• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

nicklanick

Member
cho em hỏi cái touch Flo bản rom V23 của bác quang

tinh hình là em đang dùng bản rom ấy nhưng mà
cái phần music của nó ngày trước thì bt nhưng mà h đây em xóa mấy bài đấy đi rồi nên nó cứ thành hình ! hết
các bác có cách nào giúp em sóa mấy cái ! đấy đi với :((
bác remove vào đây làm em tìm mãi

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

Ai chỉ em sử dụng wallpaper cho tất cả các tab của phiên bản GenY Manila 2.1 với ???

chaopac

các bác ơi giúp em với, em đang sài con TP Sprint, hôm qua em thử Hard SPL nó, thành công rồi em đi kiếm tool để unlock máy, nhưng kô có, thế là em nghĩ Hard SPL là up ROM đc rồi, em đem con máy ra up ROM luôn, em thử up bản WM 6.5 của bác PhamNhatThanh, up xong, em chọt reset máy thì máy nó boot lại tới cái màn hình có chữ Touch Pro xong là nó đứng luôn, màn hình máy nó kô hiện mấy chữ đỏ đỏ thông số máy luôn các bác, bây giờ em làm sao đây, có nên up lại ROM ship của máy kô các bác, có phải máy tiêu flash kô các bác :(:)(( em vẫn vô đc Bootloader và Hard Reset bình thường, nhưng kô sao boot vô WM đc, làm sao đây các bác giúp em với :(:)(:)(:)((

huysmall

các bác ơi giúp em với, em đang sài con TP Sprint, hôm qua em thử Hard SPL nó, thành công rồi em đi kiếm tool để unlock máy, nhưng kô có, thế là em nghĩ Hard SPL là up ROM đc rồi, em đem con máy ra up ROM luôn, em thử up bản WM 6.5 của bác PhamNhatThanh, up xong, em chọt reset máy thì máy nó boot lại tới cái màn hình có chữ Touch Pro xong là nó đứng luôn, màn hình máy nó kô hiện mấy chữ đỏ đỏ thông số máy luôn các bác, bây giờ em làm sao đây, có nên up lại ROM ship của máy kô các bác, có phải máy tiêu flash kô các bác :(:)(( em vẫn vô đc Bootloader và Hard Reset bình thường, nhưng kô sao boot vô WM đc, làm sao đây các bác giúp em với :(:)(:)(:)((

Up lại ROM thôi bro. Bro vào dc bootloader mà lo gì.

PhamNhatThanh

máy Bạn dùng mạng CDMA.Bạn tim rom gốc up lại thư xem
LINK
http://rapidshare.com/files/1761534...1.03.15F_SPCS_1.53_0909_PRL60613_Ship.exe.zip

chaopac

anh PhamNhatThanh có link khác kô cho em với, link rapid em down lâu quá

PDAMobile

Máy bác chaopac là máy dùng mạng CDMA mà,up ROM GSM coi chừng hư máy,bác thử up lại ROM ship xem sao,chúc bác mau chóng "hồi sinh" :)

chaopac

cám ơn bác nhiều, thế mà trước đây em cứ nghĩ nó là cùng 1 dòng hết là dùng cho nhau hết đc chứ, xém chết, thanks các bác

hungsonbmt

HTC Touch Pro không có camera phía trước

Hi mọi người,

Mình mới mua 1 con touch pro hàng xài rồi của mang AT&T, tất cả những thông số khác thì ok, chỉ có mỗi cái là không có camera phía trước, có ai biết dzu này không nói cho mình biết với,

Thanks nhiều!

chaopac

Touch Pro của AT&T, Sprint, Verizone và US Cellular là những nhà mạng bên Mỹ thì đều kô có Camera đằng trước cả, chỉ có Touch Pro nguyên bản từ HTC thì mới có Camera trước thôi bạn.
chúc bạn vui với chú Fuze mới :D

downloader91

Thắc mắc...!

Em mới được tặng một con Touch Pro! Trước đó toàn dùng của Nokia nên h có một vài thắc mắc sau khi làm quen vs con PPC này! Cả nhà giúp em giải quyết nhé!
1./ Vì con này được cho nên không dám đòi hỏi! Tuy nhiên em thấy khi mở hộp thì thiếu vài thứ như CD (2 đĩa), bao da, các cuốn chỉ dẫn và bút dự phòng! Tại sao lại có sự thiếu hụt này???
2./ Em muốn cài một số game vào máy thì gặp phải rắc rối! Em thường tải game ở trang astraware! Tham khảo một số web trên mang, em đã tải astraware generic về để crack rồi nhưng k được! Crack trong máy thì báo lỗi là thiếu phần mềm Active Sync nhưng tải active Sync về máy cũng bị báo lỗi là phần mềm Microsoft Installer chưa được cài!.... Còn cắm PPC vào PC thì cũng k nhận được! Báo lỗi k nhận ra là máy gì!....E phải làm gì để cài game vào máy bây h???
3./ Em nhỡ đăng kí GPRS mà h lại k dùng được! Em phải làm sao để xóa GPRS đi??? Em đang dùng Mobifone! Cũng theo tham khảo thì dùng ..Wizard nhưng dùng cái đó có phải update rom hay k???

downloader91

Sửa lại cái thắc mắc thứ 2:
Ra hàng net đã cài đc vào máy nhưng khi cắm máy vào thì máy không nhận dạng được máy nên k tiếp tục cài đc! LÀm sao đây???

chaopac

Em mới được tặng một con Touch Pro! Trước đó toàn dùng của Nokia nên h có một vài thắc mắc sau khi làm quen vs con PPC này! Cả nhà giúp em giải quyết nhé!
1./ Vì con này được cho nên không dám đòi hỏi! Tuy nhiên em thấy khi mở hộp thì thiếu vài thứ như CD (2 đĩa), bao da, các cuốn chỉ dẫn và bút dự phòng! Tại sao lại có sự thiếu hụt này???
2./ Em muốn cài một số game vào máy thì gặp phải rắc rối! Em thường tải game ở trang astraware! Tham khảo một số web trên mang, em đã tải astraware generic về để crack rồi nhưng k được! Crack trong máy thì báo lỗi là thiếu phần mềm Active Sync nhưng tải active Sync về máy cũng bị báo lỗi là phần mềm Microsoft Installer chưa được cài!.... Còn cắm PPC vào PC thì cũng k nhận được! Báo lỗi k nhận ra là máy gì!....E phải làm gì để cài game vào máy bây h???
3./ Em nhỡ đăng kí GPRS mà h lại k dùng được! Em phải làm sao để xóa GPRS đi??? Em đang dùng Mobifone! Cũng theo tham khảo thì dùng ..Wizard nhưng dùng cái đó có phải update rom hay k???

Sửa lại cái thắc mắc thứ 2:
Ra hàng net đã cài đc vào máy nhưng khi cắm máy vào thì máy không nhận dạng được máy nên k tiếp tục cài đc! LÀm sao đây???

trả lời 1/cái thiếu hụt thì bạn đi mà hỏi....người tặng, chứ post lên đây có ai bik đường đâu mà trả lời :)):)):)), thường thì đi theo máy là hộp sách đầy đủ chứ....:))
2/máy bạn chạy HDH gì, nếu là XP thì bạn phải cài Microsoft Active Sync rồi kết nối bình thường, còn nếu bạn có Vista thì bạn phải cài Windows Mobile Device Center sau đó mới kết nối đc (thường thì bản XP khi bạn kết nối mà máy tính có kết nối internet thì máy nó tự tìm Microsoft Active Sync rồi cài cho bạn, còn Vista thì bắt buộc bạn phải cài bằng tay). chúc thành công, mà mình cũng nói cái này, thường thì bây giờ cài pm thì người ta ít sài bằng cách kết nối với máy tính lắm, tại nó rắc rối mà cầm cái dây lằng nhằng nữa, bi h nếu máy bạn là laptop thì thường nó có khe cắm thẻ nhớ đóa, cắm thẳng cái thẻ vô lun có phải tiện hơn hem, cái Sync kia mình chỉ dùng khi nào cần lắm như Hard SPL, Unlock thoai.
3/Connection Wizard là 1 ct, bạn cứ search rồi down về cài bt thôi, chẳng có gì phải up ROM riếc gì cả, nếu bạn đã đăng kí gói GPRS và cài pm, sau đó pm sẽ tự set up các thông số cho bạn, vậy là bạn kết nối thoai :D
CHÚC VUI VỚI EM TOUCH PRO, NÂNG NIU EM NÓ NHÉ :D CHÀO MỪNG ĐẾN GIA ĐÌNH PDAVIET =D>

downloader91

Thì tại mình thấy mấy bác ở trên cũng kêu thiếu cái nọ cái kia nên mình nghĩ chắc là nó thiếu từ trước!=.="
Cái active sync là vì k cài được ở máy nhà! Nó bão lỗi về cái window installer nên mới k cài được!.....hjc!
Còn cái GPRS, sau khi đăng kí xong thì nó ghi là đã đăng kí xong .... rồi thử đăng nhập vào YM thì lại k đc!... băn khoăn k biết thế này có bị trừ tiền mỗi tháng hay k nữa!:((

chaopac

Thì tại mình thấy mấy bác ở trên cũng kêu thiếu cái nọ cái kia nên mình nghĩ chắc là nó thiếu từ trước!=.="
Cái active sync là vì k cài được ở máy nhà! Nó bão lỗi về cái window installer nên mới k cài được!.....hjc!
Còn cái GPRS, sau khi đăng kí xong thì nó ghi là đã đăng kí xong .... rồi thử đăng nhập vào YM thì lại k đc!... băn khoăn k biết thế này có bị trừ tiền mỗi tháng hay k nữa!:((

GPRS thì khi nào kết nối nó mới tính thời gian và trừ vào tài khoản, như ra tiệm net vậy. còn cái Windows Installer mình cũng kô biết, thường thì máy nào chả thế, bạn thử kiếm 1 bản mới hay cái fix gì đó xem sao

downloader91

Mình vừa tải mấy bản twilight (file word) về máy nhưng máy không đọc được tiếng việt thì phải....Cứ hiện lên mấy cái ô trống đó! Phải làm sao bây h???
Mình muốn cài mobilepocket reader nhưng mà nối PPC vào PC thì nó k nhận ra là máy gì ấy....! Làm sao h???