• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

conmagan

Em cũng mới dùng ATOM EXEC, đang tìm 1 con tai nghe Bluetooth, nhưng chưa thấy con nào OK mà có màn hình để hiện CallerID. Bác nào biết về loại này tư vấn với. Với lại giải pháp nghe nhạc qua tai nghe này có gì khác với các dìng máy cũ ko, có bác nào thử chưa, chia sẻ kinh nghiệm anh em với.

Vietvnn

Super V.I.P
Có con Atom thỉnh thoản bị tình trạng rút thẻ nhớ hoặc rút sim ra gắn vào báo No service bấm gọi DT hoặc bấm vào danh bạ không được, người ta gọi tới vẫn đổ chuông nhưng mình ko biết. mấy Pác cho ý kiến tớ tham khảo với.:D

ttt

Em cũng mới dùng ATOM EXEC, đang tìm 1 con tai nghe Bluetooth, nhưng chưa thấy con nào OK mà có màn hình để hiện CallerID. Bác nào biết về loại này tư vấn với. Với lại giải pháp nghe nhạc qua tai nghe này có gì khác với các dìng máy cũ ko, có bác nào thử chưa, chia sẻ kinh nghiệm anh em với.

Mình dùng Atom Exec với Sony HBH-662 thấy rất ổn.

DHL

Kết quả thế nào vậy ? Có bạn nào test thử chưa? Xin cho ý kiến đi. Mình muốn dùng nhưng chưa rành về PPC lắm, nên không dám thử.
Em đang dùng,máy chạy phe phé.Bác cài những thứ ví dụ: phông tiếng việt, ..vào này.
Xem lại cách hướng dẫn của Jojo nhé!
Thân=))

DHL

Tôi dùng con o2 atom, khi tin nhắn đến, mình bấm dismiss mà sao nhạc tin nhắn vẫn reng, đến hết nhạc thì nó mới tắt, có cách nào để khi mình dismiss hay reply thì nó tắt không ?

Dùng con o2 atom xách tay, nhưng trong phần region không có vietnam, ai biết cách nào thay đổi để khi mình nhập số dt bàn nó tư động thêm mã vùng đằng trước không ?

trong con atom của tớ, khi chụp hình xong nhấn close thì nó bị mất hình trên thanh Start, đó là bị lỗi gì thế, bác nào biết xin chỉ giúp
Trả lời nhe:
1- Chọn bản nhạc chuông nào ngắn thôi
2-Atom xách tay hay gì gì nữa xách tay thì Region cũng ko có VN aau
3-Hổng hiểu ý của Bác

suchuanb

Bạn nên mua tai nghe Bluetooth hiệu I-tech, model I-tech II-s, có thể nghe thoại + nhạc stereo tốt, hàng Taiwan, giá khoảng 700k. Chất lượng chấp nhận được mà giá lại tốt.
Bạn thấy bán tai nghe Bluetooth vừa nghe thoại và có thể nghe nhạc stereo tốt của Taiwan đó ở đâu vậy có thể cho tôi biết địa chỉ được không? nếu ở quanh HN thì tốt

cubo

Banned
Chất lượng nghe tạm,chỉ tội không biết tớ mua hàng dzỏm hay không sao mà nó tệ quá,cứ lắc qua lắc lại là nó gần như mất sóng,tiếp bụp bụp phát ra nghe khó chịu lắm
Đúng là câu "tiền nào của đó"

snoopy274

Tớ xài atom, khi mà mình gửi tin nhắn đi, nó gữi lại 1 tin nhắn báo là đã gữi tin nhắn thành công, mình nhấn dismiss rùi nhưng đèn tín hiều vẫn chớp màu đỏ!Mình phải làm sao để hết bị như vậy!

ttt

Thanks bác nhé, con này đẹp đấy, tuy nhiên bác có nghe nhạc được ko, chất lượng thế nào
SONY HBH 662 Chỉ dùng nghe điện thoại được thôi bạn à.
Còn tai để nghe nhạc thì mình chưa thử
Nghe nói nghe nhạc qua kết nối bluetooth cho chất lượng tiếng không được tốt:-/

Klinsi

em nghe nói Atom exec dùng con I-tech R 35 nghe ổn lắm mà,em cũng chưa có dịp được thử,loa ngoài của con Atom exec nghe nhỏ lắm ko biết dùng con R 35 có cải thiện ko

Huycl2507

em nghe nói Atom exec dùng con I-tech R 35 nghe ổn lắm mà,em cũng chưa có dịp được thử,loa ngoài của con Atom exec nghe nhỏ lắm ko biết dùng con R 35 có cải thiện ko

Minh thấy tai nghe R35 ổn đó bạn ạ,cho chất lượng cuộc gọi tốt,nghe nhạc cũng hay,và quan trọng là giá cả lại mềm:D

minhty

Nhac chuong

Các bác cho em hoi chút xíu nhe, e đang dùng con Atom, Em mới copy được một số file MP3 từ máy tính sang định cài làm nhạc chuông, có một số file thì cài được bình thường nhưng một số file thì lại không được, bác nào biết xin chỉ giáo. Thanks!

minhty

Xin lỗi các bác nhé, em định post bài vào mục thảo luận sử dụng dòng ATom nhưng không biết làm thế nào nên đành tạo chủ đề mới, mong các bác bỏ qua nếu không đúng quy định. Nhân đây cho em hỏi thêm 1 câu nữa nhé, em mới cài Call SMS Block nhưng không biết làm thế nào để add được từ danh bạ vào list. Bác nào biết chỉ dùm em 1 phát chư không mỗi lần dùng lại phải vào danh bạ/menu/edit rồi copy số rồi lại vào CSB paste vào list thì mất công quá. Thanks

Huycl2507

Các bác cho em hoi chút xíu nhe, e đang dùng con Atom, Em mới copy được một số file MP3 từ máy tính sang định cài làm nhạc chuông, có một số file thì cài được bình thường nhưng một số file thì lại không được, bác nào biết xin chỉ giáo. Thanks!

Bạn format lại các file MP3 thử xem nha.Chúc vui

minhty

Em mới sử dụng con Atom nên còn mờ mịt lắm, xin hỏi các bác mong các bác chỉ bảo cho em. Khi softreset lại máy nó có hiện lên khung auto config, nếu trả lời không thì dùng có vấn đề gì không, làm cách nào để không cho nó xuất hiện mỗi khi softreset, có xóa chương trình này đựoc không? xóa thì có làm sao không?

DHL

Em mới sử dụng con Atom nên còn mờ mịt lắm, xin hỏi các bác mong các bác chỉ bảo cho em. Khi softreset lại máy nó có hiện lên khung auto config, nếu trả lời không thì dùng có vấn đề gì không, làm cách nào để không cho nó xuất hiện mỗi khi softreset, có xóa chương trình này đựoc không? xóa thì có làm sao không?

Cái này theo tớ nghĩ là ko khắc phục đc. Tớ vọc Registry nát cả máy rồi mà khi SR vẫn còn!:-??

ngoc thinh

Con ATom này phải cái tội loa nhỏ quá.Mình có thể thay loa khác cho nó có được không vậy các bác.Nếu được thì thay loại gì và thay ở đâu ?

tigerer

ủa, có cái này hả? sao trước giờ em k thấy cái đó.vì em dùng ROM mới nhất. em nghĩ là bác thử upgrade cái ROM mới xem sao, tham khảo cái website chính của nó www.seeO2.com xem có trùng với cái ROM mới nhất của nó không,(vào System, vào System infor) nếu không em đưa cho.

thân

Status
Không mở trả lời sau này.