• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

PhamHien

Bạn thoát khỏi chủ đề này và đọc một trong hai chủ đề ghim "chú ý" ngay bên dứơi chính là giới thiệu công cụ và cách làm đó!

Nightmare

Mình đang sử dụng HTC Touch I. Mình có một vấn đề hơi khó chịu một chút. Mình xài sim thuê bao Mobi, loại supersim. Không hiểu sao mỗi lần có người gọi điện đến nó cứ hiện lên luôn cả cái bảng menu dịch vụ supersim "STK service", lại phải tắt đi. Không hiểu có phải do xài cái ứng dụng giao diện Iphone hay không nhỉ? Mà ngay cả cái giao diện Iphone mình xài mấy hôm đầu ko sao, nhưng mấy hôm sau khi đang ở giao diện Iphone, tắt màn hình, khóa bằng s2u2 thì mỗi lần mở ra cái giao diện iphone tự tắt mất và trở lại giao diện Windows bình thường. Bạn nào gặp trường hợp như thế này chưa? Nếu ai biết xin chỉ mình cách khắc phục. Thanks.

PhamHien

Mình đang sử dụng HTC Touch I. Mình có một vấn đề hơi khó chịu một chút. Mình xài sim thuê bao Mobi, loại supersim. Không hiểu sao mỗi lần có người gọi điện đến nó cứ hiện lên luôn cả cái bảng menu dịch vụ supersim "STK service", lại phải tắt đi. Không hiểu có phải do xài cái ứng dụng giao diện Iphone hay không nhỉ? Mà ngay cả cái giao diện Iphone mình xài mấy hôm đầu ko sao, nhưng mấy hôm sau khi đang ở giao diện Iphone, tắt màn hình, khóa bằng s2u2 thì mỗi lần mở ra cái giao diện iphone tự tắt mất và trở lại giao diện Windows bình thường. Bạn nào gặp trường hợp như thế này chưa? Nếu ai biết xin chỉ mình cách khắc phục. Thanks.

1. Bạn thử vào chương trình quản lí SuperSIM để xem có options tắt bỏ chế độ trên không

2. Trong options của chương trình Ifont có thể phải chọn chế độ chạy tự động khi máy khởi động lại

Nightmare

Thank bác fanxien, e đã kiểm tra, trong chương trình quản lý supersim không có fần tắt, vì nó chỉ là các menu để gửi tin nhanh mà thôi. Chắc do ROM hay lỗi cái gì đó nó tự kích hoạt. Cái này thì e sống chung được.
Còn con Ifont thì nó hơi lỗi. e đã bỏ đánh dấu hết rồi, cả fần "Start with Windows" cũng đã bỏ đi mà mỗi lần SR nó vẫn tự load lên. Nói chung chắc em fải sống cùng với lũ thôi. Dù sao cũng thank bác again.

PhamHien

Thank bác fanxien, e đã kiểm tra, trong chương trình quản lý supersim không có fần tắt, vì nó chỉ là các menu để gửi tin nhanh mà thôi. Chắc do ROM hay lỗi cái gì đó nó tự kích hoạt. Cái này thì e sống chung được.
Còn con Ifont thì nó hơi lỗi. e đã bỏ đánh dấu hết rồi, cả fần "Start with Windows" cũng đã bỏ đi mà mỗi lần SR nó vẫn tự load lên. Nói chung chắc em fải sống cùng với lũ thôi. Dù sao cũng thank bác again.

Về Ifozn! ý bạn là muốn tắt nó đi hay là bật nó lên?
Mặc định của chwowng trình là khi bật máy thì giao diện Ifozn lên luôn! Muốn bỏ hẳn thì bạn gỡ ra còn muốn nó twj lên thì chọn "Start with Window"

Nightmare

Ý e muốn là khi SR lại máy thì nó không tự động load lên để khởi động nhanh hơn. Khi nào e thích thì bật lên. Vào settings thì mặc định nó đã đánh dấu "Start with Windows", em đã bỏ đánh dấu đi rồi, tuy nhiên khi SR lại thì nó vẫn cứ tự động load lên cùng Windows, vào kiểm tra lại settings thì vẫn thấy đã bỏ đánh dấu rồi.

Như vậy là con Ifozn này lỗi phần khởi động, luôn luôn tự load cùng win mà không cần biết settings đặt như thế nào.

chimcancook

Touch II không nhận thẻ nhớ !! làm sao đây

Em đang dùng con Tuoch II , thẻ nhớ vẫn hoạt động tốt , nhưng khi cho thẻ nhớ vào máy thì nó ghi là : Not isntalled . Giờ em phải làm sao để máy nhận thẻ nhớ hả mí anh :(:)((

AnhPheCT

Chuyện nhỏ Kiểm tra thẻ nhớ!!! Trên máy khác hoặc trên Vi tính nếu còn đọc được là Hư bộ đọc thẻ PPC còn ko đọc được là mua thẻ mới!!!! Chuyện đó là thường mà!!!! Có khó gì đâu!!! Tui cũng mới mua 2 thẻ nhớ 2G cho PPC của mình nè!!!!

lovelifedl

Không nhận thẻ nhớ trên touch II

Có bác nào gặp trường hợp HTC không đọc được thẻ nhớ không? Đã test thẻ trên PC và máy khác chạy bình thường.Nếu bị hư đầu đọc thẻ trên PPC thì sửa ở đâu và giá bao nhiêu mấy bác :D.

PhamHien

Có bác nào gặp trường hợp HTC không đọc được thẻ nhớ không? Đã test thẻ trên PC và máy khác chạy bình thường.Nếu bị hư đầu đọc thẻ trên PPC thì sửa ở đâu và giá bao nhiêu mấy bác :D.

bác tháo thẻ, Hard reset máy rồi tra thẻ nhớ vào thử lại xem sao nhé! Mà không nhận thẻ thì biểu hiện thế nào? Bạn vào Programe/ Files Explorer xem có thấy thẻ không đã

Chỉnh sửa cuối:

voocman2008

Mình đang xài Touch II, với cấu hình như sau:
ROM Version: 2.20.707.1R VWE
ROM Date: 10/02/07
Radio version: 03.07.09
Protocol Version: 4.1.13.51
ExtROM version: 2.20.707.101
Khi mình vào màn hình BOOT LOADER:
IPL: 2.20.0002
SPL: 2.20.0000

Mình đã unclock CID (chay mấy file Cert & Enable) rồi. Soft Reset xong, mình UpROM (các ROM down trong forum này về) được 3% đều báo lôi: "The image file is corrupted. Please check your Update Utility". Xong đó PPC tự khởi động lại, và vẫn chạy bình thường
Mình dùng VISTA ULTIMATE.
Mong các bạn hướng dẫn.
Cám ơn nhiều

HTC_Touchii

ae ơi cho tui hởi cái nì tí,việc là thế này . tui mới mua dc kon laptop và tui cài chương trình Acty syn 4.5 cho nó mà nó ko chịu,nó báo là phiên bản ko thích hợp.. Cai laptop của tui chạy win vista, mà tui search trong forum lai ko thấy chương trình nào hỗ trợ vista để kết nối với laptop. Vì thế nhờ các đại gia đi trước hỉu bít chỉ giáo dùm.

PhamHien

ae ơi cho tui hởi cái nì tí,việc là thế này . tui mới mua dc kon laptop và tui cài chương trình Acty syn 4.5 cho nó mà nó ko chịu,nó báo là phiên bản ko thích hợp.. Cai laptop của tui chạy win vista, mà tui search trong forum lai ko thấy chương trình nào hỗ trợ vista để kết nối với laptop. Vì thế nhờ các đại gia đi trước hỉu bít chỉ giáo dùm.

Bạn chú ý:
- Máy tính chạy Win XP: cài phần mềm Microsoft Active Synch 4.5(MAS)
- Máy tính chạy Win Vista: Cài phần mềm WMDC(Windows Mobile Device Center)
Hãy tìm và tải về nhé!

Tham khảo link: http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/help/synchronize/device-center.mspx

HTC_Touchii

ông fanxien nì cái gì cũng bit, pái fục
cảm ơn bạn đã hướng dẫn, giải toả nhìu vần đề cho gà mờ tui

minhcanvao

nếu bạn vao window media ma máy ko nhận thẻ của bạn thì mình có cách bắt máy phải nhận thẻ của bạn đấy,đầu tiên bạn cứ mở window media lên rồi cứ mở phần library ra rồi ấn menu/open file.../ bạn chọn đường đẫn đến thư mục chứa file ca nhạc của bạn / chọn lấy 1 bài rồi ấn play vậy là ok,sau khi ca nhạc băt đầu chạy thì bạn ấn vao chữ nowplaying và nhớ cái playlist cua nó vào,thế là máy lại nhận thẻ nhớ thôi=D>

àh anh fanxien cho mình hỏi luôn với,làm sao biết được tốc độ của thẻ là 150X nhỉ??? mà ko biết dòng HTC touch2 của mình có dùng được tai nghe blutooth kô nhỉ,đang định dành tiền mua lấy tai nghe blutooth để thỉnh thoảng nghe nhạc cho oai ;;) mà chỉ mình cách dùng tai nghe blutooth luôn nhe

Last edited by a moderator:

PhamHien

nếu bạn vao window media ma máy ko nhận thẻ của bạn thì mình có cách bắt máy phải nhận thẻ của bạn đấy,đầu tiên bạn cứ mở window media lên rồi cứ mở phần library ra rồi ấn menu/open file.../ bạn chọn đường đẫn đến thư mục chứa file ca nhạc của bạn / chọn lấy 1 bài rồi ấn play vậy là ok,sau khi ca nhạc băt đầu chạy thì bạn ấn vao chữ nowplaying và nhớ cái playlist cua nó vào,thế là máy lại nhận thẻ nhớ thôi=D>

àh anh fanxien cho mình hỏi luôn với,làm sao biết được tốc độ của thẻ là 150X nhỉ??? mà ko biết dòng HTC touch2 của mình có dùng được tai nghe blutooth kô nhỉ,đang định dành tiền mua lấy tai nghe blutooth để thỉnh thoảng nghe nhạc cho oai ;;) mà chỉ mình cách dùng tai nghe blutooth luôn nhe

- Khi bạn mua thẻ đã có tàii liệu đi kèm hoặc các thông số khi trên vỏ, hộp...
- Touch có hỗ trợ Bluetooth và kết nối đến tai nghe Bluetooth. Cách kết nối theo nguyên tắc chung như đối với các thiết bị BT khác. Hiện tại mình cũng đang dùng tai nghe BT để khi làm việc, lái xe... có thể nghe cuộc gọi cho kín đáo. Còn nghe nhạc thì không thử vì cái của mình chỉ có một tai à, nghe sẽ không hay.

Hoangdat_vista

Em đang dùng con Tuoch II , thẻ nhớ vẫn hoạt động tốt , nhưng khi cho thẻ nhớ vào máy thì nó ghi là : Not isntalled . Giờ em phải làm sao để máy nhận thẻ nhớ hả mí anh :(:)((

Dùng cồn loãng lau phần tiếp xúc của thẻ coi. Nguyên nhân nữa có thể do đụng soft. Vấn đề này mình đã gặp khi sài phần mềm pocketDOS

minhcanvao

mình định mua thẻ nhớ microSDHC 4G cua hang trance cho máy HTC touch2 nhưng ko biết mua thế lúc dùng có bị nặng máy không,tại bạn mình bảo máy hỗ trợ 2G thì chỉ nên mua thẻ 1G thôi,còn máy mình hỗ trợ 4G thì nên mua thẻ nhớ 2G là vừa,còn mua 4G thì dễ bị treo máy,mà mình không hiểu chữ "class 6" và chữ "class 2" ghi ở cạnh thẻ nhớ nghĩa là gì và chữ "microSDHC"có chữ "tm " bên cạnh nghĩa là ji,vì mình thấy có lúc nó có chữ "TM" bên cạnh chữ "microSDHC" lúc thì không thấy có,mình thấy thẻ nhớ microSDHC 4G (class 2) của hãng Scandisk có tốc độ đọc và tốc độ ghi nhanh hơn thẻ nhớ microSDHC 4G (class 6) của hãng transce,vậy mình nên mua cái nàomình đạng định đi mua nên mọng anh fanxien trả lời nhanh hộ 1 cái,
thank

huysmall

mình định mua thẻ nhớ microSDHC 4G cua hang trance cho máy HTC touch2 nhưng ko biết mua thế lúc dùng có bị nặng máy không,tại bạn mình bảo máy hỗ trợ 2G thì chỉ nên mua thẻ 1G thôi,còn máy mình hỗ trợ 4G thì nên mua thẻ nhớ 2G là vừa,còn mua 4G thì dễ bị treo máy,mà mình không hiểu chữ "class 6" và chữ "class 2" ghi ở cạnh thẻ nhớ nghĩa là gì và chữ "microSDHC"có chữ "tm " bên cạnh nghĩa là ji,vì mình thấy có lúc nó có chữ "TM" bên cạnh chữ "microSDHC" lúc thì không thấy có,mình thấy thẻ nhớ microSDHC 4G (class 2) của hãng Scandisk có tốc độ đọc và tốc độ ghi nhanh hơn thẻ nhớ microSDHC 4G (class 6) của hãng transce,vậy mình nên mua cái nàomình đạng định đi mua nên mọng anh fanxien trả lời nhanh hộ 1 cái,
thank

Thẻ nhớ hãng SanDisk chắc chắn class 2 nhanh hơn cả class 6 của Transcend rồi. Vì hàng Transcend ko thể so sánh với SanDisk dc bro. Vấn đề treo máy hay ko là do phần mềm giao tiếp thẻ nhớ và tùy chất lượng thẻ nữa. Chữ TM là viết tắt của "trade mark".
Với bản ROM 6.1 thì ko còn giới hạn ở 4GB nữa đâu. Bro có thể sử dụng cả 8GB đấy.

PhamHien

thank

- Máy của bạn dùng được thẻ nhớ dùng lượng cao (SDHC)nên khỏi lo
- Class 2, 4, 6...là phân loại thẻ theo "đời" (ra sau hay trước) còn tốc độ ghi-đọc (x1, x2..) mới quyết định sự nhanh chậm của việc ghi và xuất dữ liệu. Mỗi thẻ của hãng khác nhau thì tuy có cùng dung lượng nhưng tốc độ đọc-ghi có thể khác nhau chăng? Ngoài ra thẻ nhái, lởm cũng ảnh hưởng tới việc đọc ghi, bảo mật, bảo quản..dữ liệu!
- Khi mua thẻ, bạn nên chọn loại chính hãng mà mua. Với thẻ chính hãng mọi thông số của thẻ có thể kiểm tra trực tiếp qua trang web của nhà sản xuất & cung cấp
- Chữ TM có nghĩa là " Trade mark" đó, thường ghi để nói về thương hiệu một sản phẩm nào đó
Chúc bạn sớm mua được thẻ như ý!