• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyenson318

Mình muốn hiện những bộ nhớ này bạn ạ. Trước này mình muốn hiện lên thì dùng Softick Card Export kết nối với máy là nó hiện nhưng giờ mính muốn hiện trực tiếp trên PPC. Mình cũng đã dow 2 file đó về dùng rồi nhưng cũng chẳng biết làm thế nào, bạn biết xin cho lời chỉ giáo. Thanks

Bạn chỉ cần chạy soft Hiden partition, sau đó khởi động lại PPC rồi dùng trình quản lý file là thấy ngay.

Cesc

Con Atom Exec của mình hiện cứ ấn phím tin nhắn ( phím cứng ý ) thì nó báo lỗi:
error opening the shortcut or locating the target filename
Vậy là sao các bác?

Nemmatlanh

Vậy là sao các bác?

ShortCut của nút tin nhắn của bạn đã bị lỗi rồi.Bạn chỉ cần làm như sau:
Bạn vào StartMenu,Setting,Personal,Button,bạn vào đó chỉnh lại nút đó thành nút tin nhắn như cũ nhé.Chúc vui!

timhieu

Vậy là sao các bác?

Bạn vào Start ---> Settings---> Buttons---> trong ô 1-Select a button: bạn tick vào Messaging(hình bìa thư) ---> trong ô 2-Assign a program: bạn tick 1 chương trình bất kỳ nào đấy, rồi bạn vẫn tiếp tục tick lại chương trình Messaging ---> xong tick OK
Thế là bấm phím cứng bìa thư được rồi đấy, Bạn nhé!

(Khi xong rồi thì đừng vào phần Buttons nữa, sẽ lỗi tương tự, mà nếu có lỗi thì khắc phục làm lại như trên!)

gacondangyeu

Mấy pro đại ca, cho em hỏi, em mới mua con ATOM, mà hồi trước xài O2 MINI có càch nào backup tấc cả thông tin, dữ liệu như ( lịch hẹn, contack, word, excel qua ATOm mới ko, da test SBS backup, nhưng ko dc , ty

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy pro đại ca, cho em hỏi, em mới mua con ATOM, mà hồi trước xài O2 MINI có càch nào backup tấc cả thông tin, dữ liệu như ( lịch hẹn, contack, word, excel qua ATOm mới ko, da test SBS backup, nhưng ko dc , ty

Cái đó cũng dễ thôi word và excel thì có thể cop trực tiếp được còn lịch hẹn và contack bạn backup qua AS là được nhé. Thân!!!!

tiennam

Vào Windows\Start menu\Programs mà xoá nhé
Nó không có nút nào để xóa cả. Ở trong program mình chỉ thấy ấn kích hoạt chương trình thôi chứ k thấy menu nào nữa cả.

Huycl2507

Nó không có nút nào để xóa cả. Ở trong program mình chỉ thấy ấn kích hoạt chương trình thôi chứ k thấy menu nào nữa cả.

Nhấn và giữ ngay file đó sẽ xuất hiện 1 menu, chọn delete.

timhieu

Các bạn cho mình hỏi 1 tý, mình mới mua O2 Xda Atom, về có dùng.
Và không biết làm sao lại tạo ở trong program nhiều shortcut giống nhau của 1 chương trình. Mình muốn xóa nó đi thì làm ntn? Cảm ơn các bạn nhiều!

Bạn ơi, ý của Bác SM Utxd đúng rồi, có thể bạn chưa rõ! Bạn dùng chương trình Resco Explorer, vào Windows\Start Menu\Programs\ (rồi nhấn và giữ file muốn xóa --> delete)
Bạn nhé!

nguyen126

Mấy bạn cho mình hỏi:
- Mục "Call duration" của Atom Exexc xem như thế nào?
- Có xoá được không?vì khi mua máy hỏi người ta làm sao biết máy cũ,máy mới người ta bảo xem call duration,mà mình nhớ mấy dòng máy khác,mục này có thể xoá được.
- Các bạn chỉ giúp mình cách chọn nhạc MP3 để làm nhạc cho "Incoming Message" với;kinh nghiệm của mấy bài trước là không nên chọn nhạc MP3 cho tin nhắn quá dài,nó có thể hát hết cả bài mới ngưng.Điều này kiểm chứng rồi,ông anh mình xài Atom đã bị.Mình mới được tặng con Atom Exec,vẫn chưa dùng thạo lắm,các bạn giúp với nhé!
Cám ơn!
-Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Cesc Xem Bài gửi
Vậy là sao các bác?
Lỗi này mình cũng gặp rồi,theo mình để ý;cứ mỗi lần mình chạy chương trình "Themes Master" ,vào đó chọn đi chọn lại Theme;thoát ra là nó bị à.
Giải quyết như cách các bạn ở trên hướng dẫn: chọn chức năng khác cho phím Message,rồi trở lại chọn chức năng Messaging
Start/Setting/Buttons/

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy bạn cho mình hỏi:
- Mục "Call duration" của Atom Exexc xem như thế nào?
- Có xoá được không?vì khi mua máy hỏi người ta làm sao biết máy cũ,máy mới người ta bảo xem call duration,mà mình nhớ mấy dòng máy khác,mục này có thể xoá được.
- Các bạn chỉ giúp mình cách chọn nhạc MP3 để làm nhạc cho "Incoming Message" với;kinh nghiệm của mấy bài trước là không nên chọn nhạc MP3 cho tin nhắn quá dài,nó có thể hát hết cả bài mới ngưng.Điều này kiểm chứng rồi,ông anh mình xài Atom đã bị.Mình mới được tặng con Atom Exec,vẫn chưa dùng thạo lắm,các bạn giúp với nhé!
Cám ơn!
-Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Cesc Xem Bài gửi
Vậy là sao các bác?
Lỗi này mình cũng gặp rồi,theo mình để ý;cứ mỗi lần mình chạy chương trình "Themes Master" ,vào đó chọn đi chọn lại Theme;thoát ra là nó bị à.
Giải quyết như cách các bạn ở trên hướng dẫn: chọn chức năng khác cho phím Message,rồi trở lại chọn chức năng Messaging
Start/Setting/Buttons/

Mục Call duration này có thể xóa được bạn ạ nếu xem máy để mua mà dựa vào cái này để làm tiêu chí thì không nên tý nào. Mua máy trước hết phải xem chất máy: nghe gọi tốt, lướt web ầm ầm, loa không dè, máy chạy nhiều ứng dụng không bị treo.... thì mới là máy ngon. Còn nhạc chuông cho SMS bạn cứ cop nhạc thẳng vào window của máy là được. Lỗi error opening the shortcut or locating the target filename bạn đọc bài của nemmatlanh đã có hướng dẫn cũ thể. Chúc vui!!!!

mdapro

Up Rom cho Atom em thấy có ExtRom, vậy cái này làm thế nào để Hide nó lên và sử dụng như 1 bộ nhớ bt giống ExtRom của HTC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Up Rom cho Atom em thấy có ExtRom, vậy cái này làm thế nào để Hide nó lên và sử dụng như 1 bộ nhớ bt giống ExtRom của HTC

Tôi cũng đã vọc như bạn nhưng không thể nào làm cho nó hiện lên được chỉ có cách dùng Softick Card Export cho nó hiện lên trên PC nhưng không thể nào del hoặc làm gì được hix..

hanoio2

bác nào cho tớ hỏi ở con Atom Life, mục CPU Profile : có Auto, best perfomance, best power, thì mình nên chọn phần nào.

bkav3003

mình nghe nói o2 dòng atom chạy thường hay bị treo máy,chạy ứng dụng củng ko dược tron ru cho lắm,có đúng ko vậy.con atom life mới vừa xuất hiện xài có tốt ko vậy các pác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình nghe nói o2 dòng atom chạy thường hay bị treo máy,chạy ứng dụng củng ko dược tron ru cho lắm,có đúng ko vậy.con atom life mới vừa xuất hiện xài có tốt ko vậy các pác

Con atom của mình vẫn chạy ầm ầm có sao đâu chạy ngon hay không phần lớn là do mình biết sử dụng một cách hợp lý hay không cái này bạn phải tự tìm tòi và sử dụng sao tốt nhất nhé. Thân!!!!

gacondangyeu

Cái đó cũng dễ thôi word và excel thì có thể cop trực tiếp được còn lịch hẹn và contack bạn backup qua AS là được nhé. Thân!!!!
Em very xin lỗi vì lại hỏi nửa, nhưng anh chị giúp thì giúp đến trót giùm em. Em gà lắm
1) AS là gì, nếu nói, thì đưa link down luôn đi anh
2) Chỉ sơ sơ vài steps để back thử.
3) ....... Anh có sure dc ko ạ ? tại em có try = SBS backup rồi nhưng vô hiệu tại O2 mini la 03 và Atom là 05....
Cuối cùng ty mấy anh giúp đỡ em gà

Last edited by a moderator:
Em very xin lỗi vì lại hỏi nửa, nhưng anh chị giúp thì giúp đến trót giùm em. Em gà lắm
1) AS là gì, nếu nói, thì đưa link down luôn đi anh
2) Chỉ sơ sơ vài steps để back thử.
3) ....... Anh có sure dc ko ạ ? tại em có try = SBS backup rồi nhưng vô hiệu tại O2 mini la 03 và Atom là 05....
Cuối cùng ty mấy anh giúp đỡ em gà
-AS là viết tắt của Active Sync, đã có sẵn một topic về nó rồi, vào đây tham khảo thêm bạn nhé!
-Những file word, excel bạn lưu ở đâu thì vào đó copy file đó qua con Atom mới là xong!
-Backup dạnh bạ, tin nhắn thì chỉ cần dùng PIM Backup là được, vào đây nhé! :D

lamdatz1989

Backup dạnh bạ, tin nhắn thì chỉ cần dùng PIM Backup là được, vào đây nhé!
Cái khó là khó chổ này, Pim backup có 2 phiên bản riêng cho win03 và win05 mới chết, em sợ test xong hư máy luôn ,ặc ặc

Phoenix

Backup dạnh bạ, tin nhắn thì chỉ cần dùng PIM Backup là được, vào đây nhé!
Cái khó là khó chổ này, Pim backup có 2 phiên bản riêng cho win03 và win05 mới chết, em sợ test xong hư máy luôn ,ặc ặc

Link mà PhamThanhDat đưa ở trên là dùng cho WM5 đấy, bạn cứ xài đi. Mạnh dạn thử thì mới cứng tay mà bạn...;;)

Status
Không mở trả lời sau này.