• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

Cesc

Lỗi này mình cũng gặp rồi,theo mình để ý;cứ mỗi lần mình chạy chương trình "Themes Master" ,vào đó chọn đi chọn lại Theme;thoát ra là nó bị à.
Giải quyết như cách các bạn ở trên hướng dẫn: chọn chức năng khác cho phím Message,rồi trở lại chọn chức năng Messaging
Start/Setting/Buttons/

À, vụ này mình đã làm theo hướng dẫn của bác nemmatlanh và bác timhieu và sửa được rùi. Mình ko dùng soft "Themes master" nên ko phải là tại nó đâu.
btw, hình như chỉ có O2 exec là ko xóa được mục call duration thôi bác ạ, còn dòng Atom thì xóa thoải mái.

haichau_it

Các bác cho em hỏi cái, sau khi em remove chương trình nào đó khỏi máy rồi, mà mấy cái shocut của nó trong Program vẫn còn, hic làm sao mà xóa nó được ???

AnhTu

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi cái, sau khi em remove chương trình nào đó khỏi máy rồi, mà mấy cái shocut của nó trong Program vẫn còn, hic làm sao mà xóa nó được ???

Bạn hãy vào File Explorer/Windows/Programs để xóa nhé.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Bạn chỉ cần quét MemMaid là nó tự động xóa thôi mà. Thân!!!!!

Khi remove chương trình thì bạn nên dùng SKTools để remove là chắc ăn nhất, remove bằng mặc định nhiều khi nó còn để lại tùm lum (như registry, shortcut...)!

rypnd

Các bạn cho mình hỏi một bệnh của Atom :
Mình dùng Mobiphone nhưng khi dùng service Mobiphone thì máy rất hay treo, khi chuyển sang dùng service của Vinaphone thì rất ổn định (Chỉ ở những nơi có roaming). Rom và Radio của mình là bản mới nhất.
Không biết là lý do gì, mình đã đổi sim sang supersim mới rồi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi một bệnh của Atom :
Mình dùng Mobiphone nhưng khi dùng service Mobiphone thì máy rất hay treo, khi chuyển sang dùng service của Vinaphone thì rất ổn định (Chỉ ở những nơi có roaming). Rom và Radio của mình là bản mới nhất.
Không biết là lý do gì, mình đã đổi sim sang supersim mới rồi.

Một bệnh rất lạ mình chưa từng bị thế này bao giờ. Tại sim mà gây ra lỗi treo máy thì mình chưa thấy bao giờ, bác thử nói rõ là treo thế nào hay chỉ không nhận được sóng của vinaphone thôi con mobiphone vẫn dùng bình thương. Nếu bị treo máy do sim thì bệnh này tôi mới thấy lần đầu bác ạ. Thân!!!

hoanghuy86

chào các bro, cho mình hỏi là:sao mình coi phim hay nhạc hình dùng WMP, thì nó cứ bị giật hình,giống như là đang coi online vậy,thậm chí còn hiện buffering% nữa, nó tải nặng lắm hay sao ấy? có ai bị giông như tui ko? tui đang dùng atom, đã uprom bản mới nhất(052). anh em có chương trình xem phim nào hoành tráng không?share cho tui với(coi wmv,avi,mp4..)Cám ơn nhiều!

rypnd

Tức là sim của mobi nhưng dùng sóng của Mobi thì thỉnh thoảng lại treo cảm ứng (Mở ra chot chot 1 lúc lâu thì hết treo). Không nhận được cuộc gọi tới. Nhưng khi tôi dùng sóng của Vina (Roaming) thì rất ổn định. Không bao giờ bị treo cảm ứng. Nghe gọi ngon lành.

nguyen126

Mình đã copy 1 so file MP3 vao : Windows ,để làm nhạc cho tin nhắn mà vẫn không dùng được.
Vào mục Star/Setting/Sounds&Notifications/ Notifications
Event: "Messesaging: new text message" nhưng chọn sound lại không thấy bài nhạc MP3 mà mình vừa chép vào thư mục Windows
Các bạn chỉ mình làm cách nào để chọn nhạc cho tin nhắn với
- Xem call duration của Atom Exec như thế nào vậy các bạn
Cam ơn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
chào các bro, cho mình hỏi là:sao mình coi phim hay nhạc hình dùng WMP, thì nó cứ bị giật hình,giống như là đang coi online vậy,thậm chí còn hiện buffering% nữa, nó tải nặng lắm hay sao ấy? có ai bị giông như tui ko? tui đang dùng atom, đã uprom bản mới nhất(052). anh em có chương trình xem phim nào hoành tráng không?share cho tui với(coi wmv,avi,mp4..)Cám ơn nhiều!

Theo tôi bạn nên dùng coreplayer đi có thể cải thiện được tình hình của bạn. Thân!!!

Tức là sim của mobi nhưng dùng sóng của Mobi thì thỉnh thoảng lại treo cảm ứng (Mở ra chot chot 1 lúc lâu thì hết treo). Không nhận được cuộc gọi tới. Nhưng khi tôi dùng sóng của Vina (Roaming) thì rất ổn định. Không bao giờ bị treo cảm ứng. Nghe gọi ngon lành.

Có thể mạng của mobi nó roaming chậm nên xẩy ra tình trạng như vậy nhưng tốt hết bạn thử lấy một cái sim khác cũng của mạng mobi rồi lắp thử xem có tình trạng như vậy nữa không nhé. Thân!!!!

haichau_it

Bạn hãy vào File Explorer/Windows/Programs để xóa nhé.

Em làm như bác chỉ, vô programs rồi, mà trong đó không có cái gì để xóa cả. Hic, còn cái quét MainMem là quét như thế nào vậy bác, em khôg biết ? Bác chỉ luôn cho em cái. Thanks

Em làm như bác chỉ, vô programs rồi, mà trong đó không có cái gì để xóa cả. Hic, còn cái quét MainMem là quét như thế nào vậy bác, em khôg biết ? Bác chỉ luôn cho em cái. Thanks
Nếu ko có gì trong đó là do File Explorer nó ko cho bạn nhìn thấy rồi, dùng Resco Explorer đi nhé bạn!

haichau_it

Nếu ko có gì trong đó là do File Explorer nó ko cho bạn nhìn thấy rồi, dùng Resco Explorer đi nhé bạn!

Đầu tiên em dùng cái Resco Explorer, nhưng ko thấy gì cả, sau đó chuyển qua File Explorer nhưng cũn ko thấy gì lun ?????????

Phoenix

Đầu tiên em dùng cái Resco Explorer, nhưng ko thấy gì cả, sau đó chuyển qua File Explorer nhưng cũn ko thấy gì lun ?????????

File Explorer thì không nhìn được file ẩn đâu. Bạn dùng Resco Explorer, vào Option của nó, chỉnh chế độ Show all file (kể cả các file hệ thống và hidden file - giống như trên PC mà). Chúc vui! ;;)

haichau_it

Em coi property của Programs thì nó báo là 0 file, 0 byte, ... túm lại là ko có gì trong đó cả, show hide file lun cũng ko thấy.
Cho em hỏi khi mình hard reset lại máy thì mấy cái chương trình cài trong thẻ nhớ có mất đi ko, sau khi hard reset thì mấy cái chương trình cài trên thẻ nhớ còn xài được ko ?
Một số phần mềm khi mua máy người ta cài trên máy luôn, em ko có file setup giờ có cách nào giữ lại dùng sau khi mình hard reset ko cá bác ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em coi property của Programs thì nó báo là 0 file, 0 byte, ... túm lại là ko có gì trong đó cả, show hide file lun cũng ko thấy.
Cho em hỏi khi mình hard reset lại máy thì mấy cái chương trình cài trong thẻ nhớ có mất đi ko, sau khi hard reset thì mấy cái chương trình cài trên thẻ nhớ còn xài được ko ?
Một số phần mềm khi mua máy người ta cài trên máy luôn, em ko có file setup giờ có cách nào giữ lại dùng sau khi mình hard reset ko cá bác ?

Tốt nhất bạn hãy sử dụng chương trình quét rác nó sẽ quét sạch đó bạn. Sau khi HS đi thì chương trình trên thẻ nhớ vẫn còn chỉ những chương trình trên PPC mới mất thôi một số chương trình vẫn chạy được trên thẻ nhớ khi mình đã HS nhưng không ổn định.
Bạn muốn sử dụng phần mềm khi người ta cài sẵn trên máy chỉ cần backup lại chương trình sau đó HS lại rồi retrorse lại là được thôi mà.
Mà bạn cần phần mềm gì cứ tìm kiếm thảo khảo trên 4R trên này di gỉ dì di cái gì cũng có bạn ạ (trừ những cái không có). Chúc vui!!!!!!:D:D:D
PM: lần sau chú ý post bài cho đúng chỗ nhé kẻo các mod dell bài đó. Thân!!!

Nguyenson318

Mình không có thời gian để tìm kiếm trên 4R, do vậy các pác giúp mình một số vấn đề sau:
Khi vào: Settings\System\Memory thì ở Tab Main có 2 mục Storage và Program. Mình muốn hỏi 2 mục này là của bộ nhớ nào? Khi cài đặt phần mềm thì có cách nào để chuyển tất cả các file cài đặt lên Thẻ nhớ được không (để cho khỏi chiếm nhiều dung lượng ở mục Storage).
Giúp mình nhé. Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình không có thời gian để tìm kiếm trên 4R, do vậy các pác giúp mình một số vấn đề sau:
Khi vào: Settings\System\Memory thì ở Tab Main có 2 mục Storage và Program. Mình muốn hỏi 2 mục này là của bộ nhớ nào? Khi cài đặt phần mềm thì có cách nào để chuyển tất cả các file cài đặt lên Thẻ nhớ được không (để cho khỏi chiếm nhiều dung lượng ở mục Storage).
Giúp mình nhé. Thanks

Storage là phần lưu giữ những chương trình mà bạn đã cài còn program là bộ nhớ của máy. Bạn muốn cài đặt trên thẻ nhớ thì lúc cài đặt bạn chỉ cần chọn memory car là được (chú ý một số phần mềm bắt buộc phải cài trên bộ nhớ của máy). Chúc vui!!!!
Thanhks mình chỉ cần bấm vào thanks là được :D:D:D

haichau_it

Hỏi bác câu nữa, cái chương trình quét rác đó tên gì vậy, bác cho em cái link lun được ko ? Bấm thanks rồi, thanks bác thêm một lần nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.