• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

ichirumama

Thường ROM trên XDA là của USA, nên tụi nó xài FUZE nhiều hơn----> ko có video call. Hehe, báo tin các bác em trở lại với box Touch Pro, vừa bán 2 tháng trước xong h mới mua cho vợ, rớt giá kinh dị, em bán 5tr h còn 3tr5 :))

smarphone

anh Q uang poste file lên rapidshare , em không dounload về được mong anh poste lên megaload , thì dễ hơn cảm ơn anh nhiều

PDAMobile

úp rom ship đi bạn, xài cũng ok mà

Thời đại 2010 rồi còn dùng Win 6.1 chi bác :)
EM mới up ROM của tác giả TAEL ngày 14/01 bản hỗ trợ video thì đã gọi video call của mobi dc rồi :D

nicklanick

Member
Thời đại 2010 rồi còn dùng Win 6.1 chi bác :)
EM mới up ROM của tác giả TAEL ngày 14/01 bản hỗ trợ video thì đã gọi video call của mobi dc rồi :D

nhưng mà bản này khi trượt bàn phím ra gọi thì nó cứ tự động xoay lại màn hình :(( em ghét nhất cái khảon ý :((

djblack

Hi All! Mình mới sử dụng em touch pro này có máy điều xin hỏi các bro. Máy của mình lúc mới mua về cái bàn phím ảo được chọn là full qwerty với đầy đủ các ký tự, có nút chuyển sang phần số, các nút án ở bàn phím ảo này to nên mình rất khoái dùng. Nhưng khi mình vào phần Owner Information nhập vào ô Telephone thì một bàn phím ảo khác hiện ra và toàn số, mình không thể nào chuyển về dung bàn phím có số và chữ trước kia, đành phải chuyển sang dùng bàn phím Keyboard em thấy thằng này rất bất tiện vì ký tự để bấm rất nhỏ lại phải rút bút ra chọc. Mong các bro có kinh nghiệm giúp mình với

NhatToai

Super V.I.P
Hi All! Mình mới sử dụng em touch pro này có máy điều xin hỏi các bro. Máy của mình lúc mới mua về cái bàn phím ảo được chọn là full qwerty với đầy đủ các ký tự, có nút chuyển sang phần số, các nút án ở bàn phím ảo này to nên mình rất khoái dùng. Nhưng khi mình vào phần Owner Information nhập vào ô Telephone thì một bàn phím ảo khác hiện ra và toàn số, mình không thể nào chuyển về dung bàn phím có số và chữ trước kia, đành phải chuyển sang dùng bàn phím Keyboard em thấy thằng này rất bất tiện vì ký tự để bấm rất nhỏ lại phải rút bút ra chọc. Mong các bro có kinh nghiệm giúp mình với

Trên bàn phím ảo FQ đấy,nếu bạn bấm vào ô có số 123 là sẽ hiện số,bạn bấm tiếp vào ô đó nữa là nó sẽ quay lại ký tự abc thôi.
Muốn đổi lại loại bàn phím thì ngay cạnh biểu tượng bàn phím(khi thu nhỏ) có một mũi tên(bên phải),bạn bấm vào sẽ có danh sách bàn phím cho bạn chọn.

djblack

Bạn không hiểu ý mình rùi. có nghĩa là hiền giờ mình nếu mà chuyển sang bàn phím full qwerty thì chỉ có một bàn phím toàn là số không thể nào chuyển về bàn phím có cả số lẫn chữ được

Bạn ơi mình vừa chụp ảnh cho bạn tiện giúp đỡ. Đầu tiên mình chọn chế độ Full Qwerty:

Sau đó nó ra một bàn phím thế này mà không ấn ở đâu được để quay về bàn phím có cả số lẫn chữ:

Bạn giúp minh nhé :-/

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Vậy thì quá dễ mà.
Trong Owner Information,nếu bạn soạn tại khung Indentification/Telephone thì sẽ tự ra bàn phím toàn số như vậy.
Bạn chỉ cần chạm vào dòng khác như Company hoặc E-Mail là bàn phím sẽ tự về ký tự lại thôi.

djblack

Mình cũng đã nghĩ như vậy và thử nhưng không được bạn ạ. Bực quá cứ phải dùng bút thôi. Không còn cách nào khác ah. Mình đã thử hard reset thì mới chở lại như xưa nhưng bj cứ động đến phần nào cần nhập số thì nó lại bị thay thế bằng bàn phím toàn số. Chẳng nhẽ cứ hard reset hoài ah. còn cách nào không hả bạn hay bản room lỗi

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng đã nghĩ như vậy và thử nhưng không được bạn ạ. Bực quá cứ phải dùng bút thôi. Không còn cách nào khác ah. Mình đã thử hard reset thì mới chở lại như xưa nhưng bj cứ động đến phần nào cần nhập số thì nó lại bị thay thế bằng bàn phím toàn số. Chẳng nhẽ cứ hard reset hoài ah. còn cách nào không hả bạn hay bản room lỗi

Nếu vậy là lỗi của PM bàn phím trong ROM,bạn hãy qua khu vực ứng dụng tải bản FQ khác về cài đè vào là ok.

PDAMobile

Trời đất,cái đó là tính năng của bàn phím (hình như là EZ Input 1.5) thì phải.Khi phần nào chỉ cho nhập số thì bàn phím tự chuyển qua phần số,hoặc khi đánh địa chỉ web thì bán phím hiện thêm nút ".com" ,tất cả đều là muốn tạo thoải mái nhanh chóng,cho người dùng,bạn lại muốn bỏ đi,nhiều người muốn mà không được kìa :|

P/S : Nếu bạn không muốn dùng thì vào remove programs xem có phần nào là EZ Input không thì remove đi,rồi tìm bàn phím nguyên mẫu của HTC rồi cài vào,bảo đảm như ý bạn muốn :).Mà phần telephone bạn muốn chuyển qua phần gõ text làm gì vậy ?

nhatduy1990

có bác nào biết chỉnh lại màu chữ và số ở giao diện today thế nào không ạ?chỉ em với

deanco

UP ROM 6.5 cho HTC TouchPro I ( Fuze)?

mình đang sài em này, thấy bản 6.5 theme đẹp skin nhìn củng mượt...mà ko biết up lên sẽ như thế nào??? có hao pin, or treo máy ko? tốc độ máy có ổn định khi run 6.1 pro zin của máy ko mấy bro..

Mong được chỉ giáo !!! Đa tạ

onlyloveP990i

mình đang sài em này, thấy bản 6.5 theme đẹp skin nhìn củng mượt...mà ko biết up lên sẽ như thế nào??? có hao pin, or treo máy ko? tốc độ máy có ổn định khi run 6.1 pro zin của máy ko mấy bro..

Mong được chỉ giáo !!! Đa tạ

vấn đề này đc nói nhiều rùi bạn àh! bản 6.5 đẹp hơn nên hao pin hơn 6.1 là tất nhiên,tuy nhiên hao hơn bao nhiêu mới là vấn đề.những bản Rom có cài sẳn nhiều chương trình thì rất hao pin lẫn tốn nhiều bộ nhớ(làm máy chậm hơn).có những bản rom 6.5,đẹp,đơn giản nhưng ít hao pin,tất nhiên là ít chương trình kèm theo,bạn thích chương trình nào thì cài thêm vào thôi.===>up bản Rom ào là tùy bạn.
Cuối cùng:dùng Touch Pro thì nên up 6.5 để thấy cái hay of nó(cảm ứng nhạy hơn,đẹp hơn,...) tất nhiên khi up bản mới,bạn sẽ biến Pro of mình thành chuột bạch,đôi khi gặp bản Rom chưa chuẩn sẽ làm treo máy(mình đã từng),khi đó bạn luôn chuẩn bị sẳn 1 bản Rom mà bạn cho là thích nhất để up lại.chúc bạn thành công.(nhớ xem kĩ hướng dẫn úp nha-nếu không con Pro of bạn sẽ thành cục gạch đó)

same

Vấn đề update win cho htc touch pro

Em mới sử dụng htc nên chưa nắm rõ cách up win. Các anh cho em hỏi htc touch pro up được win cao nhất là mấy ạ? và cách up như thế nào? Mong các anh chỉ bảo thêm ạ.

onlyloveP990i

Với PPC sử dụng WinMO thì không gọi là "cài Win" mà gọi chung là "UP ROM" nha bạn,bản ROM giống như 1 bản Ghost trên máy tính vậy đó! Hiện tại bây giờ đang là Windows mobile 6.5 nha bạn!mọi người đều đồng ý là khi úp lên 6.5 thì giao diện đẹp và cảm ứng nhạy không kém IPhone bao nhiêu!(8 so với 10) .còn cách up Rom thì bạn tham khảo ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?32291-HTC-RAPHAEL-(Touch-Pro)-HardSPL-1-90-OliNex .chúc bạn thành công!