• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mic atom có vấn đề: nghe nói thì không sao, nhưng khi để chế độ ghi âm thì nó bị nhiễu quá , toàn tiếng xì xoẹt. có cách nào khắc phục để ghi tốt không pà con ơi.

Thử cài với một phần khác xem có còn bị tình trang vậy không chứ đàm thoại mà bình thường thì không chắc mic của bạn có vấn đề đâu. Thân!!!

atomx

Thử cài với một phần khác xem có còn bị tình trang vậy không chứ đàm thoại mà bình thường thì không chắc mic của bạn có vấn đề đâu. Thân!!!

hic - mình thử cài một đống phần mềm ghi âm rồi. nhưng không khắc phục được âm thanh ghi vào nó bị xì quá . nếu bật chế độ ghi âm lên không cần ghi gì cả mà tiếng xì của nó kinh lắm như tiếng dò tần số đài phát thanh vậy. hic chán quá:((

bibi2007

Lạ vậy ta bạn thử HS không cài PM gì xem còn bị tình trạng như vậy không nếu không còn chắc bạn cài soft nào dẫn tới hiện tượng đó thôi giờ phải kiểm tra từng bước một mới biết nguyên nhân ở đâu thôi bạn ạ. Thân!!!

Mình HS rồi, không cài bất cứ soft nào hết mà tình trạng vẫn như vậy. Hic... Sau đó mình up lại rom thì có radio, để vậy dùng đến tối là mất radio lại. À, mình down bản rom gốc ơ seeo2.com đó, bản mới nhất. Thật sự là pó tay, có bao giờ bản rom đó bị lỗi không bạn?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hic - mình thử cài một đống phần mềm ghi âm rồi. nhưng không khắc phục được âm thanh ghi vào nó bị xì quá . nếu bật chế độ ghi âm lên không cần ghi gì cả mà tiếng xì của nó kinh lắm như tiếng dò tần số đài phát thanh vậy. hic chán quá:((

Thử dùng recove của bản rom xem có còn tình trạng vậy không nếu vẫn không hết thử HS máy không cài PM nào ghi âm xem nếu vẫn bị mình nghĩ phần cứng bạn có vấn đề mang qua thợ kiểm tra thôi. Thân!!!

Mình HS rồi, không cài bất cứ soft nào hết mà tình trạng vẫn như vậy. Hic... Sau đó mình up lại rom thì có radio, để vậy dùng đến tối là mất radio lại. À, mình down bản rom gốc ơ seeo2.com đó, bản mới nhất. Thật sự là pó tay, có bao giờ bản rom đó bị lỗi không bạn?

Mình cũng đã từng dùng bản rom ở See02 không có tình trạng như bạn đang bị nếu bạn up rom đó vẫn bị thì chắc chắn phần cứng của bạn có vấn đề lại mang qua thợ thôi :p:p:p

T

Target_Locked

Guest
Các bạn cho mình hỏi về O2 Atom:
Hiện nay Atom có hàng nhái hay ko? Nếu có thì cách phân biệt?
Bạn mình mới mua 1 con Atom nhưng mình thấy nó kì kì ở 1 số điểm sau:
1. Pin xài rất mau hết, 1 ngày là xong (mức sử dụng bình thường)
2. Khi tháo pin ra thì ngày tháng+thời gian bị mất quay trở lại năm 2005
3. Vào settings/device information thì không thấy nói về CPU loại gì, tốc độ bao nhiêu...mà chỉ thấy ghi thông tin về RAM...
4. Pin thì đề "made in taiwan" máy thì đề "made in china"

Vậy 4 đặc điểm trên có phải là của Atom nó như vậy hay ko?

Thanks.

BadboyTA

Các bạn cho mình hỏi về O2 Atom:
Hiện nay Atom có hàng nhái hay ko? Nếu có thì cách phân biệt?
Bạn mình mới mua 1 con Atom nhưng mình thấy nó kì kì ở 1 số điểm sau:
1. Pin xài rất mau hết, 1 ngày là xong (mức sử dụng bình thường)
2. Khi tháo pin ra thì ngày tháng+thời gian bị mất quay trở lại năm 2005
3. Vào settings/device information thì không thấy nói về CPU loại gì, tốc độ bao nhiêu...mà chỉ thấy ghi thông tin về RAM...
4. Pin thì đề "made in taiwan" máy thì đề "made in china"

Vậy 4 đặc điểm trên có phải là của Atom nó như vậy hay ko?

Thanks.

1. Thời gian dùng pin của Atom có thể tử 1 - 2,5 ngày tùy theo mức độ sử dụng, bản ROM đang dùng, các thiết lập Power-saving... Lúc mới dùng, Atom của mình cũng chỉ được chưa đầy 1 ngày với mức độ sử dụng trung bình, ko đàm thoại, for real :D

2. Máy hầu hết những người bạn của mình và mình đều bị. Trong forum cũng có vài bros hỏi về vấn đề này. Hiện giờ mình cũng ko biết tại sao.

3. Device information chỗ nào nhỉ ? Settings > About ---> CPU type, RAM. System Info ---> some more details.

4. Pin made in Taiwan, máy made in China, sạc made in China. That's it

Mình chưa tận mắt nhìn thấy hàng nhái XDA Atom, nhưng theo mình muốn biết đúng hàng thật hay ko, cứ kiểm tra Bluetooth và Wi-fi. Hàng nhái hiện giờ do TQ sản xuất thường ko có các chức năng cao cấp như thế này. Cứ kiểm tra kĩ hoặc nhờ ai có kinh nghiệm.

Thân.

Tuan1412

1. Thời gian dùng pin của Atom có thể tử 1 - 2,5 ngày tùy theo mức độ sử dụng, bản ROM đang dùng, các thiết lập Power-saving... Lúc mới dùng, Atom của mình cũng chỉ được chưa đầy 1 ngày với mức độ sử dụng trung bình, ko đàm thoại, for real :D

2. Máy hầu hết những người bạn của mình và mình đều bị. Trong forum cũng có vài bros hỏi về vấn đề này. Hiện giờ mình cũng ko biết tại sao.

3. Device information chỗ nào nhỉ ? Settings > About ---> CPU type, RAM. System Info ---> some more details.

Mình chưa tận mắt nhìn thấy hàng nhái XDA Atom, nhưng theo mình muốn biết đúng hàng thật hay ko, cứ kiểm tra Bluetooth và Wi-fi. Hàng nhái hiện giờ do TQ sản xuất thường ko có các chức năng caoy. Cứ kiểm tra kĩ hoặc nhờ ai có kinh nghiệm.

Thân.

2.Thaó pin ra hải cài lại ngày giờ là do pin backup máy bạn kém hoặc đã chét rồi nên 0 lưu lại ngày giờ đc nữa.

Hàng nhái nếu có thường 0 chạy hê điều hành Mobile đâu.=D>

T

Target_Locked

Guest

Mình chưa tận mắt nhìn thấy hàng nhái XDA Atom, nhưng theo mình muốn biết đúng hàng thật hay ko, cứ kiểm tra Bluetooth và Wi-fi. Hàng nhái hiện giờ do TQ sản xuất thường ko có các chức năng cao cấp như thế này. Cứ kiểm tra kĩ hoặc nhờ ai có kinh nghiệm.

Thân.

Thanks pro đã trả lời.
Nếu vậy thì Atom ẹ quá, mình đang xài con O2 Magician mua 2-3 năm trước nhưng xài còn ngon hơn, tháo pin ra > 15 phút mà dữ liệu-ngày tháng vẫn còn, chỉ có điều là ko có Wifi thôi.
À còn 1 điểm nữa của Atom là nắp đậy pin ko có chốt cảm biến, khi tháo nắp sau ra thì vẫn bật máy lên được !!!
Cho mình hỏi thêm là con Atom của bạn hiện nay pin xài trung bình bao nhiêu ngày (mức độ nghe gọi vừa phải) ?
Thanks. :D

BadboyTA

2.Thaó pin ra hải cài lại ngày giờ là do pin backup máy bạn kém hoặc đã chét rồi nên 0 lưu lại ngày giờ đc nữa.

Bạn giải thích rõ cho mình với ? Máy mới mua 1 tháng, pin sạc đầy, tháo pin ra (chỉ vài giây) lắp lại vẫn bị reset time ?

Thanks pro đã trả lời.
Nếu vậy thì Atom ẹ quá, mình đang xài con O2 Magician mua 2-3 năm trước nhưng xài còn ngon hơn, tháo pin ra > 15 phút mà dữ liệu-ngày tháng vẫn còn, chỉ có điều là ko có Wifi thôi.
À còn 1 điểm nữa của Atom là nắp đậy pin ko có chốt cảm biến, khi tháo nắp sau ra thì vẫn bật máy lên được !!!
Cho mình hỏi thêm là con Atom của bạn hiện nay pin xài trung bình bao nhiêu ngày (mức độ nghe gọi vừa phải) ?
Thanks. :D

Mình chỉ ngán về vấn đề dùng pin thôi, đáng tiếc đó là đặc trưng các dòng PDA này. Bên EXEC có pin mod nhìn đã lắm. Ko biết Atom có ko. Hiện giờ trung bình là 1.5 - 2 ngày (Auto turn-off 2 mins, Backlight 30 secs)

lonebeast

Bác nào ngán cài lại giờ thì qua gặp bác Nguyễn Ngọc Cường mua phiên bản Lịch Phù Đổng mới nhất có luôn chức năng cập nhật giờ qua GPRS (rất chuẩn), khi nào tháo pin ra xong lắp vào chạy chương trình thế là xong.:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn giải thích rõ cho mình với ? Máy mới mua 1 tháng, pin sạc đầy, tháo pin ra (chỉ vài giây) lắp lại vẫn bị reset time ?

Đây là đặc điểm của của atom cứ tháo pin ra là phải lấy lại thời gian bạn ạ chứ không phải là do pin backup kém gì cả kể cả máy mới hoặc bất kỳ máy nào của dòng này đều bị tình trạng vậy. Thân!!!

Mình chỉ ngán về vấn đề dùng pin thôi, đáng tiếc đó là đặc trưng các dòng PDA này. Bên EXEC có pin mod nhìn đã lắm. Ko biết Atom có ko. Hiện giờ trung bình là 1.5 - 2 ngày (Auto turn-off 2 mins, Backlight 30 secs)

Hiện giờ atom chưa có pin dung lượng cao bạn nhé!!!! thân!

lynhan

tắc nguồn cho Atom exe

mình có 1 con Atom exe nhưng không biết làm sao tắc nguồn và tháo pin ra được, vì nhấn nút nguồn ở trên thì chỉ tắc đèn màn hinh thôi tín hiệu sóng (led) vẫn còn. có bạn nào biết không giúp mình tắc nguồn với cám ơn rất nhiều !!!!!

viendk

Chào các bác! Tôi có 1ấn đề mong các bác chỉ giáo dùm tí.
Tôi đang xài con Atom Exec đã úp lên WM6.1, hiện giờ tôi kô biết cách nào để kết nối được với bàn phím rời,hic. Bác nào có thể giúp dùm tôi tí, đang rất cần. Thanks

Nemmatlanh

mình có 1 con Atom exe nhưng không biết làm sao tắc nguồn và tháo pin ra được, vì nhấn nút nguồn ở trên thì chỉ tắc đèn màn hinh thôi tín hiệu sóng (led) vẫn còn. có bạn nào biết không giúp mình tắc nguồn với cám ơn rất nhiều !!!!!

Con này của bạn không tắt được hẳn nguồn đâu nhé,bạn chỉ cần nhấn nút Power rồi cứ thế mà rút Pin ra thôi,không sao cả đâu bạn ạ :D

@viendk: Cái này phải có 1 cái soft nữa để hỗ trợ mới được bạn ạ,mình mất mất rồi,bạn có thể sang Box Rom vào đúng Thread của Rom bạn đang dùng để xin xem sao nhé :)

duylong187

Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi tý:
- Máy mình là atom life, bản ROM 6.0, IPL 0.08
- Khi máy vừa khởi động xong, vào setting->system->Memory thì phần Program báo free là 22Mb. Nhưng khi vào các chương trình ứng dụng rồi thoát ra thì bộ nhớ suy giảm ngay, mặc dù mình đã vào phần Program Running để stop all hết rồi
- Bộ nhớ trống cứ thế tuột dần xuống và đến ngưỡng khoảng 14-15Mb thì máy chạy rất chậm...? SR thì lại tăng lên 22Mb.
- Vậy là do đâu mà bộ nhớ không hồi phục và các bạn có soft nào giải quyết được vấn đề trên không. Mình đã dùng thử SpaceMaker rồi mà cũng không được nên lại remove nó ra..
Các bản ROM đã dùng thử là WM5, WM6 ver B1 và ver B2 của seeO2
Cảm ơn các bạn nhiều nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi tý:
- Máy mình là atom life, bản ROM 6.0, IPL 0.08
- Khi máy vừa khởi động xong, vào setting->system->Memory thì phần Program báo free là 22Mb. Nhưng khi vào các chương trình ứng dụng rồi thoát ra thì bộ nhớ suy giảm ngay, mặc dù mình đã vào phần Program Running để stop all hết rồi
- Bộ nhớ trống cứ thế tuột dần xuống và đến ngưỡng khoảng 14-15Mb thì máy chạy rất chậm...? SR thì lại tăng lên 22Mb.
- Vậy là do đâu mà bộ nhớ không hồi phục và các bạn có soft nào giải quyết được vấn đề trên không. Mình đã dùng thử SpaceMaker rồi mà cũng không được nên lại remove nó ra..
Các bản ROM đã dùng thử là WM5, WM6 ver B1 và ver B2 của seeO2
Cảm ơn các bạn nhiều nhé

Khi chạy bất kỳ chương trình nào rồi thoát ra bộ nhớ đệm nó vẫn lưu trữ dùng soft cũng không giải quyết được nhiều cứ chạy cảm thấy chạy chậm thì RS lại là ổn ngay thôi. Thân!!!

T

thanhnguyen2k5

Guest
XDA Atom

Mình mua lại con Atom của người khác về xài nhưng thấy hao pin wá trời, xạc đến khi nó tắt đèn báo xạc rồi rút ra chỉ chưa đầy 1 phút sau là xuống còn 99% mặc dù mình đã giảm độ sáng màn hình xuống hết cỡ rồi, có phải là pin bị chai không mấy bro ?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình mua lại con Atom của người khác về xài nhưng thấy hao pin wá trời, xạc đến khi nó tắt đèn báo xạc rồi rút ra chỉ chưa đầy 1 phút sau là xuống còn 99% mặc dù mình đã giảm độ sáng màn hình xuống hết cỡ rồi, có phải là pin bị chai không mấy bro ?

Đó là do cục pin có vấn đề đó Bạn! Hãy thử bằng 1 cục pin khác để biết rõ vấn đề 100%! Chúc vui!:-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Bạn thử test bằng cách cứ vào wifi khoảng 2 - 3 phút pin giảm 1% và dưới 25% mà máy không tự tắt là OK roài còn không pin của bạn có dấu hiệu chai :D:D:D. Thân!!!

T

thanhnguyen2k5

Guest
Chài ui, khổng cần wi-fi xài bình thường thui mà chỉ cần chưa tới 1 phút là tuột 1% thế mới kin dzị, nhưng mà xài đến tận lúc pin còn 10% hay 5% gì đó máy mới tắt lận !

Status
Không mở trả lời sau này.