• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

MX31214

hi`,đúng là chưa thử up bản rom của bác logout thật,tại e up lên để test thử cái chương trình WA2,nhưng khi up lên lại phát hiện ra 1 số lỗi mới của bản Rom Hemi,tại vì bản này ít ng test nên e up test thử còn bản của bác logout thì nhiều ng test rùi,chứ hiện giờ thì e vẫn thix wm3se :D
Tuy nhiên để bữa nào up thử lên WM5 của bác logout rùi test dể so sánh coi ra sao.Tuy nhiên theo ý kiến 1 số thì cái bản rom đó hơi khó khăn trong việc send BT

nguyenhoang2979

may cua em xài rom 1.40.000 và radio 1.15, khong hieu sao truoc đây xài thì không sao, dạo này bị rết lai thường xuyên hoài, không hiểu máy bị gì nữa, giúp em với. em up WM2005 thì vẫn bị.
Đã di chuyển.
AnhTu.

Last edited by a moderator:

MX31214

đã th73 up lên bản rom của bác logout 5.04.09,thấ tốc độ chạy ko được nhanh lắm,tốc độ install chuơng trình hơi chậm,cụ thể là khi install NetCFv.20 thì đợi gần 5p,thua bản rom của Hemi install rất nhanh gần bằng WM3se.Tuy nhiên bản rom của bác Logout thì có vẻ hỗ trợ nhiều hơn 1 chút (chưa test kỹ lắm),tuy nhiên được cái là các icon trong các skin của thằng WA2 ko bị mất hay sai lệch (cái này e khoái tại luôn dùng WA2)

Kobold1609

hi`,đúng là chưa thử up bản rom của bác logout thật,tại e up lên để test thử cái chương trình WA2,nhưng khi up lên lại phát hiện ra 1 số lỗi mới của bản Rom Hemi,tại vì bản này ít ng test nên e up test thử còn bản của bác logout thì nhiều ng test rùi,chứ hiện giờ thì e vẫn thix wm3se :D
Tuy nhiên để bữa nào up thử lên WM5 của bác logout rùi test dể so sánh coi ra sao.Tuy nhiên theo ý kiến 1 số thì cái bản rom đó hơi khó khăn trong việc send BT
Chưa UP thử sao lại biết có lỗi send BT :D :D :D.Trăm nghe ko bằng một thấy MX31214,phải thử đi chứ .Đêm qua kobold đã test BlueTooth và thấy thành công ngoài sức mong đợi:
-Kobold đã có thể AS PPC với PC qua BlueTooth,mấy lần trước dùng bản AS v4.2 ko hiểu sao ko được.Hôm qua dùng AS v4.1 build 4841 thì thấy OK liền b-)
-Kobold đã test thử send và nhận file giữa PPC và Motorola thấy ko có gì khó khăn cả.Send file bình thường qua bluetooth.Nên dùng Resco Explorer thì có vẻ ổn nhất.
MX31214 UP ROM 5.04.09 đi.Bản này dùng ổn định và nhanh lắm đó.Một lần nữa thanks "cha đẻ " của bản ROM 5.04.09 -bác Logout.

YingYu

hehe, sau khi HR và không cài thêm cái SKTools, thì tình trạng BT hiện nay trên cả tuyệt vời, tốc độ send nhanh đến không ngờ.
ack, chả hiểu sao khi dùng SKTools CleanUp thì nó lại tạo ra một đống file .tmp trong RamDisk. Xóa hết đống file này thì RescoExplorer hoạt động bình thường, còn không thì mất sạch hết icon trong đó,thậm chí treo luôn máy.

Tóm lại, bản 5.04.09 của Logout đến giờ là tốt nhất, nhận tiện xin lỗi bác Logout bửa giờ nghi oan cho bác :D hehe

MX31214

hi`,sau khi post bài ở trên là e up thử bản rom của logout ngay,nhưng mà thấy chậm hơn bản của Hemi,tuy nhiên được cái là ko kén soft như của hemi

Nói chung trưa nay đã ngồi up miệt mài,cài chuơng trình liên tiếp vào cả 3 phiên bản Wm3se,wm5 cua logout và wm5 của Hemi thì thấy,WM 3 chạy nhanh và ko kén soft,Wm5 của Hemi thì nhanh gần như ngang ngửa WM3se nhưng hơi kén soft,Wm5 của Logout thì chạy hơi chậm,install hơi lâu,và lúc chép contact từ sim qua máy thì những contact trùng tên sẽ ko copy được,tuy nhiên bản WM5 của Logout thì ko kén soft như của Hemi

Còn việc send BT thì cả 3 phiên bản đôi khi vẫn gặp 1 chút khó khăn khi send

YingYu

cho hỏi chút xíu xiu :
trước giờ có ai send file qua cổng hoầng ngoại thành công cho Sámung chưa vậy ?

MX31214

hôm bữa có test cổng hồng hồng ngoại với 1 cái máy SS,nhưng ko biết do định dạng file hay sao mà máy đó ko nhận được,nếu bác cần hỏi thì tui sẽ test với 1 vài máy rùi báo kết quả cho bác,tuy nhiên dùng chuơng trình điều chỉnh tv bằng hồng ngoại thì rất tốt,tầm 3-4m.

mabubeo

pin backup cua O2IIs

Em đang dùng con O2IIs, chạy ngon lắm, mỗi tội cứ hết pin hoặc em tắt máy để thay sim là máy tịt luôn, cắm sạc vào thì phải ít nhất là 30 phút, có khi cả vài tiếng nó mới lên và hardreset luôn. Em thấy khi em sạc thì pin chính và pin back up vẫn nạp đều đều. Có bác nào bị giống em thì chia sẻ cho em tí kinh nghiệm cái, bi giờ cứ phải thủ sẵn file backup trên card, khổ quá. A`, em hỏi thêm cái, nạp cho O2IIs có lâu không, em thấy cái xạc của em toàn chơi mất gần 4h mới đầy pin thôi. Cám ơn các bác nhiều.

HuuTien

Có thể pin backup hoặc SW nắp pin bị hư{bạn có thể kiểm tra bằng cách đo pin (1v3)hay đo tính thông mạch bằng ohm kế} :D
Thường xạc zin theo máy cần thời gian khoãng 2 giờ là xạc đầy! :D

oanhngo

hehe, sau khi HR và không cài thêm cái SKTools, thì tình trạng BT hiện nay trên cả tuyệt vời, tốc độ send nhanh đến không ngờ.
ack, chả hiểu sao khi dùng SKTools CleanUp thì nó lại tạo ra một đống file .tmp trong RamDisk. Xóa hết đống file này thì RescoExplorer hoạt động bình thường, còn không thì mất sạch hết icon trong đó,thậm chí treo luôn máy.

Tóm lại, bản 5.04.09 của Logout đến giờ là tốt nhất, nhận tiện xin lỗi bác Logout bửa giờ nghi oan cho bác :D hehe

YingYu à! mình xài phầm mềm MemMaid Cleanner 1.6 để dọn dẹp rác ok lắm ! bạn thử dùng soft này thử xem ! Mình dùng Resco 5.41 gởi BT wa Nokia thì oki ! còn khi gởi wa O2 thì hơi khó !!!

mình đang xài con XDA IIS, cho mình hỏi con này hỗ trợ thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu các bác nhỉ? mình định mua cái SD 1GB m ko biết con này có hỗ trợ ko nữa? mong anh em góp ý giùm, xin cảm ơn!

hcqp

mình đang xài con XDA IIS, cho mình hỏi con này hỗ trợ thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu các bác nhỉ? mình định mua cái SD 1GB m ko biết con này có hỗ trợ ko nữa? mong anh em góp ý giùm, xin cảm ơn!

Tớ không biết O2s hổ trợ tối đa thẻ nhớ bao nhiêu... nhưng mình đã thấy có người xài thẻ nhớ 2Gb bình thường. Bản thân mình đang dùng thẻ 1Gb. Nếu bạn tính nâng cấp lên 1Gb thì đó là điều bình thường. Bạn yên tâm nhé!
Thân!

mabubeo

duyệt web với O2IIs

Các bác cho em hỏi thêm cái nhé, em dùng trình duyệt có sẵn trong máy để duyệt web, nói chung là ngon lành, đọc tin ầm ầm. Nhưng khi em check mail trong trang http://home.vnn.vn thì chẳng thấy cái chỗ để mình nhập username và password đâu cả, có mỗi một cái ô trống ở vị trí đó thôi, các nội dung khác thì vẫn hiển thị bình thường, hoặc như em vào mail.yahoo.com thì không được, vào www.yahoo.com thì vẫn thoải mái. Lướt web được mà không check mail được, bực mình quá.

hcqp

Các bác cho em hỏi thêm cái nhé, em dùng trình duyệt có sẵn trong máy để duyệt web, nói chung là ngon lành, đọc tin ầm ầm. Nhưng khi em check mail trong trang http://home.vnn.vn thì chẳng thấy cái chỗ để mình nhập username và password đâu cả, có mỗi một cái ô trống ở vị trí đó thôi, các nội dung khác thì vẫn hiển thị bình thường, hoặc như em vào mail.yahoo.com thì không được, vào www.yahoo.com thì vẫn thoải mái. Lướt web được mà không check mail được, bực mình quá.

mail.yahoo.com không phải là link chính thức để dẫn đến Mail yahoo. Nếu bạn đã dùng Yahoo trên PC thì khi vào trang Login, có phải nó ra Link này không: https://login.yahoo.com/config/login_verify2?&.src=ym
Vì thế bạn phải vào đúng Link thì nó mới hiểu. Tuy nhiên, nếu bạn đánh "mail.yahoo.com" trên PC thì nó cũng hiểu vì chức năng dò Link của PC mạnh hơn. Mặc khác, bạn đã nói là vào được trang Yahoo.com rồi kia mà. Vào đó, bạn nhấn tiếp chữ "My Mail" ở góc trái màn hình, kế chữ My Yahoo nhé!
Bạn làm được thì "Thanks" một cái để báo cho mình biết, còn nếu có trở ngại gì thì tin tiếp cho mình giải quyết giúp bạn.
Thân!

Kobold1609

Mình đang dùng IE có sẵn của bản ROM 5.04.09 nè,vẫn vào yahoo bình thường.Mình cũng chỉ gõ mỗi mail.yahoo.com mà bạn.Có vấn đề gì đâu,vẫn vào checkmail bình thường mà.
Bạn xem lại thế nào nhé.Chúc vui vẻ.Nếu ko được thì chuyển sang dùng Opera đi.

MX31214

o2s hỗ tợ có thể lên đến 4gb đó (nếu nhớ ko lầm),bạn cứ yên tâm mua thẻ 1gb về dùng đi,chạy vô tư,mình cũng đang dùng SD 1gb 150x nè,chạy ngon lành luôn,nếu thích thì chơi luôn thẻ 2gb,mà nếu bạn ở sg thì mình bán cho,giá rẻ hàng tốt (sẵn tiếp thị luôn :D )]
Mabuheo:đôi lúc yahoo bị vụ ko hiển thị hình ảnh và chữ khi đăng nhập mail,mình test thử vài lần trên WM5 và Wm3se và thấy thế,cái đó bạn thử dùng trình hỗ trợ khác đi,còn ko thì out ra,SR rùi vào lại coi sao

AnhTu

Super V.I.P
o2s hỗ tợ có thể lên đến 4gb đó (nếu nhớ ko lầm),bạn cứ yên tâm mua thẻ 1gb về dùng đi,chạy vô tư,mình cũng đang dùng SD 1gb 150x nè,chạy ngon lành luôn,nếu thích thì chơi luôn thẻ 2gb,mà nếu bạn ở sg thì mình bán cho,giá rẻ hàng tốt (sẵn tiếp thị luôn :D )]
Mabuheo:đôi lúc yahoo bị vụ ko hiển thị hình ảnh và chữ khi đăng nhập mail,mình test thử vài lần trên WM5 và Wm3se và thấy thế,cái đó bạn thử dùng trình hỗ trợ khác đi,còn ko thì out ra,SR rùi vào lại coi sao

Chính xác là các dòng máy HTC đều hỗ trợ thẻ SD đến 4G, nên bạ đừng lo vấn đề không hỗ trợ khi sử dụng thẻ 1Gb nhé.
KHi đăng nhập yahoo mail bằng Pocket Internet Explorer, thường xảy ra hiện tượng mất hìh ảnh, nguyên do trang chủ Yahoo thường xuyên sử dụng mặc định là hình ảnh bằng flash nên PIE không thể hiển thị, có thể giải quyết tạm thời là cài đặt Macromedia flash 6 để pocket hiển thị được phần nào hình ảnh mà thôi.

mabubeo

Hình như cái lỗi không check được mail là do thiếu Java hay sao ấy, em cài cai netfron thì mọi việc ok, trang home.vnn.vn hiển thị rõ ràng phần nhập username và password, thấy máy em cũng xuất hiện thêm một cái icon là java nữa. Không biết có đúng không.

Status
Không mở trả lời sau này.