• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

habubi

Về vấn đề bluetooth thì do các bản rom sau này là rom mới còn driver cho buletooth cổ của BA thì mức độ tương thích cũng không được đầy đủ cho lắm bởi không phải driver chuẩn nên mới có hiện tượng như vậy. Một em BA cổ mà có thể chạy được wm 6 rồi 6.1 và hiện tại là 6.5 thì đã quá tuyệt vời rồi đúng không bạn.
Như bạn nói thì tùy theo bạn dùng cái j nhiều (nghe nhạc hay sync) mà bạn chọn bản rom cho phù hợp. Thân.

xlive

Member
cái này là cái thông minh của PPC mà bác lại tắt nó đi thì phí đặc biệt là nếu gõ tiêng anh thì kô cần gõ hết từ và kô so sai chính tả nữa

DanBonChen

thanks 2 pro /mình làm dc rùi.tại cái đó làm máy mình chậm hon trong việc nhắn tin.hj`

Mà mình hỏi cái khác nữa =.= : cài GPRS cho o2xdaIIs như thế nào các pro ui ???????????????????
cho mình hướng dẫn cụ thể cái .thanks nhiều

alo các bác ui mình cài dc GPRS rồi nhưng chỉ chat dc thôi còn ko vào dc WEB =.=
mà mình cài win 6.1 black diamon đó.nhưng thiếu word và exel ??? ko đọc dc văn bản.có chương trình word exel ko cho mình cài với !!!!

Last edited by a moderator:

anhai

con O2s của em cứ sài còn khoảng 50% pin là không thể nghe gọi được . không biết đây là bệnh gì nữa . cứ dưới khoảng 50% pin thì nó tự phone off hoặc khi gọi nó báo là không thể thực hiện được cuộc gọi hoặc do tín hiêuu bị lỗi ... nhờ các bác chẩn bệnh cho em với. cám ơn các bác nhiều!

Cho mình hỏi ké theo mình ko bị tự động phone off vẫn đầy sóng mà khi gọi thì máy báo là ko thực hiện được cuộc gọi. Pin máy mình vẫn xài được 2 ngày.Ai biết nguyên nhân chỉ giúp mình với!

taochengnan

O2s UP ROMS 6.1 không Remove được soft?

em up rom 6.1 lên con xdaiis mà không remove được soft đã cài, cứ remove xong báo lỗi không remove dược trước đó em up bản 6.0 cài những soft đó giờ lên 6.1 nó vẫn có em cài lại soft rồi remove thì vẫn báo lỗi thế :( ,pác nào biết cách nào chỉ em với..rất xin cảm ơn

blackdoor

Manager
Vậy là bạn chưa up thành công rồi. Nếu đã up xong thì sau khi hard reset máy sẽ trắng không có soft nào, ngoại trừ các soft đã được tích hợp sẵn vào ROM. Hay up lại đi.

conan189

Trước đây khi mình dùng winxp kết nối với PC bằng active sync được, nhưng sau khi dùng win vista mình không biết kết nối kiểu gì? mong các bạn giúp đỡ

DanBonChen

cho mình hỏi cách tắt chế độ tự động tắt màn hình của 02 khj 1 lúc ko dùng với !!! đang xem video 3GP hay chơi game để 1 lúc ko động vào nó tắt luôn =.= dc có 30s mà chả biết chỉnh ở đâu !!! vào backlight tắt hết vẫn ko dc =.=

heobanhki

em up rom 6.1 lên con xdaiis mà không remove được soft đã cài, cứ remove xong báo lỗi không remove dược trước đó em up bản 6.0 cài những soft đó giờ lên 6.1 nó vẫn có em cài lại soft rồi remove thì vẫn báo lỗi thế :( ,pác nào biết cách nào chỉ em với..rất xin cảm ơn

Do bạn up xong chưa hand-reset. h-reset xong máy mới mất những cái cũ .

hakison

Do bạn up xong chưa hand-reset. h-reset xong máy mới mất những cái cũ .

không phải hard resest ma format máy sau khi up rom là ok ,camera +record + reset rồi thực hiện chọn dòng 1 no 2 yes 3 yes bấm phím message là ok

xfile2208

Lỗi Restore dữ liệu

chào các pác, thời gian vừa qua nghịch ngợm chú BA với các phiên bản WM 6.5 cuối cùng thấy chán và sự ưu ái lại về với các bản rom 6.1 của dvaha và habubi, tuy nhiên chú BA đáng yêu của em tự nhiên dở chứng mỗi khi em cài đặt xong các phần mềm và sử dụng Spb Backup để backup một bản ngon và khi em cần backup lại dữ liệu thì cứ chạy đến khoảng 90% đến phần Restoning HKEY_LOCAL_MACHINE thì treo máy. Để kiểm tra lỗi này em đã Hardreset lại nhiều lần và sử dụng thêm cả RescoBackup nhưng không có hiệu quả, bây giờ triệu chứng là up rom vẫn ngon; Hardreset ngon; backup ngon; nhưng restore data thì BAD:( Mong các pác cứu giúp

heobanhki

không phải hard resest ma format máy sau khi up rom là ok ,camera +record + reset rồi thực hiện chọn dòng 1 no 2 yes 3 yes bấm phím message là ok

Như vậy kg phải handreset chứ là gì :)) . Thì nó là format máy, load lại rom từ flash chứ còn gì nữa. :D

hoanganh14

Lỗi thẻ nhớ của O2 xda2s

tìnhhình là cái o2 xda2s của em nó có mấy cái lỗi thế này ah:
- bệnhthứ nhất là cái thẻ nhớ của em khi cắm vào ppc(kể cả khi đã rút ra khỏi máy,khi reset lại máy ) thì nó báo là "storage memory is critically low.if the storage memory is not increased, other programs may not be able to start, use file explore to delete files that are no longer needer or move some files to a storage card" . mà cái thẻ nhớ của em mới mua đã cop cái j vào đâu, vẫn còn nguyên bộ nhớ .rùi khi e cài chương trình .cab thông qua wincesetup khi mà chọn khu vực lưu thì e chọn vào thẻ mà cái dòng đấy thì nó là báo là unavailable..em tưởng là cái thẻ nó bị làm sao nên e rút ra cho vào đầu đọc thẻ cắm vào máy,thẻ vẫn bình thường, vẫ cop được các chương trình vào. e copy 1 file .cab và nhạc vào sau đó cắmvào ppc thì nó vẫn báo thế,8-| và cài đặt không đượcX-(, chhỉ có mấy cái bài hát cop v àothì chạyđược . à cáithẻ nhớ của e là sd của toshiba ấy ạ
- bệnh thứ 2 là khi reset lại ppc thì nó báo như thế này :
"The file "psShutXP" cannot be openned. either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found.if the problem persists, try reinstalling or restores this file. e đã thử tìm trong hệ thống có file này nhưng mở ra file .exe nó cugnx không được.:((
- bệnh thứ 3 là khi kết nối với activesync thì không kết nôí được với email.rùi nó sync 1 lúc rùi d ừnglại có dòng chữ connected nhưng ở dưới nó có dòng "microsoft exchange: attention riquired ",e ấn vào đấy thì nó báo là " cannot connect with curent connect settings. to check your connection settings, sellect start,then settings, then connection.support code :8502006". e chẳng bít làm thế nào cả, nó cứ báo dấu chấm than màu đỏ hoài à :((activesync của e là bản 4.5
Có bác nào cao thủ đóng góp ý kiến cho em được không ạ, em mới dùng nên không biết thế nào, mong các bác giúp đỡ. em đã search trên google rất nhiều mà vẫn chưa có câu trả lời.em xin cảm ơn trước ah

Chỉnh sửa cuối:

phanlong88

tìnhhình là cái o2 xda2s của em nó có mấy cái lỗi thế này ah:
- bệnhthứ nhất là cái thẻ nhớ của em khi cắm vào ppc(kể cả khi đã rút ra khỏi máy,khi reset lại máy ) thì nó báo là "storage memory is critically low.if the storage memory is not increased, other programs may not be able to start, use file explore to delete files that are no longer needer or move some files to a storage card" . mà cái thẻ nhớ của em mới mua đã cop cái j vào đâu, vẫn còn nguyên bộ nhớ .rùi khi e cài chương trình .cab thông qua wincesetup khi mà chọn khu vực lưu thì e chọn vào thẻ mà cái dòng đấy thì nó là báo là unavailable..em tưởng là cái thẻ nó bị làm sao nên e rút ra cho vào đầu đọc thẻ cắm vào máy,thẻ vẫn bình thường, vẫ cop được các chương trình vào. e copy 1 file .cab và nhạc vào sau đó cắmvào ppc thì nó vẫn báo thế,8-| và cài đặt không đượcX-(, chhỉ có mấy cái bài hát cop v àothì chạyđược . à cáithẻ nhớ của e là sd của toshiba ấy ạ
- bệnh thứ 2 là khi reset lại ppc thì nó báo như thế này :
"The file "psShutXP" cannot be openned. either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found.if the problem persists, try reinstalling or restores this file. e đã thử tìm trong hệ thống có file này nhưng mở ra file .exe nó cugnx không được.:((
- bệnh thứ 3 là khi kết nối với activesync thì không kết nôí được với email.rùi nó sync 1 lúc rùi d ừnglại có dòng chữ connected nhưng ở dưới nó có dòng "microsoft exchange: attention riquired ",e ấn vào đấy thì nó báo là " cannot connect with curent connect settings. to check your connection settings, sellect start,then settings, then connection.support code :8502006". e chẳng bít làm thế nào cả, nó cứ báo dấu chấm than màu đỏ hoài à :((activesync của e là bản 4.5
Có bác nào cao thủ đóng góp ý kiến cho em được không ạ, em mới dùng nên không biết thế nào, mong các bác giúp đỡ. em đã search trên google rất nhiều mà vẫn chưa có câu trả lời.em xin cảm ơn trước ah

phần thứ nhất thì bạn nên thử format cái thẻ nhớ của bạn sang định dạng FAT. cai thứ 2 thì vào file explore mở phần start up( cứ tìm trong Window í)xong xóa cái file trong đó đi(nó không chạy được nữa nên nó báo lỗi như thế, xóa đi là xong) còn cái thứ 3 thì chịu chưa nghịch chưa biết.

hoanganh14

em đã thử fomat dạng fat rùi ,lắp lại vào máy thì vẫn y nguyên tình trạng cũ.có cách nào khác không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

reco2007

O2s bị lỗi call và tự chạy activesync

máy O2 của em rất hay tự chạy activesync, lần trước em nhớ bác nào chỉ cho cách chống chạy cái này rồi mà bi giờ search lại mãi ko đc

Khi thực hiện cuộc gọi thi thoảng hay bị đơ, tức là mọi người gọi đến nhưng mình ấn vào nút nghe nhưng ko ấn được, nếu gọi lại thì có dòng thông báo operation call failse ! Phải chờ một lúc sau, khoảng 10-15s mới gọi lại được, mà cái này hay xảy ra khi pin yếu đi, trước kia khi gần hết mới bị, bi giờ còn 1 nửa vạch pin mà đã bị rồi. Cho em hỏi lỗi này do pin hay do rom ạh ?

xenggl

Ko gữi đc bluetoot

:( Mình chả hỉu thế nào mà gữi bluetoot thì vi vu nhưng mà myas khác gữi thì ko nhận được ,bên kia báo "ko thể kết nối ":-??

Bạn nào chĩ mình cách để máy khác gữi bt nhan !mình chỉnh Receive all comming beams hết rồi mà ko đc lun ;)

thanks 2 pro /mình làm dc rùi.tại cái đó làm máy mình chậm hon trong việc nhắn tin.hj`

Mà mình hỏi cái khác nữa =.= : cài GPRS cho o2xdaIIs như thế nào các pro ui ???????????????????
cho mình hướng dẫn cụ thể cái .thanks nhiều

alo các bác ui mình cài dc GPRS rồi nhưng chỉ chat dc thôi còn ko vào dc WEB =.=
mà mình cài win 6.1 black diamon đó.nhưng thiếu word và exel ??? ko đọc dc văn bản.có chương trình word exel ko cho mình cài với !!!!

+> bạn chĩ mình cài với ! mình vào web ầm ầm mà ko vào y!h đc(im plush) !kể cả meboo mình vào cugnx ko đc luôn !

phanlong88

em đã thử fomat dạng fat rùi ,lắp lại vào máy thì vẫn y nguyên tình trạng cũ.có cách nào khác không ạ?

vậy thì tui chịu gồi bạn ra hàng mua cái thẻ cùi bắp lắp vô biết đâu lại chạy được, từ hồi nào tới giờ tui vẫn dùng cái thẻ tàu có 80k nhưng chạy tẹt à

HaiNamDHKTruc

"storage memory is critically low.if the storage memory is not increased, other programs may not be able to start, use file explore to delete files that are no longer needer or move some files to a storage card"
đây là thông báo , bộ nhớ trên máy còn quá ít, chứ không phải thẻ nhớ còn quá ít,bạn nhầm rồi,xóa bớt chương trình đi,hoặc trong my document nhiều file quá,những file hình hoặc nhạc chẳng hạn,chuyển sang thẻ nhớ nhé.

Cái thẻ nhớ, bạn lắp vào ppc rồi format lại bằng ppc xem,kiểm tra cái nút khóa trên thẻ nữa.Không đc thì có thể thẻ bạn "đi" rồi,thẻ gì cũng có thể hư.
bệnh thứ 2 thì như bạn phanlong88 nói

Status
Không mở trả lời sau này.