• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình vừa cài installous 5 từ source:cydia.vn vẫn bình thường bạn thử lại xem nha

Chỉnh sửa cuối:

demoking

cai dau tien la van de bi cham man hinh 7,8s sau khi slide to unlock.neu chay an cai gi do thj thjnh thoang ko bi nthe.kho hieu.ai cho loi khac phuc di..............

demoking

cai thu 2 la minh dang muon gia lap android,wp tren ipod touch gen 4 ma cac support chi danh cho iphone???? hu2 pro nao co kinh nghiem giup minh+link ngon de minh thu nha.tks!?

tieulong111194

bác ơi cho mình hỏi,mình mới dùng iphone nên chưa biết nhiều.máy em la 3g lock software vesion 3.1.3 đã unlock bây h em kết nối máy vs itunes rồi nhấn restore có bị lỗi j không.nghe mấy bác kia nói ko nên nhấn restore vì sẻ bị lock máy ko dùng dc nữa.mình đang mún chạy lại chương trình cho nó nhưng phân vân quá.bác giúp em sớm nhak

bigboo

bác ơi cho mình hỏi,mình mới dùng iphone nên chưa biết nhiều.máy em la 3g lock software vesion 3.1.3 đã unlock bây h em kết nối máy vs itunes rồi nhấn restore có bị lỗi j không.nghe mấy bác kia nói ko nên nhấn restore vì sẻ bị lock máy ko dùng dc nữa.mình đang mún chạy lại chương trình cho nó nhưng phân vân quá.bác giúp em sớm nhak

Máy lock mà thay đổi FW linh tinh thì nó sẽ nâng baseband, làm máy bạn bị lock lại

stone0_0heart

Rất mong các bác nào dùng ios 5.1.1 iPhone 4 share giúp em thư mục gốc system=>library=>CoreServices=>springboard.app. Em xin chân thành cảm ơn trước và xin nhắc lại là thư mục springboard.app của IPHONE 4 chứ không phải của 4s.

haiquy

Máy mình là IP.4. QT đang ở PW.5.1.1 đang sử dụng mạng Mobiphone nhưng mình không thể nào kích hoạt Factime và MMS được ,mình đả thử thay Simr Vinaphone vào thì lại kích hoạt được cả MMS luôn mới lạ chứ,. Bạn nào có kinh nghiệm trong lỉnh vực này xin hướng dẩ giúp mình với.Mình xin cảm ơn nhiềuB]

stone0_0heart

Máy mình là IP.4. QT đang ở PW.5.1.1 đang sử dụng mạng Mobiphone nhưng mình không thể nào kích hoạt Factime và MMS được ,mình đả thử thay Simr Vinaphone vào thì lại kích hoạt được cả MMS luôn mới lạ chứ,. Bạn nào có kinh nghiệm trong lỉnh vực này xin hướng dẩ giúp mình với.Mình xin cảm ơn nhiềuB]

Đang ở 5.1.1 thì share giúp mình thư mục springboard.app đi! Mình thay đổi 1 số file hệ thống nhiwng quên chưa backup lại! Giúp mình đi!

langtudoi4

Em cũng đang tập tành xài IP và Custom IP. Cho em hỏi một số câu sau đây:
1. Trong iOS 5.1.1 có thêm iCloud, Nike + iPod và ứng dụng Twitter. Bây giờ em muốn xoá chúng triệt để khỏi IP thì làm ntn? Có anh hưởng gì tới máy không?
2. Muốn thay đỗi boot logos của IP như thế nào? Cần App nào?
3. Cho em 4rum chỉ cách tránh hao pin IP!
4. Em muốn thay đỗi chữ VinaPhone trên đầu máy thì làm ntn?
5. Trong iOS 5.1.1 em thấy khi kéo từ trên xuống thì thấy có cái bảng xám xám, bảng đó dùng để làm gì?
6.Khi vừa RS máy thì ta JB, sau đó ta cần cài nhưng gì đầu tiên khi vào Cydia?
7. Khi cài WinterBoard thì biểu tượng của nó màu trắng và khi reset máy thì thấy nó biến mất? Tại sao?

HTC_VUTHANH

Moderator
Em cũng đang tập tành xài IP và Custom IP. Cho em hỏi một số câu sau đây:
1. Trong iOS 5.1.1 có thêm iCloud, Nike + iPod và ứng dụng Twitter. Bây giờ em muốn xoá chúng triệt để khỏi IP thì làm ntn? Có anh hưởng gì tới máy không?
2. Muốn thay đỗi boot logos của IP như thế nào? Cần App nào?
3. Cho em 4rum chỉ cách tránh hao pin IP!
4. Em muốn thay đỗi chữ VinaPhone trên đầu máy thì làm ntn?
5. Trong iOS 5.1.1 em thấy khi kéo từ trên xuống thì thấy có cái bảng xám xám, bảng đó dùng để làm gì?
6.Khi vừa RS máy thì ta JB, sau đó ta cần cài nhưng gì đầu tiên khi vào Cydia?
7. Khi cài WinterBoard thì biểu tượng của nó màu trắng và khi reset máy thì thấy nó biến mất? Tại sao?
1-iCloud, Nike + iPod và ứng dụng Twitter là các thành phần đã tích hợp sẵn trong fw nên bạn không thể xóa triệt để được
2-Vấn đề thay đỗi boot logo của IP trên ios5 là một việc tương đối khó(Mình mới thấy trên 3GS oldbootrom.Thực ra theo mình nghĩ là có thể dùng cách thay đổi file ảnh bằng cách truy nhập vào các file hệ thống nhưng điều này cũng dẫn đến lỗi treo máy...chưa thấy ai làm trên i4,i4s)
3-Bạn muốn tránh
hao pin IP thì hạn chế cài các file deb trên cydia và khi cài thì phải xem xét kỹ nó có tương thích hay không.Vì nếu bạn cài linh tinh sẽ gây đụng ứng dụng làm reboot máy liên tục và dẫn đến hao pin
4-Bạn
muốn thay đỗi chữ VinaPhone trên đầu máy thì bạn nên cydia tìm file zeppelin->settings:zeppelin thay đổi hình ảnh
5-
Trong iOS 5.1.1 bạn thấy khi kéo từ trên xuống thì thấy có cái bảng xám xám:đó là bản thông báo Notifications
Notification Center

Cuối cùng, người dùng iOS sẽ có thể tận hưởng một hệ thống notification hiệu quả của Apple, điều này sẽ đặt dấu chấm hết cho những pop-up khó chịu gây gián đoạn khi sử dụng. Với mục đích này, Apple đã xây dựng Notification Center, hoạt động như một trung tâm cung cấp mọi thông báo cho người sử dụng. Ở đó bạn sẽ tìm thấy một số công cụ như tin nhắn và email, thông báo lịch, mạng xã hội và cập nhật ứng dụng, cùng một số widget về cổ phiếu và thời tiết. Một câu hỏi đặt ra là Notification Center sẽ nằm ở đâu? Đơn giản là bạn chỉ cần đặt notification tại thanh bar down (iOS sẽ mặc định đặt Notification tại đây). Ngoài ra, Notification còn xuất hiện từ Lockscreen của thiết bị.

6-
Khi vừa RS máy thì ta JB, sau đó ta cần cài nhưng gì đầu tiên khi vào Cydia:Đầu tiên bạn cần add source vào cydia cụ thể:cydia.vn...sau đó cài appsync 5.0+ để cài các app crack còn muốn cài gì nữa thì bạn tự tìm hiểu
7-Khi cài WinterBoard thì biểu tượng của nó màu trắng và khi reset máy thì thấy nó biến mất? Tại sao?Về WinterBoard thì bạn cài phiên bản mới nhất sẽ không bị hiện tượng như trên hoặc nếu bị như trên là do WinterBoard cài đã đụng với ứng dụng cài trên cydia khác để không bị như vậy thì bạn sau khi RS xong cài appsync .. xong có thể cài WinterBoard luôn xem có bị như vậy nữa không

zxc6789

Xin các Pro giúp e :(( :((

Tình Hình Là con ip4 ios 6.1.3 của e liên tục về chế độ DFU mà gọi thì vẫn đổ chuông ( Màn hình đen thui ) bấm Home + power thì lại lên...1 ngày nó bị 2 3 lần ko lẽ bấm như vậy riết..Pro nào bít cách thoát hẳn chế độ DFU này thì giúp e vơi :((

bigboo

Tình Hình Là con ip4 ios 6.1.3 của e liên tục về chế độ DFU mà gọi thì vẫn đổ chuông ( Màn hình đen thui ) bấm Home + power thì lại lên...1 ngày nó bị 2 3 lần ko lẽ bấm như vậy riết..Pro nào bít cách thoát hẳn chế độ DFU này thì giúp e vơi :((

Restore xong jailbreak lại thử xem bạn

bigboo

1-iCloud, Nike + iPod và ứng dụng Twitter là các thành phần đã tích hợp sẵn trong fw nên bạn không thể xóa triệt để được
2-Vấn đề thay đỗi boot logo của IP trên ios5 là một việc tương đối khó(Mình mới thấy trên 3GS oldbootrom.Thực ra theo mình nghĩ là có thể dùng cách thay đổi file ảnh bằng cách truy nhập vào các file hệ thống nhưng điều này cũng dẫn đến lỗi treo máy...chưa thấy ai làm trên i4,i4s)
3-Bạn muốn tránh
hao pin IP thì hạn chế cài các file deb trên cydia và khi cài thì phải xem xét kỹ nó có tương thích hay không.Vì nếu bạn cài linh tinh sẽ gây đụng ứng dụng làm reboot máy liên tục và dẫn đến hao pin
4-Bạn
muốn thay đỗi chữ VinaPhone trên đầu máy thì bạn nên cydia tìm file zeppelin->settings:zeppelin thay đổi hình ảnh
5-
Trong iOS 5.1.1 bạn thấy khi kéo từ trên xuống thì thấy có cái bảng xám xám:đó là bản thông báo Notifications

6-
Khi vừa RS máy thì ta JB, sau đó ta cần cài nhưng gì đầu tiên khi vào Cydia:Đầu tiên bạn cần add source vào cydia cụ thể:cydia.vn...sau đó cài appsync 5.0+ để cài các app crack còn muốn cài gì nữa thì bạn tự tìm hiểu
7-Khi cài WinterBoard thì biểu tượng của nó màu trắng và khi reset máy thì thấy nó biến mất? Tại sao?Về WinterBoard thì bạn cài phiên bản mới nhất sẽ không bị hiện tượng như trên hoặc nếu bị như trên là do WinterBoard cài đã đụng với ứng dụng cài trên cydia khác để không bị như vậy thì bạn sau khi RS xong cài appsync .. xong có thể cài WinterBoard luôn xem có bị như vậy nữa không

App Twitter có thể xoá được
Muốn tránh hao pin thì có thể giảm độ sáng, tắt data, 3G, location, notification và những ứng dụng chạy ẩn