• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Bác ơi cho em hỏi mới các atom exec của em nó bị nhấp nháy lờ mờ đèn flash đăng sau máy (chỗ chụp ảnh đấy ạ) giờ em phải khắc phục làm sao kíu em mới nó cứ lờ mờ thế này hao pin nhắm

Bạn thử Up bản Rom khác xem sao,nếu không hết thì mình nghĩ đèn Flash của bạn sắp Die rồi đó :),ở HN thì có thể mang qua 114 Mai Hắc Đế để sửa nhé :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác ơi cho em hỏi mới các atom exec của em nó bị nhấp nháy lờ mờ đèn flash đăng sau máy (chỗ chụp ảnh đấy ạ) giờ em phải khắc phục làm sao kíu em mới nó cứ lờ mờ thế này hao pin nhắm

Đó là hiện tượng bình thường bạn ạ mình cũng đã dùng atom và nhận thấy rằng khi vào trong bóng tôi thì đèn flash hiện hơi mờ mờ nhưng dùng vẫn bình thường không thấy hiện tượng gì chẳng hiểu sao lại bị vậy nhưng dùng vẫn thấy bình thường bạn ạ. Thân!!!

BadboyTA

Tình trạng này cũng có một vài mem bị và cả mình nữa. Đúng như ChuHuyHoan nói, mình vẫn dùng Atom bình thường.

nhtt

sao không ai giúp mình cái ụ con Atom Exec bị co màn hình (co ở 4 cạnh, mổi cạnh co lại cách khung màn hình khoảng 1 milimet) các huyng đệ giúp mình với mình là lính mới không rành lắm. cầu cứu...cứu.

thứ chinh laị align screen

chanhtin1

có bác nào hướng dãn dùm minh cách copy sim vao contact voi,mình copy roai ma nó vừa hiện cả cái đã copy và lãn những số dt trong sim ra hết,mình muốn nó ko hiện danh ba trong sim ra phải làm sao?giúp dùm mình với,minh dang xai con atorm exec! Thx các pác trc!

chanhtin1

có bác nào hướng dãn dùm minh cách copy sim vao contact voi,mình copy roai ma nó vừa hiện cả cái đã copy và lãn những số dt trong sim ra hết,mình muốn nó ko hiện danh ba trong sim ra phải làm sao?giúp dùm mình với,minh dang xai con atorm exec! Thx các pác trc

BadboyTA

có bác nào hướng dãn dùm minh cách copy sim vao contact voi,mình copy roai ma nó vừa hiện cả cái đã copy và lãn những số dt trong sim ra hết,mình muốn nó ko hiện danh ba trong sim ra phải làm sao?giúp dùm mình với,minh dang xai con atorm exec! Thx các pác trc!

Sau khi bạn copy contacts từ SIM rồi, vào Advanced Settings, dòng Show SIM contacts chọn No

x_november_rain

Sử dụng atom life khi vào mangk

mình mới mua atom life, dùng rất ổn, chỉ có điều khi dùng wi fi, có 1 lỗi thường xuyên xảy ra là khi vào net, nó thường hiện ra thông báo connecting to: VF AU interner, connecting to GPRS, rồi sau đó hiện ra thôgn báo the remote party has ended this connention
tại sao lại có VF AU ở đây nhỉ, mà mới cả rõ ràng dùng wi fi, vậy mà sao nó lại báo connecting bằng GPRS được nhỉ
Giúp mình khắc phục lỗi này với:-??

chanhtin1

mình vao rùi đâu thấy dòng Advanced Settings dòng Show SIM contacts nào đâu ah bạn nào huong dẫn lại dùm mình với!

XuanTruong

Super V.I.P
có bác nào hướng dãn dùm minh cách copy sim vao contact voi,mình copy roai ma nó vừa hiện cả cái đã copy và lãn những số dt trong sim ra hết,mình muốn nó ko hiện danh ba trong sim ra phải làm sao?giúp dùm mình với,minh dang xai con atorm exec! Thx các pác trc

mình vao rùi đâu thấy dòng Advanced Settings dòng Show SIM contacts nào đâu ah bạn nào huong dẫn lại dùm mình với!

Bạn dùng chương trình Resco Registry cài vào máy, sau đó Vào Registry=>HKCU=>ControlPanel=>Phone=>Bạn chỉnh lại khóa ShowSim từ 1 sang 0 rồi khởi động lại PPC là OK ngay thôi! Chúc thành công!!!;;)=D>

luong

ATOM THÁO PIN RA CỨ PHẢI SET LẠI THỜI GIAN ???

Atom khi tháo Pin ra ngoài cứ phải cài đặt lại thời gian là sao? Xin mọi người giúp đỡ????? Rom 6.0.

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Atom khi tháo Pin ra ngoài cứ phải cài đặt lại thời gian là sao? Xin mọi người giúp đỡ????? Rom 6.0.

Dòng atom của Quata này là vậy nếu bạn tháo pin ra là phải đặt lại thời gian cho dù bạn up bất cứ bản rom nào. Thân!!!

luong

Dòng atom của Quata này là vậy nếu bạn tháo pin ra là phải đặt lại thời gian cho dù bạn up bất cứ bản rom nào. Thân!!!

vậy cục Pin trong main để làm gì vậy bạn?

Nemmatlanh

vậy cục Pin trong main để làm gì vậy bạn?

Pin SafeMode trong Main của máy bạn đã yếu rồi nên cứ tháo Pin ra là phải chỉnh lại thời gian đó.Nếu cảm thấy khó chịu thì có thể đem ra tiệm bảo người ta thay cho.Còn theo mình thì nó cũng chẳng sao cả đâu.Cứ để thế mà dùng,thỉng thoảng bỏ Pin ra thì chịu khó set lại Time là được :)

chanhtin1

Có bác nào hướng dẫn dùm mình cách copy danh bạ từ contact sang sim dùm với mình ko copy vào dc! thx các pác trước!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có bác nào hướng dẫn dùm mình cách copy danh bạ từ contact sang sim dùm với mình ko copy vào dc! thx các pác trước!

Bạn dùng sim manage nhé giải quyết được vấn đề của bạn đó. Thân!!!

bibi2007

Mình đang dùng con atom. Mấy ngày nay tự nhiên nó bị mất radio, minh up rom lại thí nó cỏadio lại. Nhưng được có 1 ngày lại bị mất tiếp. Mong được các bạn giúp đỡ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng con atom. Mấy ngày nay tự nhiên nó bị mất radio, minh up rom lại thí nó cỏadio lại. Nhưng được có 1 ngày lại bị mất tiếp. Mong được các bạn giúp đỡ

Lạ vậy ta bạn thử HS không cài PM gì xem còn bị tình trạng như vậy không nếu không còn chắc bạn cài soft nào dẫn tới hiện tượng đó thôi giờ phải kiểm tra từng bước một mới biết nguyên nhân ở đâu thôi bạn ạ. Thân!!!

atomx

mic atom có vấn đề: nghe nói thì không sao, nhưng khi để chế độ ghi âm thì nó bị nhiễu quá , toàn tiếng xì xoẹt. có cách nào khắc phục để ghi tốt không pà con ơi.

Status
Không mở trả lời sau này.