• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thảo luận] Downgrade iOS 4.0.2 xuống 4.0.1 không cần SHSH (SAI BÉT)

Status
Không mở trả lời sau này.

vipboy_9x

Moderator
Sao em thấy Mơ Hồ we dạ ta,nhờ A tài hướng dẫn củ thể được hem,em đọc mà hem hiểu gì hết,
nếu thật sự Dow suống được thì là 1 tin đáng Mừng cho iphone đang ở 4.0.2 rùi.
Đang chuẩn bị 1 con chuột bạch đây:ar!

Zenki

Super V.I.P
Dịch về cho anh em làm thử nhé

Mở file host trong C:\Windows\System32\drivers\etc

Thêm vào ở dưới cùng dòng " 74.208.105.171 gs.apple.com "

Sau khi làm xong bước đó, tiếp tục các bước sau

1. Tắt iPhone và kết nối với iTunes, khi kết nối iPhone sẽ được bật lên lại và Actiave
2. Vẫn giữ nguyên kết nối, tắt iPhone bằng cách thông thường
3. Khi iPhone đã tắt, tiến hành đưa iPhone về DFU
4. Sau khi về DFU thành công, tiến hành Shift + Restore iOS 4.0.1

TruongHan

Super V.I.P
Cũng đang có cây 4.0.2 đây,để test rồi reply sau :D
4 bước thực hiện đơn giản nhỉ,em tóm tắt lại vầy đúng không nhé ^^

Vào ổ C:\Windows\System32\drivers\etc sửa lại file host là 74.208.105.171 gs.apple.com

attachment.php

Sau khi sửa file host thì làm theo đúng 4 bước sau :

1-Trước tiên là tắt nguồn điện thoại,rồi gắn cáp kết nối với itunes.Khi gắn cáp thì IPhone sẽ tự động bật nguồn
2-Tiếp tục tắt nguồn IPhone (khi IPhone vẫn còn kết nối với itunes)
3-Đưa máy về chế độ DFU.
4-Nhấn phím Shift + restore bình thường với FW 4.0.1

AnhTu

Super V.I.P
Ý của chủ topic bên kia cũng bthường thôi, có nghĩa là ai kg biết gì về shsh chỉ cần làm vậy, mức độ hên xui là 90%, tùy thuộc vào máy của người đưa về 4.0.1 có shsh ở host cydia hay không thôi.

danny_guan

Mình đang tét 1 cây đây. Rất mong là được có gì sẽ trả lời cho ae bít sớm

Zenki

Super V.I.P
Giờ mới biết tại sao, nếu dùng 74.208.105.171 gs.apple.com, thì có nghĩa là SHSH đã được lưu lại trên Cydia. Cái này không có nghĩa là Downgrade về không cần dùng SHSH. Những máy chưa JB ở 4.0.1 hoặc ở 4.0.2 OTB thì vẫn không thể Downgrade cách này được!

Thêm vào tiêu đề là thảo luận tránh các bạn nhầm lẫn nhé!

danny_guan

ae ơi mình đã test thành công cây iphone 3GS FW 4.0.2 về FW 4.0.1 rồi,anh em nào lỡ up lên 4.0.2 thì nhanh chân đưa về FW 4.0.1 liền theo cách trên. Chúc thành công như mình.

TruongHan

Super V.I.P
ae ơi mình đã test thành công cây iphone 3GS FW 4.0.2 về FW 4.0.1 rồi,anh em nào lỡ up lên 4.0.2 thì nhanh chân đưa về FW 4.0.1 liền theo cách trên. Chúc thành công như mình.
Xác nhận hạ từ 4.0.2 về 4.0.1 theo cách này ok,không cần phải có shsh của 4.0.1 =D>=D>=D>

danny_guan

Giờ mới biết tại sao, nếu dùng 74.208.105.171 gs.apple.com, thì có nghĩa là SHSH đã được lưu lại trên Cydia. Cái này không có nghĩa là Downgrade về không cần dùng SHSH. Những máy chưa JB ở 4.0.1 hoặc ở 4.0.2 OTB thì vẫn không thể Downgrade cách này được!

Thêm vào tiêu đề là thảo luận tránh các bạn nhầm lẫn nhé!

Bạn nói vậy là không đúng vì máy mình lúc chưa up lên 4.0.2 thì máy đang là FW 3.1.2 thì làm gì có JB và lưu SHSH của FW 4.0.1

doananhtai

Xác nhận hạ từ 4.0.2 về 4.0.1 theo cách này ok,không cần phải có shsh của 4.0.1 =D>=D>=D>

Ngộ nhỉ... AnhTu và Zenki nhắc nhở mới giật mình xem lại cái địa chỉ IP thì té ngửa đó chính là IP của Cydia host.

Bạn kiểm tra lại thử xem.... cắm TinyUmbreilla vào lấy shsh 4.0.1 từ Cydia xem có được không rồi khẳng định là không shsh cho anh em mừng.
(chẳng lẽ cydia bây giờ lại kiêm luôn chuyện cung cấp shsh 4.0.1 không cần apple sao ????).

doananhtai

Bạn nói vậy là không đúng vì máy mình lúc chưa up lên 4.0.2 thì máy đang là FW 3.1.2 thì làm gì có JB và lưu SHSH của FW 4.0.1

Bồ SAI rồi.
Hễ có một lần lưu shsh (bất kể phiên bản nào) trên cydia.. thì cydia TỰ ĐỘNG lưu shsh cho bạn mỗi khi Apple ra phiên bản mới.... (không cần biết máy bạn mặt mũi hình thù ra sao)... thử TinyUmbreilla xem lấy 4.0.1 về được không ?

danny_guan

Bồ SAI rồi.
Hễ có một lần lưu shsh (bất kể phiên bản nào) trên cydia.. thì cydia TỰ ĐỘNG lưu shsh cho bạn mỗi khi Apple ra phiên bản mới.... (không cần biết máy bạn mặt mũi hình thù ra sao)... thử TinyUmbreilla xem lấy 4.0.1 về được không ?

Máy của e xài FW 3.1.2 và chưa lưu SHSH bao giờ nếu có Lưu thì lúc up lên FW 4.0.2 thì e đã xuống lại 3.1.2 được rồi. Nhưng câu trả lời của e là không hạ được. Em đã thử hết tất cả FW đều báo lỗi 3194

doananhtai

Máy của e xài FW 3.1.2 và chưa lưu SHSH bao giờ nếu có Lưu thì lúc up lên FW 4.0.2 thì e đã xuống lại 3.1.2 được rồi. Nhưng câu trả lời của e là không hạ được. Em đã thử hết tất cả FW đều báo lỗi 3194

Dùng TinyUmbreilla lấy shsh 4.0.1 về xem trước khi khẳng định bạn ơi...

danny_guan

Giờ e đã hạ xuống được rồi (theo cách trên) và unlock mới xong. thì dùng TinyUmbreilla chắc chắn là có SHSH rồi

doananhtai

Giờ e đã hạ xuống được rồi (theo cách trên) và unlock mới xong. thì dùng TinyUmbreilla chắc chắn là có SHSH rồi

Trời đất.... nếu dùng TinyUmbreilla mà có tức là "ĐÃ CÓ SHSH TRÊN CYDIA".... Nếu chưa có thì BÂY GIỜ ai cấp cho mà lấy..

Đừng khẳng định nữa... Xin làm ơn lấy dùm thử xem. cám ơn nhiều.

danny_guan

Trời đất.... nếu dùng TinyUmbreilla mà có tức là "ĐÃ CÓ SHSH TRÊN CYDIA".... Nếu chưa có thì BÂY GIỜ ai cấp cho mà lấy..

Đừng khẳng định nữa... Xin làm ơn lấy dùm thử xem. cám ơn nhiều.

ok để e thử liền

vipboy_9x

Moderator
Bạn dùng TinyUmbreilla 4.0.1 để lấy chưa Mà chắc chắn Thế ,nếu bạn lấy được bằng TinyUmbreilla thì chứng tỏ Máy bạn đã có shsh từ trướt.
đang test trên cây iphone nảy giờ mà vẫn 1 bệnh (3194) Đọc mấy bài viết thì thấy 3GS/3G thì thấy thành công nhiều Iphone 4 thì IT quá

Status
Không mở trả lời sau này.