• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

conan189

các bạn ơi, cho mình hỏi chỗ mua cáp để kết nối SX66 với máy tính với ạ!
Cám ơn các bạn nhiều

Satan

Tình trạng máy hay bị Reset sau khi úp rom?

máy cua em sau khi úp rom thì bị tình trạng: máy trên 50% tự nhiên bị reset mà không hiểu nguyên nhân! mở lên vẫn tiếp tục xài được nhưng được 1 lúc thì vẫn bị lại??? còn khi dưới 20% thì hết pin và khi khởi đông máy lại thì hiện lên 4 sọc màu nhưng 2 dòng radio thì none, dòng kế tiếp cũng none, phải khởi động lại máy lần nữa mới vô được!
xin các anh chỉ giáo dùm! thank nhìu
em đang dùng bản rom 6.1: CE OS 5.2.20758 (Buil 20758.1.4.1WWE)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
máy cua em sau khi úp rom thì bị tình trạng: máy trên 50% tự nhiên bị reset mà không hiểu nguyên nhân! mở lên vẫn tiếp tục xài được nhưng được 1 lúc thì vẫn bị lại??? còn khi dưới 20% thì hết pin và khi khởi đông máy lại thì hiện lên 4 sọc màu nhưng 2 dòng radio thì none, dòng kế tiếp cũng none, phải khởi động lại máy lần nữa mới vô được!

Thử tại bản rom gốc về up lại và kiểm tra lại cục pin của máy bạn nhé....

habubi

Cái này phần nhiều là do pin rồi.

trg

O2 iis của em bật không lên nguồn.khi cắm sạc vào,đèn cứ chớp đỏ liên tục.
Cho e hỏi như vậy là bị lỗi gì.(e đã thay pin mới nhưng vẫn bị như vậy)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
O2 iis của em bật không lên nguồn.khi cắm sạc vào,đèn cứ chớp đỏ liên tục.
Cho e hỏi như vậy là bị lỗi gì.(e đã thay pin mới nhưng vẫn bị như vậy)

Cái này dính dáng tới phần ứng rồi, nếu nhẹ nhất là tiếp xúc pin với máy nhập nhèm

Satan

Thử tại bản rom gốc về up lại và kiểm tra lại cục pin của máy bạn nhé....

em không biết có phải do rom hay không nhưng em cũng đã up rom của anh Hà với anh Habubi nhưng đều bị khi máy dưới 20% thì tự động tắt khi mở lên = nút power hay chọt vào đít thì khi khởi động vẫn là 2 dòng R và G đều none!
còn khi trên 50% máy tự reset thì không bị như vậy!
pin của em wifi vẫn được 2h mới hết, còn để xài thì cũng được 2 ngày!
không biết la do nguyên nhân gì nhưng để hôm nào chắc úp lại 2k3 thử xem!
:-/:-/:-/

luathien416

Máy ko lên sau khi up rom

Em xai O2 Xda IIs,sau khi up W6.1,rết máy lại thì chỉ hiện lên màn hình 4 vạch màu xanh dương,xanh lá,đỏ,trắng và 3 dòng chữ trong màu trắng là
R 1.15.00
G 1337.45
V 6.01.07 HBB
Rồi máy cứ như vậy luôn.cho em hỏi là máy em bị gì vậy.Nó thành cục gạch rồi hả?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em xai O2 Xda IIs,sau khi up W6.1,rết máy lại thì chỉ hiện lên màn hình 4 vạch màu xanh dương,xanh lá,đỏ,trắng và 3 dòng chữ trong màu trắng là
R 1.15.00
G 1337.45
V 6.01.07 HBB
Rồi máy cứ như vậy luôn.cho em hỏi là máy em bị gì vậy.Nó thành cục gạch rồi hả?

HardReset lại là lại lên thôi mà

hobach9x

Mình đang dung Qtek9090, ko bít sao mấy hôm nay người ta gọi cho mình thường ko đc mặc dù máy vẫn on sờ sờ ra đó, phải soft reset lại mới đc. Xin hỏi mấy bạn có phải do radio bị lỗi kô, nếu cài lại radio khác có khắc phục dc lỗi đó không, thanks
k biết bạn có bị giống như mình k.gọi đến đổ 3 hồi chuông rồi báo mạng bị gián đoạn.saukhi thay pin mới thì k bj.bạn thử lại xem;;)

hobach9x

lần trước em để máy dính nước cũng bị giống bác sau đó đi sửa mấy anh bảo bị chập.sửa xong thì ok

O2 xda lls không được bluetoohth và hồng ngoại
Mình đang sử dụng WM 2003 thì nhận bluetooth và hông ngoại ngon lành, nhưng khi uprom lên WM6.1 thì 2 tính năng trên không hoạt động được. Xin các pro chỉ giúp mình với , mình thành thật cám ơn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang sử dụng WM 2003 thì nhận bluetooth và hông ngoại ngon lành, nhưng khi uprom lên WM6.1 thì 2 tính năng trên không hoạt động được. Xin các pro chỉ giúp mình với , mình thành thật cám ơn!

Do rom thôi up rom khác là hết :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Bạn bật BlueTooth thì phải kích hoạt chế độ nhận diện thì máy khác mới thấy đc máy bạn.
Vô Comm -> Settings -> Bluetooth -> mode -> chọn Make this device visible to other devices

Muốn nhận dữ liệu từ máy khác bạn vô
Setting -> connections -> Beam -> chọn Receive all comming beams

Nếu thực hiện các bước trên mà ko được thì bạn HardReset lại phone hoặc UP lạo ROM nhé
Chúc vui

Stratovarius83

Vibrate không hoạt động ! Help

Một ngày đẹp trời, tự nhiên con O2 XDA IIS của mình nó không còn Vibrate nữa, nhưng âm thanh thì bình thường, ai biết thì có thể giúp mình với, máy xài bình thường ko ảnh hưởng gì cả, tôi đang xài WM5, mong anh em giúp mình nhé ! Cảm ơn :D

xfile2208

Kết nối bluetooth giữa BA và tai nghe

vấn đề này mình đã trao đổi trong phần Rom của BA nhưng bị các mod lãng quên nay xin được port lại để mong được giúp đỡ. Vấn đề chính ở chỗ BA sử dụng các bản rom 6.1 của các pác như dvha79, habubi (mình sử hai phiên bản mới nhất trên diễn đàn) thì nảy sinh hiện tượng rất mâu thuẫn:
1. Dùng bản rom của pác habubi thì kết nối bluetooth để Syns với PC thì rất ổn nhưng để kết nối Bluetooth với tai nghe sử dụng nghe nhạc lại kém
2. Dùng bản rom của dvha79 thì ngược lại
Vấn đề này mình cũng đã được habubi giải đáp một lần tuy nhiên do trình độ còn non nên mạnh dạn chê pác habubi là pác chưa giúp một cách thấu đáo nên hiện giờ mình đang dùng bản rom 6.1 V7 của habubi và con tai nghe Bluetooth mua hơn 500 (nhân dân tệ) vẫn vất xó. Rất mong Pro nào giúp mình với

DanBonChen

Tắt chế độ trong phần nhắn tin ở O2s?

mình dùng o2xdaIIs cài win 6.1 cái blackdjamon bên rom for HTC blueangel đó.thì lúc nhắn tin rất bất tiện ở chỗ khi mình viết 1 chữ nào đó nó cứ tìm những từ bắt đầu = chữ đó để trợ giúp mình viết nhanh ấy.nhưng thực sự nó làm tốc độ máy chậm và tốc độ nhắn tin chậm hơn bao nhiều.
dùng rất ức chế.
bạn nào biết cách tắt chế độ hiện chữ khi viết tin nhắn bảo mình cái.chỉnh mãi ko dc.nhắn thấy bực quá vì toàn mất chữ !!!

habubi

Bạn vào setting => thẻ personal => chọn input => thẻ word Completion => bỏ hết tích đi là ok

Status
Không mở trả lời sau này.