• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

khoa125

E52 có xạc usb đó, và có cục chuyển wa sạc kim, đã hack banh con E52 fw 33.002 dc rồi hjhj

Secretvn

Mọi người khi dùng các phần mềm như X-plore hay PhoneInfo dùng để xác định tốc độ CPU sẽ có kết quả là 192MHz. Một số người nói rằng Nokia treo đâu dê bán thịt cầy :)). Hôm nay mình dùng phần mềm PhoNetInfo thì có kết quả như vầy nè!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mọi người khi dùng các phần mềm như X-plore hay PhoneInfo dùng để xác định tốc độ CPU sẽ có kết quả là 192MHz. Một số người nói rằng Nokia treo đâu dê bán thịt cầy :)). Hôm nay mình dùng phần mềm PhoNetInfo thì có kết quả như vầy nè!

Xplore và Swiss Manager Pro không phải là Pm chuyên đánh giá về phần cứng của mobile nên máy nào nó cũng cho ra tốc độ 192 Mhz. Xài PhoneInfo mới xác định chính xác tốc độ chip xử lý.

xelibri

Mình mới chuyển về nokia và dùng E52, về hình dáng và bàn phím mính khá thích vì bi h cũng không còn chat chít nhiều nên bàn phím full không còn phù hợp. Mình có vài thắc mắc như sau:
- Máy đúng là tốc độ xử lý nhanh thật, so với N95 và E71 đều hơn cả nhưng không hiểu sao khi mình copy ảnh vào máy xem thì load ảnh khá lâu? Tại sao nhỉ? Mình nhớ lần trước có mẹo gì đó mà máy chỉ load ảnh trong mục Hình ảnh và file ca nhạc trong thư mục Âm thanh nhưng h tìm mà chưa có? Bác nào biết chỉ với.
- Máy có cảm biến và tốc độ xoay khá nhanh nhưng tại sao mình lại không chơi được mấy trò dùng cảm ứng chuyển động của máy N95 8G trước đây của mình, cài vào cứ trơ trơ ra dù nghiêng ngả đủ kiểu?
- Bản firmware nào hiện là mới nhất và vẫn hack bằng con trâu được chứ?
Thanks các bác!

xacphao

kh hiễu sao fw mới 1 v034.001 update lên, loa nghe rè quá. Các bạn có bị như máy mình kg vậy

Secretvn

kh hiễu sao fw mới 1 v034.001 update lên, loa nghe rè quá. Các bạn có bị như máy mình kg vậy

Theo mình biết FW 34.001 không có chỉnh sửa về phần sound nên âm thanh không bị ảnh hưởng đâu. Máy của mình không bị rè khi chỉnh âm thanh tối đa.

xelibri

Mình mới chuyển về nokia và dùng E52, về hình dáng và bàn phím mính khá thích vì bi h cũng không còn chat chít nhiều nên bàn phím full không còn phù hợp. Mình có vài thắc mắc như sau:
- Máy đúng là tốc độ xử lý nhanh thật, so với N95 và E71 đều hơn cả nhưng không hiểu sao khi mình copy ảnh vào máy xem thì load ảnh khá lâu? Tại sao nhỉ? Mình nhớ lần trước có mẹo gì đó mà máy chỉ load ảnh trong mục Hình ảnh và file ca nhạc trong thư mục Âm thanh nhưng h tìm mà chưa có? Bác nào biết chỉ với.
- Máy có cảm biến và tốc độ xoay khá nhanh nhưng tại sao mình lại không chơi được mấy trò dùng cảm ứng chuyển động của máy N95 8G trước đây của mình, cài vào cứ trơ trơ ra dù nghiêng ngả đủ kiểu?
- Bản firmware nào hiện là mới nhất và vẫn hack bằng con trâu được chứ?
Thanks các bác!

Không ai trả lời giúp mình à, có cảm biến chuyển động mà không chơi được game ạ?

xelibri

Mình cài vitalk và tự dung không remove được, không cài lại được và không sử dụng được luôn. Có bác nào biết tại sao không ạ?

ninhhot

Mình cài vitalk và tự dung không remove được, không cài lại được và không sử dụng được luôn. Có bác nào biết tại sao không ạ?

*#7780# xem sao b???k dc nữa thì mình nghĩ phải 4mat thôi

xelibri

Cho mình hỏi cách tháo vỏ trước của E52 để vệ sinh màn hình được không?

a29psx

Cho mình hỏi cách tháo vỏ trước của E52 để vệ sinh màn hình được không?
bro tháo nắp pin, tháo pin, tháo 2 con ốc ở 2 cạnh máy
dùng tăm hoặc kẹp nhỏ nạy khớp bàn phím nằm trong rãnh sát bên dưới con ốc bên phải
dùng móng tay rọc nhẹ theo gờ là tháo ra đc

xelibri

bro tháo nắp pin, tháo pin, tháo 2 con ốc ở 2 cạnh máy
dùng tăm hoặc kẹp nhỏ nạy khớp bàn phím nằm trong rãnh sát bên dưới con ốc bên phải
dùng móng tay rọc nhẹ theo gờ là tháo ra đc

Thanks bác đã chỉ dẫn, nhưng chắc e lên care cho nó lành vì có nhiều bác bảo tháo ra là bị cong vỏ nên e chả dám. Mà không hỉu lên care nó wc có sạch sẽ không bác nhỉ hay lại lấy chổi quẹt mấy quẹt thì chán chết.

a29psx

Thanks bác đã chỉ dẫn, nhưng chắc e lên care cho nó lành vì có nhiều bác bảo tháo ra là bị cong vỏ nên e chả dám. Mà không hỉu lên care nó wc có sạch sẽ không bác nhỉ hay lại lấy chổi quẹt mấy quẹt thì chán chết.
cái vụ này là mình tự làm đó. Vì lần đó loa rè, đem ra care cho nó BH
Dặn kỹ là nhờ anh vệ sinh màn hình dùm, mà lúc đem về nó còn tuầy wầy hơn nên mình ghét tự bung luôn
E52 cũng ko dán tem giáp mí đc nên bung thoải mái ko sợ mất BH

E52 khác mấy dòng trước là mặt trước có thêm 2 ốc. Ai kêu bung bị cong vỏ là do ko cẩn thận, chưa xả 2 con ốc phía dưới pin đã nạy mặt trước

xelibri

cái vụ này là mình tự làm đó. Vì lần đó loa rè, đem ra care cho nó BH
Dặn kỹ là nhờ anh vệ sinh màn hình dùm, mà lúc đem về nó còn tuầy wầy hơn nên mình ghét tự bung luôn
E52 cũng ko dán tem giáp mí đc nên bung thoải mái ko sợ mất BH

E52 khác mấy dòng trước là mặt trước có thêm 2 ốc. Ai kêu bung bị cong vỏ là do ko cẩn thận, chưa xả 2 con ốc phía dưới pin đã nạy mặt trước

Vâng, nhưng khi tháo hai con ốc ra thì phần còn dính ở bàn phím có dễ nạy ra kô bác? Tại lần trước e định làm thì nạy mãi mà vẫn thấy không gỡ được vì lần đó chưa tháo ốc ra. Mà bác ở đâu vậy? Nếu ở Hà Nội thì trợ giúp e phát.

a29psx

Vâng, nhưng khi tháo hai con ốc ra thì phần còn dính ở bàn phím có dễ nạy ra kô bác? Tại lần trước e định làm thì nạy mãi mà vẫn thấy không gỡ được vì lần đó chưa tháo ốc ra. Mà bác ở đâu vậy? Nếu ở Hà Nội thì trợ giúp e phát.
mình ở SG :(
lần bung máy mình lại quên ko chụp hình

cái khớp thì bro dùng cây tăm, đẩy theo hướng từ trái qua phải

lookmex7

khắc phục nguyên nhân error load key file khi dùng mobilesigner

mình dùn nokia E52 tình hình FW 34001 chưa hack được, đã cố hack 1 lần ,kết quả d8u7a ra cake bảo hành :L, nền giờ tạm thời sài key với cer, nhưng dùng mobile signer 1.03 toàn bị báo lổi error load key file, nên signer được file, pác nào có cách nào signer được giúp mình với

habaolinh

Super V.I.P
mình dùn nokia E52 tình hình FW 34001 chưa hack được, đã cố hack 1 lần ,kết quả d8u7a ra cake bảo hành :L, nền giờ tạm thời sài key với cer, nhưng dùng mobile signer 1.03 toàn bị báo lổi error load key file, nên signer được file, pác nào có cách nào signer được giúp mình với
Nếu ở HN mang qua mình hướng dẫn hack cho.

mp87

hack = Phonix đi bạn mình mới hack xong ! okie! ko lo chết phone đâu!

Ai có nhu cầu hack FW 034.001 PM mình nha . mình giúp!

Chỉnh sửa cuối:

mdapro

con E52 của em bây h bị lỗi bật nguồn lên vào đến màn hình standby là tự động khởi động lại, cứ bị liên tục như thế phải tháo pin ra mới hết. Máy toàn báo lỗi: Contacts: Memory Full! Close some applications and try again. Lúc thì báo lỗi Phone start-up failed. Contact the retailer. Máy khởi động lại liên tục :( Bác nào biết chỗ nào sửa đc k giúp em với