• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

HaiNamDHKTruc

Mất sóng một phần do máy, một phần do pin(cái này phổ biến nè).
_Bạn thử hard reset lại máy xem,có thể do bị xung phần mềm,lỗi rom v..v..
_Nếu không đỡ thì là do pin rồi (vì bạn bảo trước đây gần hết mới bị).
Máy mình bị hoài à,nhiều pin cũng bi,ít pin lại càng bị.Mình hard reset xong thì khi nhiều pin nó không bị nữa.
Nếu muốn mua pin rẻ,dùng tốt.Bạn ra ngã tư Hùng Vương-Lê Hồng Phong, vào tiệm Hòang Kim mua.Hồi năm ngoái mình mua cục pin 90k,dùng hơn năm rồi mà đến bjo vẫn tốt

xenggl

Ko nhận dữ liệu qua BLuetoot !

Mình gữi thì bình thường !

Chĩnh hết thông số bình thường roài,khi máy khác gữi qua thì báo là ko kết nối đc là thế nào :(( !

Add devied rồi vẩn ko xong !:)

Bạn nào hướng dẫn mình chi tiếc với :-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình gữi thì bình thường !

Chĩnh hết thông số bình thường roài,khi máy khác gữi qua thì báo là ko kết nối đc là thế nào :(( !

Add devied rồi vẩn ko xong !:)

Bạn nào hướng dẫn mình chi tiếc với :-??
Bạn cài MoBlue 2.1 vào là đc thôi dùng đơn giản lắm, Search trên này là có thôi
Thân :)

phanlong88

O2 IIs thỉnh thoảng bị lỗi cuộc gọi

Các anh cho em hỏi con O2 IIs của em thỉnh thoảng khi đang gọi thì tự dưng mất tín hiệu, không nghe thấy bên kia luôn, nhiều lúc gọi 900 thì nghe được mỗi câu đầu tiên xong là tậm tịt, muốn end mà cung không được. Em đang dùng Rom 6.1 Radio 1.12 thì có nên up Radio không hay là do lỗi phần cứng ?
Giúp dùm em cái, chứ thế này thì điên mất.:((

benhvienpda

có thể do 2 nguyên nhân là pin hoặc đụng soft bạn ạ .trước tiên bạn thử hard reset , nếu vẫn vậy thì có lẽ do pin bạn ạ

reco2007

máy O2 của em rất hay tự chạy activesync, lần trước em nhớ bác nào chỉ cho cách chống chạy cái này rồi mà bi giờ search lại mãi ko đc

Khi thực hiện cuộc gọi thi thoảng hay bị đơ, tức là mọi người gọi đến nhưng mình ấn vào nút nghe nhưng ko ấn được, nếu gọi lại thì có dòng thông báo operation call failse ! Phải chờ một lúc sau, khoảng 10-15s mới gọi lại được, mà cái này hay xảy ra khi pin yếu đi, trước kia khi gần hết mới bị, bi giờ còn 1 nửa vạch pin mà đã bị rồi. Cho em hỏi lỗi này do pin hay do rom ạh ?

ko ai giúp đc mình àh ?

Satan

ko ai giúp đc mình àh ?

cái này mình nghĩ là do rom hoặc đụng soft, lúc trước mình cũng bị như vậy khi pin yếu đi, sau đó mình đã úp rom khác và hard reset lại => hết bị!
bạn thử làm như mình xem coi có hết ko! nếu ko thì là do pin rồi!

Status
Không mở trả lời sau này.