• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có ai biết làm ảnh ở màn hình desktop bên cạnh chữ Owner:.... chỗ có hình đầu người ý chỉ cho mình vớiiiiiiii.

Không thể add ảnh vào như ý của bạn nói ở đó chỉ thể hiện được Name, Company, address, tellephone, email thôi bạn ạ. Thân!!!

dungo2

dungo2

minh không làm được đều đó...vì minh không thấy chữ OK đâu cả.

hagldn

em mới xài Atom, khi delete 1 số file thì gặp hiện tượng "cannot delete.There has been a sharing violation. The source or destination file may be in use" xin hỏi mọi người nguyên cớ và cách khắc phục.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em mới xài Atom, khi delete 1 số file thì gặp hiện tượng "cannot delete.There has been a sharing violation. The source or destination file may be in use" xin hỏi mọi người nguyên cớ và cách khắc phục.

Những file đó bạn đang sử dụng nên không thể nào delete được. Thân!!!!

hdtuankhai

IE Atom Exec

Mình xài con Atom Exec, sau khi cài các soft vào máy thì kô kết nối dc vào Net qua Sync với PC, gõ địa chỉ thì báo lỗi: The address í not valid. Check the address and try again.
Có bro nào biết lỗi gì kô, chỉ mình với, hard reset lại thì kết nối dc...:O
Thanks!!!

TuanQuang

Mình xài con Atom Exec, sau khi cài các soft vào máy thì kô kết nối dc vào Net qua Sync với PC, gõ địa chỉ thì báo lỗi: The address í not valid. Check the address and try again.
Có bro nào biết lỗi gì kô, chỉ mình với, hard reset lại thì kết nối dc...:O
Thanks!!!

bạn cài cái mình gửi dưới đây vào PC sau đó Reset PC là lại ngon lành ngay.

noname83

em xài con atom gặp một số trường hợp cưc kì khó chịu. lúc đầu em sử dụng giao diện tiếng anh ( chưa cài VLIP) thì cài được hầu hết các phần mềm. Nhưng khi cài Spb pocket Plus thì có hiện tượng treo màn hình today và buộc phải gỡ bỏ hản nó đi --> ko xài được Spb Plus. cài Spb backup thì chưa bao h sử dụng được.... Nhấn vào biểu tương của spb backup vô tác dụng....
Còn khi em cài cái VLIP 1.1 full vào thì kô cài được Spb Plus hay các phần mêm có chức năng tương tự. và khi có cuộc goi đến hay tin nhắn hay bi treo màn hình ---> reset lại ---> mất tin nhắn, ko biết ai goi đến luôn :( chán quá HR rùi chẳng cài rì cả thì tất cả bình thường.... ko bik có ai bik nguyên nhân của những iên tượng trên ko ạ. Chứ ko cài phần mềm nào chỉ để nghe gọi nhắn tin thì em dùng 1110 còn hơn :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em xài con atom gặp một số trường hợp cưc kì khó chịu. lúc đầu em sử dụng giao diện tiếng anh ( chưa cài VLIP) thì cài được hầu hết các phần mềm. Nhưng khi cài Spb pocket Plus thì có hiện tượng treo màn hình today và buộc phải gỡ bỏ hản nó đi --> ko xài được Spb Plus. cài Spb backup thì chưa bao h sử dụng được.... Nhấn vào biểu tương của spb backup vô tác dụng....
Còn khi em cài cái VLIP 1.1 full vào thì kô cài được Spb Plus hay các phần mêm có chức năng tương tự. và khi có cuộc goi đến hay tin nhắn hay bi treo màn hình ---> reset lại ---> mất tin nhắn, ko biết ai goi đến luôn :( chán quá HR rùi chẳng cài rì cả thì tất cả bình thường.... ko bik có ai bik nguyên nhân của những iên tượng trên ko ạ. Chứ ko cài phần mềm nào chỉ để nghe gọi nhắn tin thì em dùng 1110 còn hơn :((

Nguyên nhân bạn không cài đwowcj Spb Plus là bạn bị đụng soft PM này rất dễ bị đụng bạn ạ. Bạn thử không cài soft gì chỉ cài Spb Plus xem có được không nhé. Hiện nay bản Llip 1.1 vẫn chưa thực sự được hoàn thiện nên việc có lỗi là đương nhiên sắp tới có bản Vlip 3.0 sẽ thật sự hoàn hảo hơn bạn cố chờ nhé. Thân!!!

noname83

Vấn đề chính là chỗ này đấy ạ. Em đã HR và cài Spb Plus đầu tiên luôn. Cài được, Nhưng em lại bị treo hình trên màn hình today. (bật 1 chương trình lên, tắt nó đi thì cái phần hiện thị của Spb Plus ngoài màn hình today sẽ lưu hình ảnh của chương trình đó :(). Em gỡ bỏ cái Spb Plus đi thì ko xử dụng cái X-Button thì ko close được chương trình luôn (nút "x" or "ok" góc trên tay phải vô tác dụng mà)

hagldn

xin hỏi mọi người làm cách nào để thay đổi âm báo tin nhắn SMS mặc định rất tẻ nhạt của Atom bằng các file nhạc của mình vậy?

Nemmatlanh

Vấn đề chính là chỗ này đấy ạ. Em đã HR và cài Spb Plus đầu tiên luôn. Cài được, Nhưng em lại bị treo hình trên màn hình today. (bật 1 chương trình lên, tắt nó đi thì cái phần hiện thị của Spb Plus ngoài màn hình today sẽ lưu hình ảnh của chương trình đó :(). Em gỡ bỏ cái Spb Plus đi thì ko xử dụng cái X-Button thì ko close được chương trình luôn (nút "x" or "ok" góc trên tay phải vô tác dụng mà)

SPBPlus hầu hết đã được những người chơi PPC lâu nay cho vào quên lãng rồi bạn ạ :D.Đáng nhẽ vấn đề này bạn phải sang Box thảo luận Soft để hỏi nhé :)!SPBPlus rất hay đụng soft và gây ra hiện tượng gửi 2 tin nhắn(Đã có bài hướng dẫn chữa rồi nhé).Bạn có thể thay thế bằng Iluncher,chức năng tương tự như SPBPlus,nhưng không hay gây lỗi.
Còn X-Button,nếu bạn không dùng được thì có thể thay thế bằng nhiều soft khác,nhưng như mình đã khuyên bạn ở trên thì bạn nên dùng Iluncher,sẽ có chức năng giống Xbutton nữa đó.Thân!

@hagldn:Muốn thay đổi âm tin nhắn thì bạn có thể dùng Soft như Ringo... hoặc bạn có thể lấy bản nhạc đuôi WAV copy vào WinDow của PPC nhé,nó sẽ tự hiện lên trong phần chọn âm tin nhắn để bạn sử dụng đó.

hagldn

em dùng mạng MobiFone, tại sao không thể kiểm tra tài khoản tiền thông qua giao thức USSD *101# với 02 Atom vậy, trong khi ở các máy khác em vẫn dùng bình thường.

Nemmatlanh

em dùng mạng MobiFone, tại sao không thể kiểm tra tài khoản tiền thông qua giao thức USSD *101# với 02 Atom vậy, trong khi ở các máy khác em vẫn dùng bình thường.

Con nào cũng kiểm tra được hết bạn ạ,kể cả Atom của bạn :D.Bạn thử làm cách sau xem được không nhé: Đó là bạn vào Contact,add new 1 cái Contact *101#.Sau đó ra ngoài và vào Phone nhấn gọi Contact đó xem sao nhé.Chúc vui!

hagldn

Con nào cũng kiểm tra được hết bạn ạ,kể cả Atom của bạn :D.Bạn thử làm cách sau xem được không nhé: Đó là bạn vào Contact,add new 1 cái Contact *101#.Sau đó ra ngoài và vào Phone nhấn gọi Contact đó xem sao nhé.Chúc vui!

đã làm theo chỉ dẫn của Mod nhưng vô hiệu, nó báo service codes must be entered directly from the phone's keypad, còn nếu thao tác trực tiếp *101# Ok thì nó báo notification và...ko hiện ra gì cả :((

hagldn

em đã kiểm tra được rồi, hóa ra nó nằm trong messaging - menu - tools - options - text message - kick chọn vào request delivery notifications.

ASAP

đã làm theo chỉ dẫn của Mod nhưng vô hiệu, nó báo service codes must be entered directly from the phone's keypad, còn nếu thao tác trực tiếp *101# Ok thì nó báo notification và...ko hiện ra gì cả :((
Lúc trước mình cũng bị như thế (mình dùng Vinaphone),cứ hiện Notificationđèn báo sóng chớp màu đỏ hoài, bạn SR lại là được thôi.

hagldn

Lúc trước mình cũng bị như thế (mình dùng Vinaphone),cứ hiện Notificationđèn báo sóng chớp màu đỏ hoài, bạn SR lại là được thôi.

hix đèn báo sóng của em cũng hay chớp đỏ lắm, vậy là bị bệnh hả bác? đúng ra là chớp vàng phải ko? ko biết nó có bệnh tật gì không mà hôm nay em copy các file .cab vào thẻ nhớ, khi kick bút vào thì ko install được mà chỉ hiện ra cut, copy, delete...xin hỏi mọi người nguyên cớ bệnh tật và cách khắc phục.

hix đèn báo sóng của em cũng hay chớp đỏ lắm, vậy là bị bệnh hả bác? đúng ra là chớp vàng phải ko?

Chớp đỏ là do các bạn chek vào mục Flash light for trong Notifications thôi mà, hoặc khi pin yếu nó cũng chớp đèn đỏ!

Status
Không mở trả lời sau này.