• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG ARTEMIS

• Thread starter PPB
  • Ngày gửi
Khi dùng internet thì máy báo:"storage space.your phone is running low on free storage space...". khi kiểm tra Memory/main/storage free chỉ còn 6,58MB và Program/free chỉ còn 18,73MB.Có cách nào kiểm tra được tại sao ít vậy không, khi mua máy mình có cài một số phần mềm như :HandMap,IM+,Kinkin,danh bạ điện thoại VN. Main ít vậy có ảnh hưởng nhiều đến tốc độ máy ?
Xin cảm ơn, mong được chỉ giáo.:))
Do khi bạn duyệt web thì những file cache sẽ được tải về lưu trong main nên nó mới thấp như vậy thôi, còn Program thì nhiêu đó là nhiều rồi bạn, nó càng thấp khi bạn chạy càng nhiều chương trình cùng lúc!

meorung

Cảm ơn nhiều, thế có cách nào để Memory/main/storage free nhiều hơn không? ngoài việc vào Internet/tools/options/memory/clear history còn cách nào không.mình thấy free ít quá hơi lo.
Khi đặt báo thức máy chỉ cho cài đặt một số âm có sẵn rất ngắn, làm thế nào để cài một số âm khác để làm nhạc báo thức.

thanhlong20

mấy anh ơ em mớ mua 02 orbit mấy anh có thể cho em biết nó dùng cáp như thế nào không . em có một cọng cáp v3 nhưng không kết nối đươc với máy tính

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mấy anh ơ em mớ mua 02 orbit mấy anh có thể cho em biết nó dùng cáp như thế nào không . em có một cọng cáp v3 nhưng không kết nối đươc với máy tính

Cũng vẫn là cab có đầu nối USB thôi có thể cọng cab của bạn đã bị hỏng nhiều cọng sạc vẫn bình thường qua USB nhưng không Syn được bạn ạ. Kiếm cọc khác thử xem hết ngay mà. Thân!!!

whynot

Dopod M700 mới dùng mấy tháng tư nhiên:
- Đang alo vài ba phút thì tự động mở loa ngoài, tắt đi vài ba phút sau lại tự động mở loa ngoài
- Sạc pin không vào, cắm sạc đèn không báo vẫn nhấp nháy sóng màu xanh thôi, nhưng biểu tượng pin dưới khay báo có cắm sạc, không vào pin, mở power ra xem thì không thấy báo pin nữa mà báo AC Only & % của pin như lúc không cắm, sạc không vào.
Các chuyên gia tư vấn giúp. Cám ơn nhiều.

Tuan1412

- Đang alo vài ba phút thì tự động mở loa ngoài, tắt đi vài ba phút sau lại tự động mở loa ngoài
- Sạc pin không vào, cắm sạc đèn không báo vẫn nhấp nháy sóng màu xanh thôi, nhưng biểu tượng pin dưới khay báo có cắm sạc, không vào pin, mở power ra xem thì không tthử hấy báo pin nữa mà báo AC Only & % của pin như lúc không cắm, sạc không vào.
có thể máy bạnđang bị xung phần mềm nào đó,bạn clear storage đi ,nếu o hết thì up lại rom xem sao nhé

whynot

Trường hợp tư động mở loa ngoài thì mình cũng nghĩ xung đột soft, nhưng trừong hợp sạc không vào pin mà cắm sạc thì báo AC Only, kiểu như xài mày direct từ nguồn AC thì mình thấy lạ quá, cái này không biết có phải do phần mềm không???? cầu trời là vậy chứ liên quan đến phần cứng thì quá rắc rối rồi.

Không biết dòng này có bản ROM original update nào không các bác nhỉ, w5 hoặc w6,...

Last edited by a moderator:

Lite

Con Orbit của tôi tự nhiên dở chứng ko khởi động được mà cứ ở màn hình welcome mãi và chỉ hiện 3 dòng IPL, SPL, GSM. đã HR rồi nhưng sau khi setup khởi động lại SR vẫn bị thế.
Phải làm gì bây giờ ??? Nhờ các bác giúp với :(

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Con Orbit của tôi tự nhiên dở chứng ko khởi động được mà cứ ở màn hình welcome mãi và chỉ hiện 3 dòng IPL, SPL, GSM. đã HR rồi nhưng sau khi setup khởi động lại SR vẫn bị thế.
Phải làm gì bây giờ ??? Nhờ các bác giúp với :(

Bạn thử tìm bản Rom gốc của nó Up lại xem sao nha

Chúc thành công

Lite

Cám ơn bác, up lại rom gốc có phải unlock CID ko bác?

namkar

Lỗi này là lỗi gì ????
...Mở máy xuất hiện màn hình khởi động HTC bootloader -> sau đó tối đen không xuất hiện màn hình khởi động Win -> máy vẫn chạy bình thường (mình nghĩ thế) nhưng màn hình đen thui -> chỉ xuất hiện screensaver mờ mờ, bật ứng dụng lên thì màn hình lại đen thui ??? Nói chung không thể làm việc trên máy được vì màn hình tối đen - nhìn thật kỹ mới thấy được rất mờ ??? Cắm Sạc vô thì xuất hiện screensaver là cái đồng hồ đấy, nhưng mờ, "chọt" bút vô màn hình thì lại tối đen ?????????

duy_ctytvxdkg

Lỗi này là lỗi gì ????
...Mở máy xuất hiện màn hình khởi động HTC bootloader -> sau đó tối đen không xuất hiện màn hình khởi động Win -> máy vẫn chạy bình thường (mình nghĩ thế) nhưng màn hình đen thui -> chỉ xuất hiện screensaver mờ mờ, bật ứng dụng lên thì màn hình lại đen thui ??? Nói chung không thể làm việc trên máy được vì màn hình tối đen - nhìn thật kỹ mới thấy được rất mờ ??? Cắm Sạc vô thì xuất hiện screensaver là cái đồng hồ đấy, nhưng mờ, "chọt" bút vô màn hình thì lại tối đen ?????????

Bạn vào setting chỉnh lại độ sáng màn hình xem sao?

dodo

Mình đang dùng Orbit.Mình cài rất nhiều PM,máy này chạy rất nhanh kể cả dùng GPS trên Ozi.Dùng bình thường cỡ 1ngày là máy truy xuất ứng dụng rất chậm phải chọt reset 1phát là dùng lại bình thường.Mình nghĩ chắc lỗi này giống như lỗi các bác nói ở trang đầu.Các bác nghĩ sao về lỗi này và ko biết có cách khắc phục lỗi đó chưa dzậy mấy bác.Và cũng công nhận con Orbit này lâu hết pin.Gọi nghe bình thường và chọt chọt thì cũng được 3ngày rưỡi.

exec1984

Active Member
Em đang dùng exec cũng tính chuyển sang đây nhập hội ,nhưng còn hơi lăn tăn giữa P3300 và Orbit các bác có kinh nghiệm có thể chơ lời khuyên nào không ,cám ơn

thanhcp

muốn đổi P3300 sang exec

Em đang dùng exec cũng tính chuyển sang đây nhập hội ,nhưng còn hơi lăn tăn giữa P3300 và Orbit các bác có kinh nghiệm có thể chơ lời khuyên nào không ,cám ơn

Em lại có ý định ngược với pác, trước tết em tậu con P3300 về dùng nhưng dùng được đúng 4 tháng là nó toi nguồn. Mang đến cửa hàng bảo hành họ cũng chịu, em phải mang tận hãng bên Đài Loan sửa được rồi nhưng đang tính đổi sang exec dùng vì thấy được khen nhiều quá.
Em dùng thằng P3300 có ưu điểm nhỏ gọn, sóng tốt, nghe cuộc gọi không bị vọng, pin tốt. Chỉ tội hơi chậm, hay bị lỗi bàn phím tiếng Việt (lúc bật được lúc không, SR xong khởi động luôn thì ok) với lại nó hay bị lỗi đọc thẻ lém. Hãng nó thay cho em cái main với bộ phận đọc thẻ gì đó miễn phí :))
Bác cho em tí kinh nghiệm về exec của bác nhé, em còn lăn tăn mỗi điểm là nghe nói ăn pin, không biết đến cỡ nào. To em đút vào cặp vì giờ có quả Nokia phụ rồi (trong thời gian chờ bảo hành P3300)

Huycl2507

Bác cho em tí kinh nghiệm về exec của bác nhé, em còn lăn tăn mỗi điểm là nghe nói ăn pin, không biết đến cỡ nào. To em đút vào cặp vì giờ có quả Nokia phụ rồi (trong thời gian chờ bảo hành P3300)

Giữa PC 3300 và Exec thì mỗi con có ưu và khuyết điểm riêng bạn à

Mình đã sử dụng qua 2 con này rồi , hiện tại PC 3300:D , dù chia tay Exec rồi , nhưng mình vẫn thích Exec hơn:D

Vấn đề ăn pin mình nghĩ k là vấn đề đâu , Exec xài Rom 2006 nghe gọi , nghe nhạc v...v... pin tốt mình xài vẫn gần 2 ngày đó chứ:D

Chúc vui

thanhcp

- Sạc pin không vào, cắm sạc đèn không báo vẫn nhấp nháy sóng màu xanh thôi, nhưng biểu tượng pin dưới khay báo có cắm sạc, không vào pin, mở power ra xem thì không thấy báo pin nữa mà báo AC Only & % của pin như lúc không cắm, sạc không vào.

Mình có ông bạn bị y như thế, nhưng ông ý dùng Symbian 6.0. Kết quả cuối cùng là do virus (không nhớ tên virus). format thẻ và dùng thuật 3 ngón đối với Nokia N70 là hết.

quocanh83

Mình dùng Dopod M700 thì bị hiện tượng là nó không tắt được Power mặc dù đã đặt là tắt sau 2 phút không sử dụng, hoặc là tắt bằng tay thì chỉ 1 hoặc 2 phút sau nó tự bật lên nên rất tốn pin. Bác nào gặp qua trường hợp này xin chỉ giáo

Mình dùng Dopod M700 thì bị hiện tượng là nó không tắt được Power mặc dù đã đặt là tắt sau 2 phút không sử dụng, hoặc là tắt bằng tay thì chỉ 1 hoặc 2 phút sau nó tự bật lên nên rất tốn pin. Bác nào gặp qua trường hợp này xin chỉ giáo

Thử HR lại xem còn bị ko bạn nhé, có thể sau một thời gian sử dụng các soft đụng nhau nên mới gây ra hiện tượng đó!