• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

Secretvn

Chiều này mới mua thêm cục sạc cho con E52 để dùng ở cơ quan. Giống gần đến 99% cục sạc theo máy. Chỉ có khác là Made in China C thay vì B. Lần trước ghé tiệm này hỏi nó có bán cục sạc micro USB của Nokia không? Thằng bán hàng ngớ người ra không biết micro USB là gì nên đành phải chìa con E52 ra cho nó xem. Nó liền nói "Ah. Cục sạc cho N85. 170 nghìn anh à. Hàng chính hãng và ít người mua nên mắc anh ạ". Mình thấy giá đó hơi đắt nên không mua. Dạo mấy chỗ khác thì thấy mấy cục sạc nhìn xấu quá. Hôm nay bấm bụng đến cửa hàng đó mua cục sạc N85. Thằng bán hàng phán 100 nghìn anh. Trời! Móc tiền mua liền \-/. Mình rút ra một kết luận là nói đúng tên hàng sẽ có giá rẻ hơn.
FW mới hơn 139.4MB download về máy đổ cả mồi hôi hột! File lớn dễ sợ
Theo trang web allaboutsymbian.com thì FW mới chỉ fix một số lỗi nhỏ để cải thiện chất lượng cuộc gọi. Mình phát hiện ra trong phần option của Navigation của GPS Data có thêm mục Satellite Status ở chế độ mặc định. Phiên bản trước thông số này chỉ xuất hiện khi bắt được tín hiệu GPS và FW mới vẫn không cải thiện được việc tín hiệu GPS ở trong nhà.
Những cái được khi nâng cấp FW 31.012 từ allaboutsymbian.com

Chỉnh sửa cuối:

tsbv1701

Chắc điện thoại của tsbv1701 kô có 2 cái chế độ GSM và UTMS đâu bác hhkkll ạh :)):)):))

pác hhkkll nói là đúng nhưng do vùng của tui sóng 3g chưa ổn định nhưng lại hay lướt web, mà gét cái kiểu rùa của 2g nên phải để DUAL MODE cho nó tự chuyển lên 3g , với lại VD pác đang để UMTS thì khi mất sóng 3g chả làm ăn dc j cả, đành phải đợi hoặc chuyển lại 2g:(

a29psx

mới up lên 31.12, chưa thấy gì hay ho, chỉ thấy chiếm thêm bộ nhớ, mà ko hack đc nên ko vo private xóa bớt đc :(

thành ra hơi bị ỳ ỳ

kira152

mình mới mua máy E 52 cho vợ xài, nhưng khi lắp sim Mobi của vợ vào thì nó cứ nhấp nháy biểu tượng email ở góc trên bên phải màn hình (cạnh cột báo pin). mình ko làm thế nào để tắt nó đi được, kể cả 4mat máy bằng *#7370#, thậm chí Up FW qua NSU cũng ko hết, bác nào biết cách xử vụ này thì giúp mình với. thanks :)

quynhbao2002

mình mới mua máy E 52 cho vợ xài, nhưng khi lắp sim Mobi của vợ vào thì nó cứ nhấp nháy biểu tượng email ở góc trên bên phải màn hình (cạnh cột báo pin). mình ko làm thế nào để tắt nó đi được, kể cả 4mat máy bằng *#7370#, thậm chí Up FW qua NSU cũng ko hết, bác nào biết cách xử vụ này thì giúp mình với. thanks :)

bạn vào mail chuyển sang không trực tuyến là được, mình đã từng bị rồi.

Secretvn

Bạn chọn phần option của hộp mail rồi chọn "disconnect". Thế là xong!

a29psx

nhưng cái gì mình cũng thích màu đen hết bạn ah

mình ở bình thạnh :D

silver mới keng, mới lột keo mà, fullbox, BH đến 10/2010 thì fải (tối rồi ko lục box ra coi đc)

dungac1602

E52 thường xuyên báo lỗi "system will restar" và bắt buộc mình bấm ok! đã format 4 ngón rồi vẫn không hết, bác nào biết xin chỉ giúp! thank

Secretvn

E52 thường xuyên báo lỗi "system will restar" và bắt buộc mình bấm ok! đã format 4 ngón rồi vẫn không hết, bác nào biết xin chỉ giúp! thank

Bạn cài nhiều phần mềm không? Bạn thử uninstall các phần mềm đã cài từ trước tới giờ xem sao. Và điều quan trong nhất là bạn phải upgrade lên FW 31.012 nhé. Máy mình mua được hai tháng rồi mà không bị sự cố như bạn. Mình rất hài lòng con E52 này.

dungac1602

Thank 2 bạn đã góp ý! dù format kiểu gì vẫn bị, mình bỏ thẻ nhớ ra ngoài vẫn bị, không cài bất cứ ứng dụng gì cả,để mình tìm firmware update lên thử có hết không.

AndyCuong

Supper Moderators
Thank 2 bạn đã góp ý! dù format kiểu gì vẫn bị, mình bỏ thẻ nhớ ra ngoài vẫn bị, không cài bất cứ ứng dụng gì cả,để mình tìm firmware update lên thử có hết không.

bạn cứ up firmware mới cho máy , còn thẻ nhớ bạn 4mat là hết àh.

yeuconghe

Máy E 52 của mình vừa nhận được thông báo cập nhật phần mềm:firmware 031.012;bản đồ ovi phiên bản 3.3(246);python dành cho S60 phiên bàn.0(0);trình bật thiết bị đăng nhập phiên bản 32.0(2),vậy theo kinh nghiệm của các bạn mình có nên cập nhật không?và nên cập nhật phần nào,bỏ phần nào? Thân.

habaolinh

Super V.I.P
Tất nhiên là cập nhật máy sẽ làm cho máy chạy mượt hơn, fix 1 số lỗi ở FW cũ.
Và quan trọng là FW mới cũng đã hack đc rồi, bạn vào box S60v3- Firmware để nghiên cứu nhé.