• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận Games FIFA09

hungO2nokia

Không như các games FIFA trước đó,games lần này theo mình được biết và chơi thì trong control chỉ có phím số 5 (truyền) và phím số 0 (sút bóng).Ngoài ra không còn phím nào khác.

Như FIFA08 có cả phím chọt khe,tăng tốc,tạt bóng nhưng FIFA 09 lần này lại không.Vào khai báo lại control cũng ko được.Anh em nào Pro về games thì cho mình ý kiến và cách giải quyết nhé.

hutter

phím # để lật cánh bạn ạ. phím * để lách bóng phím 5 có thể chọc khe nữa. và đuổi lấy bóng. phím 0 cướp và sút bóng.

hungO2nokia

phím # để lật cánh bạn ạ. phím * để lách bóng phím 5 có thể chọc khe nữa. và đuổi lấy bóng. phím 0 cướp và sút bóng.

Tăng tốc độ khi đang dẫn bóng là phím nào nhỉ...:-?

dung1291985

Fifa 2009 cầu thủ AI cao hơn trước, bây h khó có thể 1 mình dê bóng từ sân mình sang đến khung thành nó mà sút đc như bản 08 ;) :))b-)

tantaimk

làm sao để đổi người vậy bro? mình bấm thử muh vẫn hem thấy đổi người j hết

tienlp

làm sao để đổi người vậy bro? mình bấm thử muh vẫn hem thấy đổi người j hết

phím A bác àh (hay phím 5 ấy) :D

P/S: FF09 Trọng tài j đâu mà dữ như cọp, hết hiệp đầu 8 thằng cầu thủ phe mình ăn thẻ vàng:O:O:O:O

redmask

Nhìn chung đồ họa game khá hơn chút nhưng chơi game lag hơn, không mượt như Fifa 08 (mình dùng N82). Game play kém hơn do chỉ còn dùng 2 phím (chắc là để thích hợp hơn với N81, N85, N96)
Mình xin bổ sung mấy skill bằng cách sau:
Đảo bóng: Khi đang di chuyển ấn phím ^ + v
Giật bóng: Khi đang di chuyển ấn phím > + <

xiaohuang

Game này cầu thủ đánh đầu mạnh khủng khiếp. Mình đã ăn được vài quả từ tình huống thủ môn máy phát bóng lên và tiền đạo đánh đầu từ giữa sân mà vào luôn.

Posted via Mobile Device

Qler2007

N73 chạy khá mượt, nhưng mà mình thì ko "rùa" như bác kia, bản này sút chán quá, bấm cho nó ra vạch xanh là "On Target" rùi, có trận sút 12 trái "On Target" được hết 12 :O :O. Game hơi lỗi, mình đá với MU đếm thấy nó sút có 7 trái mà khi hết trận nó báo tới... 43 trái, thua.......