• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

tigerer

Tớ xài atom, khi mà mình gửi tin nhắn đi, nó gữi lại 1 tin nhắn báo là đã gữi tin nhắn thành công, mình nhấn dismiss rùi nhưng đèn tín hiều vẫn chớp màu đỏ!Mình phải làm sao để hết bị như vậy!

chắc là trong pah62n setting, sound & notification, chỗ "flash light for" bác chọn nó chứ gì, nếu bác không thích thì bỏ tùy chọn đi hoặc chọn 5 phút thì Ok:D .

Mình mới xài con Atom thấy có hiện tượng máy bị tắt màn hình và tự động khởi động lại khi vỗ mạnh vào thành máy. Không biết máy bị lỗi hay là do lực mạnh quá nên pin lỏng. Thực sự, em thấy vỏ Atom không chắc chắn cho lắm.

em xin bác, con Atom mà bác vỗ đến nỗi tắt máy thì em xin thua. Nhưng quả thật là con Atom của em không hề hấn gì với việc "vỗ", em rớt hoài mà k sao:D .
em nghĩ chắc do pin lỏng thôi , không đáng ngại.

Mấy bác cho em hỏi là có thể dùng bàn phím hồng ngoại của Atom Exec cho Atom ko? nếu có thì có thể đặt mua ở đâu và giá cả bi nhiu vậy? hoặc có bàn phím kết nối wa USB ko vậy, hôm trước có thấy ảnh chụp dùng cho con o2 khác, trông pro dễ sợ lun
tiếp nữa, ko bít do cách em sạc pin hay do sx, máy em dùng mau hết pin lém, nếu mà để ở trạng thái bt (ko mở màn hình) thì dùng gần 2 ngày, còn sử dụng bậy bạ thì sáng sạc xong là tối phải sạc lại rùi, định mua cục pin mới lun, giá khoảng bi nhiêu vậy mấy bác

nó đây nè http://www.seeo2.com/support/XdaAtom/template/XdaAtomAccessories.vm#irkeyboard
vì em không đang ở VN nên không biết giá cả, nhưng sài tốt lắm và được cả cho 2 loại atom. còn kết nối qua USB thì em chưa nghe.
còn nữa, pin của ATOM là vậy, bác chỉnh màn hình đừng sáng quá và các chế độ nghỉ, chờ của màn hình vừa phảithì cũng ok thôi. Với lại , gọi,nghe nhạc và dùng wi-fi là chúa tốn pin. Đừng mua pin mới chi cho tốn tiền bác ạ...:-/

Last edited by a moderator:

minhty

Cảm ơn bạn Tigerer, tôi đang dùng bản Rom 20060426B1WWE, Radio R060428N_MN1ARC_RS00049. Trong Seeo2 tôi thấy Rom thì vẫn như vậy chỉ có phần Radio thì thấy hơi khác một chút: R060428N_MN1ARC_RS00052. Tôi chưa tải về vì vẫn chưa có can đảm upgrade cái ROM mới. Tôi cứ nghĩ đã là Atom thì ban đầu nó phải lên cái autoconfig chứ, chỉ khi nào mình biết cách vọc thì nó mới không lên nữa

O2 Atom

Mình nghe nói Atom có thể làm GPS phải ko vậy ? Nếu đúng vậy thì làm sao để set up nó... Có ai biết ko vậy ?

Vietvnn

Super V.I.P
snoopy274 nói:
Tớ xài atom, khi mà mình gửi tin nhắn đi, nó gữi lại 1 tin nhắn báo là đã gữi tin nhắn thành công, mình nhấn dismiss rùi nhưng đèn tín hiều vẫn chớp màu đỏ!Mình phải làm sao để hết bị như vậy!
chắc là trong pah62n setting, sound & notification, chỗ "flash light for" bác chọn nó chứ gì, nếu bác không thích thì bỏ tùy chọn đi hoặc chọn 5 phút thì Ok:D .

khi có thông báo đã gữi tin snoopy274 đợi khoãn và s rồi bấm dismiss hoặc xóa chứ đừng bấm ngay, như thế sẽ không bị tình trạng nháy đèn

Vietvnn

Super V.I.P
longlangtu nói:
Mấy bác cho em hỏi là có thể dùng bàn phím hồng ngoại của Atom Exec cho Atom ko? nếu có thì có thể đặt mua ở đâu và giá cả bi nhiu vậy? hoặc có bàn phím kết nối wa USB ko vậy, hôm trước có thấy ảnh chụp dùng cho con o2 khác, trông pro dễ sợ lun
longlangtu vào đây xem nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=779

Ý của bác là xóa đi rồi copy lại hay như thế nào bác nói lại cho em nhé, em dốt máy tính lắm
là định dạng lại file mp3 đó, chuyển sang layer3 là ok đó

ngoc thinh

Bạn lên google gõ " ImTOO MP3 WAV Converter " để tải trương trình Converter
file MP3 sau đó vòa crackfind.com đểt tìm Crack. Converter file MP3 nào máy ko đọc được là xong.Trương trình này sử dụng dễ lắm.Cố lên nhé

zero

file MP3 sau đó vòa crackfind.com đểt tìm Crack. Converter file MP3 nào máy ko đọc được là xong.Trương trình này sử dụng dễ lắm.Cố lên nhé

Thank ! bạn . Mình cĩng đang bị tình trạng như thế.Để mình thử xem

toohot

Bác nào định xài bàn phím hồng ngoại => ko nên xài, vì quá nhạy nên khi bác đánh 1 chữ nó sẽ nhảy ra 2,3 chữ, rất bực mình. Ngoài ra nếu bác nào khắc phục đuợc lỗi này nó rẩt đáng xài. Tính năng chỉnh độ nhạy, độ nhanh ko ăn thua.

về vấn đề nhạc chuông: đúng là loa ngoài của Atom Exex nhỏ thật, lam sao cho no to mồm ra đuợc nhỉ. Bác nào biết thì chỉ dùm.
ah, thực sự màn hình của Atom Exec chỉ có 65k màu thôi ko đến 262k đâu, đã kiểm tra bằng SKtool, ko hiểu thông tin đăng trên quảng cáo thực sự là như thế nào (để lừa người chăng) b-)

Last edited by a moderator:

minhty

Chào bạn ngoc thinh, tôi làm theo hướng dẫn của bạn và đã làm được rồi. Bạn cho hỏi thêm 1 chút chương trình kia có thể cắt file MP3 ra làm nhiều mảnh không? Để cho đỡ tốn bộ nhớ của máy í mà. Thanks

longlangtu

xxxx

Mình nghe nói Atom có thể làm GPS phải ko vậy ? Nếu đúng vậy thì làm sao để set up nó... Có ai biết ko vậy ?

Atom ko có phần cứng GPS đâu bạn, đó chỉ là phần mềm hổ trợ GPS thôi, bạn mua thêm một bluetooth GPS nữa mới đc

longlangtu

xxxx

em hỏi luôn, dùng bàn fím hồng ngoại có cần 2 mắt IR hường vào nhau ko hả mấy bác

HuuTien

em hỏi luôn, dùng bàn fím hồng ngoại có cần 2 mắt IR hường vào nhau ko hả mấy bác

Nguyyên tắc của giao tiếp hồng ngoại là phải"thấy nhau"giữa 2 thiết bị không có vật cản!
Như vậy thì như longlangtu nói là chính xác rồi :D

longlangtu

xxxx

hix, nếu cứ theo đúng nguyên tắc đó thì quả thật dùng bàn phím hông ngoại bất lợi wá, mà dung bluetooth thì đến 130$ một cái, vỡ mộng rùi

O2 Atom

Cứu dùm O2 Atom mất Hidden Storage

Hic... Các bác cứu dùm em cái... Bữa táy máy sao format luôn cái Hidden Storage.. Giờ cái máy nó khùng khùng điên điên luôn goy... Ko mở được O2 Media, khởi động thì chậm, Wi-Fi thì nữa tỉnh nữa mê... hic hic... Có cách nào cứu được ko mấy bác...:(( :((

nthntcl

Nghe nhạc bằng BT

SONY HBH 662 Chỉ dùng nghe điện thoại được thôi bạn à.
Còn tai để nghe nhạc thì mình chưa thử
Nghe nói nghe nhạc qua kết nối bluetooth cho chất lượng tiếng không được tốt:-/

Để nghe nhạc chất lượng cao thì dùng SE HBH-DS970, vừa nghe nhạc, vừa nghe điện thọai.Em đang tìm mua, ở Sài Gòn, chỗ nào bán, các bác chỉ dùm em.

Klinsi

về vấn đề nhạc chuông: đúng là loa ngoài của Atom Exex nhỏ thật, lam sao cho no to mồm ra đuợc nhỉ. Bác nào biết thì chỉ dùm.
ah, thực sự màn hình của Atom Exec chỉ có 65k màu thôi ko đến 262k đâu, đã kiểm tra bằng SKtool, ko hiểu thông tin đăng trên quảng cáo thực sự là như thế nào (để lừa người chăng) b-)

Sao lại màn hình 65K Kiểm tra bằng cách nào bác ơi

kainz

Tôi mới mua một con ATom xài rồi, còn mới khoảng 90% nhưng không biết tại sao loa ngoài nhỏ quá !? không biết uprom mới có cải thiện ko (phiên bản rom ? )các bác hay có thể thay loa khác và loại gì ? lỡ mua rồi, chán quá ! giúp em với !

LuongQuang

Super V.I.P
Bản thân dòng ATOM do Quanta sản xuất là có nhược điểm loa và phone nghe rất bé so với các dòng máy của HTC sản xuất. :(
Cách khắc phục theo tớ thì có nhưng cũng không khả thi lắm: Thay loa để có loa to hơn =)) , hoặc điều chỉnh Equalizer theo hình sau để tối ưu âm thanh

Mong rằng sẽ giúp bạn được phần nào cải thiện chất lượng của nó!

Chúc vui! :D

HungNam

Chào Bác LuongQuang.

Cái chương trình Equalizer mà bác giới thiệu ở trên là chương trình nào vậy bác ? Em tìm trong máy mà không thấy. Nó là chương trình cài đặt thêm hay là có sẵn vậy ?

Mong bác chỉ giùm. Cảm ơn !

ttt

Start>Programs>Equalizer bạn tìm đi nó có sẵn trong máy mà.

Status
Không mở trả lời sau này.