• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

DonPhuongViAi

Bác nào cho em hỏi e52 ram nó được bao nhiêu vậy, em xem trên TGDD nó để trống không ghi gì hết nên không biết bao nhiêu :-?.

thienma2

Các bạn ơi cho mình hỏi, máy e52 của mình phím điều hướng lúc nhấn có cảm giác xục xịt, có bạn nào bị giống mình không, lúc mua máy mình đâu có bị vậy đâu

habaolinh

Super V.I.P
Các bạn ơi cho mình hỏi, máy e52 của mình phím điều hướng lúc nhấn có cảm giác xục xịt, có bạn nào bị giống mình không, lúc mua máy mình đâu có bị vậy đâu
Xuc xịt là sao? ko hiểu???

thienma2

Dạ có nghĩa là khi ấn phím di chuyển lên thì nó nghe kẹt kẹt. Nhưng khi em đè nhẹ phím số 2 và ấn phím lên thì không xảy ra tình trạng trên. Có ai biết cách khắc phục không vậy. Thank mấy anh trước nha

habaolinh

Super V.I.P
Dạ có nghĩa là khi ấn phím di chuyển lên thì nó nghe kẹt kẹt. Nhưng khi em đè nhẹ phím số 2 và ấn phím lên thì không xảy ra tình trạng trên. Có ai biết cách khắc phục không vậy. Thank mấy anh trước nha
Tháo ra kiểm tra xem bàn phím hay bo phím có vấn đề, chứ hỏi ko thế thì chịu rồi.

xjutommax

Có bác nào kiếm được game đua xe dùng cảm biến chuyển động của con này k nhỉ?

Duongphamvan94

Các anh ơi,cho em hỏi e52 đã hack trực tiếp trên đt đc chưa ạ? Hồi mua may em k hack đc, chỉ nghe rằng phải hack trên pc thui, nếu có hack trên đt rùi thì có anh nào dẫn em với

longxech2

có ai cài socbay imedia cho em hoi? cái .
sao em cài xong ,hiện icon rui` mà,kick vào không vào được a...???

Datlaai

có ai cài socbay imedia cho em hoi? cái .
sao em cài xong ,hiện icon rui` mà,kick vào không vào được a...???

ứng dụng java đó bị lỗi bạn à . Bạn dùng nên cài phiên bản khác nhau .
Mình xài được từ tháng 10/2010 sau 1 thời gian sử dụng mình thấy nhất là vấn đề xử lí hay sập nguồn (do chạy nhiều chương trình quá , mình khởi động mất gần 3phút mới xong toàn ứng dụng sis chạy lúc khởi động, RAM có 119.8mb thôi nhá khởi động nên là 40mb ,chạy ứng dụng toàn dưới 30mb , mình có vấn đề thắc mắc nên đóng bớt những ứng dụng chạy ẩn nào : chờ d.phòng , tùy chọn (menu) , sysap , autoclock , anykey , essysapp , popupclock , screensaver , aknnfysrv , akncapserver ?

Pin em nó dùng nhiều 1ngày (mình thuộc vào hàng nghiện) , camera 3.2mpix chụp xấu hơn e71 nhưng không quan trọng vì mình thấy chụp ngoài trời là đẹp , chụp ban đêm tăng độ sáng lên chụp người con gái thì phê (hình ảnh tăng sáng lên da màu hồng) , wifi cũng nhanh mặc dù sóng mình bắt có 30-40% cách xa tầm 15mb .còn khoản 3g thì khỏi chê tốc độ vinaphone nhảy lên 550kb/s .thường thường 120-250kb/s mà vạch sóng vinaphone ở mình không ổn định toàn là 4-5 cột sóng nhưng vẫn hiện 3.5G vào mạng vì thế pin em nó nhanh hao . phím bấm êm bấm nhanh vẫn nhầm nút nhất là nút mail , lịch vì thế mình không cài nút phím tắt và nhầm số 3 với nút thoát. Java thì chạy 3.5mb vẫn được.Mình có vài nhận xét riêng tư thế thôi . Mình mua có 4tr718k . Có thêm giá đỡ xe hơi mà chẳng làm gì. FW 033.002.C00.01 vẫn lỗi ,đã có fw mới mà mình chưa up.

longxech2

Cho hỏi các bác xạc pin mấy tiếng thì đầy thế,e làm mất kái xạc,phải dùng hàng tằu.xạc kả đêm cũng ko đầy ...hjchjc

verylove

Cho hỏi các bác xạc pin mấy tiếng thì đầy thế,e làm mất kái xạc,phải dùng hàng tằu.xạc kả đêm cũng ko đầy ...hjchjc

mua cục xịn đi , tầm 2h là đầy , sạc nào mà cỡ 3h ko đầy là vấn đề , trc h xài đt sạc tầm 1h30 đến 2h , dù có cục gạch hay xịn cỡ nào cũng vậy ( sạc quan trọng nhất , còn sạc zin mà hơi lâu là do nguồn điện nữa @@ )

Datlaai

Sạc đúng 2h là đầy .Còn lâu hơn là 2h30" . Bạn nên tìm mua sạc chính hãng AC-10E input : AC 100-240v/ 50-60Hz / 160mA
output : dc 5.0v/ 1200mA .Mình xài nhiều 1ngày sạc 1 lần đó là trước ,còn bình thường 2ngày . Pin khủng mà xài nhiều quá cũng nhanh hết.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

đâu sao đâu , đi dán bóng chống xước tất cả là được .Thích thì dán thêm băng dính sau này bóc ra dán lại khỏi xước.
Vấn đều của u kia mình thấy hài quá :D rơi mất phím bật nguồn .
Em mới chuyển sang dùng E52 thấy cũng hài lòng. Máy dùng nhanh, vào net ầm ầm. Tuy nhiên nghe nhạc bằng tai phone thi hơi bé. Không biết cái này có Mod âm thanh được như dòng UIQ không nhỉ, ngày trước em Mod con P1i nghe tai phone sướng lắm. Có bác nào biết chỉ cho em với. Hoặc có phần mềm nào nghe nhạc cho âm lượng tốt hơn không. Thank!

tai nghe mà còn còn chê nhỏ á . Rút ra rút vào từng milimét 1 là tai sẽ to lên . Không thì bạn mua tai nghe sony mà loại dây thẳng không có cục chuyển nhạc ở tai nghe.
Nhưng mình gặp 1 vấn đề mà tai nghe nào cũng bị CĂM TAI NGHE SẬP NGUỒN BỊ KHỞI ĐỘNG LẠI . Ai bị thế hem ?

Chỉnh sửa cuối:

Datlaai

Lúc khởi động mình hay bị "BỘ NHỚ ĐẦY" mình toàn phải tắt nguồn đi rất chi là hại máy , khởi động rất lâu . thẻ nhớ có mỗi 1gb mà gần đầy. có cùng hoàn cảnh với mình không?

AndyCuong

Supper Moderators
Lúc khởi động mình hay bị "BỘ NHỚ ĐẦY" mình toàn phải tắt nguồn đi rất chi là hại máy , khởi động rất lâu . thẻ nhớ có mỗi 1gb mà gần đầy. có cùng hoàn cảnh với mình không?

bạn thử 4mat máy xem còn không.

Datlaai

Ec . Format thì nói làm gì nữa , tắt đi đi khởi động lại vẫn được , chắc chắn là ở RAM đầy còn 26mb , đợi 1 lúc lại được.