• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận Soft cho 9300i - 9300

Taki7610

Unlock_GSM
thế chắc phải có phần mềm khác phải không bác mod ! e lại điên điên xóa cái font tv giờ cài lại nó báo lỗi ! kô biết tính sao ? e gà mờ mới sài con này nên chưa biết gì mong mod chỉ giúp

Bạn reset máy lại xem sao? Xem có hết không nhé.

doondj

e reset máy rồi ,kô hỗ trợ unicon key việt ,cái font việt nó chẳng intall được ! kô biết còn phần mềm đọc truyện nào hay hơn AdobeReader đọc được file pdf tiếng việt kô nhỉ mod ! đọc tài liệu word ,excel toàn ô vuông thế thì e sài con 1100i còn thích hơn !

VUHEO

BẠn ơi, có chắc rằng máy của bạn hoàn toàn tiếng Đức hay không?
Máy bạn không đọc được file *pdf tiếng Việt có 2 nguyên nhân:
- máy của bạn chưa cài đủ font Unicode cơ bản (Arỉal, Tahoma, Courier, Time)
- File *pdf của bạn không phải được convert từ document dùng Unicode.
Đừng đổ lỗi cho 9500 tôi bạn à, mình vẫn xài tốt tiếng Việt

huymobileo2

Nokia 9300 không bật được Bluetooth

Em mới tậu con n 9300 ,khi mở bluetooth thì no báo bluetooth eror ,có cần cài đặt gì thêm nửa không các bac , hay do máy mình bi hư bluetooth ,Anh Em nào xài n9300 qua rồi giúp đở mình nha cám ơn trước

VUHEO

cái này ít khi h7 hỏng mà chỉ do máy vọc quá bị lỗi, bác chịu khó format máy lại thử xem. Mở BT cho con này rất dễ: bám phím Chr và phím sang trái là mở BT

minhtuanmb

cái này ít khi h7 hỏng mà chỉ do máy vọc quá bị lỗi, bác chịu khó format máy lại thử xem. Mở BT cho con này rất dễ: bám phím Chr và phím sang trái là mở BT

Bạn ơi chỉ dùm mình cách fotmat máy 9300i nha

nguyenlong9300

Bạn ơi cho mình xin đường link để tải về từ điển A - V được không?. Tất cả các đường link trong này die hết rồi. Cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé.

hailua90

9300i không vào được danh bạ?

Em vừa tậu được 1 con 9300i mới nghịch được vài hôm thì không vào được danh bạ nữa k hiểu tại sao.Các chức năng khc vẫn bt.Bác nào có kinh nghệm chỉ em với.Thak...

Chỉnh sửa cuối:

joro1275

xin hỏi về nokia 9300

Chào cả nhà!

mình mới sử dụng nokia 9300, mình đang có thắc mắc là dòng 9300 cắm thẻ 1GB có nhận không? và dung lượng thẻ tối đa phù hợp với dòng này là bao nhiêu?
Mong cả nhà góp ý giúp mình!
Trân trọng cảm ơn!

MinhThang

Manager
Chào cả nhà!

mình mới sử dụng nokia 9300, mình đang có thắc mắc là dòng 9300 cắm thẻ 1GB có nhận không? và dung lượng thẻ tối đa phù hợp với dòng này là bao nhiêu?
Mong cả nhà góp ý giúp mình!
Trân trọng cảm ơn!

Lên google search bạn sẽ biết rõ hơn về thông số kỹ thuật cho dòng 9300.

joro1275

Lên google search bạn sẽ biết rõ hơn về thông số kỹ thuật cho dòng 9300.
Cám ơn bạn! mình search chưa thấy nên mới vào diễn đàn tham khảo ý kiến mọi người. chỉ là mình mới dùng 9300, mình cũng mới lấy thẻ MMC 1GB cắm vào nhưng máy ko nhận, mình đã cắm vào máy tính và format dạng FAT, đồng thời đưa máy về mặc định mà cũng ko được. Mình có tham khảo 1 số thông tin là 9300 ko nhận thẻ 1GB :( cả nhà có nhã ý và kinh nghiệm sử dụng thì chia sẻ giúp mình nhé!
Trân trọng!

saodoingoi142

Moderator
Cám ơn bạn! mình search chưa thấy nên mới vào diễn đàn tham khảo ý kiến mọi người. chỉ là mình mới dùng 9300, mình cũng mới lấy thẻ MMC 1GB cắm vào nhưng máy ko nhận, mình đã cắm vào máy tính và format dạng FAT, đồng thời đưa máy về mặc định mà cũng ko được. Mình có tham khảo 1 số thông tin là 9300 ko nhận thẻ 1GB :( cả nhà có nhã ý và kinh nghiệm sử dụng thì chia sẻ giúp mình nhé!
Trân trọng!

Bạn joro1275 thân mến!!!
Với dòng máy mà bạn đang dùng là máy 9300 hầu như bây giờ ít người còn sử dụng, nó được chạy nền Series 80 của hệ điều hành Symbian OS. Bộ nhớ trong 80 MB (có thể mở rộng lên đến 2GB với một thẻ nhớ MMC tùy chọn) cung cấp dung lượng lớn để lưu giữ File mà bạn muốn. Nokia 9300 hỗ trợ hoạt động trên ba băng tần GSM, mạng E-GPRS (EDGE) và WLAN 802.11g, ngoài ra nó còn có thể kết nối được qua hồng ngoại và Bluetooth.

Trường hợp của bạn không phải là máy 9300 không nhận được thẻ nhớ 1 GB đâu mà có thể máy bạn bị lỗi ở các chân rắc, các tiếp điểm ở chỗ khe cắm thẻ nhớ vào máy ấy!!!. Bây giờ bạn có thể đem máy của bạn đi đến các cửa hàng sữa chữa ĐTDĐ lớn, đáng tin cậy rồi nói với nhân viên kĩ thuật mở máy ra đo đọc và kiểm tra lại các tiếp điểm đó xem sao nha!!!

Chúc bạn may mắn và sớm khắc phục được lỗi này!!!;;)