• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận phân biệt iPhone 3GS WORLD / LOCKED

Zenki

Super V.I.P
chào các bác.em đang xài con O2 XDAIIs,em đang dự tính chuyển sang xai con iphone.(mua máy cũ đã wa sử dụng) nhung kiến thức về iphone thì em mù tịt.có bác nào biết cách kiểm tra máy iphone như thế náo là hàng chính hãng hay hàng nhái,và ktra nhu thế nào là biết máy còn chạy tốt,cách nhận biết iphone phiên bản quốc tế.........nói chung là ktra tổng thể về iphone.đề em biết khỏi bị lừa,bán hàng nhái và bị lỗi.
em thank các bác nhiều
Những bài như thế trên khu vực iPhone có nhiều rồi, bạn bỏ ít thời gian ra tìm đọc là sẽ rõ thôi!

bomhangtan

làm thế nào để biết IP 3gs world

em mua con Ip 3Gs từ tháng 7 năm ngoái...hội bán hàng bảo đấy là bản world nhưng em chẳng biết làm thế nào để phân biệt world và lock nữa....
bác nào chỉ cho em với:)

TruongHan

Super V.I.P
Chịu khó đọc cái này tí nha :D
Vào Settings > General > About , kéo xuống cuối danh sách và tìm mục Model của máy. Sau đó bạn dò và kiểm tra model của máy bạn trong bảng dưới đây, bạn sẽ biết được xuất xứ của máy. Các cột 1 và 2 thể hiện Quốc gia và Nhà cung cấp dịch vụ mà máy của bạn ban đầu được cung cấp đến. Cột thư 3 (Bị khóa mạng) chỉ ra rằng máy của bạn có bị khóa vào mạng của nhà cung cấp dịch vụ này hay không. Nếu so sánh ở cột này với model máy của bạn mà bạn không thấy đánh dấu thì xin chúc mừng bạn: Bạn đang sở hữu một iPhone 3G phiên bản Quốc tế. Điều đó có nghĩa là bạn có thể nâng cấp hệ điều hành của máy một cách thoải mái mà không sợ bị khóa lại như những máy bị khóa mạng.
Nếu cột này có đánh dấu và cột tiếp theo (Có thể mở mạng...) cũng có đánh dấu: máy của bạn có thể được mở mạng từ xa bởi nhà cung cấp dịch vụ. Tuy nhiên, bạn phải trả một chi phí nhất định nào đó để bồi thường cho việc hủy hợp đồng thuê bao với nhà cung cấp dịch vụ này. Sau khi mở mạng, máy của bạn cũng trở thành máy phiên bản Quốc tế.

Germaniteen

Cái này cho 3G mod ơi. 3Gs thì khác rồi. Bác đưa cái Partnumber thử. VD: MC134ZP - >world. MC132NF -> locked

Phankien

Máy iP 3GS 32G của tôi có ghi FW 4.0.1(8A306); model: MC133VN; Modern firmware: 5.13.04, Bác xem bản này world hay lock, của nước nào vậy bác.

Zenki

Super V.I.P
Máy iP 3GS 32G của tôi có ghi FW 4.0.1(8A306); model: MC133VN; Modern firmware: 5.13.04, Bác xem bản này world hay lock, của nước nào vậy bác.

Thấy là VN nghi là của Việt Nam quá. World hay Locked thì không thể biết được.

dangngoc_1207

Topic này là nơi để các thành viên chia sẻ và thảo luận về cách nhận biết iPhone 3GS World - Lock! Các vấn đề lớn và được nhiều Người quan tâm thì có thể mở chủ đề riêng để tiện theo dõi! Mong các thành viên nhiệt tình ủng hộ!=D>=D>=D>​

Mình thấy thế này là dễ phân biệt nhất. CHo sim vào iphone xem có sóng không? Có sóng chuyển sang bước 2: xem máy đã JB chưa, nếu chưa thì kết luận: world, nếu đã JB rồi thì vào cydia xem có cài utralsnow không, nếu có thì là bản look, nếu ko có thì nó là bản world

F

Fatchic

Guest
Tôi thấy cách đơn giản nhất để phân biệt bản world và Lock là khi connect với Itunes, nhấn vô Device, lựa chọn Summary, tại mục Iphone nó có 5 dòng, trong đó dòng cuối hiển thị số phone của máy bạn, hoặc số imei hoặc iccid. Bản lock không có dòng thứ 5 này.

thqt1b

Đau đầu về IP

Hi các bro, mình đã đặt hàng 1 cây ip 3GS, tuần sau sẽ vê hàng. Mình pót bài này vì thú thật là mình rất lo lắng, tuy đã đọc khá nhiều về ip nhưng ko thể nào phân biệt nổi bản nào là LOCKED và WORLD ???. Lỡ tuần sau ra lụm về mà có gì or bị hớ thì....:((. Mong các bro chỉ dẫn or cho mình link sưu tầm, để mình nghiên cứu kỹ hơn nha. Đã từng dùng qua WM & Android nhưng thấy thằng ip này là khó nhất.
THANKS nhìu nhìu.

aktkce

Hi các bro, mình đã đặt hàng 1 cây ip 3GS, tuần sau sẽ vê hàng. Mình pót bài này vì thú thật là mình rất lo lắng, tuy đã đọc khá nhiều về ip nhưng ko thể nào phân biệt nổi bản nào là LOCKED và WORLD ???. Lỡ tuần sau ra lụm về mà có gì or bị hớ thì....:((. Mong các bro chỉ dẫn or cho mình link sưu tầm, để mình nghiên cứu kỹ hơn nha. Đã từng dùng qua WM & Android nhưng thấy thằng ip này là khó nhất.
THANKS nhìu nhìu.

Chậc... vụ này thì thật sự đầu hàng, chỉ có cách an toàn lúc lấy máy bác đem theo laptop bỏ vào nếu tự động activate là world và ngược lại thui!! @__@ Còn bác nào có tuyệt chiêu hơn thì xin học hỏi lun ^^!

Zenki

Super V.I.P
THANKS nhìu nhìu.

Đã đặt mua rồi còn đau đầu gì nữa?

Mua về mở máy ra, cho bất cứ SIM nào vào, cắm vào với iTunes, nếu máy tự động Activate và có sóng thì là máy World, còn không thì là Locked :D

dicobaa

Mình đã nói TỰ activate nghĩa là khi Restore xong, để nguyên kết nối giữa iPhone và iTunes nếu iTunes activate cho iPhone và iPhone có sóng thì máy đó là máy World, còn nếu không Activate được và không có sóng thì là bản Locked.

anh cho hoit tí. Lỡ "còn nếu không Activate được và không có sóng thì là bản Locked" thì có bị hỏng máy k ạ??? e gà lắm, giúp e tí nha ... Hì............. :p

HuynhThanh

anh cho hoit tí. Lỡ "còn nếu không Activate được và không có sóng thì là bản Locked" thì có bị hỏng máy k ạ??? e gà lắm, giúp e tí nha ... Hì............. :p

Bản lock thì bạn J.B rồi unlock là có sóng chứ có gì đâu mà hư máy!:O

taiphong

Sao máy mình ip 2g mà model lại là MB213B? theo bạn nói "B" là ip 3g đúng k? lạ nhỉ

LIENPHUONGVU

Mình vừa mới mua 1 con iphone 3gs , nhưng không biết cái này phiên bản quốc tế hay bản unlock , các anh em co biết thi giúp mình với .
Model: MC134NF ; Serial Number : 88931E4Z3NS
Thanks các bác nhiều lắm !!

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình vừa mới mua 1 con iphone 3gs , nhưng không biết cái này phiên bản quốc tế hay bản unlock , các anh em co biết thi giúp mình với .
Model: MC134NF ; Serial Number : 88931E4Z3NS
Thanks các bác nhiều lắm !!
hàng xuất sứ ở bỉ,lucxembourg hoặc pháp và là bản lock

Chỉnh sửa cuối: