• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

zidane89

con E52 của em bây h bị lỗi bật nguồn lên vào đến màn hình standby là tự động khởi động lại, cứ bị liên tục như thế phải tháo pin ra mới hết. Máy toàn báo lỗi: Contacts: Memory Full! Close some applications and try again. Lúc thì báo lỗi Phone start-up failed. Contact the retailer. Máy khởi động lại liên tục :( Bác nào biết chỗ nào sửa đc k giúp em với

Format 4 ngón đi bác, hoặc nếu chưa hack thì up luôn hack Firmware.

huy_kangta

con e52 của em gần đây cắm sạc pin hay bị thông báo:"tháo phích cắm bộ sạc ra khỏi nguồn điện để tiết kiệm điện năng",sau đó có thông báo không sạc,khi cắm sạc cũng hay bị treo máy,phải tháo pin!hic,bác nào biết bệnh thì chỉ cho em với!!!help me...

xelibri

con e52 của em gần đây cắm sạc pin hay bị thông báo:"tháo phích cắm bộ sạc ra khỏi nguồn điện để tiết kiệm điện năng",sau đó có thông báo không sạc,khi cắm sạc cũng hay bị treo máy,phải tháo pin!hic,bác nào biết bệnh thì chỉ cho em với!!!help me...

Những bệnh này nói chung là nên up lại firmware bác nhé, khi up nên format cả máy vào thẻ trước, sau khi up xong lại format máy lại lần nữa đảm bảo ngon. Mình luôn dùng dòng E này là lâu nhất, mới đổi sang E72 vì kết quả bàn phím chứ E52 chạy vẫn là ok lắm.

huy_kangta

thanks bác nha!để em up lại firmware xem thế nào!trước cũng định up mà ngại cái khoản hack phone quá!!

huy_kangta

Những bệnh này nói chung là nên up lại firmware bác nhé, khi up nên format cả máy vào thẻ trước, sau khi up xong lại format máy lại lần nữa đảm bảo ngon. Mình luôn dùng dòng E này là lâu nhất, mới đổi sang E72 vì kết quả bàn phím chứ E52 chạy vẫn là ok lắm.

hôm qua e mới up lại FW con E52 từ v022.009 lên v031.012..kết quả vẫn bị như trước,không biết có phải do nguồn không vì e không có điều kiện test..hic.bó tay mất :(

anhlagio

Tiện thể các nhờ các bác chỉ giúp mình cái này luôn, mình mới dùng e52, không hiểu đã vọc vạch cái gì mà bây giờ ko thể xem được nhật ký cuộc gọi luôn, các cuộc gọi bị nhỡ, các số mình vừa gọi hay các số mình đã nhận khi vào xem thì " Không có cuộc gọi nhỡ ", " không có số đã gọi "... ( mặc dù vừa có ấy cuộc gọi nhỡ xong, đã test rồi mà ko biết phải làm sao )... Pro nào chỉ giúp mình với, cảm ơn các bạn rất nhiều!

bb8868

Tiện thể các nhờ các bác chỉ giúp mình cái này luôn, mình mới dùng e52, không hiểu đã vọc vạch cái gì mà bây giờ ko thể xem được nhật ký cuộc gọi luôn, các cuộc gọi bị nhỡ, các số mình vừa gọi hay các số mình đã nhận khi vào xem thì " Không có cuộc gọi nhỡ ", " không có số đã gọi "... ( mặc dù vừa có ấy cuộc gọi nhỡ xong, đã test rồi mà ko biết phải làm sao )... Pro nào chỉ giúp mình với, cảm ơn các bạn rất nhiều!

Chạy lại FW đi bạn nhân tiện hack máy luôn sẽ tiện hơn rất nhiều

kazat

Cho mình hỏi e52 mới mua về có cái biểu tượng tin nhắn bên phải nhấp nháy k sao tắt đc. làm sao?

cuongsaker1306

Máy mình khi khởi động chỉ có tầm 48mb ram. Mình kiểm tra có rất nhiều ứng dụng chạy ẩn : SysAp, Anykey, Autolock, vcommandmanager, ateventobserverapp, essysapp, popupClock, screensaver, akncapserver, aknnfysrv, UpnpNotifAppServer, popnotifierappserver, fsmailserver
mình có thể đóng cái nào ko

cuongsaker1306

Máy mình update lên v34 sau đó dùng Phoenix để hack.
hack thành công trong apps có rompatcher+
nhưng vấn đề là 2 patch open4all & installserver ko tự động apply sau khi restart
và mình muốn hỏi là nếu 4mat 4 ngón thì có mất rompatcher+ ko
thanks

hoanghai2908

ko hack được vĩnh viễn con này,kiếm file installserver chép vào C:/sys/bin thì cũng đỡ apply patch rom

kazat

Mình chả biết hack phone thế nào cả. Ai biết giúp em với . Của em là E52 v033.002. Ai đã hack ver này rồi thì mới nói nhé. chứ đưa 1 topic hd hack phone, thấy cái thì hack = cái này, cái thì phải hack = cái kia, k hiểu k hết a,

NguyenTu

Super V.I.P

loading1709

Em mới chuyển sang dùng E52 thấy cũng hài lòng. Máy dùng nhanh, vào net ầm ầm. Tuy nhiên nghe nhạc bằng tai phone thi hơi bé. Không biết cái này có Mod âm thanh được như dòng UIQ không nhỉ, ngày trước em Mod con P1i nghe tai phone sướng lắm. Có bác nào biết chỉ cho em với. Hoặc có phần mềm nào nghe nhạc cho âm lượng tốt hơn không. Thank!

khoald

Cho mình hỏi e52 mới mua về có cái biểu tượng tin nhắn bên phải nhấp nháy k sao tắt đc. làm sao?

Rút sim cắm vào mấy cái máy cỏ, xóa hết tin nhắn lưu trên sim đi sẽ hết. Have fun !!!

habaolinh

Super V.I.P
Rút sim cắm vào mấy cái máy cỏ, xóa hết tin nhắn lưu trên sim đi sẽ hết. Have fun !!!
Cũng ko càn, vào phần tin nhắn trên sim đọc thì cũng hết mà, cái này do chưa có lệnh đọc tin nhắn trên sim nên nó mới báo thế đó.