• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

Taki7610

Unlock_GSM
Cho mình hỏi chút. mình mới mua máy nên ko biết. có phải những ứng dụng trong diễn đàn đều bắt buộc phải JB mới cài được đúng ko. nếu thế thì cho mình hỏi cách JB ở đâu mình ko tìm đc. mình dùng 4S 5.01 final

Hiện tại theo mình biết đã có phương pháp JB bằng iTools.exe nhưng đây chỉ là trên "lí thuyết", và mình cũng chưa thử. Bạn có thể tìm hiểu phần mềm này xem nhe. Chưa có tool JB cho 4S bạn.

maiphutinhem

Hiện tại theo mình biết đã có phương pháp JB bằng iTools.exe nhưng đây chỉ là trên "lí thuyết", và mình cũng chưa thử. Bạn có thể tìm hiểu phần mềm này xem nhe. Chưa có tool JB cho 4S bạn.
thế bạn ơi có phải những ứng dụng trên diễn đàn đều bắt buộc phải JB mới cài được phải không vậy ?

ATOM

Cho mình hỏi chút. mình mới mua máy nên ko biết. có phải những ứng dụng trong diễn đàn đều bắt buộc phải JB mới cài được đúng ko. nếu thế thì cho mình hỏi cách JB ở đâu mình ko tìm đc. mình dùng 4S 5.01 final
Tạm thời IP4S chưa thể JB nên chưa cài được các ứng dụng crack
bạn chỉ có thể dùng các ứng dụng free hoặc mua của ituner store

teentation

Cho mình hỏi trong cái hình trên thì đâu là cái iOS vậy

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator

Cho mình hỏi trong cái hình trên thì đâu là cái iOS vậy
ý bạn là hỏi máy đang chạy fw ios bao nhiêu hả.Nếu dúng thì là dòng:version đó bạn

teentation

À thế là FW = iOS hả bạn. Cho mình hỏi muốn jailbreak bản này thì làm thế nào nữa hả bạn :D

jennydontcry

À thế là FW = iOS hả bạn. Cho mình hỏi muốn jailbreak bản này thì làm thế nào nữa hả bạn :D

Firmware dùng để chỉ gói cài đặt cho các iDevice(iphone,ipad),nó tương tự như đĩa cài của Win máy tính hoặc ROM của Android
iOS là từ chung chỉ hệ điều hành của Apple,cũng như HĐH Windows của Microsoft hoặc Android của Google
Còn các số đứng sau chữ iOS như 4.3.3 ; 4.3.5 ; 5.01 là chỉ phiên bản của HĐH hiện tại như kiểu Win XP,Win Vista hay Win 7...
Máy của bác đang ở 4.3.5 thì ko thể JB được.Nếu có lưu SHSH của 4.3.3 hoặc 5.01 thì có thể restore thành 1 trong 2 phiên bản đó là có thể tiến hành JB!

nguyenvietcttt

em mới gia nhập iphone , hiện máy của em là 3gs lock phiên bản 4.0.2 bb 05.13.04 em muốn dùng phần mềm của anh nân cấp máy lên bản IOS 5.0.1 Custom super Clean cho iphone 4/3GS/IPAD thi2 làm như thế nào ạ , vào IREB-r4 rồi làm như thế nào ??? mong bác chỉ dẩn em từng bước , thank

vipboy_9x

Moderator
em mới gia nhập iphone , hiện máy của em là 3gs lock phiên bản 4.0.2 bb 05.13.04 em muốn dùng phần mềm của anh nân cấp máy lên bản IOS 5.0.1 Custom super Clean cho iphone 4/3GS/IPAD thi2 làm như thế nào ạ , vào IREB-r4 rồi làm như thế nào ??? mong bác chỉ dẩn em từng bước , thank
vào Ired Chọn iphone 3GS xong làm theo hướng dẫn đưa về DFU,xong mở itune Shift+restore tới FW custom 5.0.1 là xong.

nguyenvietcttt

vậy mình cần làm Tinyumbrella và IFaith không bác , nhờ bác hướng dẩn tiếp em !
rồi mình Jailbreak như thế nào ạ em mới chuyển sang iphone 3 ngày nên mờ lắm:(

nguyenvietcttt

bác ơi cho em hỏi cái này nửa nhé , em vừa nâng lên bản 5.0.1 cho 3gs HackActive nhưng retore song rồi máy đứng ở sim not valid , đến đây rồi làm như thế nào nửa ạ

dailongmmc

bác ơi cho em hỏi cái này nửa nhé , em vừa nâng lên bản 5.0.1 cho 3gs HackActive nhưng retore song rồi máy đứng ở sim not valid , đến đây rồi làm như thế nào nửa ạ

Hình như phải có sim Nhà mạng mới HackActive được bạn ah...!

vipboy_9x

Moderator
cái gì đây trời đã là bản hackactive thì cần gì dùng sim nữa chọn vào Menu thui,active làm gi nữa hix.
Hackactive là không cần dùng sim active nữa.xác định cái này đã,máy bạn là lock hay quốc tế xác định trướt khi restore.
Add yahoo mình xong cài TeamViewer mình làm cho zzz.

nguyenvietcttt

cái gì đây trời đã là bản hackactive thì cần gì dùng sim nữa chọn vào Menu thui,active làm gi nữa hix.
Hackactive là không cần dùng sim active nữa.xác định cái này đã,máy bạn là lock hay quốc tế xác định trướt khi restore.
Add yahoo mình xong cài TeamViewer mình làm cho zzz.

bác ơi , máy là 3gs lock đã cài bản hackactive rồi máy khởi động lại đến sim not valid là dừng lại không vào màn hình home được , có phải là đả làm sai ở chổ nào phải không ??
bác quê ở sóc trăng hả

vipboy_9x

Moderator
bác ơi , máy là 3gs lock đã cài bản hackactive rồi máy khởi động lại đến sim not valid là dừng lại không vào màn hình home được , có phải là đả làm sai ở chổ nào phải không ??
bác quê ở sóc trăng hả
vào setting-General-About-Xem Modem Firmware là bao nhiêu.
Add yahoo đi. n.thi26 làm cho.