• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

trungdungpac

Chào các bác, con Atom của em khi ấn nút trả lời điện thoại có một tiếng kêu tút rất to. Có cách nào khắc phục được không các bác (nhiều người nghe điện thoại cứ giật mình thon thót, nó kêu to lắm các bác ạ).
À, bác nào có phần mềm hỗ trợ camera cho Atom không? Chia sẻ cho anh em với, thằng bạn em dùng con Neo cũng camera 2.0 mà chụp ảnh ngon hơn hẳn.
Cám ơn các bác nhiều.

Nguyenson318

Chào các bạn. Mình dùng Xda Atom, đang lướt web bằng trình duyệt Opera 8.6. Khi vào trang tiếng việt để viết bài thì xẩy ra hiện tượng: những từ có dấu đều bị nhảy cách 1 ký tự (sau khi đánh dấu).
Có phải lỗi do Font chưa đúng, hay do Bàn phím???
Các bạn giúp mình nhé. Thanks

Chào các bạn. Mình dùng Xda Atom, đang lướt web bằng trình duyệt Opera 8.6. Khi vào trang tiếng việt để viết bài thì xẩy ra hiện tượng: những từ có dấu đều bị nhảy cách 1 ký tự (sau khi đánh dấu).
Có phải lỗi do Font chưa đúng, hay do Bàn phím???
Các bạn giúp mình nhé. Thanks
nếu bạn viết bài mà nhảy chữ như vậy có lẽ là do bàn phím rồi, bạn thử cài một bàn phím tiếng Việt khác để so sánh xem sao nhé, như mình đang dùng VN Advanced Keyboard gõ tiếng Việt rất tốt đấy bạn! nếu vẫn ko được thì bạn thử cài opera bản mới nhất là 8.65 coi có hết ko?

hanoistar

Mình đã tìm được cách check tốc độ của chíp rồi. Mình vào Start / program
sau đó vào self Diagnostics, chọn test là chíp rồi bấm Run
Máy của mình báo là:
CPU Model: Intel PXA272
Revision : C5
MAX Speed : 520 MHz
Vậy là yên tâm rồi

linhbap

Mình đã tìm được cách check tốc độ của chíp rồi. Mình vào Start / program
sau đó vào self Diagnostics, chọn test là chíp rồi bấm Run
Máy của mình báo là:
CPU Model: Intel PXA272
MAX Speed : 520 MHz
Vậy là yên tâm rồi

Của em lại là :Atom Pure
CPU Model: Intel PXA27x
MAX Speed : 416 MHz
không hiểu thế nào??????:-?

18S67705

Atom và Atom Exec thì khác nhau là phải rồi bạn!

Last edited by a moderator:

hanoistar

Chao ban Linhbap
May cua minh la O2 XDA Atom Exec nen có tốc độ tối đa là 520 MHz còn máy của bạn là O2 XDA Atom Pure nên tốc độ tối đa là 416 MHz là đúng rồi

esmartweb

có mấy phần mềm như cái Diagnostics này lúc kiểm tra máy sướng ghê, không vất vả như trước nữa..

esmartweb

cách sử dụng bàn phím tặng kèm của Atom Exec, cài đặt phần mềm O2 Keyboard, chạy phần mềm, nhấn vào nút Active... gì đấy, bật bàn phím chĩa hồng ngoại vô là ok. Nhưng trước đó phải vào Start/setting/connect. vào cái beam gì đấy bỏ cái đánh dấu đi đã là ok..
sử dụng được bàn phím hồng ngoại rồi nhưng mà thấy chưa đã lắm, cái bàn phím này là thiết kế riêng để chơi game thì đã hơn

hngocbao

O2 Life không kết nối Wifi được, kỳ quá..

mình bật Wifi trên O2 Liife rồi chọn Connect , nhưng trong quá trình kết nối thì nó báo là: "Unable to obtain a sever asigned IP address . Try again later ỏ enter an IP address in network setting".là sao??. Mình thấy nhiều người cũng hay bị như vậy, như vậy là do access point hay do PPC..??:-?

Nguyenson318

nếu bạn viết bài mà nhảy chữ như vậy có lẽ là do bàn phím rồi, bạn thử cài một bàn phím tiếng Việt khác để so sánh xem sao nhé, như mình đang dùng VN Advanced Keyboard gõ tiếng Việt rất tốt đấy bạn! nếu vẫn ko được thì bạn thử cài opera bản mới nhất là 8.65 coi có hết ko?

Đã cài Opera 8.65 và không còn gặp hiện tượng nhảy chữ nữa. Có lẽ bản 8.60 chưa hỗ trợ tốt các Font tiếng Việt.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình bật Wifi trên O2 Liife rồi chọn Connect , nhưng trong quá trình kết nối thì nó báo là: "Unable to obtain a sever asigned IP address . Try again later ỏ enter an IP address in network setting".là sao??. Mình thấy nhiều người cũng hay bị như vậy, như vậy là do access point hay do PPC..??:-?

Đó là do bạn chưa thiết lập IP cho máy một số cửa hàng nó bắt thiết lập cấu hình mới vào được còn một số thì không. Bạn phải thiết lập theo đúng địa chỉ IP của nó thì mới vào được.

Nguyenson318

Mình đang dùng O2 Xda Atom nhưng không biết sản phẩm này được sản xuất bởi Công ty nào. Có phải của HTC không? Bạn nao biết rõ xin chỉ giáo cho mình nhé.
Thanks

pigbear

O2 Atom được hãng Quantra của Taiwan sản xuất dưới dạng OEM cho O2, đây là 1 hãng sản xuất PPC Phone cũng giống như HTC

vidspider

không chỉ o2 xda Atom mà tất cả dòng atom đều do quanta sản xuất. chỉ vì không phải HTC mà chờ rom của dòng này mỏi cả mắt.

nthieu52

Mình chưa xài Atom nhưng bạn thử vào thư mục Windows xem có file AutoConfig.txt thì mình xóa nó đi
Anh ơi cái này không xài được đâu

hello_111

Em đang nghiên cứu con ATOM LIFE, có anh em nào có kinh nghiệm chỉ em với xem con này ntn? Thanks các bác trước.

hello_111

Em đang dùng ATOM EXEC, thỉnh thoảng máy tự động ở chế độ PHONE OFF và báo insert sim, vậy có vấn đề gì không, các cao thủ chỉ em với, ko thì em quyết tâm chuyển sang ATOM LIFE.

LẦN SAU DÙNG CHỨC NĂNG EDIT ĐẾ SỬA BÀI VIẾT NHÉ, KHÔNG POST HAI BÀI LIÊN TIẾP NHƯ THẾ NÀY.X-(

Last edited by a moderator:

Phoenix

Em đang dùng ATOM EXEC, thỉnh thoảng máy tự động ở chế độ PHONE OFF và báo insert sim, vậy có vấn đề gì không, các cao thủ chỉ em với, ko thì em quyết tâm chuyển sang ATOM LIFE.

Có thể Sim của bạn cũ rồi nên một số vi mạch không nhận, thử cắm SIM vào máy khác dùng xem có hiện tượng gì không nhé!
Hoặc là bạn thử HR lại máy một lần xem có khắc phục được không? :D
Chú ý: Lần sau dùng chức năng Edit nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.