• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

mthanh0707

mình đang sài con Atom , do cái bút bị gãy nên kẹt trong cho cất bút , mình lắc lắc vài cái cho nó ra ( chi có cầm thân máy lắc lắc) giờ cái màn hình no den thui và co 2 sọc xanh chạy suốt 1bên , anh em có ai bít xin chỉ giúp,
Chả le mấy con Atom dễ chết tới vậy , lắc 2-3 cái à, lăn ra chết queo liền???????

kainz

Tôi vừa chạy ra myPDA để hỏi thì thợ ỏ đó trả lời là Tại Mạng Mobi đang nâng cấp nên hay mất sóng -khi nào nó xong thì hết bệnh thôi
Không biết có phải không nhỉ ,vì nếu thế thì phải nhiều người bị chứ !!!!

Tôi đang dùng ATom và xài mạng Mobi, đúng là mấy hôm nay sóng mobi rất chập chờn nhưng không dẫn đến bệnh như máy của bác đâu, con ATom của tôi dùng rất ổn định ! bác kiểm tra lại phiên bản Rom xem !

kainz

mình đang sài con Atom , do cái bút bị gãy nên kẹt trong cho cất bút , mình lắc lắc vài cái cho nó ra ( chi có cầm thân máy lắc lắc) giờ cái màn hình no den thui và co 2 sọc xanh chạy suốt 1bên , anh em có ai bít xin chỉ giúp,
Chả le mấy con Atom dễ chết tới vậy , lắc 2-3 cái à, lăn ra chết queo liền???????
Máy tôi rơi xuống đất 2 lần rồi nhưng chả sao, hiện tượng của máy bác chỉ có thể "mổ bụng":)) ra kiểm tra mới biết chính xác được ! theo mình nghĩ chắc là bị tiếp xúc ở Socket của màn hình khi bạn lắc mạnh quá nó trật ra ngoài í mà ! :)

caothanhhai

Tôi mua thử Sim Viet el để thử rồi Kainz ah.Ba ngày nay không hề có một biểu hiện của bệnh tôi đã mô tả ở trên
Đúng là tại mạng mà -Tôi đã dùng các bản rom mới nhất rồi (cả con Atom cũ và con Exec mới ...)

linhmoitote

Con Atom của em có trong danh bạ khoảng 1000 số ĐT. Em mới sắm thêm "súng" thứ 2, muốn copy danh bạ trong Atom ra sim mới nhưng không biết cách nào. Có bác nào biết cách làm thì mách giúp em với (ngồi nhập gần ngàn số ĐT vào sim mới thì ...chít là cái chắc)
Cám ơn các cao thủ chỉ giáo

HocHoi

Xin chào các bạn thân! Cho mình hỏi các Sư Huynh là con Atom Exec của mình khi chọn và nghe thử nhạc chuông trên máy thì âm thanh rất lớn và rõ (đã hiệu chỉnh EQ của máy) nhưng khi nhận chuông gọi đến thì nghe bị giảm khoảng 30%, khi bấm từ chối hoặc để đỗ hết chuông tiếng lại lớn lên. Xin chỉ giáo có cách nào khắc phục. Chân Thành Cảm Ơn!

Con Atom của em có trong danh bạ khoảng 1000 số ĐT. Em mới sắm thêm "súng" thứ 2, muốn copy danh bạ trong Atom ra sim mới nhưng không biết cách nào. Có bác nào biết cách làm thì mách giúp em với (ngồi nhập gần ngàn số ĐT vào sim mới thì ...chít là cái chắc)
Chào Bạn! Mình thấy bạn chỉ cần backup Contact vào thẻ nhớ rồi phục hồi trở lại rất đơn giãn mà (soft dưới đây nè, giải nén copy vào thẻ nhớ là run )
Chúc vui nhé!

Last edited by a moderator:

longlangtu

Theo mình bạn có thể dùng chương trình HTC SimManager là hay nhất, nó sẽ sao chép toàn bộ danh bạ trong máy vào Sim, dùng đc cho WM5. Chương trình đã có Topic trong diễn đàn

Xin chào các bạn thân! Cho mình hỏi các Sư Huynh là con Atom Exec của mình khi chọn và nghe thử nhạc chuông trên máy thì âm thanh rất lớn và rõ (đã hiệu chỉnh EQ của máy) nhưng khi nhận chuông gọi đến thì nghe bị giảm khoảng 30%, khi bấm từ chối hoặc để đỗ hết chuông tiếng lại lớn lên. Xin chỉ giáo có cách nào khắc phục. Chân Thành Cảm Ơn!
Chính xác là kể cả khi bạn hiệu chỉnh EQUALIZE thì khi có cuộc gọi đến, âm lượng chuông ko những nhỏ hơn mà chất lượng cũng giảm (bị rè), dòng này theo mình chỉnh EQ là cải thiện đáng kể lắm rồi, đã thử chỉnh sửa registry theo cách của bác anhtu nhưng ko thấy thay dổi đáng kể

dautroc

Tôi mua thử Sim Viet el để thử rồi Kainz ah.Ba ngày nay không hề có một biểu hiện của bệnh tôi đã mô tả ở trên
Đúng là tại mạng mà -Tôi đã dùng các bản rom mới nhất rồi (cả con Atom cũ và con Exec mới ...)

Tôi nghĩ vấn đề của bạn không phải do mạng đâu. Tôi cung đã bị giống như bạn. Sau khi tôi Uprom lên bản mới 20060721B1WWE thi không còn hiện twowng nhw vậy nữa, máy chạy ổn định hơn rất nhiều. Bạn có thể thử xem, chúc bạn thành công

dautroc

đã tìm hiểu về pin atom, ko phải bị chai đâu bác ạ, do mở màn hình Atom nhiều nên mới mau hết thôi, còn trạng thái pin báo 37% có thể là do lỗi của Rom

Cái này không phải do Rom đâu bạn, do pin bị lỗi đó. Tôi đã từng bị và thay cục pin khác thì OK.

DucLinh

Máy của bạn cáp màn hình bị lỏng rùi,mau ở đâu thì đem nhờ người ta tháo ra gắn lại cho,còn nếu thích mày mò thì tự tháo cũng đơn giản thui.mà bạn cứ tháo máy ra sẽ biết phần cứng của dòng Atom nhìn khá yếu ớt đó,ko được như mấy thằng của HTC đâu.

dautroc:lần sau đừng pots hai bài liên tiếp như thế,Mod cho đi bơi đó!:D

blocksh

Dạ Làm ơn giúp em với.....Em thực lòng muốn dùng con Atom Exec bởi vì nghe mọi người nói con Atom hình như bị lỗi,...em đang thắc mắc có nên mua Atom Exec không nữa....Đọc topic này...nghe mọi người nói cái loa cua Atom Exec cũng không được hoàn hảo cho lắm....Em băn khoăn quá...Em chưa dùng PPC bao h cả nên nhiều điều ko thể hiểu rõ.....Làm ơn giúp em đánh giá con Atom Exec 1 cách cụ thể nhất đc không ạ....Theo các bác thì dòng O2 bây giờ... Con nào dùng là ngon nhất...
Xin mong được giúp đỡ....

DucLinh

trong các dòng PPC có kích thước nhỏ hiện nay thì Atomexec có tốc độ chip khủng nhất bạn ạ,chạy cũng tương đối mượt,kiểu dáng thời trang.nhưng về độ bền phần cứng thì chưa được kiểm chứng vì nó cũng mới xuất hiện chưa lâu,Nhưng nếu là dân lần đầu chơi PPC thì mình chân thành khuyên bạn chưa nên chơi Atom Exec vội.
Chúc bạn may mắn và lựa được máy ưng ý!

HocHoi

Dạ Làm ơn giúp em với.....Em thực lòng muốn dùng con Atom Exec bởi vì nghe mọi người nói con Atom hình như bị lỗi,...em đang thắc mắc có nên mua Atom Exec không nữa....Đọc topic này...nghe mọi người nói cái loa cua Atom Exec cũng không được hoàn hảo cho lắm....Em băn khoăn quá...Em chưa dùng PPC bao h cả nên nhiều điều ko thể hiểu rõ.....Làm ơn giúp em đánh giá con Atom Exec 1 cách cụ thể nhất đc không ạ....Theo các bác thì dòng O2 bây giờ... Con nào dùng là ngon nhất...
Chào bạn! theo mình thấy thì bạn nên xác định thật nghiêm túc nhu cầu của bạn để có thể chọn đúng hơn, mình đã xài qua Atom đen, Atom pure, giờ thì Atom Exec, về kiểu dáng Atom có thể nói hiện giờ là mỹ miều nhất, còn về tốc độ thì nên chọn Atom Exec hơn hẳn với(520 Mhz) và màn hình đẹp tuyệt (có thề là hoàn hảo nhất hiện nay) Nhưng đáng tiếc là âm thanh loa hơi bị nhỏ, điều này mình nghĩ không đáng gì phải khg bạn, và không sao mình đang chờ các bản Rom sau sẽ sơm cải thiện được thôi mà. Túm lại theo mình Giá+kiểu dáng+tính năng hiện tại không thể chọn tốt hơn ngoài Atom Exec.
Chúc bạn chọn được con máy đáng yêu nhất cho mình nhé!

binhha

tra loi

Mình lỡ mua Atom exec rồi dùng thấy tốc độ tốt nhưng chất lượng loa thì "Atom Dở ẹc"

kainz

Mình lỡ mua Atom exec rồi dùng thấy tốc độ tốt nhưng chất lượng loa thì "Atom Dở ẹc"
Đúng vậy, tôi đang xài con ATom mọi cái đều Ok nhưng mà thấy loa ngoài tôi nản quá, không biết có thay loa của miniS được không nhỉ ? Có bác nào thử thay loa chưa cho kinh nghiệm với !

caothanhhai

Tôi chưa dùng máy khác ,mới đổi từ Atom sang Atom Exec đã thấy cải thiện rất nhiều về loa rồi .Nói chung là không chê trách gì nhiều
Atom Exec hiện nay là số 1 đấy (theo quan điểm của tôi )

huytien

O2 atom của mình rất hay bị lổi windows media tự dưng đang dùng mất tiếng không nghe được .mình đã Reset lại nhưng vẫn không được .ai biết chỉ giúp cho mình với.

Cho mình hỏi thêm có thể cài lại đựoc windows media không ?

linhmoitote

Xin hỏi thêm

Chào Bạn! Mình thấy bạn chỉ cần backup Contact vào thẻ nhớ rồi phục hồi trở lại rất đơn giãn mà (soft dưới đây nè, giải nén copy vào thẻ nhớ là run )
Chúc vui nhé!

Bác hochoi ơi, bác nói "backup Contact vào thẻ nhớ rồi phục hồi trở lại " là sao, em không hiểu? backup Contact vào thẻ nhớ rồi làm sao đưa dữ liệu vào sim mới? Em tải phần mềm bác cho rồi nhưng chưa biết làm thế nào. Bác hướng dẫn ky kỹ cho em chút nhé. Thankyou bác nhiều

nickyquan

Mấy anh cho em hỏi chút nha.Mới mua nên chưa biết xài nhiều lắm,Sao con Atom của em khi đưa vào bóng tối thì thấy đèn flash bên trái sáng mờ,kô sáng lắm,có bị gì kô.Ah mà cho em hỏi khi mình gọi diện thoại muốn mở loa ngoài sao em ko thấy.Bạn em xài O2I mở loa ngoài được mà.Ko lẻ Atom dở hơn sao.Mong các anh chỉ dẫn giúp.Có cần dùng phần mềm gì ko.thank

AnhTu

Super V.I.P
Mấy anh cho em hỏi chút nha.Mới mua nên chưa biết xài nhiều lắm,Sao con Atom của em khi đưa vào bóng tối thì thấy đèn flash bên trái sáng mờ,kô sáng lắm,có bị gì kô.Ah mà cho em hỏi khi mình gọi diện thoại muốn mở loa ngoài sao em ko thấy.Bạn em xài O2I mở loa ngoài được mà.Ko lẻ Atom dở hơn sao.Mong các anh chỉ dẫn giúp.Có cần dùng phần mềm gì ko.thank

Gọi điện thoại muốn mở loa ngoài thì nhấn giữ vào nút Call, hoặc nhấn vào chữ Speaker on có trên màn hình gọi đi, chỉ khi cuộc gọi đi bắt đầu thì nó mới hoạt động.
Đèn Flash của Atom nói chung và của các dòng O2 nói riêng đều chỉ để làm kiểng, chức năng sáng trong bóng tối rất ít, nên bạn đừng mong nó sẽ nháy 1 cái để chụp hình như máy chụp hình thông thường. :D

Status
Không mở trả lời sau này.