức năng mở bằng opera ko vay ae
thanks

Không đúng file rồi.Cài trên PPC phải là file.cab nhé,hãy tải lại file.