• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

nima1985

Well-Known Member
3GS lock new Boot BB 6.15 tự nhiên khởi động lại mấy thì bị treo táo!!!

Con 3GS của mình là bản lock fw4.1 bb 6.15 đã unlock và jb ,tự nhiên hôm qua khởi động lại mấy thì bị treo táo,h cắm vào máy ko nhận itune nữa, thử home + power rồi vẫn ko được,bác nào biết cách gì làm cho nó hoạt động lại bt giúp mình với .....:(

daolong83

HOME + POWER Bạn bấm máy có tắt dc ko?
Nếu dc thì ]Bạn dùng IREB đưa về DFU đi! Rồi Res lại bản khác nhé!

daolong83

Thứ nhất: mỗi người một sở thích và thói quen với máy mình!
Thứ 2: Phiên bản của tất cả phần mềm không riêng Iphone mà kể cả máy tính hay bất kỳ HDH nào khác! Bản sau sẽ fix lỗi và cải thiện tính năng so với các bản trước!
Còn có gì đặc biệt dành cho 3gs hay không thì cái này bạn nên thử và cảm nhận!
Và việc cầm trong tay 1 sản phẩm công nghệ mà lại: "rất quan tâm đến ios 5.x nhưng không dám up lên vì sợ mất công cài lại lắm" <<== Như thế này thì khó nói lắm bạn à!

Nhờ các Bác giúp

Em dùng con iphone 3g bản Lock , BB 6.15 đang dùng IOS 3.1.3 , khi update len 4.2.1 thì bi lỗi 1015 . làm mọi cách cũng khôi phục được . Nhung khi dùng Redsnow để unlock thì redsnow không chịu nhận firmware mà em đã restore cho con IP. ( Em dùng ban 3.1.3 firmware gốc để restore lại) . cac1 bác biết thì chi em nhé .

thanks

daolong83

Nếu đã kick = tinyumbrela mà vẫn bị thì:
Fix bằng cách: để nguyên trạng thái dính cáp!
Jaibreak đến bước : Installing Activation Bundles thì treo! Reset cứng = hôm + nút nguồn!
Máy sẽ về Recovery mod
Dùng TU để kick out recovery và màn hình sẽ khời động và vào Emergercy call.
jaib lại 1 lần nữa là ok

Lưu ý: nếu jaib 3.1.3 thì phải dùng redsn0w 0.9.4 và chọn fw 3.1.2 nhé!

Cám ơn Bác đã giúp . Em cũng đã restore được rồi . Em chi băn khoăn là thế khi restore mình phải dùng redsnow để nhận ra firmware mình sẽ dùng de restore trước , chứ không khi restore xong rồi thì redsnow nó lại chê cái firmware thì làm sao mà unlock nhỉ.

hiepkhachdocco

newbie ip4s cần chỉ giáo về cydia

Minh mới sử dụng IP4S nên rất gà. có gì mong các Pac chỉ giáo giúp. mình mới mua IP4s, nghe người bán nói là bản W, version MD235KH 5.0.1 (9A405) . Của hàng người ta cài máy, song lại không thấy có Cydia. Vậy cho mình hỏi muốn có cydia thì phải làm sao vậy? cảm ơn các pac trước nhé

junying

Iphone 3GS Lock AT&T có thể lên IOS 5.0.1 được không????????

:-? Mình đang dùng ip3GS lock không biết có up lên IOS 5.x được không các bạn.Mong chỉ giúp mình với.Thanks.....................

bigboo

cho mình hỏi có cách nào để cách ứng dụng k tương thích cho iOS 5 (bật lên là văng ra ngoài) chạy đc trên iDevice ko?

HTC_VUTHANH

Moderator
cho mình hỏi có cách nào để cách ứng dụng k tương thích cho iOS 5 (bật lên là văng ra ngoài) chạy đc trên iDevice ko?

bạn phải nói rõ là ứng dụng nào chứ cứ nói chung chung thì khó lắm.Nhưng thường thì đã cài được trên máy mà bị văng thì sẽ có bản cài hay bản update cài không văng.Còn nếu app cài báo không tương thích trên ip thì chưa có cách nào cả

bigboo

bạn phải nói rõ là ứng dụng nào chứ cứ nói chung chung thì khó lắm.Nhưng thường thì đã cài được trên máy mà bị văng thì sẽ có bản cài hay bản update cài không văng.Còn nếu app cài báo không tương thích trên ip thì chưa có cách nào cả

mấy app mình cái nó bị văng như kiểu FL Studio, Gangstar 3, COD: Zombies, Combat Arms :-?

neo1105

mấy app mình cái nó bị văng như kiểu FL Studio, Gangstar 3, COD: Zombies, Combat Arms :-?

Có 2 nguyên nhân dẫn đến lỗi đó. Khả năng là mấy app này bạn cài ngoài hàng, hoặc app crack lâu không update nên ko tương thích IOS5 ---> Cách giải quyết là update lên. Ngoài ra, có thể do ở hàng cài cho bạn (sync từ itune ở hàng đó) bạn về sync vào itune của bạn hoặc 1 itune nào khác trên PC thì cũng sẽ dẫn đến hiện tượng này ---> Cách giải quyết: remove hết đi, cài lại ---> Cách giải quyết triệt để: Restore, JB lại, down lại các app crack cần dùng cài lại.

bigboo

mình mới mua iPhone 4S, máy thì vẫn bt, nhưng có điều tiếng bé dã man :-s
mình tìm trên mạng thấy ngta nói hard reset là ok
mình đã hard reset, thậm chí restore lại máy, tiếng có to lên nhưng bh lại bị rè ơi là rè
bác nào chỉ cách khắc phục với :((

ATOM

Minh mới sử dụng IP4S nên rất gà. có gì mong các Pac chỉ giáo giúp. mình mới mua IP4s, nghe người bán nói là bản W, version MD235KH 5.0.1 (9A405) . Của hàng người ta cài máy, song lại không thấy có Cydia. Vậy cho mình hỏi muốn có cydia thì phải làm sao vậy? cảm ơn các pac trước nhé

của bạn ở đây
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ak-cho-iPad-2-iPhone-4S-sử-dụng-iOS-5-0-5-0-1

Bạn mới làm quen với ip, nên tìm hiểu trước các bài về kỹ thuật cơ bản. Tất cả đều có trên dđ!

nima1985

Well-Known Member

HOME + POWER Bạn bấm máy có tắt dc ko?
Nếu dc thì ]Bạn dùng IREB đưa về DFU đi! Rồi Res lại bản khác nhé!
Power + home vẫn tắt được máy bác ạ... dùng IERB thế nào bác chỉ dẫn cụ thể giúp em,lâu quá e ko lên diễn đàn theo dõi nên h ngố quá :( máy đang chạy ngon lành tự nhiên restart lại thì treo táo...ko đỡ nổi :(

haiquy

[BMình đang sử dụng IP,4 lock bb.4.10 PW.5.01 gốc, đang sữ dụng sim ghép do hao pin quá nên mình muốn Restore về PW.4.33 không biết có ổn không ? qua thông tin từ mấy người bạn đang sử dụng, thì PW.4.33 là tốt nhất hiện nay,nhưng sự hiểu biết cũa mình về IP còn quá kém nên mình nhờ các bạn giúp đở và hướng dẩn trình tự giúp mình với nhé,mình củng muốn các bạn tư vấn cho mình thêm một vấn đề nửa đó là cách khắc phục lổi,khi có người gọi đến không hiện tên mà chỉ hiện số thôi, không hiễu có phãi do mặc định của máy hay không? Mong các bạn giúp đở .Mình xin cảm ơn nhiều[/B]

ATOM

[BMình đang sử dụng IP,4 lock bb.4.10 PW.5.01 gốc, đang sữ dụng sim ghép do hao pin quá nên mình muốn Restore về PW.4.33 không biết có ổn không ? qua thông tin từ mấy người bạn đang sử dụng, thì PW.4.33 là tốt nhất hiện nay,nhưng sự hiểu biết cũa mình về IP còn quá kém nên mình nhờ các bạn giúp đở và hướng dẩn trình tự giúp mình với nhé,mình củng muốn các bạn tư vấn cho mình thêm một vấn đề nửa đó là cách khắc phục lổi,khi có người gọi đến không hiện tên mà chỉ hiện số thôi, không hiễu có phãi do mặc định của máy hay không? Mong các bạn giúp đở .Mình xin cảm ơn nhiều[/B]

Mình nhớ máy bạn trước bb 04.11.08 mà, sao bây giờ lại bb04.10 vậy?

Bạn dùng TU xem có lưu được shsh của fw 4.3.3 ko
Nếu có thì tính tiếp
Nếu ko có thì bó tay (vì vậy ở bài trước mình khuyên bạn lưu shsh)
(bản mới nhất bài #63)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-sử-dụng-TinyUmbrella-Cập-nhật-v5-01-00/page7

Bạn phải vô cài đặt chuyển sang phân vùng việt nam xong vô cài đặt>điện thoại>số đt của tôi nhập số đt của bạn vô phải thêm +84 vô phía trước.ví dụ số đt của bạn là 090123456 thì nhập là +8490123456

Chỉnh sửa cuối: