• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chài ui, khổng cần wi-fi xài bình thường thui mà chỉ cần chưa tới 1 phút là tuột 1% thế mới kin dzị, nhưng mà xài đến tận lúc pin còn 10% hay 5% gì đó máy mới tắt lận !

Pin tụt vậy cũng còn nhiều nguyên nhân lắm (do chạy ngầm nhiều chương trình, pin chai, máy bị ăn nguồn.....) tốt nhất lấy cục pin khác test thử nếu không còn tình trạng vậy thì chắc chắn do cục pin và ngược lại. Thân!!!

T

thanhnguyen2k5

Guest
Thật là buồn, tại sao Atom chưa có pin dung lượng cao vậy nhỉ máy bro ?

Mình đang dùng ROM WM 6.1 PDAviet by sonblack không biết chương trình chạy nền có nhiều không nữa, với lại khi xài nghịch một hồi thấy máy rất nóng không hiểu là vì sao mấy bro nhỉ ? Vui lòng giải đáp giúp mình với, phải chi lúc đó mình mua con O2 Neo thì đỡ hơn con Atom này phải không mí bro ?

atomx

Pin tụt vậy cũng còn nhiều nguyên nhân lắm (do chạy ngầm nhiều chương trình, pin chai, máy bị ăn nguồn.....) tốt nhất lấy cục pin khác test thử nếu không còn tình trạng vậy thì chắc chắn do cục pin và ngược lại. Thân!!!

okie - pạn dùng pin khác thwr coi. mình trước đây cũng bị chai pin giống vậy. uc qua mua luôn viên mới. tất nhiên là dòng ppc thì hao pin rồi. pin mới của mình thì để chế độ chờ không swr dụng thoải mái đuoc 2 ngày. còn nếu chơi và truy cập mạng thì ạc ạc - tối về là phải sạc . nhwng thế cũng đuọc roài.

Thật là buồn, tại sao Atom chưa có pin dung lượng cao vậy nhỉ máy bro ?

Mình đang dùng ROM WM 6.1 PDAviet by sonblack không biết chương trình chạy nền có nhiều không nữa, với lại khi xài nghịch một hồi thấy máy rất nóng không hiểu là vì sao mấy bro nhỉ ? Vui lòng giải đáp giúp mình với, phải chi lúc đó mình mua con O2 Neo thì đỡ hơn con Atom này phải không mí bro ?

atom có pin dung lượng cao rồi. bạn lên mạng tra thử đi. mình chưa dùng nên cũng không hiểu chất lượng thế nào. sang bên mua ban điện thoại di động của mạng ttvnol.com mà tra

Last edited by a moderator:

metabolic

atom exec của em mà nghịch khoảng 15 phút thì đem là quần áo được luôn :| chả hiểu sao thế các bác ạ, mà pin cũng không tụt nhiều lắm

DahHa

Pin 99% là bình thường thôi bác, máy em cứ sạc xong rút ra là còn 99% ( trong khi dưới 10% vẫn nghe gọi được, còn 2% vẫn chưa bị tắt máy ).
AExec đúng là nhanh nóng thật nhưng cũng đâu phải nóng lắm đâu bác metabolic.

chanhtin1

các pác cho e hỏi sau khi sử dụng 1tg phần storage memory của máy chạy đầy vì thế khi nghe nhạc hay ng ta goi đến nhạc chi có khoảng 10s là tắt,mình mún reset lại bộ nhớ đó phải làm sao ? thx các pác trc

kamikazee2004

Em muốn up lại rom wm5

Em dùng atom wm6.1 os19209 mới của bác SonBlack nay muốn dùng lại wm5 thì phải làm như thế nào?

Medkid

Em dùng atom wm6.1 os19209 mới của bác SonBlack nay muốn dùng lại wm5 thì phải làm như thế nào?

down bản rom gốc 5.0 về rồi flash như bình thường: cắm cable vào rồi cho nó chạy, không được nữa thì đưa máy về bootloader camera+reset rồi cắm cable vào rồi cho file rom ấy chạy là xong.

imleeu

các pác cho e hỏi sau khi sử dụng 1tg phần storage memory của máy chạy đầy vì thế khi nghe nhạc hay ng ta goi đến nhạc chi có khoảng 10s là tắt,mình mún reset lại bộ nhớ đó phải làm sao ? thx các pác trc

bạn search trong diễn đàn nhưng ứng dụng giải phóng bộ nhớ í. ví dụ như freemem trong rom của medkid. cũng có nhiều phần mềm tương tự lắm. chịu khó search tí là ra bạn à. mà cái vụ nhạc chỉ có 10s là tắt thì mình chưa thấy bao giờ. hay do nguyên nhân khác. vì mình dùng nếu mà chạy nhiều ứng dụng thì nó chậm hẳn đi thôi chứ không bị như thế. hình như cũng có lần ở trong bản rom gì đó bị lỗi như thế. nghe nhạc khoảng một tí là tắt nhạc luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.