• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

DanBonChen

bạn ơi cho mình hỏi thêm.mình cài dc GPRS rùi.dùng yahoo rùi.nhưng sao tốn thế.dùng tí hết tiền!!!!!!!!! cho hỏi có web chat yahoo = dtdd nào rẻ rẻ ko? chat gì mà đắt quá !!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bạn ơi cho mình hỏi thêm.mình cài dc GPRS rùi.dùng yahoo rùi.nhưng sao tốn thế.dùng tí hết tiền!!!!!!!!! cho hỏi có web chat yahoo = dtdd nào rẻ rẻ ko? chat gì mà đắt quá !!!

Qua topic thỏa luận về soft hỏi chứ ở đây là box thảo luận dòng BLUE ANGEL mà!!!!

tuantung

Các bác cho em hỏi nhờ con 02XDAIIs của em bị một bệnh rất lạ!
1-Nếu em bật máy lên dùng hoàn toàn bình thường!nhưng nếu em tắt máy bằng nút power trên đầu máy khoảng 2phut trở lên thì không thể nào bật được lên(nếu bật lên ngay sau lúc tắt thì được).Đèn báo sóng vẫn nháy!máy khác gọi vào vẫn thông nhưng 02 ko có động tĩnh gì cả!Máy bắt đầu nóng dần lên!Nếu muốn bật lên thì fair SR!(chú ý:nút power em kiểm tra hoàn toàn bình thường)
2-Nếu em lock desktop rồi tắt đèn màn hình thì vẫn dùng bình thường
+Em đã up đủ các ban rom rồi:2003,2005,2006,format doc rồi
Đều không giải quyết được vấn đề 1
Vậy mong bác bào từng bị như em thì chỉ giúp em hoặc các bác có cao kiến gì thì tư vấn giúp em nhé!không biêt đây la do phần cứng hay phần mềm đây
Cám ơn mọi người đã đọc tin

Bạn đã UP đủ loại ROM mà vẫn bị thì đương nhiên là phần cứng rồi, bạn qua box phần cứng nhé

Last edited by a moderator:

Hoacoi

M dùng cái O2i thếy nhanh hết pin quá mà bi.h kiếm pin xịn thì khó+đắt, pin d.lượng cao của TQ thì phải thay nắp đểu và to vồng sau máy ,
m thếy cái pin O2i
+ 3.7V giống as các pin Nokia BL5c,...
+kích thước xấp xỉ 2 viên BL5C
+Giá thành BL5C (xịn) khá hợp lí tầm 50-80k/v (đồ 2nd còn tốt)
M nghĩ nếu chế 2 viên BL5C (đấu song song để tổng U=3.7V) dc thì máy chạy ít nhất cg phải dc 1,5-2ng ở mức độ use t.mái, m cg ko hỉu nhìu lém về Tech chỉ nghĩ đơn giản thế ko bít có làm dc và ở đâu làm tốt mọi ng bít chỉ dùm cái (ở HN). Thank
Cg ko bít có post nhầm ko, nếu nhầm nhờ Mod chuyển dùm nhé

chế pin cũng k ổn lắm, vì trước đấy mình ra thợ lấy 1 viên pin nokia xịn rồi chế thành viên pin của panasonic VS6 nhưng chỉ dùng đc 1 tháng lại phồng pin thôi.

Bạn không nên thảo luận thêm vấn đề về phần cứng ở đây nhé

Last edited by a moderator:

DanBonChen

cho mình hỏi về chương trinh kết nối O2s với máy tinh (active Sync4.5)
khi cắm máy vào thì chương trình nhận dc 1 lắt sau đó hiện lên lỗi :
+ no profiles have been created..to created new profiles,use the main icon in the Control panel.
rùi nó báo lỗi.ko thể stop àm cũng ko thể kết nối vào máy tính dc.dành cứ thế mà rút dây cắm ra.
bác nào chỉ em khắc phục lỗi này cái ~.~

Dao_Hung

Cho em hoi ve dung Internet qua wifi

Mỗi lần em bật wifi của máy lên và dò, có kết quả, có mạng. Em ra Internet định vào mạng thì tự dưng màn hình mờ dần rồi tắt hẳn. Sau đó, em dùng nút power thì máy bị đơ một lúc mới lại binh thường được. Cho em hỏi máy em bị làm sao, khắc phục như thế nào?

Nhân tiện, em cũng muốn hỏi luôn về nguồn của máy của em. Dùng bình thường đến tầm sát sát 50% là máy tự động tắt liên tục, dùng rất khó chịu, có phải nguồn có vấn đề không hả các bác?:-??

NhatToai

Super V.I.P
Mỗi lần em bật wifi của máy lên và dò, có kết quả, có mạng. Em ra Internet định vào mạng thì tự dưng màn hình mờ dần rồi tắt hẳn. Sau đó, em dùng nút power thì máy bị đơ một lúc mới lại binh thường được. Cho em hỏi máy em bị làm sao, khắc phục như thế nào?

Nhân tiện, em cũng muốn hỏi luôn về nguồn của máy của em. Dùng bình thường đến tầm sát sát 50% là máy tự động tắt liên tục, dùng rất khó chịu, có phải nguồn có vấn đề không hả các bác?:-??

Thử HardReset lại xem có giải quyết tình trạng này không,cả vấn đề IE lẫn pin.Sau đó nếu vẫn còn có thể thử với cục pin khác để kiểm tra lại.

beatlemanian

Cho em hỏi chuối một tý nhé, màn hình BA thuộc loại nào hả bác, VGA hay QVGA, và giữa hai loại VGA và QVGA thì thằng nào đẹp hơn ạ!:O

largo_kent

Cho em hỏi chuối một tý nhé, màn hình BA thuộc loại nào hả bác, VGA hay QVGA, và giữa hai loại VGA và QVGA thì thằng nào đẹp hơn ạ!:O
BA hình như chỉ có loại QVGA thôi, màn hình tùy theo từng máy chứ ko phải tùy theo loại máy. QVGA và VGA thì cũng tùy từng máy mà có thằng đẹp hơn, nhưng nói chung VGA đẹp hơn vì nhiều điểm ảnh hơn!

Dao_Hung

Thử HardReset lại xem có giải quyết tình trạng này không,cả vấn đề IE lẫn pin.Sau đó nếu vẫn còn có thể thử với cục pin khác để kiểm tra lại.

Em uprom lên thì tình trạng này đã hết.
Thank you anyway!!!:)

Dao_Hung

Em bị kẹt password rồi

Em vừa cài cái HTC touch flo. Cài xong 1 cái khởi động lại, nó đòi em nhập password như mọi lần. Em nhập đúng password mà nó không cho vào. Cứ báo sai. Thế mới chết chứ. Em đang dùng wm 6.1 professional. Em cũng thử hard reset nhưng vẫn stay the same. Em bó tay rồi, có ai giúp em với. Em xin đa tạ.:(

quynhlh

Máy O2S MẤT SÓNG

con O2s của em cứ sài còn khoảng 50% pin là không thể nghe gọi được . không biết đây là bệnh gì nữa . cứ dưới khoảng 50% pin thì nó tự phone off hoặc khi gọi nó báo là không thể thực hiện được cuộc gọi hoặc do tín hiêuu bị lỗi ... nhờ các bác chẩn bệnh cho em với. cám ơn các bác nhiều!

tampham

con O2s của em cứ sài còn khoảng 50% pin là không thể nghe gọi được . không biết đây là bệnh gì nữa . cứ dưới khoảng 50% pin thì nó tự phone off hoặc khi gọi nó báo là không thể thực hiện được cuộc gọi hoặc do tín hiêuu bị lỗi ... nhờ các bác chẩn bệnh cho em với. cám ơn các bác nhiều!

Cái này là do pin hư rồi bạn à, thử nghiên cứu các topic khắc phục pin chai rồi làm thử nha, mình cũng bị như vậy đó nhưng mình xuống dưới 40% mới bị:)), giải pháp cuối cùng là mua pin mới:p:))

huysmall

Pin của bro đã bị chai rồi. Nên mua viên khác.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng như tampham và huysmall nói, 99% là do pin vì vậy bạn nên tìm mua viên pin mới ngay đi tình trạng đó sẽ hết thôi :)

vnanhvn

Em vừa cài cái HTC touch flo. Cài xong 1 cái khởi động lại, nó đòi em nhập password như mọi lần. Em nhập đúng password mà nó không cho vào. Cứ báo sai. Thế mới chết chứ. Em đang dùng wm 6.1 professional. Em cũng thử hard reset nhưng vẫn stay the same. Em bó tay rồi, có ai giúp em với. Em xin đa tạ.:(

Nếu HRS mà không được thì chỉ còn cách là up lại rom thôi bạn ạ!

aethanhk13

Máy của mình bị thế này, bạn nào đã từng gặp qua thì hướng dẫn cách khắc phục với:

Hôm thứ 6 rồi mình gửi 1 tin nhắn cho 3 người 1 lúc, nhưng ko gửi dc tin nào, sau vài lần retry vẫn ko dc, thì mình SR thì lại send dc.
Hôm nay ko biết thế nào mà mỗi khi vào Messaging để soạn tin thì nó lại tự động gửi tin nhắn hôm trước đến 3 người đó, ko phải 1 lần mà rất nhiều lần =.=. 3 người kia tưởng mình phá họ mới khổ chứ

Chả biết sao lại thế, mình chỉ mới sử dụng PPC nên ko có nhiều kinh nghiệm.
Cám ơn trước nhé ^^

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy của mình bị thế này, bạn nào đã từng gặp qua thì hướng dẫn cách khắc phục với:

Hôm thứ 6 rồi mình gửi 1 tin nhắn cho 3 người 1 lúc, nhưng ko gửi dc tin nào, sau vài lần retry vẫn ko dc, thì mình SR thì lại send dc.
Hôm nay ko biết thế nào mà mỗi khi vào Messaging để soạn tin thì nó lại tự động gửi tin nhắn hôm trước đến 3 người đó, ko phải 1 lần mà rất nhiều lần =.=. 3 người kia tưởng mình phá họ mới khổ chứ

Chả biết sao lại thế, mình chỉ mới sử dụng PPC nên ko có nhiều kinh nghiệm.
Cám ơn trước nhé ^^

Thứ nhất dạo này các mạng đang nâng cấp nên hay bị trục chặc phần tin nhắn có đợt còn không gửi được. Thứ hai bạn xem bạn có dùng PM hỗ trợ nào về tin nhắn hay không, thứ ba bị đụng soft lúc đó chỉ HS cài lại thôi....

cppc

Lỗi không nhận được cuộc gọi khi dùng chương trình Garmin Mobile XT

Mình mới mua 1 cái Garmin Mobile 20 để bắt tín hiệu GPS cho Sx66. Cài chương trình Garmin Mobile XT vào máy chạy rất tốt, nhưng hôm nay phát hiện ra một vấn đề là: khi đang chạy chương trình này thì không nhận được cuộc gọi nữa (từ máy gọi đến vẫn nghe tiếng chuông bình thường nhưng máy mình thì không thấy có một tín hiệu gì báo có cuộc gọi đến, kể cả đã quay trờ lại màn hình today). Thậm chí trong 1 số trường hợp, kể cả khi đã tắt chương trình này (có cài Pbar) vẫn bị như thế, máy gọi báo có chuông nhưng máy mình ko có bất kỳ tín hiệu gì, sau khi soft reset thì ok. Lúc đầu mình đoán có lỗi bộ nhớ gì đây, nhưng vào Memory của máy thì trong Storage vẫn còn 30.47M free. trong Program vẫn còn 53.8M free. Xin hỏi có bác nào biết hoặc dự đoán nguyên nhân/cách khắc phục cho lỗi này không?

Cám ơn các bác trước.

anhquan37

hjx, cho em hỏi. cái con o2s của em, sao nó hết cạn pin là nó hr lại, rùi đôi lúc em đang nếu mà nặng quá máy treo, em softreset thì nó khởi động lên là hr lại luôn. các pác giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.