• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

Yujin

Cũng việc liên quan đến màn hình sáng, tối, Cho minh hỏi: tại sao khi máy ko hoạt động, thì màn hình tối, khi muốn sử dụng điện thoại thì nó cũng tối om, phải vào cái biểu tượng cái bóng đèn và bấm vào tăng (giảm)chế độ tiết kiệm năng lượng 1 chút, thì nó mới sáng màn hình? Trước đây, mình chỉ cần bấm nút mở bàn phím là tự động nó sáng màn hình ngay thôi.
1. Và nữã,pin Ô2 1 đêm (khoang 8h, để máy ko xài)nó mất khoảng bao nhiêu % năng lượng pin? ai để ý việc này giúp dùm.
2. Pin Ô2 atom zin bao nhiêu 1 cục?
Cám ơn ai quan tâm.

jerrylouis

Các bạn cho mình hỏi 1 chút. Con Atom Exec của minh hôm nay bị hết pin tự tắt nguồn, mình xạc đầy rùi bật máy lên mới thấy cái chữ G ở cạnh cột sóng bây giờ biến thành chữ E. Mình đã thử softreset nhưng ko hết, giúp mình với. Ko bit nó bị làm sao nữa. Thank's...
máy của bác chả bị làm sao cả đâu
đơn giản là mạng di động đã nâng cấp từ GPRS (chữ G) lên EDGE (chữ E), vậy thôi

nampvi

Atom exec sau khi uprom không hiện được thẻ nhớ!

Các bác ơi giúp em với! con atom exec của em sau khi uprom khong hiện được thẻ nhớ mặc dù trong quá trình uprom em không bị mắc phải lỗi nào!! quá trình uprom chạy ngon lành từ đầu cho đến khi kết thúc. HELP..................

smartmanforever

mình xài atom exec . các bạn cho mình hỏi tại sao sau khi mình xài một thời gian thì không thể duyệt web bằng IE mobile được , mặc dù máy khi đó đang nhận sóng wifi rất tốt .

ai biết xin chỉ mình với : ngoisaonhactre2007@yahoo.com
cám ơn các bạn nhiều

nvhuy

Hard reset O2 ATOM

Các bác ơi làm ơn giúp em với, khi hard reset xong vào đến cửa sổ align screen xong là đứng máy luôn. làm thế nào để tiếp hả các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình xài atom exec . các bạn cho mình hỏi tại sao sau khi mình xài một thời gian thì không thể duyệt web bằng IE mobile được , mặc dù máy khi đó đang nhận sóng wifi rất tốt .

ai biết xin chỉ mình với : ngoisaonhactre2007@yahoo.com
cám ơn các bạn nhiều

Một là bạn chưa đăng ký, 2 là PM bạn sử dụng bị lỗi thử remove cài lại rồi đăng ký xem có còn bị tình trạng vậy không nhé. Thân!!!
PM: lần sau câu hỏi thuộc về PM bạn qua box PM thảo luận nhé

Các bác ơi làm ơn giúp em với, khi hard reset xong vào đến cửa sổ align screen xong là đứng máy luôn. làm thế nào để tiếp hả các bác

Nếu không thể vào được bạn thử cài lại bản rom khác nhé. Thân!!!

DonMetal

Vào đến cửa sổ đó thì bác chấm bút theo những dấu công(+) nó căn trên màn hình đó bác...đaay là bước căn chỉnh màn hình.(Đây là nếu bác mới dùng PPC, còn nếu bác dùng lâu rồi thì theo lời MOd ChuhuyHoan nhé ^^)

duyapple

mình cần phần mềm xem ảnh và bàn phím ảo theo kiểu iphone cho atom exec,có bro nào biết ko cho mình cái link đi

aphongs

hic em đang xài con atomexec nhưng nay em muốn handreset lại tuy em chọt nút power+reset nhưng nó vẫn như vậy nó hiện ra hai cái màu xanh và đỏ em nhấn cái màu xanh để hanhdreset nhưng làm wài làm chẳng được nó kô handreset được và tự vào luôn giống như mình réset vậy chẳng mất cái gì cả,bác nào biêt giúp em với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hic em đang xài con atomexec nhưng nay em muốn handreset lại tuy em chọt nút power+reset nhưng nó vẫn như vậy nó hiện ra hai cái màu xanh và đỏ em nhấn cái màu xanh để hanhdreset nhưng làm wài làm chẳng được nó kô handreset được và tự vào luôn giống như mình réset vậy chẳng mất cái gì cả,bác nào biêt giúp em với

Bạn xem lại các nút của bạn có thể nút nào bị kẹt rồi dẫn tới hiện tượng đó chăng???? Thân!!!

BadboyTA

Con Atom của tui bị mất phần Wi-fi, trong Wireless Manager chỉ có mỗi Bluetooth với Phone, dùng Wi-fi Utility turn on ko được. Hard reset, up lại rom mới nhất vẫn bó tay. Duy có 1 lần, sau khi dùng pin cạn kiệt, máy tự tắt, sạc xong lại xuất hiện Wi-fi, đem ra cafe thử thì vào tốt. Sau đó soft reset thì mất luôn đến giờ. Có ai bị như tui ko ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con Atom của tui bị mất phần Wi-fi, trong Wireless Manager chỉ có mỗi Bluetooth với Phone, dùng Wi-fi Utility turn on ko được. Hard reset, up lại rom mới nhất vẫn bó tay. Duy có 1 lần, sau khi dùng pin cạn kiệt, máy tự tắt, sạc xong lại xuất hiện Wi-fi, đem ra cafe thử thì vào tốt. Sau đó soft reset thì mất luôn đến giờ. Có ai bị như tui ko ?

Chưa bao giờ thấy tình trạng như bạn mất hẳn Wireless Manage mà cả khi up lại rom cũng không có mới chỉ thấy có Wireless Manage on nhưng wifi không hoạt động đằng lại lại mất hẳn mục Wireless Manage thì quá lạ. Bạn thử up lại rom gốc xem thế nào nhé. Thân!!!

BadboyTA

Ừ, mình cũng thấy lạ. ROM mình download từ seeo2.com. Sau cái lần đột nhiên xuất hiện Wi-fi đến giờ, mình đã up lại 2 lần. Ko hiểu sao luôn.

XuanTruong

Super V.I.P
Ừ, mình cũng thấy lạ. ROM mình download từ seeo2.com. Sau cái lần đột nhiên xuất hiện Wi-fi đến giờ, mình đã up lại 2 lần. Ko hiểu sao luôn.

Bạn thử dùng Spb Phone Suite cài vào và bật tắt Wifi bằng soft này xem sao nhé, thằng này hỗ trợ cũng mạnh lắm đấy!!:-?

ASAP

Con Atom của em mấy hôm nay có tình trạng lạ quá: khi set báo thức (có sẵn trên máy) và khi có tin nhắn mà máy tắt màn hình thì báo thức không báo và cũng không có báo có tin nhắn đến.Khi bật màn hình thì mới có báo thức và tin nhắn đến.Em dùng WM6 AKU 0.7.0.
Có anh nào bị tình trạng vậy không?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con Atom của em mấy hôm nay có tình trạng lạ quá: khi set báo thức (có sẵn trên máy) và khi có tin nhắn mà máy tắt màn hình thì báo thức không báo và cũng không có báo có tin nhắn đến.Khi bật màn hình thì mới có báo thức và tin nhắn đến.Em dùng WM6 AKU 0.7.0.
Có anh nào bị tình trạng vậy không?

Đã từng bị trường hợp giống bạn đụng soft đó. Thân!!!

poormanwithlove

Cho em hỏi atom exec bàn phím xuống sắc thì mua ở đâu.Em ở Hà Nội.Ai biết xin nhắn dùm em ĐT:0903254504.em xin chân thành cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.