• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

nicklanick

Member
à em tìm đc máy của mình rồi bàn phím nó giống bàn phím của O2 Xda Diamond Pro
các bác xem thế nào giúp em với :((
mà kô phải chỉ giống 1 số phím thôi bàn phím của em như sau
1 = ! 2 = " 3 = @ 4 =$ 5 =% 6 =& 7= / 8=( 9=) tiếp theo hàng đấy là ? và +
p=* o=è i=é l=ù k=à j=ò m=#
còn mấy phím kia em ko biết gõ thế nào
cái này hôm em mua thì nó vẫn còn bản rom tiếng đài loan cơ

Chỉnh sửa cuối:

chaopac

Bạn ko cần lo Input, nếu output đúng như trên thì bạn an tâm sạc, ko vấn đề gì. Dây cáp usb của Moto xài cũng ok lun, ko sao cả, nhưng nhớ tắt chế độ sạc bằng USB nhé. Goodluck^^.

vậy nếu em để sạc qua USB là nó teo hả bác, tại nhiều khi em đi đâu đó mà quên sạc, mang đúng cái laptop với cái dây USB thôi (tại nhiều việc cần Sync USB thì sạc luôn thể cho lẹ), vậy có sao kô bác, hay lại phải kiếm dây Sync USB htc

cái soft bác bảo em tìm đc rồi nhưng kô biết dùng thế nào bác chỉ lại em phát đc kô

bạn cài vào, nhớ phải có Net CF 3.5 mới sài đc nhé, sau khi chạy phần mềm lên, nó ra nguyên cái list các loại settings, bạn chọn system setting, sau đó chọn keyboard settings, rồi bạn chỉnh cho đúng loại máy mình thôi, good luck! mong bạn đc như ý

à mà Touch Pro của Print đã unlock đc chưa hả các bác, hix, cầm về VN mà kô unlock đc thì chỉ là cái PDA chứ kô phải cái phôn nữa :(:)((

Chỉnh sửa cuối:

ichirumama

bàn phím trắng thì đúng là touch Pro bác ạ
nhưng phím xanh nó giống cái laptop của bon tàu chú kô giống laptop của anh em mình nhiều phím bấm kèm phím shift khác thôi còn phím trắng thì như nhau
hôm nào có máy ảnh em chụp cho bác xem

Trên thế giới HTC Raphael chỉ có 2 dạng bàn phím :
Thứ 1:
Touch Pro

Thứ 2:
Fuze

Mình ko nghĩ là còn loại bàn phím nào khác của TP nữa đâu.:-??
vậy nếu em để sạc qua USB là nó teo hả bác, tại nhiều khi em đi đâu đó mà quên sạc, mang đúng cái laptop với cái dây USB thôi (tại nhiều việc cần Sync USB thì sạc luôn thể cho lẹ), vậy có sao kô bác, hay lại phải kiếm dây Sync USB htc
Tất cả các loại đồ hi-tech đều ko nên sạc bằng USB, nguồn điện yếu ảnh hưởng đến tuổi thọ pin đó bạn. Bạn nên mang sạc hoặc 1 cục pin dự phòng. Chứ h bạn cứ sạc vậy sau này mua pin khác cũng vậy à.

chaopac

Tất cả các loại đồ hi-tech đều ko nên sạc bằng USB, nguồn điện yếu ảnh hưởng đến tuổi thọ pin đó bạn. Bạn nên mang sạc hoặc 1 cục pin dự phòng. Chứ h bạn cứ sạc vậy sau này mua pin khác cũng vậy à.

vậy àh bác, thế mà trước giờ em có biết đâu :D:D thanks bác :D:D

còn điều nữa sao chưa ai trả lời em vậy: Touch Pro Sprint đã unlock để sài ở VN đc chưa các bác ơi :(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

ichirumama

vậy àh bác, thế mà trước giờ em có biết đâu :D:D thanks bác :D:D

còn điều nữa sao chưa ai trả lời em vậy: Touch Pro Sprint đã unlock để sài ở VN đc chưa các bác ơi :(:)(:)((

Sprint xài mạng CDMA nên mình ko rành lắm, bạn vào 4rum www.xda-developers.com xem thử đi, mọi thứ về PPC đều có hết. :p

chaopac

Sprint xài mạng CDMA nên mình ko rành lắm, bạn vào 4rum www.xda-developers.com xem thử đi, mọi thứ về PPC đều có hết. :p

em là mem forum đó lâu rồi, em có vô search nhưng hình như mấy cái tool kô còn working nữa, họ nói hình như hềt cách rồi, mấy nhà mạng bên US nó mới upgrade cái gì đó mà bây giờ kô unlock đc nữa :(:)(:)(:)((

còn cái cục pin em sao em sạc bằng cục sạc Moto mà nó mau hết quá, sài đến đêm là teo rồi, kô biết phải tại sạc hay tại pin :-?:-? các bác ơi, nếu TP pin đầy mà sài các loại kết nối (wifi, GPRS,...) thì khoảng bao lâu là cạn pin???

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
Trên thế giới HTC Raphael chỉ có 2 dạng bàn phím :
Thứ 1:
Touch Pro

Thứ 2:
Fuze

Mình ko nghĩ là còn loại bàn phím nào khác của TP nữa đâu.:-??

hoàn toàn sai bác ạ
đây là 1 ví dụ
cái của em còn khác cơ
nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã để ý giúp em

nhatduy1990

Cách cài nhạc chuông mp3 cho tuoch pro

từ lúc up rom lên em ko cài nhạc chuông mp3 cho máy được nữa ạ,có bác nào bik cách chỉ giúp em ạ

AnhPheCT

Cắt nhỏ từng đoạn hoặc coppy những bài Mp3 yêu thích bỏ vào thư mục Windows/ hoặc thư mục Ring trong máy rồi set chuông mp3 bình thường!! Nếu ko muốn chiếm nhiều bộ nhớ máy nên dùng chương trình Ringo 1.2.9.2 Việt hóa cài vào Main Bạn có thể set được nhạc chuông mp3 từ thẻ nhớ ko cần coppy vào bộ nhớ máy!! Chúc may mắn!
Link kèm:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=555705&postcount=23

chaopac

mấy mod ơi cho em hỏi, có mod nào unlock đc con Touch Pro Sprint kô vậy, xin giúp em với, có thể chat với em qua nick Yahoo! đó, mong mấy bác giúp em chứ em chưa có bao giờ thử unlock 1 con CDMA nào cả :(:)(:)((

redwater030603

mấy bác oi, em tính mua con touch pro của AT&T Fuze. có bác nào đã dùng phiên bản này rồi thi cho em lời nhận xét. cảm ơn các bác nhiều.

redwater030603

mấy bác ơi, em tính mua con touch pro của AT&T Fuze. có bác nào đã dùng phiên bản này rồi thi cho em lời nhận xét. cảm ơn các bác nhiều.

nicklanick

Member
mấy bác ơi, em tính mua con touch pro của AT&T Fuze. có bác nào đã dùng phiên bản này rồi thi cho em lời nhận xét. cảm ơn các bác nhiều.

sao kô phải touch pro mà lại là fuze hả bác
xem đánh giá thì touch pro có bàn phím chất hơn mà bác

PDAMobile

Nên mua TouchPro vì Fuze không có camera ở đằng trước và phải Unlock tùm lum.

hiển nhiên rồi bác 5-row mà, row số là riêng nhá >:)>:)b-)

Nhưng mình muốn hỏi là bàn phím của Touch Pro có mềm và bấm nhẹ không ,mình không hài lòng với bàn phím Kaiser lắm, đôi khi nó nặng quá bấm nhanh không được.

chaopac

Nhưng mình muốn hỏi là bàn phím của Touch Pro có mềm và bấm nhẹ không ,mình không hài lòng với bàn phím Kaiser lắm, đôi khi nó nặng quá bấm nhanh không được.

nhẹ như lông vủ bay bay :)):)) mình cũng sài qua TyTN (Hermes) bàn phím như khắc bằng đá ý :)):)) (nói vậy chẳng phải chê Hermes đâu àh nghen :D) bi h chuyển qua TP mới bik thế nào là "êm trên từng ngón tay" :)):))