• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E65.

singleboy_nvt

ai dùng E 65 giúp tôi với

hok biết sao con E 65 của mình hok sao format 4 ngón được , mà giờ khởi động lên ngang chữ NOKIA là đứng luôn , chẳng biết làm sao .flash thì máy tính ko nhận ra USB của dt mình

Trunghuy90

THÁO PIN RA LẮP LẠI. Giữ ghì 4 nút (*, 3 , gọi , nguồn) chờ khởi động lại là xong.

Trunghuy90

mình cũng làm rứa mà chỉ thấy nó khởi động lên ngang chữ NOKIA thôi chứ hok format
Quên mất chưa hd tỉ mỉ cho bạn. Vs flash bằng jaf vs 1 số máy làm đc và 1 số máy phải dùng phonenix .bạn đã thử bầng phoenix chưa?

Jay_Chou

Active Member
Quên mất chưa hd tỉ mỉ cho bạn. Vs flash bằng jaf vs 1 số máy làm đc và 1 số máy phải dùng phonenix .bạn đã thử bầng phoenix chưa?

flash thì máy tính ko nhận ra USB của dt mình
pc chưa có driver nên nó ko nhân máy anh ạ.
e65 nên dùng tool jaf cho an toàn :D

singleboy_nvt

chắc do thiếu driver với lại do mình dùng Win 7 , để mình tìm cái máy XP thử flash xem
thanks mấy đồng chí

AquaSta

Moderator
flash thì máy tính ko nhận ra USB của dt mình
pc chưa có driver nên nó ko nhân máy anh ạ.
e65 nên dùng tool jaf cho an toàn :D

chắc do thiếu driver với lại do mình dùng Win 7 , để mình tìm cái máy XP thử flash xem
thanks mấy đồng chí

E65 dùng Symbian S60 OS9.1 được phân loại là Pre-FP1 (nó cùng phân loại với N73, N92, N93, 3250, 5500, E61, N80, E70, và một vài model máy nữa)
Những máy này never hỗ trợ flash chế độ deadphone bằng USB, nếu dead phone buộc bạn phải dùng cáp Fbus chạy bằng hộp JAF, MX-Key, Phoenix,... (nghĩa là phải qua hộp nguồn)

Đó là lý do JAF không thể nhận dù bạn có cố

Tình trang của bạn thì chỉ có cách format 4 ngón, nó vẫn lên Nokia thì vẫn có thể format 4 ngón được. Khi máy khởi động lên PC Suite nhận thì bạn mới có thể flash được. Làm bằng Phoenix hay JAF đều được cái nào cũng như nhau, không có cái nào gọi là an toàn hơn nhé!

Một số máy nữa không thể Flash deadphone bằng USB là N95, N82 [hai máy này là Symbian OS 9.2 thuộc dòng FP1]

Các máy Symbian OS 9.3, 9.4 (hay S60v5) đều là FP2, các máy FP1 như N81, E63, E66, E71, E90 thì đều hỗ trợ deadphone

Các máy Symbian^3 hỗ trợ deadphone và một số máy S40 đời cao 5th, 6th

singleboy_nvt

E65 dùng Symbian S60 OS9.1 được phân loại là Pre-FP1 (nó cùng phân loại với N73, N92, N93, 3250, 5500, E61, N80, E70, và một vài model máy nữa)
Những máy này never hỗ trợ flash chế độ deadphone bằng USB, nếu dead phone buộc bạn phải dùng cáp Fbus chạy bằng hộp JAF, MX-Key, Phoenix,... (nghĩa là phải qua hộp nguồn)

Đó là lý do JAF không thể nhận dù bạn có cố

Tình trang của bạn thì chỉ có cách format 4 ngón, nó vẫn lên Nokia thì vẫn có thể format 4 ngón được. Khi máy khởi động lên PC Suite nhận thì bạn mới có thể flash được. Làm bằng Phoenix hay JAF đều được cái nào cũng như nhau, không có cái nào gọi là an toàn hơn nhé!

Một số máy nữa không thể Flash deadphone bằng USB là N95, N82 [hai máy này là Symbian OS 9.2 thuộc dòng FP1]

Các máy Symbian OS 9.3, 9.4 (hay S60v5) đều là FP2, các máy FP1 như N81, E63, E66, E71, E90 thì đều hỗ trợ deadphone

Các máy Symbian^3 hỗ trợ deadphone và một số máy S40 đời cao 5th, 6th

mình format 4 ngón thử rồi mà hok dc , chính xác là bây giờ mình phải làm gì hả bạn

AquaSta

Moderator
mình format 4 ngón thử rồi mà hok dc , chính xác là bây giờ mình phải làm gì hả bạn
Bạn phải format 4 ngón lên được máy, nếu ko được thì bạn phải dùng hộp JAF để chạy, có thể là ra cửa hàng để chạy, mình thì ko có hộp vì mình toàn làm bằng usb nên việc làm các dòng máy này phải thận trọng, làm một phát là phải chính xác ngay
Lệnh format 4 ngón: Bấm * + Call + 3 + Power
Bạn bấm * + Call + 3 và ấn nút nguồn cho máy khởi động lên màn hình thì bỏ nút nguồn nhưng vẫn phải giữ 3 nút kia cho đến khi máy vào được OS

singleboy_nvt

Bạn phải format 4 ngón lên được máy, nếu ko được thì bạn phải dùng hộp JAF để chạy, có thể là ra cửa hàng để chạy, mình thì ko có hộp vì mình toàn làm bằng usb nên việc làm các dòng máy này phải thận trọng, làm một phát là phải chính xác ngay
Lệnh format 4 ngón: Bấm * + Call + 3 + Power
Bạn bấm * + Call + 3 và ấn nút nguồn cho máy khởi động lên màn hình thì bỏ nút nguồn nhưng vẫn phải giữ 3 nút kia cho đến khi máy vào được OS
mình cũng đã format như thế mà tại sao ko dc ,hay là máy này format kiểu khác nhỉ

TRiver92

Cho m hoi hack vinh vien e65 thi phai lam the nao?moi lan format lai phai hack lai.met qua.sorry,m post on mobile.thank truoc.

thaihoang97

Các bác giúp em với, nokia e65 của em giờ khởi động chỉ hiện chữ nokia rồi
trắng xoá màn hình, ko hiện thêm gì nữa. Em đang tính flash lại phone, các
bác cho em hỏi trường hợp này flash deadphone có đc ko, nếu đc thì dùng
phoenix hay jaf, máy em s60v3 os 9.1. Em cảm ơn

Bạn đã thử format bằng tổ hợp phím cứng (format 4 ngón) chưa? Nếu chưa thì thử coi sao.

duylinh27884

Moderator

Đang dùng thì bị hay trước đó bạn có format hoặc up FIRMWARE cho nó hay flash máy thì nó mới bị? nó bị trắg màn hìh vậy bạn thử lấy 1 máy khác gọi qua thử xem máy có đỗ chuôg ko,nếu vẫn có chuôg thì khả năg máy bạn bị đứt cáp màn hình,các máy trượt hay bị vấn đề này.Còn nếu ko có chuông thì thử dùg phoenix chạy lại FW xem sao.

thaihoang97

Đang dùng thì bị hay trước đó bạn có format hoặc up FIRMWARE cho nó hay flash máy thì nó mới bị? nó bị trắg màn hìh vậy bạn thử lấy 1 máy khác gọi qua thử xem máy có đỗ chuôg ko,nếu vẫn có chuôg thì khả năg máy bạn bị đứt cáp màn hình,các máy trượt hay bị vấn đề này.Còn nếu ko có chuông thì thử dùg phoenix chạy lại FW xem sao.

Chuyện là máy em đang ở chế độ gsm, em chuyển sang umts, nó bắt restart, thấy nó lên lâu quá nên em rút pin ra bật lại, rồi bị như thế

duylinh27884

Moderator
Chuyện là máy em đang ở chế độ gsm, em chuyển sang umts, nó bắt restart, thấy nó lên lâu quá nên em rút pin ra bật lại, rồi bị như thế

Vậy chắc lỗi phần mềm,bạn 4mat 4ngón trước xem khắc phục được ko nếu vẫn ko đc thì dùng phoenix up lại FW cho nó

thaihoang97

Vậy chắc lỗi phần mềm,bạn 4mat 4ngón trước xem khắc phục được ko nếu vẫn ko đc thì dùng phoenix up lại FW cho nó
không format 4 ngón đc anh ạ, em thử rồi. Anh có link topic flash không ạ? Em mới chuyển từ s40 sang s60 dùng nên không rành hệ này lắm