• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

oanhngo

Em đang xài bản 09 của bác Logout trên o2s và send bluetooth bằng Resco 4.1 bình thường ! nhưng khi cài Resco 4.2 là send ko dc! :(( ko bit tại seo nữa!!!! có bác nèo thử như em chưa?

xtitan

em dùng bản 5.04.09 của bác logout thì bị bệnh cảm ứng ko nhạy, đã cài patch wlan trên xda developers rồi mà bật tắt wifi vẫn khó, có ai bị giống em cái bệnh cảm ứng ko nhạy ko ạ ? :(

Tom_codon

Super V.I.P
em dùng bản 5.04.09 của bác logout thì bị bệnh cảm ứng ko nhạy, đã cài patch wlan trên xda developers rồi mà bật tắt wifi vẫn khó, có ai bị giống em cái bệnh cảm ứng ko nhạy ko ạ ? :(

Bệnh cảm ứng không nhạy đó à do máy bạn chứ sao lại do Rom của bác logout được ?????
Mình chắc chắn rom không ảnh hưởng gì đến vấn đề màn hình cảm ứng cả.Bạn xem lại máy của mình đi nha....! Nếu mà bị lệch màn hình cảm ứng thì bạn thực sự gập rắc rối rồi đấy .......!

oanhngo

bạn xài bản của mình đi,dùng ổn định lắm.có sẵn cả MTK
cám ơn bạn longnhi88 nha!!!!=D> tối wa mệt wá nên ghi nhần !:-?? chứ mình xài Resco 5.42 gởi bluetooth ko dc là bản của bạn đưa lên đoá!!! mình thử bản 5.41 thì send bluetooth bình thường !!!! sorry nha! bạn

MX31214

thật ra 5.42 với 5.41 thì send BT vẫn như nhau thôi,e test cả 2 bản rùi,thường send giữa các máy o2 với nokia thì dễ,còn send giữa chúng với nhau thì lâu lâu ko send được,send với moto thì rất khó khăn.Đó là do dòng máy chứ ko hẳn là do chuơng trình đâu.Còn nếu ko send bằng Resco được thì thử send bằng chưng trình của máy,đôi khi lại được

biokiller

LỖI Ở 5.04.09 CỦA LOGOUT

bác logout làm ơn cho e bít sao cái window media e xài ko đc,e tap vào mún lủng cái MH mà vẫn ko đc bác ới:((

Đã di chuyển đến vị trí cần được tư vấn, mong bạn yêu cầu trả lời ở đúng chủ đề hơn.
AnhTu

Last edited by a moderator:

longnhi88

cám ơn bạn longnhi88 nha!!!!=D> tối wa mệt wá nên ghi nhần !:-?? chứ mình xài Resco 5.42 gởi bluetooth ko dc là bản của bạn đưa lên đoá!!! mình thử bản 5.41 thì send bluetooth bình thường !!!! sorry nha! bạn
Nếu bản 5.42 của mình ko gửi đc Bluetooth thì có lẽ do máy bạn rồi,mình dùng khá ổn định trên MDAPRO.Bạn thử Hard Reset rồi cài lại các chương trình xem sao.Chúc thành công

YingYu

oạch,nói domáy cũng không đúng vì trước kia dùng WmSE còn send BT ầm ầm mà. không hiểu sao up lên 2005 thì hiện nay chỉ nhận thôi, không send được.

longnhi88

vậy bạn xem lại bản Rom có sao ko???Máy mình chả cần cài gì,chỉ dùng FE mà vẫn gửi nhận bình thường.

YingYu

vậy bạn xem lại bản Rom có sao ko???Máy mình chả cần cài gì,chỉ dùng FE mà vẫn gửi nhận bình thường.

đang dùng bản 5.04.09wwe của bác logout. đã up 2 lần rồi hoàn toàn tin tưởng, chỉ mỗi send BT không được thôi.

Kobold1609

Tôi đang dùng bản 5.04.09 dùng BT gửi nhận bình thường qua Nokia và Motorola, Sync qua BT vẫn tốt vào net được, chỉ có không dùng Pocket control để điều khiển PPC qua BT được thôi. Có lẽ do Pocket control :D. Tôi dùng AS 4.1 build 4841.
Thanks bác Logout nhé.Em đã AS được rùi.Lần trước em dùng bản AS 4.2 ko hiểu sao ko thể AS được.Em mới cài lại bản 4.1 buid 4841 thì AS bình thường.Thanks bác Logout rất nhiều.

xtitan

Bệnh cảm ứng không nhạy đó à do máy bạn chứ sao lại do Rom của bác logout được ?????
Mình chắc chắn rom không ảnh hưởng gì đến vấn đề màn hình cảm ứng cả.Bạn xem lại máy của mình đi nha....! Nếu mà bị lệch màn hình cảm ứng thì bạn thực sự gập rắc rối rồi đấy .......!

không phải bác ạ, nếu là phần cứng thì tôi phải biết, wm 2003 có bị đâu ? Có mấy người giống tôi rôi,bị phần cứng thì tôi kêu lên đây làm gì nhỉ

Tom_codon

Super V.I.P
xtitan bạn thử up lại wm2003se xem có gập trường hợp đó không? sau đó lại up lại bản rom này.Bạn bảo có mấy người bị giống bạn sao tôi đọc trên diễn đàn chưa thấy có ai nói nhỉ ??????

MX31214

nói chung thì Wm3se send dễ hơn là wm5,có thể phần lớn là do bản rom,tuy nhiên nói thẳng thì mấy cái ppc khó send Bt hơn các dòng đt thường,nếu các bác muốn test BT thì nên lấy nokia thử tại vì theo nhìu lần test thì e nhận thấy nokia nhận BT với O2 sễ hơn các dòng khác.Mà có 1 điều này nữa,khi e dùng wm3se thì có thể tắt sóng nhưng vẫn dùng được ppc như 1 pocket bình thường,còn khi up lên WM5 của Hemi thì chức năng đó ko còn nữa,như vậy cũng bất tiện

Kobold1609

nói chung thì Wm3se send dễ hơn là wm5,có thể phần lớn là do bản rom,tuy nhiên nói thẳng thì mấy cái ppc khó send Bt hơn các dòng đt thường,nếu các bác muốn test BT thì nên lấy nokia thử tại vì theo nhìu lần test thì e nhận thấy nokia nhận BT với O2 sễ hơn các dòng khác.Mà có 1 điều này nữa,khi e dùng wm3se thì có thể tắt sóng nhưng vẫn dùng được ppc như 1 pocket bình thường,còn khi up lên WM5 của Hemi thì chức năng đó ko còn nữa,như vậy cũng bất tiện

Bạn UP ROM 5.04.09 của bác Logout dùng đi,bản ROM đó sẽ đáp ứng nhu cầu của bạn là tắt sóng và vẫn có thể dùng được PPC như 1 pocket bình thường đó.

YingYu

để ý là MX chưa khi nào up 5.04.09 Logout thì phải.
Tồi hôm qua up thử cái của Helmi rồi.tốc độ không nhanh bằng của logout, mà cài Align mesenger tự dưng không chịu chạy, DialPad cũng không xịn bằng Logout.

Kobold1609

để ý là MX chưa khi nào up 5.04.09 Logout thì phải.
Tồi hôm qua up thử cái của Helmi rồi.tốc độ không nhanh bằng của logout, mà cài Align mesenger tự dưng không chịu chạy, DialPad cũng không xịn bằng Logout.
DialPad skin thì có thể thay được mà YingYu,như mình dùng bản 5.04.09 của bác Logout nhưng lại dùng Dialpad skin của ETEN M600 đó .Để xác định 1 bản ROM tốt thì quan trọng nhất là tốc độ và sự ổn định của nó,ko có sự xung đột với các phần mềm khác.Theo kobold thì bản 5.04.09 của bác Logout là hoàn chỉnh và chạy ổn định.Chưa thấy có vấn đề gì "bức xúc" với nó cả :D :D :D

AnhTu

Super V.I.P
Bản ROM 5.04.09 HN cho đến thời điểm này được xem là bản ROM ổn định và tốt nhất cho dòng máy Blue Angel sử dụng WM5, nhưng cũng có 1 số trở ngại nhỏ như việc tắt sóng xong mở sóng, sẽ gặp hiện tượng là không thể mở sóng lại bình thường được.
Khi tắt Phone đi, có 1 mẹo để hướng dẫn các bạn mở Phone lại:
- Tắt phone.
- Tắt tiếp Loa của máy, sau đó chờ khoảng 10s.
- Nhấn mở lại Phone, lúc này phía trên chỗ báo sóng sẽ hiện dấu chấm than.
- Chờ khoảng 10s sau đó nhấn vào Loa, sau 10s sóng sẽ có lại :D khỏi mắc công restart PPC =D>

Status
Không mở trả lời sau này.