• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG ARTEMIS

• Thread starter PPB
  • Ngày gửi

binht611

Em có một con DopodM700,mỗi lần e gọi đi hoặc ai gọi đến thì nó cứ phát loa ngoài,kô có các náo tắt được,dù e đã làm đủ mọi cách.Mong được sự giúp đỡ của các cao thủ trong diễn đàn:((

tắt máy, tháo pin để 2-3 ngày xem có hết không, không thì mang qua bệnh viện pda 114 mai hắc đế, tôi cũng đã sửa bệnh loa ngoài tự bật ở đấy (chuẩn bị nhìu xèng 1 chút:D)

tiện thể hỏi các bác là máy các bác vào wifi có nóng k0 vậy, e cứ bật wifi 1 lúc là máy nóng tưng bừng.

tiện thể hỏi các bác là máy các bác vào wifi có nóng k0 vậy, e cứ bật wifi 1 lúc là máy nóng tưng bừng.
Máy ko nóng nhưng pin sẽ nóng, bởi vì khi bật wifi dòng sẽ lên rất cao, do đó chuyện pin nóng khi bật wifi là bình thường thôi bạn!

tmn

Chỉ khi nào vào Wifi máy mới bị nóng, nếu các bác ngồi tại 1 wificafe (sóng mạnh) thì chuyển thanh chọn PowerMode về hết Best Battery để dùng máy được lâu k0 nóng, còn nếu dùng chùa (ngồi xa nơi phát sóng) thì kéo hết lên Best Performance > lúc này thì máy nhanh nóng kinh.

duylv

Máy bị lỗi gì mình hết cách rồi.

Xin chào các bạn, mình là thành viên mới. Cho mình hỏi mình đang dùng máy Dopod M700 nó bị tự động phát loa ngoài khi gọi đi hoặc nhận cuộc gọi, nhấn vào nút tắt mở loa ngoài nó vẫn không có tác dụng. reset mới nguyên thủy lại nó vẫn bị vậy muốn hết chỉ có cách gắn tai nghe vào rồi tắt máy mở máy lên lại, lúc đó nó chỉ phát ra tay nghe thôi, rút tay nghe ra thì ko nghe gì hết lúc đó tắt máy rồi mở lên lại thì trở lại bình thường. Còn một bệnh nữa là có lúc mở máy, máy mở được nhưng màn hình không lên kết quả chỉn nhận được cuộc gọi thôi, ko gọi đi, ko nhắn tin được. Muốn mở máy mà lên màn hình thì phải tháo pin ra khỏi máy khoảng 3-4 tiếng rồi lắp vào mở máy thì lên màn hình. Chán nó quá các bạn ơi có cách nào giúp mình với, cảm ơn nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin chào các bạn, mình là thành viên mới. Cho mình hỏi mình đang dùng máy Dopod M700 nó bị tự động phát loa ngoài khi gọi đi hoặc nhận cuộc gọi, nhấn vào nút tắt mở loa ngoài nó vẫn không có tác dụng. reset mới nguyên thủy lại nó vẫn bị vậy muốn hết chỉ có cách gắn tai nghe vào rồi tắt máy mở máy lên lại, lúc đó nó chỉ phát ra tay nghe thôi, rút tay nghe ra thì ko nghe gì hết lúc đó tắt máy rồi mở lên lại thì trở lại bình thường. Còn một bệnh nữa là có lúc mở máy, máy mở được nhưng màn hình không lên kết quả chỉn nhận được cuộc gọi thôi, ko gọi đi, ko nhắn tin được. Muốn mở máy mà lên màn hình thì phải tháo pin ra khỏi máy khoảng 3-4 tiếng rồi lắp vào mở máy thì lên màn hình. Chán nó quá các bạn ơi có cách nào giúp mình với, cảm ơn nhiều.

Bạn bảo mới reset thì làm sao hết được bệnh bạn thử HS xem nếu không thử up lại một rom khác rồi test thử khi chưa cài phần mềm nào. Nếu vẫn bị y chang như vậy thì máy của bạn bị hỏng phần cứng rồi mang qua thợ kiểm tra nhé. Thân!!

duylv

2 tháng trước nó cũng như vậy đưa tới bảo hành nó bắt đợi cả tuần để đổi main mới bên hãng gửi qua. Nay nó bị lại như vậy vậy bị phần cứng nữa hả sao cùng một bệnh vậy.

rockone1909

có thể bị chập pwr đau đó trong main, đay không phải lỗi do pm mà bạn, chắc chắn bạn phải mang đi sửa thôi, bạn phải can thiệp phần cứng mới hế đựoc bạn ạ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
2 tháng trước nó cũng như vậy đưa tới bảo hành nó bắt đợi cả tuần để đổi main mới bên hãng gửi qua. Nay nó bị lại như vậy vậy bị phần cứng nữa hả sao cùng một bệnh vậy.

Bởi vì bạn chỉ test máy không không sử dụng phần mềm nào nên việc đụng phần mềm là không có cộng thêm bạn up mấy rom thử xem nếu rom nào vẫn bị vậy thì chắc chắn là do phần cứng bạn ạ. Thân!!!

tmn

duylv: Artemis phát ra loa khi nghe phone thì up rom là được (up lên WM6 càng tốt), còn cái vụ phải tháo pin ra vài tiếng mới vào máy được thì lỗi nặng lắm rồi. Bác phải đổi máy hoặc cho em nó ra đi thôi.

panykaqy

Em xài con Dopod M700, hôm trước hay bị tắt nguồn, đem bảo hành thì thay main mới. Về nhà xài thì thấy ngốn pin khủng khiếp, từ tối đến sáng là hết sạch pin ở chế độ standby. Em thay pin mới vẫn như vậy. Các bác giúp em khắc phục tình trạng này. Thanks.

milos_do

Hỏi về cách kết nối net

Xin chào các Bro MOD,
Mình đang sử dụng con HTC P3300 có chức năng wi-fi, nhưng mình lần đầu tiên có MDA nên chẳng biết cách nào để kích hoạt cho máy kết nối net. Mong cách Bro hướng dẫn cụ thể cách cài đặt, xin cảm ơn.

vitdonan

bạn chẳng cần cài đặt gì cả
cứ bật wifi lên ,khi có tin hiệu thì máy bạn sẽ hiện yc kết nối , bạn cứ đồng ý,sau đó thì cứ mở internet lên gõ địa chỉ vào là ok
chúc bạn làm được

tmn

Bác ra 1 quán cafe Wifi, sau đó mở Comm Manager ra bật chức năng Wifi lên. Sẽ có 1 thông báo về việc kết nối. Nếu là Wifi của FPT thì bạn phải mở IE lên để đăng nhập theo thông số mặc định. Nếu bác đã từng dùng GPRS rồi thì Wifi cũng như thế thôi, bù lại tốc độ cao và có khi còn free nữa :)

lamlcd

Member
đúng rồi đó bác wifi trong máy có sẵn chẳng cần cài chỉ cần ra chỗ có wifi kick lên 1 cái là ok.

Leonahart

Có 2 thứ mình không ưng ở Artemis là
- Cái Trackball và Navi ring chơi game khá bất tiện
- Không có jack cắm tai nghe riêng (no 3.5mm nor 2.5mm phonejack) :(
Ngoài ra còn thiếu cả hồng ngoại nữa, hic hic...
Còn đâu thì ưng tất, :D nhất là GPS

thanhcp

Bác dùng GPS trên con P3300 này thế nào đấy? bật lên xong update thường xuyên nhưng nó toàn ra bản đồ nước lào ý, em không biết dùng nó để làm gì nên remove nó đi cho nhẹ store memory rồi bác à, bác khoái nó chắc là biết, hướng dẫn em tí, em HR là nó lại có ngay.

tmn

Báo cáo với bác là 2 cái mà bác ghét và 1 cái bác thích nó liên quan đến nhau đấy ah, nhờ có Trackball và Navi mà sử dụng GPS cực kỳ pro đấy.

kasandra

Mình đang sử dụng htc 3300 nhưng chưa biết cài chương trình vietmap ở đâu, cậu nào biết chỉ mình với nhe.
Thanks trước.=D>

Mình cũng đang dùng vietmapR12, nếu bạn cần thì mail, mình gửi cho nguyên bộ cài đặt + Bản đồ 64 tỉnh luôn (nhớ đãi cafe là được rùi)

Last edited by a moderator:

labatvi

CỦA mình máy đc 10' là tắt,lúc up lại rom đc 3% thì nó báo the image is corrup,giờ phải làm ntn ?mình dùng m700,đen thế.