• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hjx, cho em hỏi. cái con o2s của em, sao nó hết cạn pin là nó hr lại, rùi đôi lúc em đang nếu mà nặng quá máy treo, em softreset thì nó khởi động lên là hr lại luôn. các pác giúp em với

Nếu bạn đang dùng WM2003 thì sẽ bị như vậy vì đó là điểm dở nhất của WM2003 mà

anhquan37

thanks anh nhiều. đúng là máy em đang xài wm2003. jờ em muốn up rom lên 2k5 nhưng mờ phím sms của em hỏng rùi, em có thể up mà ko phải hr đc. ko anh?

habubi

thanks anh nhiều. đúng là máy em đang xài wm2003. jờ em muốn up rom lên 2k5 nhưng mờ phím sms của em hỏng rùi, em có thể up mà ko phải hr đc. ko anh?

Nếu không hr thì máy chạy sẽ không ổn định đâu bạn.

nhatkhanhtran

các bạn có thể giúp mình miêu tả lúc bootloader máy thì màn hình trên blueangel nó sẽ ra sao được kô?hiện lên 4 vạch màu là bootloader à?máy mình hổi trườc uprom ok nhưng giờ up lại thì cứ bị lỗi 101 hoài!(Active sync cắm vô nhận nhưng upgrade 1 lúc thì tự động tắt đi) có ai đó nói mình đưa về bootloader bằng power+record+chọc reset mình đã làm nhưng mà blueangel nó như là reset lại thôi vậy.không có gì khác lúc chỉ chọc reset.(4 vạch màu => màn hình boot 6.1 => win.cắm vô up vẫn không đựoc!lỗi 101

power+record+chọc reset là đúng rồi. Bạn cứ giữ chặt 2 nút power+record cho đến khi mh nó hiện lên chứ USB 2.0 nhé

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P

anhquan37

cảm ơn bác, em đang tìm bài viết này của bác đây. em seach trong forum mà hình như cái công cụ seach nó ko ra kết quả. cảm ơn bác trước. mai em sẽ tiến hành up. :D

bác hà ơi, cho em pass của mấy cái file nén cái

PASS là dvha79_ddt bạn nhé

anhquan37

jờ máy em đã up lên 2k6 rất đẹp nhưng mà sao nó có lúc bỏ máy vào túi quần, 1 lúc sao lấy ra thì nó đã tắt nguồn, khởi động lên thì lúc ở màn hình 4 màu, 2 dòng đầu là none ( radio với cái j` đấy) còn dòng cuối cùng thì vẫn hiện là 6.01, em chọt reset lại thì nó lại nhận đúng 3 thông số. máy của em rất hay bị trường hợp này, anh nào biết cách khắc phục chỉ em với. với lại máy em chưa hr tại em ko biết sử dụng mtty, ko biết có phải chưa hr nên máy chạy ko ổn định như vậy ko? xin nhờ các anh tư vấn

Ko HR sau khi up rom thì máy chạy không ổn định đâu bạn => máy tự SR đó

angiang77

IMEI

Cho em hỏi về IMEI. Máy của em khi kiểm tra bằng *#06# thì Imei báo thêm 2 số là 01 ở sau cùng( tức là dài hơn 2 số so với xem ở sau máy) nên khi cài một số phần mềm bắt đăng ký thì báo lỗi đọc Imei vd như KPD. bác nào biết chỉ dùm

NhatToai

Super V.I.P
Cho em hỏi về IMEI. Máy của em khi kiểm tra bằng *#06# thì Imei báo thêm 2 số là 01 ở sau cùng( tức là dài hơn 2 số so với xem ở sau máy) nên khi cài một số phần mềm bắt đăng ký thì báo lỗi đọc Imei vd như KPD. bác nào biết chỉ dùm

Cách tính IMEI thì lấy 15 số từ trái sang phải nhé.(Bỏ hai số sau cùng):)

Chỉnh sửa cuối:

a9hiphop

Nghe gọi rất nhỏ

Hiện em đang dùng con XDA IIS, các chức năng bình thường có điều nghe gọi âm thanh rất nhỏ và nghe thường phải dí sát máy vào lỗ tai thì mới nghe được. Còn đang đi ở ngoài đường là khỏi nghe luôn.
Nay xin hỏi có ai gặp tình trạng như em không và liệu có cách nào để khắc phục nó không. Ví dụ như thay loa chẳng hạn. Rất mong các bác trợ giúp

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiện em đang dùng con XDA IIS, các chức năng bình thường có điều nghe gọi âm thanh rất nhỏ và nghe thường phải dí sát máy vào lỗ tai thì mới nghe được. Còn đang đi ở ngoài đường là khỏi nghe luôn.
Nay xin hỏi có ai gặp tình trạng như em không và liệu có cách nào để khắc phục nó không. Ví dụ như thay loa chẳng hạn. Rất mong các bác trợ giúp

UP thử bản radio khác xem sao vì mọi ngươiời hầu hết đều dùng bản 1.15 type II. UP lại bản ROM khác, còn không được thì thay loa thôi

anhquan37

em xài mtty, chọn cổng usb nhưng mà ok thì nó báo là usb port can not open trong khi em đã kill 2 cái task của AS4.5 rồi. àh chỉ cho em cách thoát khỏi bootloader cái, hay là em phải up rom lại mới thoát ra được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em xài mtty, chọn cổng usb nhưng mà ok thì nó báo là usb port can not open trong khi em đã kill 2 cái task của AS4.5 rồi. àh chỉ cho em cách thoát khỏi bootloader cái, hay là em phải up rom lại mới thoát ra được

Chỉ cần chọc reset là thoát khỏi bootloader thôi mà

habubi

Thay loa thì bạn phải tìm cửa hàng nào thật uy tín ấy nhé. Máy mình trước kia cũng thay loa, được 1 thời gian thì loa rất dè, nhỏ còn hơn cả trước lúc chưa thay

largo_kent

Thay loa thì bạn phải tìm cửa hàng nào thật uy tín ấy nhé. Máy mình trước kia cũng thay loa, được 1 thời gian thì loa rất dè, nhỏ còn hơn cả trước lúc chưa thay

Anh Hububi cho địa chỉ để thay loa đc ko ạ? con O2s của em cũng đang dở chứng, tự dưng mất loa, rồi lại tự dưng có loa, kiểu như bị chập chờn ấy, nghe gọi mà bật loa ngoài lên mới nghe đc bé tí còn bé hơn lúc chưa bật loa, chả hiểu là sao nữa.

habubi

Anh Hububi cho địa chỉ để thay loa đc ko ạ? con O2s của em cũng đang dở chứng, tự dưng mất loa, rồi lại tự dưng có loa, kiểu như bị chập chờn ấy, nghe gọi mà bật loa ngoài lên mới nghe đc bé tí còn bé hơn lúc chưa bật loa, chả hiểu là sao nữa.

Mình cũng đang tìm hiểu xem chỗ nào uy tín. Khi nào tìm được sẽ pm cho bạn.

a9hiphop

Em cũng đang dùng bản này đây, vậy có ai biết cụ thể thế nào nên thay loa ở đâu cho uy tín thì cho em cái địa chỉ với
UP thử bản radio khác xem sao vì mọi ngươiời hầu hết đều dùng bản 1.15 type II. UP lại bản ROM khác, còn không được thì thay loa thôi

anhquan37

em đã thành công khi hr bằng mtty, lỗi can not open port em khắc phục đc. nhờ remove driver usb sync, mỗi lần xài cổng USB qua mtty là phải vậy. nhưng lỗi tự khởi động lại và mất radio vẫn còn. em đã thử up 3 rom nhưng vẫn thế. anh em nào có cách khắc phục chỉ em với

Status
Không mở trả lời sau này.