• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận phân biệt iPhone 3GS WORLD / LOCKED

aktkce

Theo như lời nói link bạn đưa thì tức là ip's China Unicom vẫn là ip dc cung cấp từ apple's company...!? Chỉ thiếu chức năng wifi và phải sử dụng trên China program to install apps ??
Vậy mình có nên mua bản đó ở Vn ko bạn?

Zenki

Super V.I.P
Theo như lời nói link bạn đưa thì tức là ip's China Unicom vẫn là ip dc cung cấp từ apple's company...!? Chỉ thiếu chức năng wifi và phải sử dụng trên China program to install apps ??
Vậy mình có nên mua bản đó ở Vn ko bạn?
Ở VN thì mình không biết có hay không. Nhưng nếu mua thì suy nghĩ lại đi, xài iPhone mà không có WIFI thì bạn có chắc là muốn mua không :D

aktkce

vậy bạn có cách biết cách phân biệt ip xịn và ip dựng hôn :-/ ?

misstele

Mình có 1 con IP muốn hỏi mọi người. IP 3GS mình restore FW custom 3.1.2 dành cho bản lock thì itune báo lỗi còn restore bản world thì được nhưng active xong ko có sóng j hết. Mình đã thử vài lần rồi, hiện tại mình phải dùng FW gốc 3.1.2 và dùng blackra1n để JB và dùng blackra1n để cài snow trong blackra1n để có sóng (vì khi cài FW custom 3.1.2 world dùng cydia add source pdaviet cài blacknow vào rồi mà ko có sóng). Vậy IP 3GS của mình là gì world hay lock vậy.
Thêm 1 vấn đề nữa là mình mới vừa gặp 1 hiện tượng trên máy này là đang dùng bình thường tự nhiên gọi bất cứ số di động nào đều ko được chỉ gọi được điện thoại bàn. reboot lại vẫn vậy nhưng reboot tới lần thứ 3 là treo máy luôn. phải restore lại FW gốc và JB unlock lại.
Nếu mình hỏi ở đây ko đúng chỗ thì move bài viết dùm mình nha.

Germaniteen

Máy bạn LOCKED rồi, phải cài blacksn0w thì mới sóng gió đầy đủ!
-Muốn restore bản custom thì phải đưa về bản gốc trước!

misstele

Vậy sao mình cài FW custom 3.1.2 dành cho world thì được, nhưng lock thì báo lỗi FW? (Trước đây mình đã đưa về FW gốc xong mới up FW custom) nếu là lock thì sao lại báo lỗi FW ko đúng nhưng cài world thì ok nhưng ko thấy sóng, vào cydia cài blacknow thử vẫn ko có sóng luôn. IP này mình lấy từ bên Mỹ về (Mình cũng nghĩ nó là Lock) nhưng thấy lạ quá nên hỏi vậy thôi chứ vẫn dùng bình thường.

Zenki

Super V.I.P
Vậy sao mình cài FW custom 3.1.2 dành cho world thì được, nhưng lock thì báo lỗi FW? (Trước đây mình đã đưa về FW gốc xong mới up FW custom) nếu là lock thì sao lại báo lỗi FW ko đúng nhưng cài world thì ok nhưng ko thấy sóng, vào cydia cài blacknow thử vẫn ko có sóng luôn. IP này mình lấy từ bên Mỹ về (Mình cũng nghĩ nó là Lock) nhưng thấy lạ quá nên hỏi vậy thôi chứ vẫn dùng bình thường.
Báo lỗi khi Up FW Custom thì có liên quan gì tới Locked hoặc World đâu?

Muốn biết Locked hay World cứ đưa về hết FW gốc cho chuẩn FW và chuẩn Modem Firmware rồi lúc đó mới phân biệt được. Đưa về FW gốc máy nào không có sóng là máy Locked

q630666

Cho tớ hỏi là Phiên bản Quốc tế và phiên bản Lock đuợc unlock thì nó khác nhau cái gì?Vi thấy các bạn nói là nó vẫn dùng đc tất cả các mạng :D

Zenki

Super V.I.P
Cho tớ hỏi là Phiên bản Quốc tế và phiên bản Lock đuợc unlock thì nó khác nhau cái gì?Vi thấy các bạn nói là nó vẫn dùng đc tất cả các mạng :D
Đúng là phiên bản Quốc tế và Locked sau khi Unlock đều dùng được tất cả các mạng.

Khác nhau ở đây là phiên bản Quốc tế khi đang ở FW nào và BB nào cũng bắt được sóng của tất cả các mạng.

Còn phiên bản Locked khi đã nâng FW hoặc BB mà nếu chưa có Tool Unlock phù hợp thì không thể bắt sóng mạng nào được cả, đó là lý do tại sao khi ra các FW mới các máy Locked không thể lên ngay được nếu vẫn muốn nghe gọi!

phongtranvodoi

Em có con ip 3gs 16gb. Máy của em co ghi là MC131ZP. Ở bên ngoài hộp đều trùng với máy kể cả emei và không có logo của AT&T. không biết là bản world hay la lock????

Zenki

Super V.I.P
Em có con ip 3gs 16gb. Máy của em co ghi là MC131ZP. Ở bên ngoài hộp đều trùng với máy kể cả emei và không có logo của AT&T. không biết là bản world hay la lock????

Xem lại các hướng dẫn phân biệt ở trên đi bạn, đưa thông tin vậy cũng không biết World hay Lock được đâu

phongtranvodoi

HongKong ko có hàng LOCK nên vô tư, Model của máy sẽ có dạng MC131ZP, để ý chỗ tô đậm màu đỏ. Phân biệt vỏ ngoài của hộp thì hàng WORLD đằng sau sẽ ko có logo của AT&T, ngược lại.

Em phân biệt theo cách này mà. máy của em y chang thế này.

alvinkid

Theo mình biết thì máy bạn la world rồi. Đuôi ZP ở cuối cùng thì la world đó bạn.

trinam

Cho mình hỏi là mình mới mua con IP 3GS 16Gb
SF:3.1.2
SN:87942RDC3NP
Model:MC135LL
IMEI:012032002732104

Không biết đây là bản World hay Loked nên các bạn nào biết thì giúp mình với nhé!

Thanks!

MiNhon

mình dùng máy iphone 3gs mạng vodafone của australia , mình ko biết nâng firm thì máy mình dùng sim mạng khác có còn được ko?

Zenki

Super V.I.P
mình dùng máy iphone 3gs mạng vodafone của australia , mình ko biết nâng firm thì máy mình dùng sim mạng khác có còn được ko?

Nếu máy ký theo hợp đồng với Vodaphone của Au rồi thì không dùng với các Sim của mạng khác được đâu bạn!

pwnvhv

Cho mình hỏi là mình mới mua con IP 3G 16Gb
Version :3.1.2
SN:84833NH5Y7K
Model:MB496X
IMEI:01 171300 756723 8
Modem Firmware : 05.11.07

Không biết đây là bản World hay Loked ,bạn nào biết thì giúp mình với nhé!
CÁm ơn nhiều ! :D
(mình thấy úc với new zealand đều có đuôi X...hjx,ai giúp mình với!!!)

theanh1983

chào các bác.em đang xài con O2 XDAIIs,em đang dự tính chuyển sang xai con iphone.(mua máy cũ đã wa sử dụng) nhung kiến thức về iphone thì em mù tịt.có bác nào biết cách kiểm tra máy iphone như thế náo là hàng chính hãng hay hàng nhái,và ktra nhu thế nào là biết máy còn chạy tốt,cách nhận biết iphone phiên bản quốc tế.........nói chung là ktra tổng thể về iphone.đề em biết khỏi bị lừa,bán hàng nhái và bị lỗi.
em thank các bác nhiều