• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

HTC_VUTHANH

Moderator
Hiện nay apple đã cho ra mắt hệ điều hành ios5 với rất nhiều tính năng mới lạ và độc đáo cho lên mình xin mạn phép lập topic này để cho anh em cùng nhau Thảo luận,chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến IOS5 của Apple dành cho iPhone và iPod Touch

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình xin mở đầu nha.Trên ios5 mình chưa set cấu hình mạng mà tại sao lại vẫn sử dụng được ứng dụng mạng:cập nhật đc thời tiết,facebook... nhỉ:-?

TatDat_Canon

chắc xài viettel hay vina rồi, cái đó tự động nó sẽ hiểu luôn mà, vì vina và viettel là nhà PP chính thứ của apple tại vn nên dữ liệu mạng nó tự đọng tích hợp vào FW luôn.

thangna9

xin được hỏi rằng có cách nào để hack active ip 4 lock sau khi restore os5.0 ngoài cách dùng sim active ko hả T.mod & Vip?

Taki7610

Unlock_GSM
xin được hỏi rằng có cách nào để hack active ip 4 lock sau khi restore os5.0 ngoài cách dùng sim active ko hả T.mod & Vip?

Phải có sim nhà mạng active mới được bạn với điêu kiện BB là 4.10.

xiah_pro

Con ip4 4.3.3 của mình xài giờ lỗi lầm nhiều quá, hôm nay định up lên 5.0 thì nó báo lỗi 3194. Mình google mãi mà chỉ thấy lỗi này là do ko có SHSH, mà giờ mình muốn lên 5.0 cũng bị lỗi này, chả hiểu sao nữa. Bạn nào biết chỉ mình với

h3ll

Con ip4 4.3.3 của mình xài giờ lỗi lầm nhiều quá, hôm nay định up lên 5.0 thì nó báo lỗi 3194. Mình google mãi mà chỉ thấy lỗi này là do ko có SHSH, mà giờ mình muốn lên 5.0 cũng bị lỗi này, chả hiểu sao nữa. Bạn nào biết chỉ mình với
Bạn thử tìm đến đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc\ Cut (di chuyển) file host ra ngoài Desktop rồi restore lại coi còn lỗi ko.Nếu vượt lỗi dc thì di chuyển file host lại vào chỗ cũ.Còn ko dc thì tính tiếp

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn Vào C/Window/system32/drivers/etc chỉnh sửa lại file host xoá mấy dòng apple hoặc thêm dấu # trước nó..rùi bật itune restone fw 5.0.Mà ip4 lock hay world vậy

xiah_pro

bạn Vào C/Window/system32/drivers/etc chỉnh sửa lại file host xoá mấy dòng apple hoặc thêm dấu # trước nó..rùi bật itune restone fw 5.0.Mà ip4 lock hay world vậy

của mình là world, cảm ơn bạn, mình đã restore được bằng cách thêm dấu # như bạn nói rồi

LVNGUYETNHI

Member
bản world up lên fw 5.0 cũng bị lỗi sao? Mình ip4 world định up lên 5.0 mà thấy bạn xiah_pro nói vậy nên ngại chưa dám up. Mong các bạn tư vấn dùm.

HTC_VUTHANH

Moderator
bản world up lên fw 5.0 cũng bị lỗi sao? Mình ip4 world định up lên 5.0 mà thấy bạn xiah_pro nói vậy nên ngại chưa dám up. Mong các bạn tư vấn dùm.
lỗi đó là do file host thui.có gì đâu và bạn ấy cũng đã làm được dzùi mà;;)

tklarryonline

Bạn cứ up đi, khi có lỗi thì anh chị em trong forum sẽ giúp mà ^^

minhphuong_197

Em đang dùng ip4 world, hôm qua lên ios5 và JB. Cydia dùng ok nhưng mà sync apps từ itunes thì lại đc thông báo là fail to install. Có bác nào bị lỗi như e k? Mọi người chỉ e cách sửa vs. Đã JB lại các kiểu và sync qua cable nhé k phải wifi.

h3ll

Em đang dùng ip4 world, hôm qua lên ios5 và JB. Cydia dùng ok nhưng mà sync apps từ itunes thì lại đc thông báo là fail to install. Có bác nào bị lỗi như e k? Mọi người chỉ e cách sửa vs. Đã JB lại các kiểu và sync qua cable nhé k phải wifi.
bạn cài Appsync 5.0+ chưa..nếu chưa thì lên cydia add source HiP hay GSM mà cài nha bạn :D:D